[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

Arizona

Xe tăng
Chúng ta sẽ vùi dập nhật, hàn, china, hiên ngang đến quatar, tại vòng bảng vùi dập Nga ngố, đè bẹp Nigeria, cầm hoà bồ đào nha, xếp thứ 2 vào vòng 1/16 đè bẹp england, đến vòng 1/8 đả bại Argentina sát nút, hiên ngang vào bán kết vùi dập Germany, chung kết vượt qua Braxin trên chấm 11m, hiên ngang xách cúp về <:-P <:-P <:-P <:-P
Cụ thế này bảo sao xxx đỏ lòm :D

Tép Suối

Xe tải
Thắng ông hàng xóm là được, còn lại không quan trọng :))
Bên đấy nghe bẩu báo chí đang nhảy ngược lên vì VN bay tít quá các cụ ợ :D

taiadau

Xe điện
Đan Mạch mạnh ạ, hồi đấy anh em nhà Laudrup với thủ môn Schmeichel cũng nổi tiếng trên sân cỏ châu Âu. Tuy nhiên năm 1992 mà Đan Mạch vô địch thì đáng lẽ không được đi Euro đâu, vì Nam Tư bị cấm do chuyện chính trị nên Đan Mạch mới được suất vé vớt.

Còn Hy Lạp năm 2004 cứ lừ đừ mỗi trận 1-0 đến lúc vô địch em chả thích, lại loại Czech của em ở bán kết làm em đau lòng lắm.
Về nguyên tắc, Đan Mạch lấy suât vớt của Nam Tư nên ko thể coi là mạnh được, còn lên ngôi vô địch thì đương nhiên là mạnh lên rồi cụ :D (nhưng WC 94 cũng ngồi nhà) . Ngoài ra Đan Mạch lúc đó Michael ko tham gia đội tuyển tại Euro 92 (mâu thuẫn HLV Nielsen), chỉ có ông em là Brian thôi

nhuataiche

Xe container
Có thể là ko liên quan, nhưng em đề nghị bác chủ thớt mở thớt mới về U20 và U22 nhà ta. Thông tin em đọc được về mấy lứa U này khá hỗn loạn.

Trong khi mấy lứa này là nguồn tiếp viện quan trọng cho tuyển quốc gia.

Tép Suối

Xe tải
Em hôm qua chọn cửa Mợ lại đi xa rồi, Bóng đá hiện đại hàng tiền vệ luôn cần 1 anh cơ bắp thu hồi bóng ở võ lích vị trí này toàn thuộc về các anh ngoại quốc. Muốn cân bằng cả phòng ngự tấn công thì vẫn cần 1 chuyên gia cơ bắp thu hồi bóng ở giữa sân.
Cháu tin là cho Tây vào đá thì không bao giờ đc nhiệt như Việt thuần chủng (trong đội hình tuyển quốc gia), vì đá cho màu cờ sắc áo, tinh thần nó lên cao lắm cụ ợ :D
Giờ bảo cụ đi đá cho Trung Quốc cụ có chạy đc hết sức ko :))

Lam garden

Xe tăng
Có thể là ko liên quan, nhưng em đề nghị bác chủ thớt mở thớt mới về U20 và U22 nhà ta. Thông tin em đọc được về mấy lứa U này khá hỗn loạn.

Trong khi mấy lứa này là nguồn tiếp viện quan trọng cho tuyển quốc gia.
Một thông tin rất đáng tiếc là hlv Philippe Troussier (hlv đã giúp Nhật vô địch châu Á năm 2000, và dự WC năm 2002) đã chở về Pháp ko còn làm hlv đội U19 VN nữa cụ ah.

Ga_son

Xe điện
Cháu tin là cho Tây vào đá thì không bao giờ đc nhiệt như Việt thuần chủng (trong đội hình tuyển quốc gia), vì đá cho màu cờ sắc áo, tinh thần nó lên cao lắm cụ ợ :D
Giờ bảo cụ đi đá cho Trung Quốc cụ có chạy đc hết sức ko :))
em ko có ý nhập tịch tây cơ mà nên sử dụng các tiền vệ có khả năng tì đè, đánh chặn tốt kết hợp với tiền vệ có kỹ thuật có khả năng chuyền bóng nhưng mỏng cơm. Kiểu như pirlo + Gattuso ấy. Bóng đã hiện nay tấn công biên là chủ yếu. Trung lộ cần tuyệt đối an toàn không để đối phương triển khai bóng theo trục giữa sân vì quá nhanh và nguy hiểm. Đội hình ko có thời gian để sắp xếp lại cự ly hợp lý.

Tính vậy hóa ra VN trên cơ Oman, Syria, UAE à?
Sao trên được cụ. Mình chỉ đặt mục tiêu hòa các đội ấy trên sân nhà thôi mà, nếu may mắn mình mới thắng. Còn trên sân khách thí mình đặt mục tiêu may mắn là hòa với các đội ấy thôi.

Nhưng quả bóng vốn tròn, không biết điều gì sẽ xảy ra đâu. Lần này em rất tin tưởng VN làm nên chuyện đó.

Lam__Phương

Xe điện
Trên web của FIFA thì chưa chính thức cập nhật cụ ạ nhưng 1 số trang tổng hợp điểm dựa vào kết quả của V2 vừa rồi nên chắc chắn bốc thăm sẽ theo nhóm hạt giống kia. Thông thường FIFA sẽ cập nhật vào khoảng cuối tháng thì phải. Em nghĩ không tự dưng AFC lùi lịch bốc thăm sang 1/7 cho chắc ăn. Nếu bốc thăm vào 24/6 "chẳng may" FIFA chưa công bố BXH mới thì vô nghĩa. BXH mới lợi cho UAE rất nhiều khi họ tránh được Saudi - có lẽ được cho là đối thủ trực tiếp cạnh tranh. Thuyết âm mưu là UAE có sự tác động gì đó. Tham vọng của họ là rất lớn, họ làm mọi cách để có thể được dự WC. Qua cả loạt lượt về vừa rồi có thể nói UAE không đơn giản như mọi người vẫn nghĩ
BĐ Đông Á trừ TQ yếu còn lại Nhật với Hàn + thêm Úc nữa đối với Tây Á ngại Iran thôi cỡ UAE k phải là trở ngại với họ cụ ạ, có tham vọng nhưng e k tin UAE đi WC được.

cưỡi chổi

Xe lăn
BĐ Đông Á trừ TQ yếu còn lại Nhật với Hàn + thêm Úc nữa đối với Tây Á ngại Iran thôi cỡ UAE k phải là trở ngại với họ cụ ạ, có tham vọng nhưng e k tin UAE đi WC được.
Em nói Saudi là đối thủ cạnh tranh trực tiếp mà cụ. Chứ UAE tuổi gì cạnh tranh với top4 kia. Có thể UAE sẽ đặt mục tiêu là tranh suất play off nhưng nếu rơi vào bảng có 2 đội trong top 4 + Saudi nữa thì rất khó cho họ. Vì thế nếu cùng nhóm với Saudi thì họ đã bớt được 1 đối thủ nặng ký rồi

vừa đi vừa láii

Xe container
Thực lòng mà nói qua được vòng 3 là quá khó cho VN. Xác định thua nhiều hơn thắng, nhưng như vậy em lại thấy có mấy cái hay:

1. Tâm lý thoải mái, không phải dúm dó sợ hãi: chắc chắn sẽ có nhiều pha bóng gây phấn khích cho người hâm mộ.

2. Các đội nó cũng xác định VN là nguồn điểm nên sẽ đá hết sức. Không có kiểu ghi 2 hoặc 3 bàn rồi từ từ cho hết giờ, vì vậy thực sự mình sẽ chịu sức ép rất lớn. Sẽ không có nương nhẹ nên sẽ biết thực lực của mình ở tầm nào, điểm mạnh yếu nó cũng sẽ thể hiện hết.

Marance

Xe tăng
giá vé và phí sinh hoạt bên Qatar có thể đắt. Nhưng em sắp xếp được.

lamien

Xe buýt
Khổ, vào vòng 3 thằng nào cũng mong được đá với VN. Bình thường VN xin đá giao hữu nó chả thèm, nể lắm thì cho đội hình 2. Đúng là lên mâm trên oai hẳn các cụ ạ. 10 trận thắng thua ko quan trọng, cứ lôi được anh hào châu Á về Mỹ Đình là mát mặt rồi. Các cụ có voi còn đòi HBT

Menlor

Xe tải
thoải mái tâm lý thi đấu là ưu thế hình như sai sai , vì trận rồi 99% cơ hội là vào vòng trong rồi quá thoải mái tâm lý luôn. đáng ra phải là trận đấu trình diễn show off các kiểu. vậy mà hiệp 1 lại có 3,4 đứa vào sân với đôi chân đeo chì.:) toàn bóp team, thiếu nhiệt tình thi đấu
Trận rồi có vẻ ko thoải mái tâm lý vì bị ép phải thắng, hy vọng từ người hâm mộ cao quá

rgbhis

Xe tăng
giá vé và phí sinh hoạt bên Qatar có thể đắt. Nhưng em sắp xếp được.
Vé máy bai ai lo người ấy, còn lại cụ bao e đc không, vì e biết tiếng ả rập, có e đi cùng thì cụ đỡ bỡ ngỡ.

rgbhis

Xe tăng
Vào được vòng 3 này thì cầu thủ cũng thỏa mái tâm lý rồi. Còn về phía liên đoàn VFF thì cần rút kinh nghiệm của Thái Lan ấy, Thái Lan do xác định sai mục tiêu, đưa chiến lược sai mà đi xuống mấy năm nay.
Nhìn rộng ra thế giới, e lấy ví dụ mấy nước Tây Phi như Nigeria, Cameroon, Ghana ấy, chắc chắn là trình độ quản lý, tầm nhìn chiến lược của liên đoàn chúng nó còn thua kém VFF ấy chứ, nhưng nhờ tố chất cá nhân vượt trội, nên mấy nước này vẫn có những cầu thủ đẳng cấp thế giới, ĐTQG đi WC vẫn qua được vòng bảng đều đều.
Còn châu Á, do tốt chất thể hình, thể lực kém hơn, nên vai trò của liên đoàn quan trọng hơn. Vd Nhật Bản hồi 199x vẫn kém hơn so với Ả rập, 1998 Nhật mới đc dự WC, trong khi Saudi, UAE, Iraq, .. đã đc dự từ mấy WC trước đó rồi. Nhưng từ 200x do có chiến lược tốt hơn mà bóng đá NB đã vượt lên hơn so với mấy nước Ả rập.
Vì vậy nếu VFF đưa ra chiến lược phù hợp + kinh tế xã hội phát triển ổn định thì BĐVN mới có thể giữ 1 vị trí vững vàng trong top 10 châu lục được.

Xe gia đình

Xe điện
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn !