[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái Lan có nằm vùng ở OF. :D

xebetong

Xe container
10 trận để thủng lưới dưới 20 bàn và có khoảng 10 bàn thắng với em là thành công rực rỡ!

hoanguyen38

Xe tải
Lật lại bài báo này để thấy ko nên lạc quan quá các cụ. Đừng quên ở vòng loại thứ 2, VN ở nhóm hạt giống số 2, tức là top 16. Lại cùng bảng với uae là đội hạt giống số 1 yếu thứ 7/8 (hơn mỗi TQ). Thì việc vào vòng sau là chuyện dễ hiểu.

nhuataiche

Xe container
Lật lại bài báo này để thấy ko nên lạc quan quá các cụ. Đừng quên ở vòng loại thứ 2, VN ở nhóm hạt giống số 2, tức là top 16. Lại cùng bảng với uae là đội hạt giống số 1 yếu thứ 7/8 (hơn mỗi TQ). Thì việc vào vòng sau là chuyện dễ hiểu.
Tại sao Thái hay Mã ko được xếp làm hạt giống số 2 ?

VN hiện tại giỏi hơn Thái và Mã, nhưng có hoàn toàn hơn hẳn ko ? Đá với bọn nó có dễ ko ?

VN nếu ko thắng UAE lượt đi thì liệu có vào vòng 3 được ko ?

Hiểu thì có thể dễ, nhưng đội tuyển qua vòng 2 đâu có dễ. Tập luyện và thi đấu mửa mật ra ấy chứ !

Lam garden

Xe tăng
Hình trên Foxsports. Các cụ có nhận ra VN ở đâu ko.

N.Phoebe

Xe hơi
chú đấy với chú mồm lông đối diện là gần cúp nhất đấy :D
nhưng em nghĩ là chú đỏ ngay dưới có cái hình săm sao 5 cánh ở cổ hợp lý hơn.
Tại em thấy mấy chú ấy cứ vẽ phù hiệu trước ngực mà VN mình chỉ có lá cờ đỏ sao vàng thôi.

Mí lại em thích gần cúp hihi. :))

blacknumbers

Xe tải
Thường Châu vẫn còn đó. Các đội tuyển QG các nước khác lứa này chắc cũng tầm đấy.
Vậy thì cơ hội là có chứ không phải không. Không gì là không thể nhưng em cũng chỉ cần đội nhà có điểm, xếp trên china và không thể hiện lối đá bạc nhược như trận UAE vừa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Chiến dịch VL WC sắp tới vô cùng cam go và thử thách nhưng cũng rất đáng chở đợi và hào hứng.

Nhiều ý kiến và xét về lý tính, chúng ta sẽ thua nhiều hơn, thận chí liểng xiểng, rổ đựng bóng vì gặp toàn thứ dữ. Mục tiêu học hỏi, cọ sát, nâng tầm thì dĩ nhiên rồi, một cơ hội ko phải lúc nảo cũng có.

Nhưng, chúng ta cũng phải xét đến việc tính điểm của bảng xếp hạng FIFA. Đây đều là những trận quan trọng, được tính hệ số cao (25). Nếu ko khéo, xếp hạng của chúng ta sẽ tụt ko phanh giống Thái Lan thuở nào.

Vì vậy, ngoài những cảm xúc của lần đầu tiên tham dự, chúng ta phải tính toán làm sao giữ vững, thậm chí tăng điểm xếp hạng sau khi tham dự. Em nghĩ đó là mục tiêu thực dụng nhất.

Mong cụ hat.tieu cho một bảng tính chi tiết xem với mỗi đối thủ ta có thể tăng giảm tương đối mức điểm bao nhiêu, dựa trên công thức: P = Pbefore + I*(W – We)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chiến dịch VL WC sắp tới vô cùng cam go và thử thách nhưng cũng rất đáng chở đợi và hào hứng.

Nhiều ý kiến và xét về lý tính, chúng ta sẽ thua nhiều hơn, thận chí liểng xiểng, rổ đựng bóng vì gặp toàn thứ dữ. Mục tiêu học hỏi, cọ sát, nâng tầm thì dĩ nhiên rồi, một cơ hội ko phải lúc nảo cũng có.

Nhưng, chúng ta cũng phải xét đến việc tính điểm của bảng xếp hạng FIFA. Đây đều là những trận quan trọng, được tính hệ số cao (25). Nếu ko khéo, xếp hạng của chúng ta sẽ tụt ko phanh giống Thái Lan thuở nào.

Vì vậy, ngoài những cảm xúc của lần đầu tiên tham dự, chúng ta phải tính toán làm sao giữ vững, thậm chí tăng điểm xếp hạng sau khi tham dự. Em nghĩ đó là mục tiêu thực dụng nhất.

Mong cụ hat.tieu cho một bảng tính chi tiết xem với mỗi đối thủ ta có thể tăng giảm tương đối mức điểm bao nhiêu, dựa trên công thức: P = Pbefore + I*(W – We)
Đợi chia bảng xong em tính cụ ạ. Ví dụ mình đá với Iran hay Nhật, nếu thua thì bị trừ dưới 10 điểm, hòa được cộng trên 10 điểm, thắng được cộng trên 30 điểm.

Còn các đội hạt giống thấp hơn kiểu UAE, Trung Quốc các kiểu thì số điểm cộng trừ thắng hòa thua cũng khá tương đồng, nên đá với mấy đội này ta không nên thua.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Đợi chia bảng xong em tính cụ ạ. Ví dụ mình đá với Iran hay Nhật, nếu thua thì bị trừ dưới 10 điểm, hòa được cộng trên 10 điểm, thắng được cộng trên 30 điểm.

Còn các đội hạt giống thấp hơn kiểu UAE, Trung Quốc các kiểu thì số điểm cộng trừ thắng hòa thua cũng khá tương đồng, nên đá với mấy đội này ta không nên thua.
Chính ra WC 2026 mà châu Á lấy 8 suất, thì vòng 3 này có vẻ dễ thở hơn. Nhưng chính ra vòng 2 mới gay go. Nhìn kết quả thì thấy xếp T2 cũng thuộc loại thắng là chủ yếu (chỉ thua thằng nhất bảng). Nhìn lại bảng mình, Việt Nam thắng toàn diện Indo, Malay, hoà 2 thằng Thái và UAE đúng là kỳ tích. Sơ sểnh mất điểm thì đau đớn như Uzebekistan. Hi vọng kỳ sau vào bảng nó thực chất xếp hạng chút, chứ bảng năm nay Thái và Mã là 2 thằng trá hình, mệt phết.

Havo

Xe điện
Khả năng là ông ôn trẻ nhất ở giữa bên phải, gần quả địa cầu.
Hình trên Foxsports. Các cụ có nhận ra VN ở đâu ko.
Nếu nhìn kiểu tóc và màu cờ sắc áo mấy chú Đông Á, thì chú áo xanh quần xanh là Minamino, chú áo đỏ gần Cup nhất sẽ là Son Heung Ming. Vậy e mạnh dạn đoán đại diện VN là Tiến Linh ở góc 7h (dưới cùng bên trái) :D

Lam garden

Xe tăng
Nếu nhìn kiểu tóc và màu cờ sắc áo mấy chú Đông Á, thì chú áo xanh quần xanh là Minamino, chú áo đỏ gần Cup nhất sẽ là Son Heung Ming. Vậy e mạnh dạn đoán đại diện VN là Tiến Linh ở góc 7h (dưới cùng bên trái) :D
Cằm bạnh, lông mày rậm là ông Oman cụ ah. Theo em VN là bên phải góc 5 giờ. Phía trên là TQ.