[Funland] Vòng chung kết AFC U23 Asian Cup 2024 ⚽🏆

quangzizi

Xe buýt
Đẳng cấp ĐNA ăn được VN chứ ra thế giới còn lâu
Tình độ có thế thôi, mới thắng được trận mà tung lên mây nào đường đến Olympic. Xong đâu lại vào đấy. Đội tây lên đầu thì còn thất vọng dài.

Thua trận tranh hạng 3, U23 Indo phải tiếp tục hành trình gian khó để lấy vé tham dự Olympic 2024!
Cơ hội vẫn còn - cố gắng lên👍
View attachment 8499449 👍
Ngựa ô Indo đứng thứ tư giải đấu - một thành tích hơi khiêm tốn sau khi họ loại các "ông lớn" Úc và Hàn.
Nhưng suốt giải đấu, càng vào sâu Indo càng bộc lộ những điểm yếu cố hữu: thể lực của các cầu thủ bản địa yếu; đá ẩu và thô bạo.
Team Indo kiều rất đáng đồng tiền bát gạo đã gánh còng lưng để U23 Indo vào top 4

KUIMIA

Xe hơi
Ngựa ô Indo đứng thứ tư giải đấu - một thành tích hơi khiêm tốn sau khi họ loại các "ông lớn" Úc và Hàn.
Nhưng suốt giải đấu, càng vào sâu Indo càng bộc lộ những điểm yếu cố hữu: thể lực của các cầu thủ bản địa yếu; đá ẩu và thô bạo.
Team Indo kiều rất đáng đồng tiền bát gạo đã gánh còng lưng để U23 Indo vào top 4
Indo kiều giờ mới về thì gánh chứ năm sau là múa thôi, bao đời nhập tịch điều vậy trừ 2 cậu nhập tịch của Việt Nam.

hauyenhd

Xe container
Giải đấu thành công của indo với lần đầu tiên tham dự, và hạ rất nhiều đội bóng lớn

Chúc Shin sớm ra biển lớn để cùng mâm rank 1 Châu Á
Indo đến giờ e thấy như cái Dream Tàu nhìn vậy mà k phải vậy chỉ tiếc là như trước e cũng nói là VN giờ đá với Indo cửa thắng là thấp còn lên rank 1 thì khó lắm cụ các đối thủ mạnh nhìn gương Úc Hàn giờ nó đề phòng rồi chẳng khác gì mình sau giải Thường Châu.

bmt1986

Xe tăng
Indo đang ở thế hệ vàng. Mặc dù nhập tịch và đá hơi láo nhưng ko thể phủ nhận Indo giờ là tập thể gắn kết của các cá nhân xuất sắc. Em nghĩ với khả năng hiện tại Indo sẽ đi Pháp bằng tấm vé vớt.
Bọn Guinea đá cũng same same Úc thôi, trâu bò là chính, có bóng là đẩy cánh.

Khả năng indo ăn được là khá cao.

bmt1986

Xe tăng
Indo đến giờ e thấy như cái Dream Tàu nhìn vậy mà k phải vậy chỉ tiếc là như trước e cũng nói là VN giờ đá với Indo cửa thắng là thấp còn lên rank 1 thì khó lắm cụ các đối thủ mạnh nhìn gương Úc Hàn giờ nó đề phòng rồi chẳng khác gì mình sau giải Thường Châu.
Nó khác mình đấy cụ, cụ thấy đội hình này đá được thủ phản với Hàn - Nhật có cơ hội ko.

Lelong1411

Xe tăng
Vào thớt này e cũng thấy nhiều cụ lắt léo thật :)). Trc thì bảo đá kiểu như Nhật vs Iraq thì dù đội nào ko có cửa ăn Ỉn, thua hết thì lại bắt đầu lôi Việt Nam 100 năm vào :)).Đợi bao h Indo đè đầu cưỡi cổ hết ae Thái Việt Mã rồi hãy vào nc tiếp nhé. Chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng. Gặp UZB nó đá cho như con, bản thân UZB nó vào CK đến 3 lần, vđ 1 lần ma` còn chưa dám gáy tương lai gần chung mâm Nhật Hàn mà mấy Fan Indo 100 năm đã vội đòi ngoi lên đứng cùng :v.

Chỉnh sửa cuối:

Su Đình

Xe tăng
Cụ phan cuồng của Ỉn, Bmt phán Ỉn đè bẹp Irag ghê nhỉ. Chắc lại sắp phán Ỉn đè bẹp Guiner, VN 100 năm nữa cũng không có cơ hội đá playoff thì ghê rồi. Chắc cụ phan Ỉn 20 năm nhỉ.

Mũi tên bạc

Xe container
tối nay làm fan Iraq và có thể giờ này tuần sau làm fan 20 năm của Guinea :))
Được 1 trận rồi cụ; hôm nào đá với Guinea em cổ vũ cho Guinea nốt!
Nó khác mình đấy cụ, cụ thấy đội hình này đá được thủ phản với Hàn - Nhật có cơ hội ko.

View attachment 8499531
Dàn nhập tịch của họ đông nhể cụ. Thực ra đội nhập tịch nó hơn hẳn đội trong nước là thể hình và thể lực.

hauyenhd

Xe container

View attachment 8499531
E tin là hàng fake thì mâi là hàng fake thôi bóng đá là môn thể thao tập thể chứ k phải phép cộng gây khó khăn thì có nhưng chỉ cần đối phương đấm trước là coi như xong.
Sir Alex đã nói từng nói phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi.

hauyenhd

Xe container

Dàn nhập tịch của họ đông nhể cụ. Thực ra đội nhập tịch nó hơn hẳn đội trong nước là thể hình và thể lực.
Vấn đề là phải nhập full cỡ 13,14 chú để quay vòng cụ ạ còn vẫn lắp ráp có tỉ lệ nội địa hoá đá tốc độ như trận hôm qua mấy chú bản địa k đú được lúc đó khoảng trống và sai lầm sẽ lộ ra. Mà lắp đủ 11 thằng thành Inter Indo thì tính màu cờ sắc áo tinh thần dân tộc nó cũng thấp đi vì đám này đến với Indo cũng chỉ vì tiền chỉ cần thua cái là thằng này chửi thằng kia ngay.

bmt1986

Xe tăng

Đúng rồi cụ với chính sách này thì gần như cầu thủ nội không có cơ hội.

Xem thì thấy đa số là Tây xịn, nói chung với đội hình này thì ở ĐNÁ ko có đối thủ.

VN khá may mắn, trước kia phải cố gắng nhiều mới gặp được đội mạnh, bây giờ thì ngay ở ĐNÁ cũng có cơ hội đá với đội hàng đầu Châu Á rồi, sẽ học hỏi cọ xát được nhiều.

vnistockvn

Xe tải
Bọn Guinea đá cũng same same Úc thôi, trâu bò là chính, có bóng là đẩy cánh.

Khả năng indo ăn được là khá cao.
Bóng đá Châu Phi mà Cụ phán đúng kiểu thầy bói mù xem vòi voi, coi như cái ao làng nghĩ cũng lạ... đúng kiểu người Việt cái gì cũng nhất thế giới trong khi chẳng có cái gì cả

Chỉnh sửa cuối:

nickthu2

Xe tải
ơ thế là mèo lại hoàn mèo rồi ạ.
cháu lại về hâm mộ Thai tiếp.
Dù thành tích châu lục của họ không quá nổi trội nhưng đều đều, không phập phù như mấy AE ĐNÁ khác.
Cầu thủ hầu hết bản địa.
Indo chắc cũng bệnh thành tích lắm :D
Cẩn thận như a Phi năm nào.

danleduc

Xe điện

View attachment 8499531
Cụ liệt kê thiếu 1 hậu vệ gốc Tây Ban Nha của ĐT Indo, em rất nhớ thằng hv này vì mấy trận đá với ĐTVN nó chơi rất tiểu xảo, nó có râu quai nón, khá già (chắc tầm trên 30 tuổi), nhưng em không nhớ tên...chỉ nhớ cái tên rất TBN. :))

bmt1986

Xe tăng
Cụ phan cuồng của Ỉn, Bmt phán Ỉn đè bẹp Irag ghê nhỉ. Chắc lại sắp phán Ỉn đè bẹp Guiner, VN 100 năm nữa cũng không có cơ hội đá playoff thì ghê rồi. Chắc cụ phan Ỉn 20 năm nhỉ.
E fan trung lập ạ, đá tiến bộ + hay thì em khen thôi, mỗi QG có cách đi riêng mà ^^

Sân si làm gì

Mũi tên bạc

Xe container
Vấn đề là phải nhập full cỡ 13,14 chú để quay vòng cụ ạ còn vẫn lắp ráp có tỉ lệ nội địa hoá đá tốc độ như trận hôm qua mấy chú bản địa k đú được lúc đó khoảng trống và sai lầm sẽ lộ ra. Mà lắp đủ 11 thằng thành Inter Indo thì tính màu cờ sắc áo tinh thần dân tộc nó cũng thấp đi vì đám này đến với Indo cũng chỉ vì tiền chỉ cần thua cái là thằng này chửi thằng kia ngay.
Đồng ý với cụ; có lẽ chỉ nên một vài nhân tố mang tính đột biến thôi mà quan trọng là cầu thủ vẫn phải hát được quốc ca như Văn Lâm. Chứ trông mấy cầu thủ của đội Thái nhập tịch lúc hát quốc ca thì đứng im cũng chán!

bmt1986

Xe tăng
Cụ liệt kê thiếu 1 hậu vệ gốc Tây Ban Nha của ĐT Indo, em rất nhớ thằng hv này vì mấy trận đá với ĐTVN nó chơi rất tiểu xảo, nó có râu quai nón, khá già (chắc tầm trên 30 tuổi), nhưng em không nhớ tên...chỉ nhớ cái tên rất TBN. :))
Thằng diễn viên ạ cụ :))

Về cơ bản thì indo nó sẽ nhập full cả chính + dự bị --> nên chắc mấy ông lởm đấy dự bị thôi

nickthu2

Xe tải
Indo giải này ý nghĩa hơn VN nhiều vì là vòng loại olympic, nhìn bọn Hàn thua indo xong khóc lóc là hiểu.
40 năm lần đầu tiên ko đc đi thì hơi shock
nhưng mà nc mắt của mấy bạn oppa thì nhà cháu chả thấy có ý nghĩa mấy.
các bạn ý có văn hóa khóc như mèo.
đẳng cấp nhất là cậu gì đá cho Tot cũng suốt ngày khóc.

Su Đình

Xe tăng
E fan trung lập ạ, đá tiến bộ + hay thì em khen thôi, mỗi QG có cách đi riêng mà ^^

Sân si làm gì
Em sân si làm gì, nhưng em thấy thớt này cụ bốc thơm Ỉn kinh quá, nào là làm gỏi ĐNA, rank 1 châu á. Trong khi kể cả nhập full đội hình kiều thì cũng chỉ là hạng 2 so với top 1 như Hàn, Nhật, Arab, Úc, Iran. Không phải cứ lắp đủ đội hình mạnh vào cái là nhảy lên top 1 được cụ ạ.