[Funland] Vòng chung kết AFC U23 Asian Cup 2024 ⚽🏆

NNS

Xe ngựa
Xem những trận đầu ông Trousse cầm U23 và tuyển VN, em cũng nói: lối chơi KSB của ông ấy ko phù hợp với thể chất và tư duy của cầu thủ VN
Nhưng rất nhiều cụ vào an ủi em rằng: muốn nâng tầm bóng đá Việt thì phải thay đổi.
Nhưng thay đổi kiểu ông Trousse là hạ chứ đâu có nâng và thực tế sau 1 năm thì đúng là như vậy
hồi ổng mới về Việt Nam, em
và lão đã nói điều này "bài của Trous như 1 thứ bánh vẽ, còn ko hợp hay đúng hơn lả tuyển Việt Nam ko đá thế đc" nhưng ko
dám nói to sợ bị chửi =))

tratida

Xe container
và lão đã nói điều này "bài của Trous như 1 thứ bánh vẽ, còn ko hợp hay đúng hơn lả tuyển Việt Nam ko đá thế đc" nhưng ko
Thế giờ cụ đã chứng minh cụ đúng chưa?

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
Và thủng lưới nhiều hơn ! cụ hay nới nửa chừng lắm nhé !KK
nó gỡ hoà bảo thủng lưới nhiều hơn? Còn 2 bàn thủng lưới nó chả liên quan gì lối chơi, may mắn thuần túy.

tratida

Xe container
dạ em chả cần chứng minh mà tự dưng tuyển Việt Nam rơi cmn mấy chục bậc bảng FF =))
Thế các CLB VN cũng rơi không phanh, mất suất AFC cũng do ông Trousier à?

TieuFu

Xe container
Tay Trâu thuộc dạng chém gió, cộng thêm bọn báo hại tô vẽ nên lúc mới nhìn thi nam tính mạnh mẽ, cơ mà vào trận thì lòi ra là tay YSL. Lại thêm đám ăn hôi vẽ ra cái cơ hội đá WC, rồi quyết vào WC, nâng tầm quay tay làm đồng bào hý hửng !

TieuFu

Xe container
nó gỡ hoà bảo thủng lưới nhiều hơn? Còn 2 bàn thủng lưới nó chả liên quan gì lối chơi, may mắn thuần túy.

KK ! thế thì thuê HLV làm gì, thuê phù thủy mí thầy mo làm HLV cho rồi. Đá không lên bóng được thì lấy đâu may mắn như cụ bảo ??!

rgbhis

Xe tăng
Tình huống này không thể tin nổi các cụ nhỉ:

View attachment 8476013

Không hiểu sao cầu thủ này ( em chưa rõ cầu thủ nào ? Minh Quang chăng ? ) lại không sút bóng luôn mag lại giữ bóng cho đến khi thủ môn Kuwatt và 2 hậu vệ đội bạn về trấn giữ cầu môn mới sút ....và sút trúng hậu vệ đội bạn.

Đấy, các cụ cứ nói "nhỏ bé nhưng nhanh", cầu thủ VN nhỏ bé nhưng chậm chạp lắm. :))
Thiếu tự tin. Cầu thủ sợ sút luôn có thể bóng chuội ra ngoài. Thực ra pha này e thấy ko khó, bóng đi sệt, mịn, ko quá căng, cầu thủ chỉ cần đặt lòng chắc chân là vào. May là trước đó Vĩ Hào việt vị rồi nên cđv ít để ý đến pha này.
Mà ku này đá cũng kém. Đá cánh trái nhưng chỉ biết dùng mỗi chân phải, đi bóng bó vào trong, nhưng chân ngắn nên ko rướn qua được. Nhẽ ra phải biết dùng chân trái, sau một pha bó vào trong, thì lại đổi sang một pha đâm xuống sát biên, tạt vào bằng chân trái, thế mới đột biến. Đúng là đào tạo trẻ của mình vẫn còn hạn chế lắm.

lotus23

Xe hơi
Vâng cụ ạ. Ngay cả tuyển pháp mà ko có mấy anh đen sức vóc hơn người thì mấy cậu trắng của pháp cũng ăn giải gì. Hôm trước e thấy blv quang huy bắt đầu biết rút kinh nghiệm và nói thể chats chúng ta ko thể đá theo kiểu trou. Chỉ có điều hơi muộn nhưng cũng đã nhận thức đc rồi. Còn quang tùng thì vẫn nói kiểm soát bóng chúng ta vẫn đá được, quang huy nói thể lực chúng ta yếu. Quang tùng phang ngay nếu ko có thể lực chúng ta đá làm gì, nên vẫn phải theo thôi.
e thấy hơi hẫng vì quang huy ko dám bảo vệ chính kiến của mình và phân tích đến tận cùng vấn đề
Còn quang tùng. E sẽ hỏi anh ta, để theo được diễn biến trận đấu thì a có cách gì để nâng cao thể lực cho cầu thủ ta không? A ko thể trả lời theo kiểu nửa vời như thế được. Nếu a có định hướng thì anh phải giải quyết tới ngọn ngành và gốc rễ vấn đề
Xem những trận đầu ông Trousse cầm U23 và tuyển VN, em cũng nói: lối chơi KSB của ông ấy ko phù hợp với thể chất và tư duy của cầu thủ VN
Nhưng rất nhiều cụ vào an ủi em rằng: muốn nâng tầm bóng đá Việt thì phải thay đổi.
Nhưng thay đổi kiểu ông Trousse là hạ chứ đâu có nâng và thực tế sau 1 năm thì đúng là như vậy
Kiểm soát bóng như HLV Popov của Thanh Hóa áp dụng thì lại thành công ở Thanh Hóa nên cũng khó nói là không phù hợp với bóng đá VN.
Ở khu vực, có Campuchia thời HLV Honda dường như cũng đá kiểu ksb. Khi còn làm HLV của U23 Myanmar, ông Popov cũng áp dụng cách đá ksb. Đặc điểm chung của các đội khi đá theo cách đá này là đá chủ động, thiên hướng tấn công và cống hiến cho khán giả.
Ksb thời Mr. Troussier khó thành vì xếp cầu thủ đá trái sở trường không chỉ một mà ở nhiều vị trí dẫn tới tự mình làm yếu mình. Không chỉ vậy các cầu thủ tốt nhất lại không được sử dụng mà thường xuyên ngồi dự bị. Cái nữa là khả năng đọc trận đấu và thay đổi chiến thuật không kịp thời.
Nói chung dù là phương pháp nào thì cũng cần phát huy tối đa sức mạnh của toàn đội, phát huy được sở trưởng và hạn chế điểm yếu.

cơ thể nào khi hơn người, chuyền ko nổi ba đường chuyền? và ko chuyền nổi 1 đường vào khu vực có tranh chấp? Kuwait lúc đá ít người đá hay hơn hẳn vì họ đá đồng đội, kiểm soát bóng hơn.

Cụ nói phải
Chất lượng cầu thủ thế này mà đòi đá KSB :-?

Ca phê thôi

Xe tăng
Sự bền bỉ là điểm mạnh của Thái Sơn; các kỹ năng khác của Thái Sơn không có gì nổi bật
Khi 3/4 trận đấu diễn ra, đối thủ còn sức áp sát thì Thái Sơn chuyền hỏng và mất bóng khá nhiều.

Nhưng tới những phút cuối khi đối phương thấm mệt thì sức bền của Thái Sơn đúng là quý như vàng, cháu nó lên công về thủ, chuyền bóng, phối hợp với đồng đội rất tốt và hiệu quả. Bàn chuyền bóng cho Vỹ Hào nâng tỉ số lên 3-1 là ví dụ điển hình.

Hy vọng các HLV biết khai thác điểm mạnh này của Thái Sơn
Công nhận thể lực (cụ thể là sức bền) của TS tốt so với mặt bằng chung của cầu thủ nội VL. Cá nhân em thấy kỹ năng của TS tốt đấy chứ, đỡ bóng gọn gàng, cầm bóng chắc, chuyền ngắn tốt…ở lứa tuổi này mà đá được thế là tốt lắm rồi, hi vọng tiếp tục rèn luyện để phát triển tiếp, trở thành Hùng Dũng tuyến giữa thời đỉnh cao

Kiểm soát bóng như HLV Popov của Thanh Hóa áp dụng thì lại thành công ở Thanh Hóa nên cũng khó nói là không phù hợp với bóng đá VN.
Ở khu vực, có Campuchia thời HLV Honda dường như cũng đá kiểu ksb. Khi còn làm HLV của U23 Myanmar, ông Popov cũng áp dụng cách đá ksb. Đặc điểm chung của các đội khi đá theo cách đá này là đá chủ động, thiên hướng tấn công và cống hiến cho khán giả.
Ksb thời Mr. Troussier khó thành vì xếp cầu thủ đá trái sở trường không chỉ một mà ở nhiều vị trí dẫn tới tự mình làm yếu mình. Không chỉ vậy các cầu thủ tốt nhất lại không được sử dụng mà thường xuyên ngồi dự bị. Cái nữa là khả năng đọc trận đấu và thay đổi chiến thuật không kịp thời.
Nói chung dù là phương pháp nào thì cũng cần phát huy tối đa sức mạnh của toàn đội, phát huy được sở trưởng và hạn chế điểm yếu.
Thanh Hoá đá KSB nhưng có cầu thủ Tây, khi bóng tới sát vòng cấm địa đối phương thì họ theo kịp và như vậy đủ lực lượng để tiếp tục phát huy lối đá KSB để ghi bàn.
Còn U23 và tuyển ta thì sao ạ? đa số bóng lên lại phải chuyền ngược về vì người lên không kịp - cơ hội ghi bàn bị bỏ lỡ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ so sánh như vậy là thiếu hệ quy chiếu. Trong môi trường vileage đều là cầu thủ việt nam + mấy cậu tây nên có thể nói về mặt thể chất giữa các đội là tương đồng khi đó sức mạnh thể chất chưa phải là nhân tố then chốt. Nhưng ở cấp độ đội tuyển thể chất giữa các đội chênh nhau rất lớn khi đó thể chất lại đóng vai trò quan trọng quyết định thành bại. Khi ko đủ thể lực mà kiểm soát bóng trước đội có thể lực tốt hơn mình là tự sát

tratida

Xe container
thê
KK ! thế thì thuê HLV làm gì, thuê phù thủy mí thầy mo làm HLV cho rồi. Đá không lên bóng được thì lấy đâu may mắn như cụ bảo ??!
thế ông Park binh hùng tướng mạnh, rớt ngay vòng bảng là do gì

và người ta nói cầu thủ ta ko đủ sức đá kiểm soát bóng, nhưng thừa sức để thừa giấy vẽ voi thế này

Cụ lấy một tình huống ko tiêu biểu của một cá nhân để làm căn cứ so sánh, đánh giá cả một lối chơi của một tập thể à
Thế thì nó sai lệch nhiều lắm.

TieuFu

Xe container

Kuko87

Xe tải
Công nhận thể lực (cụ thể là sức bền) của TS tốt so với mặt bằng chung của cầu thủ nội VL. Cá nhân em thấy kỹ năng của TS tốt đấy chứ, đỡ bóng gọn gàng, cầm bóng chắc, chuyền ngắn tốt…ở lứa tuổi này mà đá được thế là tốt lắm rồi, hi vọng tiếp tục rèn luyện để phát triển tiếp, trở thành Hùng Dũng tuyến giữa thời đỉnh cao
Thái sơn là cầu thủ đá tốt nhất U23, và một phần của đội quốc gia. Không có cậu ấy thì hôm qua hiệp 1 đã thua rồi. Nhưng nói gì thì nói, U23 VN đá vẫn mắc tóc lắm, chưa thể hiện hết được mình. Thêm nữa là tâm lí cá cầu thủ rất thích thể hiện? Khuất văn khang hay minh quang đều đá rối rắm, không hiệu quả.

aitymo

Xe tăng
Tình huống này không thể tin nổi các cụ nhỉ:

View attachment 8476013

Không hiểu sao cầu thủ này ( em chưa rõ cầu thủ nào ? Minh Quang chăng ? ) lại không sút bóng luôn mag lại giữ bóng cho đến khi thủ môn Kuwatt và 2 hậu vệ đội bạn về trấn giữ cầu môn mới sút ....và sút trúng hậu vệ đội bạn.

Đấy, các cụ cứ nói "nhỏ bé nhưng nhanh", cầu thủ VN nhỏ bé nhưng chậm chạp lắm. :))
Như một cầu thủ đá giải phong trào
Có thể cháu nó mới lên, còn trẻ ngợp chưa cọ xát thi đấu nhiều
Cái này hlv phải làm tốt coaching là như vậy kế cả các tình huống ôm tiền đạo đối phương cũng vậy bhl phải nhồi sọ các kỷ năng mềm này càng nhanh càng tốt ...

tratida

Xe container
Theo lý luận của cụ thì do không may mắn thôi ! cụ có câu trả lời rồi nhé ! KK
rồi cái gì chứng minh VN ko đá được.lối đá kiểm.soát bóng? trong khi với thế.giới giờ nó là cơ bản, thậm chí còn hơi tụt hậu? Ko đá được kiểm soát bóng thì kiếm Tây về phất à? đá bóng ko chuyền nổi ba qua thì đá đấm gì? đòi Quick countet, long ball với ai?

wildness

Xe điện
Nhiều người khen Thái sơn quá, thực tế ct này cũng là nhân tố quan trọng bậc nhất của u23 lần này.
nhưng chính do ông Trâu đưa ra ánh sáng đó, ngoài ra còn có cả Đình Bắc nữa. nếu không thì có thể giờ vẫn mòn đít dự bị ở clb và không ai biết đến.