[Funland] Vòng chung kết AFC U23 Asian Cup 2024 ⚽🏆

hoangdang2002

Xe tăng
In nhập ,nhưng họ cũng có bố mẹ,gốc gác Indo cụ.Chứng tỏ người Indo họ cũng tài năng chứ cụ😀
toàn liên quan đến cụ, kỵ mà cụ! Chứ còn đời bố mẹ thì 50% dòng máu Indo vẫn chưa thể bứt phá đc như vậy đâu

Lam garden

Xe tăng
Anh Shin hơi nhát!😃
Chọn lối chơi khá tiêu cực trước Uzbek!
Nếu cứ chơi sòng phẳng thì Indo có thể có cơ hội?
Indo hôm nay ko có tiền đạo (thực chất là tiền vệ công) Struck nên khó có thể chơi tấn công đc. Sau giải này Indo nó mà nhập tịch đc thêm tiền đạo ngon nữa thì sẽ rất đáng sợ

bmt1986

Xe tăng
toàn liên quan đến cụ, kỵ mà cụ! Chứ còn đời bố mẹ thì 50% dòng máu Indo vẫn chưa thể bứt phá đc như vậy đâu
indo nó ko quan trọng máu lắm đâu, chủ yếu là giúp tụi nó thuyết phục cầu thủ về dễ hơn thôi.

chứ full 100% ko liên quan mà đồng ý nhập thì tụi nó cũng ok.

bmt1986

Xe tăng
Khó cụ ah ! Thằng UZB U23 hay nhưng tuyển thì lại làng nhàng . K hiểu sao nữa . Nên thằng nào bảo VN đi WC dc thì chỉ có bốc phét với lừa đảo thôi
Kể cũng lạ tầm 10 năm gần đây đá out trình giải trẻ, mà tuyển ko bứt lên được.

Chắc do xuất ngoại vào CLB lớn ít hơn đám kia.

Visser III

Xe tăng
Info bây giờ nhất đông năm á. Thái Lan khoảng 2-3 năm nữa sẽ đuổi kịp. Còn VN thì khoảng 8-10 năm nữa
Em thấy cầu thủ Indo đá với các ông lớn rất chững chạc,khác hoàn toàn Thái,Việt. Việt thì k nói chứ Thái tuổi gì mà đòi 2,3 năm nữa bắt kịp Indo hở cụ.

berryfun

Xe điện
Đuổi làm gì cho mệt cụ ơi. 5-7 năm nữa khi Indo ko còn duy trì chính sách nhập tịch và nếu VN đc lứa cầu thủ ngon thì mình lại hơn nó thôi. Còn nếu Indo vẫn duy trì nhập tịch đều đều thì ko nc nào ở ĐNA đuổi kịp nó đâu.
Cụ cứ bình tĩnh. Singapore sau là Philippines, thậm chí chừng mực nào đó là Malaysia và thái lan đấy. Vẫn sờ sờ ra đấy thôi. Ko vội được. Đúng là đội tây nó được đào tạo tốt hơn cầu thủ asean. bóng đá là môn chơi tập thể, 3-5 cu tây ko thể bá mãi được. Văn hậu nhà mình cháu nó bẩu nếu ngon thì chúng nó đã ko về đông Nam Á.
Cũng mong là bóng đá asean tốt lên, nhưng toàn xây nhà từ nóc e là khó. Nền bóng đá tốt nhất khu vực là thái Lan. bài bản từ cơ sở vật chất, đào tạo mà vẫn ngập lụt ko thoát khỏi ao làng asean. cháu e có lẽ cơ địa người asean phải quay qua mà học nhật thay vì học tận đẩu tận đâu.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cầu thủ u23 Indo đá bạo lực, phạm lỗi thô bạo em chê ;))

berryfun

Xe điện
Em thấy cầu thủ Indo đá với các ông lớn rất chững chạc,khác hoàn toàn Thái,Việt. Việt thì k nói chứ Thái tuổi gì mà đòi 2,3 năm nữa bắt kịp Indo hở cụ.
Bắt kịp về cái gì? Bảng xếp hạng FIFA hay các loại chức vô địch từ aff cup đến xi gem =))/:)=)) cụ gooogle xem Indonesia của cụ đứng ở đâu =))=))

bmt1986

Xe tăng
Cụ cứ bình tĩnh. Singapore sau là Philippines, thậm chí chừng mực nào đó là Malaysia và thái lan đấy. Vẫn sờ sờ ra đấy thôi. Ko vội được. Đúng là đội tây nó được đào tạo tốt hơn cầu thủ asean. bóng đá là môn chơi tập thể, 3-5 cu tây ko thể bá mãi được. Văn hậu nhà mình cháu nó bẩu nếu ngon thì chúng nó đã ko về đông Nam Á.
Cũng mong là bóng đá asean tốt lên, nhưng toàn xây nhà từ nóc e là khó. Nền bóng đá tốt nhất khu vực là thái Lan. bài bản từ cơ sở vật chất, đào tạo mà vẫn ngập lụt ko thoát khỏi ao làng asean. cháu e có lẽ cơ địa người asean phải quay qua mà học nhật thay vì học tận đẩu tận đâu.
Cụ đúng đấy, thể chất người ĐNÁ ko hợp bóng đá , nhìn Nhật Hàn đá khiếp vậy gặp đội tầm trung Châu Âu còn khó khăn.

Thì với thể chất ĐNÁ quá khó nếu không nhập tịch.

dpl

Xe lăn
Indo nó có tiền và lực, dân lại coi bóng đá là tín ngưỡng, khác hoàn toàn Sing hay Phil trước kia.

Nó sẽ làm bá chủ 20 - 30 năm nữa.

Thậm chí cạnh tranh rank 1 Châu Á
Khiếp cụ cứ như nó giàu nhất chấu á ko bằng
Rank 1 indo e chắc chắn ko bao giờ có đc

bmt1986

Xe tăng
Bắt kịp về cái gì? Bảng xếp hạng FIFA hay các loại chức vô địch từ aff cup đến xi gem =))/:)=)) cụ gooogle xem Indonesia của cụ đứng ở đâu =))=))
Seagame tới , nguyên đám lòng cốt tuyển QG indo vẫn đủ tuổi đá đó cụ :))

Chỉ sợ nó ép U23 Thái thở không kịp.

shannon wl

Xe điện
Khó cụ ah ! Thằng UZB U23 hay nhưng tuyển thì lại làng nhàng . K hiểu sao nữa . Nên thằng nào bảo VN đi WC dc thì chỉ có bốc phét với lừa đảo thôi
Kể cũng lạ tầm 10 năm gần đây đá out trình giải trẻ, mà tuyển ko bứt lên được.

Chắc do xuất ngoại vào CLB lớn ít hơn đám kia.
Vấn đề cầu thủ uzb không đc đá ở các CLB châu âu thôi, tụi hàn nhật có kinh tế tạo nền tảng cho cầu thủ họ xuất ngoại uzb thì nghèo nên không có đk

dpl

Xe lăn
Cụ nhớ Yohan Cabaye không, có 1/4 máu Việt.

Nhưng để thuyết phục đám này thì cần có rất nhiều tiền + chính sách mở.

Điều này là ko thể với VN.
Thời đó cabaye ngôi sao , đc đá chính tuyển Pháp. Có dở người mới về VN

Visser III

Xe tăng
Ấy. Em là người Việt, cụ đừng chụp mũ kiểu "Indo của em" nhé. Kém sang lắm.
Đội hình đá AFF ngày trước có phải là những cầu thủ bây giờ không?
Xi gem=))=)) thì vừa rồi Indo mới vô địch đấy cụ. Cụ có thể kiểm tra lại nhé
BXH FiFa nói nên điều gì hở cụ? Trước 2 trận gặp Indo mình còn xếp cao hơn hẳn ng ta đấy,rồi sau kết quả ntn.

bmt1986

Xe tăng
Khiếp cụ cứ như nó giàu nhất chấu á ko bằng
Rank 1 indo e chắc chắn ko bao giờ có đc
Cụ lại không biết rồi, bóng đá indo có CĐV cuồng nhiệt gần như top đầu Châu Á.

Trong 10 năm qua, cực chú ý đào tạo trẻ với hàng loạt trung tâm lớn như VPF của Vin ngay xưa mọc ra, đào tạo từ U10

Cơ sở vật chất , sân vận động ko nước nào ở ĐNÁ có thể sánh bằng.

Và quan trọng là 1,7 triệu người dân Hà Lan có nguồn gốc Indonesia :)) nguồn nhập tịch vô hạn.