[CCCĐ] Vòng quanh thế giới trong 75 ngày (15 nước và 27 thành phố)

Linh_ My

Xe hơi
Hay quá, chuyến đi của cụ thật sự là hấp dẫn, em tưởng sau vụ mất đồ sẽ không gặp lại vc cụ trên này nữa chứ

bi04virgo

Xe hơi
So rì các cụ. 2 vc e đã về vn an toàn lành lặn. Vẫn vui như tết tươi như hoa. Nhất là khi bên bảo hiểm đền cho e còn nhiều hơn tiền đồ e bỏ ra. Thôi thì coi như đồ đạc mua đem them cũng có ích khi nhờ nó e mới có clip ở iceland. Mấy hôm nữa e post lên cho cả nhà coi hehe.

Phần còn lại của chuyến đi cũng nhiều cái hay lắm nhé. Các cụ chú ý theo dõi ạ
hi may quá cụ nhề , cũng may còn cái anh bảo hiểm ^^ mà cụ mua bảo hiểm hãng nào đấy ?

bi04virgo

Xe hơi
Tuyệt vời

Các cụ đi lần đầu tới đây nên vào từ 7pm để tìm đc đúng chỗ của mình. Nhất là khi sân còn vắng các cụ có thể thoải mái đi xuống vị trí đẹp chụp ảnh selfi các kiểu. 30' trc khi bóng lăn là các cầu thủ hai đội sẽ lao ra khởi động.​

Amigos

Xe tải
Hôm sau bọn em ăn mừng chiến thắng của CLB Barcelona bằng 1 bữa trưa tại nhà hàng 1 Michelin Star Otaria. Ở đây có 2 loại menu, 1 là gọi món có sẵn trong menu như các nhà hàng khác, 2 là mình sẽ đưa budget và sở thích của mình cho chef và họ sẽ tự chuẩn bị cho mình 1 bữa ăn bất ngờ. Bọn e chọn cách t2 và đưa budget €70/ng. Menu của e là khai vị với salad bạch tuộc, sốt bơ, cà chua cô đặc (puree), thạch nước dùng và các loại hoa lá, còn vợ em được khai vị với rissoto hải sản và nấm truffle.

Cả 2 món này đều cực kì xuất sắc và lạ miệng, ăn vào lắm nhé! Ngôi sao của bữa trưa hôm đó của em là sườn cừu bỏ lò sốt vang ăn kèm với sốt đậu Hà Lan và nấm còn vợ em được chef chiêu đãi món cá áp chảo, da cá chiên phồng, để đánh bay mùi tanh và nâng hương vị món ăn chef sử dụng sốt kem khoai tây và hành tây cô đặc. Để kết thúc bữa ăn bọn em được tráng miệng với bánh sô cô la tan chảy và kem va-ni. Em dám khẳng định những món ăn này ko 1 nhà hàg nào có thể bắt chước đc vì những cách chế biến nguyên liệu đặc biệt và kết hợp khéo léo.

Chương trình tiếp theo của ngày hôm đó là quay lại svđ Camp Nou để tham gia tour tham quan svđ. Bọn em được dắt đi đến từg ngõ ngách của svđ nổi tiếg nhất thgioi này, kể cả phòng thay đổi của cầu thủ, phòng họp báo, phòng giải trí và phòng lưu lại những kỉ niệm chương, những chiếc cúp dah giá mà clb đạt được. Từng bức ảnh và thước phim về lịch sử của đội được chiếu ở khắp nơi. Đấy xứng danh là CLB bóng đá huyền thoại. Ngoài ra bọn em còn được tham gia mấy trò chơi tương tác nữa ví dụ như đá bóng vào khung thành, đá PES, chơi bóng đá bàn gỗ, trải nghiệm 4D của 1 trận đấu. Cả buổi chiều thật ý nghĩa của em, e muốn khóc thét lên vì ước mơ mình thàh sự thật.

Để kết thúc 1 ngày viên mãn, 2 đứa em quyết địh dùg bữa tối tại nhà hàg .... chuyên về Tapas. Tapas là một nét đặc trưg của ẩm thực TBN, nó bao gồm những loại hải sản, thịt được chế biến bằng nhiều cách nhưng chủ yếu là nướng và áp chảo và mỗi phần ăn rất bé để thực khách có thể thưởng thức nh món khác nhau. Đúg là nhà hàng Tapas có tiếng của TBN, bọn em đến lúc 10h nhưng vẫn phải đợi tầm 30-45’ mới có chỗ ngồi. Bọn em chọn luôn ngồi tại qầy bar để vừa xem đầu bếp chế biến món ăn vừa thưởng thức. Cách chế biến đơn giản giúp cho vị tươi ngon, ngọt thơm của từg loại hải sản được giữ nguyên vẹn. Ngoài đồ ăn ngon, ko khí ở nhà hàg này cũg là điều đág nhớ. Mọi ng rất chill, nhâm nhi đồ ăn, trò chuyện rôm rả và cạn li. Các bàn còn giao lưu với nhau nữa. E thấy diễn tả nó là quán nhậu sang chảnh là hợp lí nhất :)) Các cụ đến Barcelona thì nhất địh phải thử nhà hàg này nhé

Ngày hôm sau bọn em lang thang ở khu chợ Mercedo de La Boqueria. Khu chợ nổi tiếng nhất của tp này, thu hút rất nhiều khách du lịch và cả dân địa phương nữa. Trong này có cơ man nào là những hàng quán bán đủ các loại thực phẩm đặc biệt là đùi heo muối, trái cây và các loại hải sản. Đủ thứ màu sắc đã mắt lắm. Bọn em chọn luôn 1 quầy nhỏ bên trog chợ để ăn trưa. Đây là nhà hàg chuyên hải sản, giá cả khá phải chăng và đồ tươi ngon. Nhưng với e thì k có j đặc sắc lắm ngoài ốc móng tay ở đây to kih khủng và ngon 1 cách lạ kì :)) Ngày cuối ở Barcelona 2 đứa đi tham quan nhà thờ La Sagrada Familia - kì quan nổi tiếng ở tp này. Tips tips tips! Đối diện nhà thờ là 1 cái cv nho nhỏ, ở đây có 1 hồ nước trong vắt và in bóng của cả côg trình kiến trúc đồ sộ này dưới mặt nc rất đẹp. Các cụ nên đến đây chụp ảnh nhé! Barcelona là tp vàg trog làg kiến trúc kì quái. Ở tp này có rất nh toà nhà với kiểu xây và trag trí lạ lùg bao gồm cả nhà thờ này. Khác hoàn toàn với Pháp, Ý, Hà Lan. À ở Barcelona còn có 1 cái hay nữa là đa số các đường đều là đường 1 chiều kể cả những con đườg to và đg chíh trog trug tâm tp nên việc ùn tắc gt ở tp này là điều hiếm có! Di chuyển bằg phươg tiện côg cộg ở Barcelona khá dễ dàg, bọn em mua tấm vé 10 lần để đi lại ở đây và chủ yếu là bọn em đi bus. Nếu k có cái sự vụ đág tiếc kia xảy ra thì Barcelona đích thị là tp châu Âu e yêu thích nhất mà e sẵn sàg đến thăm hằg năm

yeuxe_tn

Xe tải
Day 3: Dyrhólaey Arch and Reynisfjara Black Sand Beach

Có rất nhiều điểm để có thể ngắm được cái tổ tò vò này nhưng chỗ đẹp nhất là đi theo biển chỉ dẫn đến Dyrhólaey arch nhưng thay vì đi thẳng đến cuối đường thì rẽ phải rồi chạy thẳng lên đỉnh dốc cao nhất (có cái cột hải đăng đỏ). Đó là chỗ ngắm tổ tò vò trọn vẹn nhất. Đứng ở điểm này, các bác sẽ có 1 cái view siêu đẹp của Mýrdalsjökull glacier và núi non trùng trùng điệp điệp bao phủ bởi 1 màu xanh mướt! Thề là chỉ muốn nằm ở đây ngủ luôn vì nó quá đỗi bình yên.

Black Sand Beach là bãi biển đá đen (đá núi lửa) và những tảng núi đá thành từng bậc thang (đúng kiểu có ai tạc luôn). Truyền thuyết Iceland kể rằng những bậc đá này là do ngày xưa có 1 cặp vợ chồng sống hạnh phúc thì người vợ bị bắt cóc bởi bọn khổng lồ. Người chồng đuổi theo bọn chúng đến tận bãi biển và đóng băng chúng, tạo thành vách đá với những bậc cao thấp như bây giờ.​

2 điểm này đều xuất hiện trong phim Game of Thrones phần 7 (Eastwatch và Eastwatch by the Sea)

Chương trình Mr. Lee can cook được mở màn với món beefsteak​

⚠ Tips: nên đi vào ngày trong tuần để có ảnh đẹp nhé. Với lại thường thì cái chỗ xem tổ tò vò sẽ đóng cửa từ tháng 5 đến hết tháng 6 vì đây là mùa sinh sản của chim. Và ko nên đi lại quá sát bờ biển vì biển này nổi tiếng với những đợt sóng cao to bất ngờ cuốn ng ra xa...
vợ chồng cụ tuổi trẻ tài cao quá, em mơ đi một vài ngày Châu âu mà mãi ko đi được
ảnh cũng đẹp quá, hóng hết chặng của 2 vc cụ

Shrek0382

Xe hơi
Em muốn mời cụ 1 ly mà vodka đắt quá, diễn đàn không cho em mời riêng cụ mãi được. Chúc mừng cụ có chuyến đi để đời.

Các cụ đi lần đầu tới đây nên vào từ 7pm để tìm đc đúng chỗ của mình. Nhất là khi sân còn vắng các cụ có thể thoải mái đi xuống vị trí đẹp chụp ảnh selfi các kiểu. 30' trc khi bóng lăn là các cầu thủ hai đội sẽ lao ra khởi động.​

TThanh90

Xe hơi
Năm trâu bốn bể là nhà, chúc mừng cụ đã có trải nghiệm đáng giá. Em chỉ biết nhìn mà ao ước

gacan

Xe buýt
Cụ mà đi 1 mình vòng ra mặt sau sân Nowcamp mới tuyệt. Ở đó đầy đủ các bạn Âu, Nam Mỹ....

bongsip

Xe máy
Bài viết hay quá. Cụ có điều kiện có khác

mrductk111

Xe buýt
Chủ thớt chắc đang bận cưới hỏi rồi, hóng phần tiếp + phần ảnh cưới

Amigos

Xe tải
Chủ thớt chắc đang bận cưới hỏi rồi, hóng phần tiếp + phần ảnh cưới
hêhe cụ quả là thần thông quảng đại - quả là em vừa mới cưới xong. E sẽ đăng nốt phần còn lại của chuyến đi và nếu cụ nào có hứng thú e sẽ đăng cả đám cưới của em nữa. Vì e dùng rất nhiều tư liệu của chuyến đi như 1 phần của đám cưới

hai_beo

Đi bộ
cụ cả đám cưới đi ạ, để em còn hóng với ạ

HnA

Xe tăng
Ko ai khen mình. Buồn ! Đời bất công nên cọng lông có bjo thẳng :(
Cái này là e phải khen cụ nè! Văn phong của cụ cũng rất duyên đó cụ. Ảnh chụp cũng đẹp. Phải nói là cụ và mợ rất đẹp đôi và hạnh phúc đó. Tuổi trẻ tài cao nữa.

mrductk111

Xe buýt
hêhe cụ quả là thần thông quảng đại - quả là em vừa mới cưới xong. E sẽ đăng nốt phần còn lại của chuyến đi và nếu cụ nào có hứng thú e sẽ đăng cả đám cưới của em nữa. Vì e dùng rất nhiều tư liệu của chuyến đi như 1 phần của đám cưới
Cụ đăng hết lên đi, anh em đang hóng.

trunglyon

Đi bộ
cụ định xuất bản luôn ah mà viết hay thế, hóng hóng

Amigos

Xe tải

Nhà hàng Oria nằm trong khách sạn 5 sao Monument ở Barcelona

Mặc dù lúc vào nhà hàng đã là 2h chiều nhưng vẫn còn khá đông khách.

Bánh mì khai vị

2 món khai vị - salad bạch tuộc và risotto

2 món chính - cá áp chảo và vịt.

Tránh miệng nhẹ nhàng

Tổng thiệt hại là 166eu - hơi chát 1 tí.