vòng tua số tự động.

30F-1978

Xe tải
Xe số tự động nào mà cụ ga thốc nó chẳng lên như vậy. Trong sách hướng dẫn của cam nó có nói nếu ga như thế nó sẽ lùi 1 số để tăng tốc gấp đấy cụ ạ.

3077

Xe container
Nếu đang chạy chậm mà cụ đạp lút sàn cho nó có cảm giác dính lưng vào ghế thì vòng tua nó lên 5-6k là bình thường thôi :D

Bigisbest

Xe container
Các cụ cho em hỏi tí. Em chạy con xe số tự động nhà em. Lúc em chạy bình thường số D thì khoảng 2000~ 2500 là nó tự chuyển số. Thế nhưng cái lúc em chạy thục mạng đạp ga lún sàn thì mãi 5000~5500 nó mới tự chuyển. Vậy có bình thường ko ạ.
Úi, sao cụ dí kinh thế ạ. Em chỉ biết ở con Ếch nhà em, sau khi chuyển bánh đi đều tầm 20km/h chi đó, vòng tua khoảng trên nghìn thôi, nếu chân ga mình ở mức đủ thì nó chuyển, không thì nó tự bù chút ga để lên số 2, còn các số khác thì em không biết nó chuyển lúc nào vì không nhận thấy.
Tuy nhiên, có lúc lên dốc dài mà không có đà, các cụ cứ nhấn ga đều từ từ, vòng tua lên khá cao, tải nặng hơn, em thấy nó không tự chuyển số về, vậy nên mình phải nhả chân ga chút rồi lại lên thì nó mới chuyển xuống í cụ ạ.

zerogravitation

Xe buýt
Mấy bác comment chả đúng j! Em chạy Camry đây. Tùy loại xe khác em k dám nói. Camry nó điều khiển hộp số bằng software (phần mềm). Máy tính so sánh tốc độ hiện tại của xe, tải và mức nhất ga của tài xế để quyết định việc chuyển số. Nếu xe tăng tốc từ từ thì nó chuyển số nuột lắm, 1500-2000 là nhẩy rồi. Nhưng nếu như bác chủ thớt nói "chạy thục mạng" thì lên 4000-5000 vòng mới nhảy số là chuyện quá bt.

Em chạy cao tốc. Có những lúc phải tạt vào lề. Khi quay lại lưu thông, mình phải vọt lẹ để bằng tốc độ các xe chạy sau. Khi đó em đạp ga, xe vọt, máy rú to, vòng tua lên cao 4000-5000 ngay!

Một tình huống khác, đang chạy 80kmph, muốn vượt xe khác, phía trc xa xa có xe ngược chiều, dẫm ga, xe về số, vọt lẹ, máy gầm to, vòng tua cg cỡ đó.

Theo ngu ý của em bác chủ thớt cứ yên tâm ngủ ấm đi. Bác dẫm ga "nghịch" chạy thục mạng thì vòng tua cỡ đó với hộp số tự động là bt!

vucanhtung

Xe tăng
Mấy bác comment chả đúng j! Em chạy Camry đây. Tùy loại xe khác em k dám nói. Camry nó điều khiển hộp số bằng software (phần mềm). Máy tính so sánh tốc độ hiện tại của xe, tải và mức nhất ga của tài xế để quyết định việc chuyển số. Nếu xe tăng tốc từ từ thì nó chuyển số nuột lắm, 1500-2000 là nhẩy rồi. Nhưng nếu như bác chủ thớt nói "chạy thục mạng" thì lên 4000-5000 vòng mới nhảy số là chuyện quá bt.

Em chạy cao tốc. Có những lúc phải tạt vào lề. Khi quay lại lưu thông, mình phải vọt lẹ để bằng tốc độ các xe chạy sau. Khi đó em đạp ga, xe vọt, máy rú to, vòng tua lên cao 4000-5000 ngay!

Một tình huống khác, đang chạy 80kmph, muốn vượt xe khác, phía trc xa xa có xe ngược chiều, dẫm ga, xe về số, vọt lẹ, máy gầm to, vòng tua cg cỡ đó.

Theo ngu ý của em bác chủ thớt cứ yên tâm ngủ ấm đi. Bác dẫm ga "nghịch" chạy thục mạng thì vòng tua cỡ đó với hộp số tự động là bt!
:D :D xe nào số tự động mà nó chẳng căn cứ tín hiệu từ vòng tua máy và tốc độ để set số phù hợp hả cụ :D, việc đó máy tính nó đảm nhiệm, chỉ khi M người lái mới có thể can thiệp đc, cam cũng giống quýt thôi.