VP6 Linh Đàm - Em đang lăn tăn, nhờ các cụ chia sẻ!

Cụ ngâm kíu thật kỹ cái khoản thang máy nhé! Dự tính bao nhiêu/m hả cụ ?

Biba_239

Xe điện
Cụ ngâm kíu thật kỹ cái khoản thang máy nhé! Dự tính bao nhiêu/m hả cụ ?
Căn em đang quan tâm là 57m2 tim tường cột cụ ạ. Em thấy tòa này có 7 thang máy và 1 thang hàng ạ, Tòa này cao 35 tầng. Căn em đang nghía đây ạ :)

Bao nhiêu /m và chênh bnhieu cụ ?

theanh_vnpt

Xe điện
Nói chung mua nhà ông Thản cụ muốn ở ngon xác định như e ốp thêm 200tr sửa chữa mới ổn đc, nếu cụ cần tham khảo qua nhà e bên KVKL mà xem

mrduy6886

Xe tải
Nói chung mua nhà ông Thản cụ muốn ở ngon xác định như e ốp thêm 200tr sửa chữa mới ổn đc, nếu cụ cần tham khảo qua nhà e bên KVKL mà xem
Nhà cụ tòa nào của KVKL thế cụ?em mới sang đấy xem 1 căn ở tòa B,

Biba_239

Xe điện

xeruabo2

Xe điện
KVKL khá ổn trong tầm tiền mà cụ ? Ở CT12 em thấy nhiều nhà không sửa chữa gì nhiều mà ở vẫn rất ok , khá phù hợp với những gia đình trẻ điều kiện kinh tế còn eo hẹp . Tiện nghi không thể so bì với các CCCC khác nhưng hơn chán vạn cảnh đi thuê nhà cụ ạ :P

raisomoon

Xe tăng
Nhà của Cụ Thản cái căng nhất là vấn đề thang máy và hầm gửi xe cụ ạ.
VP6 có 888 hộ / 8 thang máy = 111 hộ / 1 thang là quá cao so với mật độ trung bình là 50 hộ /thang. Chưa nói là chất lượng thang máy của cụ Thản mua bao giờ cũng lởm khởm và khi đưa vào sử dụng luôn trong tình trạng chạy cường độ cao thì sau vài năm chả biết nó thế nào. Mỗi ngày chờ thang máy mất 30ph thì thực sự rất lãng phí và khó chịu nếu xét ở lâu dài.
Và khoảng 1800 xe máy / 2 tầng hầm thực sự là quá tải.
Chất lượng xây dựng thì cũng tạm ổn nhưng vấn đề là mật độ dân cư quá đông nên phần sử dụng chung rất nhanh xuống cấp.

Biba_239

Xe điện
VP6 có 888 hộ / 8 thang máy = 111 hộ / 1 thang là quá cao so với mật độ trung bình là 50 hộ /thang. Chưa nói là chất lượng thang máy của cụ Thản mua bao giờ cũng lởm khởm và khi đưa vào sử dụng luôn trong tình trạng chạy cường độ cao thì sau vài năm chả biết nó thế nào. Mỗi ngày chờ thang máy mất 30ph thì thực sự rất lãng phí và khó chịu nếu xét ở lâu dài.
Chất lượng xây dựng thì cũng tạm ổn nhưng vấn đề là mật độ dân cư quá đông nên phần sử dụng chung rất nhanh xuống cấp.
Bên VP6 chỉ có duy nhất một tòa nên cũng gọi là đỡ hơn bên KVKL. Với tầm tiền như cháu thì ít sự lựa chọn quá :(

JAL

Xe tăng
Bên VP6 chỉ có duy nhất một tòa nên cũng gọi là đỡ hơn bên KVKL. Với tầm tiền như cháu thì ít sự lựa chọn quá :(
cháu nghĩ cụ chọn vp6 là hợp lý rồi, nhưng cháu ko thích căn cụ chọn, phía này chả view viếc gì, sao cụ ko chọn căn view hồ, cố thêm tí view cho nó đẹp
ngoài ra cụ ko nên chọn kvkl lại càng ko nên chọn HH, cụ qua chơi thử cụ sẽ hiểu
bên cạnh đó vì cô em cháu mua ở đây nên cháu cũng qua ngó vài lần, so với các dự án khác của bác Th thì vp6 nó khác hoàn toàn cụ ạ, từ chất lượng xây đựng đến đầu tư cảnh quan xung quanh, như cụ gì đã nói ở trên là vấn đề mật độ, nhưng so với các dự án khác nó còn ngon chán, 7 thang máy + 1 thang hàng, với 35 tầng, nếu cụ ngại đợi thang máy nên chọn tầng cao, ổn cụ ạ, thời điểm này cò vạc ôm ko trường vốn thì cũng đang nhả ra nhiều rồi, cụ xuống tiền lúc này là hợp lý, để nhận nhà xong mệt lắm ấy ạ
về nội thất, em nghĩ nếu cụ ko cầu kỳ cứ ở thế vài năm, có sao? còn có điều kiện cụ làm sàn trần khách bếp, chả đến 200 như cụ gì nói, tầm 50tr là ổn rồi, lựa cơm gắp mắm quan trọng gì cụ. Ngoài ra cụ ở đây cũng tầm 5-7 năm chứ mấy, chỗ này view đẹp cụ tích thêm rồi qua chỗ khác
quyết đi cụ
chúc cụ sớm ổn định

Chỉnh sửa cuối:

raisomoon

Xe tăng
Cháu khuyên cụ là nên kiên nhẫn tìm kiếm thêm hoặc tích lũy thêm củi lửa và vay mượn thêm tiền. Người quen nhà cháu có 2 người sử dụng căn hộ của cụ Thản là CT6 và KVKL thực sự mà nói là không hài lòng. Đơn cử chuyện đi thang máy và gửi xe hàng ngày là 2 chuyện khó chịu nhất mà ngày nào cũng phải đối diện.
Nếu cụ xác định ở trong vòng 5-10 năm thì ko nên. Còn nếu xác định mua ở dưới 5 năm rồi đổi nhà thì cụ dùng cái tiền bán lỗ trong tương lai đó đi thuê căn hộ khác mà ở còn ấm êm hơn nhiều.

Buồn cười là dự án của cụ Thản chỉ được đội cò làm giá chênh trước khi bàn giao. Còn chính chủ vào ở rồi thì thường là chịu bán lỗ để đi nơi khác. Nếu cụ máu lên não phải quyết thì cứ chờ hẳn đến lúc bàn giao xong xuôi người dân vào ở rồi hãy vào

Biba_239

Xe điện
cháu nghĩ cụ chọn vp6 là hợp lý rồi, nhưng cháu ko thích căn cụ chọn, phía này chả view viếc gì, sao cụ ko chọn căn view hồ, cố thêm tí view cho nó đẹp
ngoài ra cụ ko nên chọn kvkl lại càng ko nên chọn HH, cụ qua chơi thử cụ sẽ hiểu
bên cạnh đó vì cô em cháu mua ở đây nên cháu cũng qua ngó vài lần, so với các dự án khác của bác Th thì vp6 nó khác hoàn toàn cụ ạ, từ chất lượng xây đựng đến đầu tư cảnh quan xung quanh, như cụ gì đã nói ở trên là vấn đề mật độ, nhưng so với các dự án khác nó còn ngon chán, 7 thang máy + 1 thang hàng, với 35 tầng, nếu cụ ngại đợi thang máy nên chọn tầng cao, ổn cụ ạ, thời điểm này cò vạc ôm ko trường vốn thì cũng đang nhả ra nhiều rồi, cụ xuống tiền lúc này là hợp lý, để nhận nhà xong mệt lắm ấy ạ
về nội thất, em nghĩ nếu cụ ko cầu kỳ cứ ở thế vài năm, có sao? còn có điều kiện cụ làm sàn trần khách bếp, chả đến 200 như cụ gì nói, tầm 50tr là ổn rồi, lựa cơm gắp mắm quan trọng gì cụ. Ngoài ra cụ ở đây cũng tầm 5-7 năm chứ mấy, chỗ này view đẹp cụ tích thêm rồi qua chỗ khác
quyết đi cụ
chúc cụ sớm ổn định
Bằng giờ năm ngoái em định xuống tiền lấy KVKL nhưng thực sự nghiên cứu lại với mật độn như vậy em lại thôi không mua nữa. Trong các DA của bác này thì em thây có mỗi VP6 em tạm chấp nhận được với tầm tiền và vị trí. Để lấy đc căn này em cũng cố gắng và tính toán nhiều rồi ạ. Em cũng đang nghiên cứu thêm khu Dương Nội để có thêm sự lựa chọn. Tks cụ :)

Cháu khuyên cụ là nên kiên nhẫn tìm kiếm thêm hoặc tích lũy thêm củi lửa và vay mượn thêm tiền. Người quen nhà cháu có 2 người sử dụng căn hộ của cụ Thản là CT6 và KVKL thực sự mà nói là không hài lòng. Đơn cử chuyện đi thang máy và gửi xe hàng ngày là 2 chuyện khó chịu nhất mà ngày nào cũng phải đối diện.
Nếu cụ xác định ở trong vòng 5-10 năm thì ko nên. Còn nếu xác định mua ở dưới 5 năm rồi đổi nhà thì cụ dùng cái tiền bán lỗ trong tương lai đó đi thuê căn hộ khác mà ở còn ấm êm hơn nhiều.

Buồn cười là dự án của cụ Thản chỉ được đội cò làm giá chênh trước khi bàn giao. Còn chính chủ vào ở rồi thì thường là chịu bán lỗ để đi nơi khác. Nếu cụ máu lên não phải quyết thì cứ chờ hẳn đến lúc bàn giao xong xuôi người dân vào ở rồi hãy vào
KVKL, ĐT so với VP6 là 2 chỗ khác nhau nhiều, cháu nhìn thấy KVKL, ĐT và HH bây giờ cháu cũng hãi lắm.

matizac

Xe tăng
với những vấn đề như cụ nói tốt nhất là đến xem trực tiếp

Biba_239

Xe điện
với những vấn đề như cụ nói tốt nhất là đến xem trực tiếp
Em chưa có time đi xem trực tiếp nên hỏi các cụ nhà mình trước. Nếu quyết định xuống tiền em phải đi trực quan luôn.

theanh_vnpt

Xe điện
cụ nhầm nhé thang may VP6 là thang mitsu của nhật ngon hơn bên kvkl

catpv

Xe điện

Cụ có ở CT6 không mà bảo chuyện đợi thang máy với gửi xe ạ. CT6 là dự án cuối cùng không vướng mấy cái món cụ nói, từ Đại thanh trở đi mới vướng vụ thang máy và để xe do mật độ quá đông.

Em chưa có time đi xem trực tiếp nên hỏi các cụ nhà mình trước. Nếu quyết định xuống tiền em phải đi trực quan luôn.
Em nghĩ tầm tiền đó hoặc cụ mua ở đó nếu thích View, hoặc cụ nghiên cứu dự án của bọn BIG, ngay gần HH đó ạ, chủ đầu tư BIG hoặc HUD, cho nên nó cũng chuẩn chỉ hơn. Có điều View lại ra sông thối chứ không được hồ.
Nhà anh Thản cụ cứ xác định là khu sinh hoạt chung rất nhỏ, hành lang cũng nhỏ hơn 2m nốt, và hãn hữu mới có cái cửa sổ thông thoáng cho hành lang. Em đang ở CT6 và cũng tham khảo hết các khu còn lại rồi nên thấy thế ạ.

Em cũng đang muốn bán căn đang ở để sang căn lớn hơn do nhu cầu và khả năng vừa tới đây ạ. Cụ nghiên cứu chữ ký của em nếu có nhu cầu nhé.