[Funland] Vtpay ăn mặn nhỉ !

Mợ Liễn

Xe container
Em hôm qua cũng vừa bị trừ 11k phí tháng 3, trong khi ko hề dùng, mà cũng chả nhớ là cài khi nào luôn. Gọi cho tổng đài thì ngta bảo mang giấy tờ tùy thân ra cửa hàng VT mới hủy được dịch vụ này :-o

kienvinh

Tháo bánh
Nghe các bác tả thì cũng chưa thấy dịch vụ Viettel Pay nó có thêm tiện ích gì nhỉ. Giá như Samsung Pay ấy, đi tập thể dục buổi tối có mỗi điện thoại di động mang theo, ghé vào tiệm tạp hóa thôn mua chai nước ngon lành...

Vananh2810

Xe đạp
Chắc do cụ dùng VP Bank thôi. E nạp bằng teck không mất phí mà

toimuondie

Xe container
Số dư + lãi suất của hàng triệu khách hàng tồn trong tài khoản, ví điện tử của bọn nó thừa sức bù đắp. Chẳng qua tham thôi, thấy thu được thêm thì cứ thu thôi.
Ông không biệt được thằng nào thu tiền à?
Ông lấy tiền từ bank chuyển sang thằng khác thì phí phải nộp cho thằng bank còn gì? Còn quy định của bank như nào thì ông mở TK ở bank đấy ông phải tuân theo nó. Nhiều bank nộp tiền vào tài khoản còn bị thu phí kia kìa, ngồi đấy mà cãi số dư với lãi suất.

blackhole1

Xe điện
Em dùng mỗi thẻ visa debit và app của tếch mà đầy đủ dịch vụ không thiếu bất cứ thứ gì bọn viettel dừng thanh toán trả sau thì em nạp tiền theo gói 400 tháng chứ ko dùng ví điện tử làm gì lằng nhằng .

luiz

Xe hơi
viettel pay e bỏ lâu rồi, chuyển tiền từ MB sang cũng mất phí,cứ nạp tiền là mất phí, ko ích lợi gì,
nạp mà mất phí á cụ, lạ nhỉ em nạp với chuyển tiền bao lau nay có mất gì đâu, dạo gần đây thì giới hạn mức chuyển tiền thôi cụ

longngn

Xe tải

Đây, Viettel Pay đây ạ. Chiều nay nó nhắn cho E ntn. Bực hết cả người. Mình ko dùng, để tiền trong tài khoản để nó hưởng lãi mà nó còn trừ tiền vì mình ko dùng. E hỏi nó thì nó bảo là: A cứ có tiền trong tài khoản thì bị trừ. Còn nếu ko có tiền thì ko bị trừ. Bực mình E rút hết cả luôn.
Họ viết rõ mà cụ, do cụ để ko phát sinh giao dịch nên bị trừ thôi, em tháng nào cũng thanh toán tiền điện thoại nên ko bị khoản này, Momo em cũng xài, nhưng thử thanh toán Internet vnpt mà mất phí giao dịch 6k nên em thoi chả chơi nữa, lấy tk của vợ trừ thẳng luôn

Hai cang

Xe buýt
Họ viết rõ mà cụ, do cụ để ko phát sinh giao dịch nên bị trừ thôi, em tháng nào cũng thanh toán tiền điện thoại nên ko bị khoản này, Momo em cũng xài, nhưng thử thanh toán Internet vnpt mà mất phí giao dịch 6k nên em thoi chả chơi nữa, lấy tk của vợ trừ thẳng luôn
Có thể do E ko đọc kỹ điều khoản sử dụng khi nạp tiền nên ko biết là nếu ko sử dụng là cũng bị trừ tiền (chỉ áp dụng với tài khoản có số dư trong tk). Vậy nên E nhận sai, ko kiện. E chỉ đơn giản là rút hết tiền ra và ko dùng app đó nữa. Đưa lên để mọi ng rút kn thôi

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bỏ cái tư tưởng Free đi.
Bao giờ cũng chỉ Free lúc đầu để lôi kéo khách thôi.
Còn phí thì do ngân hàng họ thu chứ có phải Viettel Pay thu đâu. Lúc này ví điện tử bỏ tiền ra trả ngân hàng để lôi kéo khách, chứ chẳng phải miễn phí.
Có thể ngân hàng này miễn phí chuyển tiền thì họ lại thu ở dịch vụ khác, dùng ngân hàng nào thì phải tìm hiểu dịch vụ nào rẻ, dịch vụ nào đắt...
Ngân hàng, ví điện tử... thì thằng nào cũng phải đầu tư máy móc, phần mềm, nhân sự, thuế má... chẳng thằng nào miễn phí tất tần tật.
Mà chính ra có thằng nào miễn phí tất tần tật thì không nên dùng vì trước sau nó cũng phá sản.
Tư tưởng chuẩn búa liềm!
Để thu được những chi phí như cụ nói, đầy cách có thể làm chứ đâu cần phải tính mấy cái phí giao dịch. Bảo sao muôn đời đi sau. :)

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
em thấy có mỗi công bố mẹ luôn lớn các con, cho ăn cho học cho đủ một số thứ là free còn đâu chả có gì trên đời này là free cả . sẽ thu phí đầy đủ, không sớm thì muộn thôi ạ.

Tommytep

Xe tăng
Cụ nghĩ vậy thôi ạ, bản chất ViettelPay là ngân hàng số hoạt động theo Ngân hàng Nhà nước Việt Nam quản lý. ViettelPay không phải là ví điện tử, ViettelPay trên mức ví điện tử 1 bậc và hoạt động như ngân hàng truyền thống thông thường. Em vẫn đang sử dụng Mastercard online của ViettelPay liên kết với AirPay thanh toán săn sale ầm ầm cụ ạ, và liên kết với các ví bình thường :D
đúng như cụ nói, VTP đc cái tạo thẻ ảo thì những cụ nào cần sẽ xài; còn với tư cách ví thì em thấy nó failed. ít điểm chấp nhận thanh toán offline & ít KM. chuyển khoản thì đa số các bank giờ đều ck free rồi nên cũng ko phải là keypoint nữa.

0962226789

Xe container
Cụ dán epass ở đâu cho em contact với, ck vào epass từ tk nào cũng đc sao nó báo mất phí cụ vẫn chuyển?
Mà sao epass nó ko liên kết tk, phải chuyển vào những cái đơn giản thuận tiện thì ko làm sao có nhiều ng dùng đc
Dạ người ta dán tận nơi free ạ , e cũng không rõ cậu hàng xóm gọi về !

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Dạ người ta dán tận nơi free ạ , e cũng không rõ cậu hàng xóm gọi về !
Cụ ở đâu em không rõ nhưng chỗ em ở Cầu Giấy, mấy hàng rửa xe đông đông hay các trung tâm chăm sóc xe luôn có một em xinh tươi trẻ đẹp ra tư vấn tận nơi

dota2trader00002

Xe đạp
:D hết khuyến mãi thanh toán tiền điện e cũng out ông này, VTPay phải nạp tiền vào mới đc dùng, mặc dù vẫn liên kết thẻ.
chứ k như zalo pay, dùng lúc nào trừ thẳng tiền lúc đó.
mà thao tác ông vtp cũng lằng nhằng nữa.
Em hơi ngược bác chút. Lại thích là không trừ trực tiếp trong tài khoản ngân hàng được , muốn trừ phải có thao tác qua chính mình. Cái gì cũng có ưu có nhược, em thích kiểu cẩn thân, nên có vẻ ưng hơn.

dota2trader00002

Xe đạp

Đây, Viettel Pay đây ạ. Chiều nay nó nhắn cho E ntn. Bực hết cả người. Mình ko dùng, để tiền trong tài khoản để nó hưởng lãi mà nó còn trừ tiền vì mình ko dùng. E hỏi nó thì nó bảo là: A cứ có tiền trong tài khoản thì bị trừ. Còn nếu ko có tiền thì ko bị trừ. Bực mình E rút hết cả luôn.
Bác không dùng thì bị thu phí là đúng rồi . 2 -3 tháng vào nạp 10k điện thoại 1 lần là xong. Bác tìm hộ tôi có ngân hàng nào không thu phí dịch vụ với khách hàng không dùng không. Mỗi ngân hàng nó có 1 kiểu thu . Như cái Tech tôi dùng , phải duy trì số dư trên 2tr mới không bị thu phí , không có tiền trong tài khoản là nó thu phí. Trước khi dùng tech tôi dùng VP còn bị trừ đến âm cả tiền. VTP thì không cần để số dư tiền trong tài khoản.

toimuondie

Xe container
Em hơi ngược bác chút. Lại thích là không trừ trực tiếp trong tài khoản ngân hàng được , muốn trừ phải có thao tác qua chính mình. Cái gì cũng có ưu có nhược, em thích kiểu cẩn thân, nên có vẻ ưng hơn.
Cụ đúng, tiện lợi luôn đi kèm với nguy cơ.
Chẳng ngân hàng nào tự dưng mở cửa cho thằng khác tự do ngoắc vào cả.

dota2trader00002

Xe đạp
Em hôm qua cũng vừa bị trừ 11k phí tháng 3, trong khi ko hề dùng, mà cũng chả nhớ là cài khi nào luôn. Gọi cho tổng đài thì ngta bảo mang giấy tờ tùy thân ra cửa hàng VT mới hủy được dịch vụ này :-o
Không cần lo lắng đâu bạn , cài xong vứt đấy thì tài khoản chả có gì, không trừ tiền linh tinh được đâu mà sợ. VTP nó cấp phép hoạt động theo dịch dịch ngân hàng, lúc hủy nó cần có hồ sơ cứng theo quy định thôi. Hồi cái gói 1 còn làm được thẻ Master, mình dùng sim rác tạo. Giờ tài khoản đó chả có tiền , cũng có thu phí đây , mình kệ vứt đấy chả sợ. Có đồng nào đâu mà mất =))

Hai cang

Xe buýt
Bác không dùng thì bị thu phí là đúng rồi . 2 -3 tháng vào nạp 10k điện thoại 1 lần là xong. Bác tìm hộ tôi có ngân hàng nào không thu phí dịch vụ với khách hàng không dùng không. Mỗi ngân hàng nó có 1 kiểu thu . Như cái Tech tôi dùng , phải duy trì số dư trên 2tr mới không bị thu phí , không có tiền trong tài khoản là nó thu phí. Trước khi dùng tech tôi dùng VP còn bị trừ đến âm cả tiền. VTP thì không cần để số dư tiền trong tài khoản.
E nghĩ phí duy trì khác và trừ vì tội ko phát sinh giao dịch là khác nhau