[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

tuha_vt2015

Xe tăng
Hung thủ thần kinh thế nào ấy nhỉ? Xác định bắn chết người xong thì mình cũng tèo, thế thì bắn mấy đứa trẻ ấy chứ, bắn được 2 đứa trung niên thì bắn làm qué gì.
Công an xác định người con khác vay tiền, anh xây rào này không vay

hitle888

Xe điện
Thế này là thế nào nhỉ, vận động nộp súng xong nó ko nộp cũng kệ :-??
Thế theo cụ phải làm thế nào, bắt quả tang thì đã ngon chứ nhảy vào khám không ra nó chả nhổ vào mặt

fireman

Xe tăng
Khó trách được công an bởi những case như này là khá hi hữu để được tập huấn bài bản. Còn đến hiện trường mà không xông vào ngay thì quá hợp lý. Biết hung thủ có súng mà còn xông vào để mà chết chùm à. Xui dại.
Nó pót ảnh súng đạn công khai lên face mấy ngày trước đó rồi.

7years

Xe điện
Còn vụ Cưỡng chế thi hành án nữa chứ bác?
Hay, đại gia con nợ phá cmn sản dồi - chí ít là trên giấy tờ?
Cưỡng chế với cá nhân gần như o thể cụ ạ. Kiểu là thu tài sản, phát mại tải sản nhưng tài sản cá nhân thôi, ví dụ nhà sở hữu chung có mà cưỡng, ô rô đang thế chấp nh cũng khỏi. Và để cưỡng chế thế thi hành án nó phải điều tra được hết tài sản nào của con nợ có thể cưỡng. Ví dụ có bao nhiêu tk nh phải nắm được mới có thể gửi yêu cầu phong tỏa để thu nợ... nhưng đến nước đó thì nó ngu mà còn để tiền trong đó.

Đây là nói nợ cá nhân với cá nhân nhé. Chứ vay nh có ts thế chấp đàng hoàng thì khác, nợ cty cũng khác.

Cưỡng chế nghe thì ghê gớm nhưng o phải là nhờ chú công án vác súng dí đầu con nợ bắt trả tiền đâu. Chủ yếu là niêm yết thông báo cưỡng chế công khai, rồi phong tỏa tài sản thôi.

Một vụ đến đoạn cưỡng chế được phải mất đến 4,5 năm. Cho nên nợ cá nhân mà chây ì thì thôi quên. Mà cf trong ngoài cũng chả kém, thậm chí còn hơn nhờ ae xã hội ấy.

Bobbo

Xe điện
minhmo cụ đen thế, toàn bị họ hàng lừa. Con em họ con ông chú lừa thì lừa hẳn củ to chứ 60 tr lừa ko đáng. Sau nhìn mặt nhau khó lắm

Clear

Xe buýt
Tiếng súng nổ đùng đùng, thấy bố nằm trên vũng máu, nghe thằng con nhảy như choi choi kêu thất thanh: bố ơi, đ c m mày! Thì cũng thấy khí phách chứ chẳng phải dạng vừa đâu.

khanhnguyen09

Xe container
Em thấy thằng bắn cũng vẫn còn lương tâm đó, Chứ nó mà mất lý trí trì thằng con trai cũng lên đường.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng, có tuổi rồi mình chín đi nhiều, chứ hồi trẻ trâu và lúc khó khăn bị con nợ nó trơ trơ cũng điên đầu lắm bác ah.

Em bị 2 trường hợp, 1 ông anh con bác ruột, 1 thằng em con bà cô ruột, cũng vay, và dek trả, lây rây hàng chục năm cho đến tận giờ. Mà gia cảnh 2 nhà có phải thiếu mấy chục triệu để không trả mình đâu chứ, đều có đất, có nhà ở Hà Nội và quê...

Ông anh con bác ruột thì còn ko đề cập đến khoản nợ đó luôn, coi như lấy không của mình. Mặc dù lương bộ đội về hưu, làm thêm bảo vệ, con cái đi làm... chỉ 4-5 tháng tiết kiệm là trả đủ.

Thằng em con bà cô thì cả bố nó, cả anh em nhà nó biết hết, bố nó (tức là ông chú rể em) bán cái nhà dưới quê mấy tỷ. Cho nhà nó vài trăm triệu, nó vẫn lờ khoản nợ của em đi. Ông bố nó cũng quá tệ, biết hết nhưng cứ lờ cbn khoản nợ này đi, bị bà già em chửi thẳng mặt. Em mà không vì bà cô ruột mất rồi, chứ không em còn định thuê cbn xã hội thâm để bọn nó đòi nợ...

Nói chung thấy các bác trên này chém trên bàn phím và mình không ở trong những lúc cùng quẫn và bị hoàn cảnh nó thúc ép rồi con nợ thách thức... nên kinh lắm, tỉnh táo lắm. Nhưng cứ thử rơi vào những hoàn cảnh đó thì mới hiểu được tâm lý người ta...
Em cũng trong cùng hoàn cảnh, nên cũng hiểu cụ và cụ kia...
Em nhiều khi cũng điên lắm, mà chả làm gì được, vì là phụ nữ, hixx. Chứ ko thì em cũng muốn chém khối đứa nợ em, haizzz.

Bigcat1

Xe buýt
vậy là đã rõ rồi các bác ạ . sử dụng súng quân dụng bắn nhé chứ kg phải là súng tự chế gì cả . còn súng quân dụng loại gì thì kg rõ . có thể là CKC hoặc k44 mosin nagant ?? .. nhưng chắc chắn là súng quân dụng rồi
Nếu súng quân dụng trôi nổi thì khả năng cao là K44. Cách đây khoảng 20 năm có một vụ lình xình. Nguyên do các kho quân dụng thanh lý súng cũ bán lên Thái Nguyên. Theo quy định phải đập bẹp nòng và tháo kim hỏa. Nhưng lằng nhằng thế nào mà hàng nghìn khẩu K44 còn nguyên chỉ tới cổng nhà máy gang thép TN rồi tản đi đâu mất.
Từ đó tới nay năm nào cũng có bài báo nói về số súng quân dụng trôi nổi được dân mua chui đi săn hoặc... bùm chíu.

outsider3x3d3l

Xe tải
Hic hầu hết ae đều dính có nhiều có it.🥵🥵
Đôi khi cho vay mình không tính toán, ko viết giấy nợ, không tính lãi => nó nghĩ mình ngu vl ra.
Lúc mình đi đòi thì quỳ lạy van xin cũng khoai. Nói chung giờ em éo cho ai vay tiền nữa kệ thoai, không cho còn dễ cho rồi khó vcc. Thích vay thì ra ngân hàng mà giải quyết.

outsider3x3d3l

Xe tải
Em thấy thằng bắn cũng vẫn còn lương tâm đó, Chứ nó mà mất lý trí trì thằng con trai cũng lên đường.
Cũng chuẩn cụ, hung thủ cũng có tí lý trí. Nếu không thì cầm khẩu t2 lao xuống chả thịt thêm ông con trai. Cầm thêm thanh chọc tiết lợn nữa thì không khéo đi cả nhà ⛏🔪🗡⚔