[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Chi moon

Xe buýt
Xem xong đoạn clip nhà nạn nhân chửi bới nhà nghi phạm, e thấy cũng chả ra loại gì. 2 vợ ck bị bắn cứ luôn mồm chửi và thách thức. Bà kia còn bảo: hôm nọ mày mang dao sang nhà tao rồi mày có dám làm gì đâu.
thách thức như thế rồi còn chửi rủa nhà ng ta thất đức, làm ăn phi pháp mới có đc cái nhà to. Thôi giờ thì khỏi thách thức luôn, cả 2 vc đều bị bắn luôn

wave-tau

Xe container
Nạn nhân mồm 5 miệng mười vãi, mà ông bố trong clip ít lời nhất mà lại headshot đầu tiên kể cũng máu lạnh phết, tưởng phải bắn bà kia trước chứ. :D

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Thấy có video trước khi nổ súng các cụ ạ
Chửi nhau cũng xỉa xói móc máy nhau. Giận quá mất khôn
Thì bức xúc và cũng uất lên ... Bòm . bt thì kg sao chứ khi đã cay thì khó nghĩ lắm bác ạ

SuHaoMuoi199

Xe tải
Thì bức xúc và cũng uất lên ... Bòm . bt thì kg sao chứ khi đã cay thì khó nghĩ lắm bác ạ
thực sự ko biết vợ chồng bác hữu làm gì nhà to nhưng em là chúa ghét kiểu cứ thấy họ có tài sản là auto họ bất chính, trong khi vã mồ hôi hồn mới được như vậy.
Đây là quá uất chứ ko phải cay cụ nhỉ

pooka

Xe container
Xem xong đoạn clip nhà nạn nhân chửi bới nhà nghi phạm, e thấy cũng chả ra loại gì. 2 vợ ck bị bắn cứ luôn mồm chửi và thách thức. Bà kia còn bảo: hôm nọ mày mang dao sang nhà tao rồi mày có dám làm gì đâu.
thách thức như thế rồi còn chửi rủa nhà ng ta thất đức, làm ăn phi pháp mới có đc cái nhà to. Thôi giờ thì khỏi thách thức luôn, cả 2 vc đều bị bắn luôn
Thì xưa nay đội nhây cứ thấy người khác không làm gì được mình là có thái độ láo không thể tả luôn. Em thấy không ít người cứ bảo " Nó không làm gì được mình đâu, cứ abc xyz đi ". Có lẽ nó là dân tộc tính hay sao ấy.

Chi moon

Xe buýt
Kiểu này 2 gia đình chắc chắn vẫn còn xích mích tiếp. Theo cái clip chửi nhau trc khi bắn thì có vẻ nhà nghi phạm ít a e trai hơn so với nhà kia nên nhà kia lên mặt thách thức, có đoạn chửi là tao cho các con tao ....

HanhKhatBongDem

Xe máy
Hình như con bà ấy vay đi đòi thằng đó chứ cụ, trong clip có nói doạ cả thằng con nhà bên cạnh. Có vay có trả nhưng cho ai vay nên đòi người đó.

trungduong2211

Xe điện
Xem clip em lại thấy mấy người bên hung thủ từ tốn, nhẹ nhàng, bị xúc phạm vẫn một điều bà hai điều cháu. Còn nhà nạn nhân từ bố, mẹ cho tới con trai con dâu đanh đá cá cày, hùng hổ xỉa xói, mồm năm miệng mười, từ đ*t mm thường trực ở trên mồm, dọa nạt, ghen ăn tức ở.

HeoQuay66

Xe tăng
Hình như con bà ấy vay đi đòi thằng đó chứ cụ, trong clip có nói doạ cả thằng con nhà bên cạnh. Có vay có trả nhưng cho ai vay nên đòi người đó.
Nhà nó thì chửi bới hung thủ là "úp sọt" con nó cờ bạc để lấy tiền nó kìa cụ.

Dodge Ram

Xe điện
Thấy có video trước khi nổ súng các cụ ạ
Chửi nhau cũng xỉa xói móc máy nhau. Giận quá mất khôn
Sao em không xem được?! ~X(

khanhnguyen09

Xe container
Mâu thuẫn thế mà không có văn hoá đưa nhau ra toà ( thể hiện luật pháp nước mình kém nên người dân toàn phải tự giải quyết mâu thuẫn.
Theo tôi nếu luật kém thì nhà nước nên cho người dân sử dụng súng.
luật của mình chỉ dành cho người có tiền và có quan hệ thôi, xxx có xèng thì mới làm, nói chung thấp cổ bé họng thì đừng hy vọng nó giải quyết. Khu nhà e trước thuê một thằg bảo vệ, nó thu tiền dv xong vay nợ làm nột mớ mấy chục củ, xong té, rồi có đòi được đâu.

kduc

Xe container
Ai cũng biết là thi hành án là một điểm cực dở ở Việt nam nhưng nghĩ đi nghĩ lại cũng chưa biết làm thế nào để tốt hơn. Nếu cụ có cao kiến gì thì nêu ra thì tốt quá?
Kể cả vay mượn dân sự nhưng đến mức nào đó thì nên cho đi tù, nếu bên vay đi tù thì bên kia có mất tiền cũng đỡ bực.
Nhưng giá khá cao mà cụ, để mua được loại xịn này là có điều kiện, em ko nghĩ mù thông tin tới thế, TN khá phát triển cụ ah.
Nên em cứ suy luận logic ... Vì như nhà em còn chưa lắp cơ, nói gì tới loại xịn :)
Làm em lại nghĩ chuyện sửa cái nhà ở Chèm lâu ko ở, để cuối tuần về, nếu thế cũng phải lắp cam, cho an toàn, hixx.
1.Lần đầu tiên e thấy chém gió có lợi cho ai đó (mợ sắp đòi được món tiền :D ).
2. Cam thì nên lắp ngay và luôn mợ ah, nhà e ngoài lắp trong nhà ngoài sân thì nhờ cả nhà bên kia đường và nhà đằng sau để lắp và quan sát bốn xung quanh luôn, đại tiện.
Sao e lại ko thấy tiếc thương nạn nhân vụ nổ súng gì nhỉ?

TayBac_CQ

Xe buýt
Các cụ phải trở lại gốc câu chuyện: ra trường năm 97, ngành Toán ĐH tổng hợp, làm IT lương 1000k.

Em hiểu cụ ấy nói ý là lương cao nên ko nên bắt bẻ con số.

Còn các cụ muốn chứng minh là có thể thì phải đặt bối cảnh 1 anh cử nhân vừa tốt nghiệp 1997, tức K38 Toán tổng hợp nhé, chứ nếu tính đã ra trường vài năm rồi thì nói làm gì.
K38 là học sinh thi lớp 8 lên lớp 10 không được,rơi lại lớp 9.Và mỗi trường PTTH có đúng một lớp 9 để năm sau thi lớp 10.Khoá này vào ĐH cũng không có gì khó vì thiếu sinh viên...

Sonduong.BMV

Xe container
Chửi nhau kinh. Nhà nạn nhân mới là hảo hán. Nạn nhân (nữ) đanh đá kinh. Chết còn may hơn sống chứ bắn đúng thái dương, đạn xuyên vào náo mà sống thì khổ nhiều người lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chắc chắn vì năm đó tôi học năm 2 đại học, bạn chị gái làm cùng nhà làm trợ lý TGĐ của Oracle đi dự đám cưới của cả cặp vợ chồng làm ở Oracle. Ông chồng làm 2k$/1 tháng.
Đó là lý do tôi càng thêm tin tưởng vào nghề IT tôi học :)
Ông chồng nào
Nói thì cho đúng
Ban đầu bảo 97 toán ĐHTH mới ra trường 1000$
Giờ bảo học Úc về
Xong bảo ông chồng
Nói để biết
Chứ tôi ko care Oracle, nên ko biết thằng K36 nó bảo sếp nữ là cave, cụ thể là ai tên gì, vì bây giờ thằng đấy nó VK Mỹ, làm IT.
Nói để mấy ông nhà quê, mới đẻ, biết chứ 1000$ hay 10k$, thì cũng làm cái gì