[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Thì thấy bảo kẹt đạn còn gì :)) chắc đạn sùng nên thế cụ!
Nhân tính gì người kiểu cục súc ấy! Bảo quân tử chả phải, quân tử thì tìm thằng vay mà bòm, đã đòi được gốc rồi còn muốn đòi lãi, đòi theo kiểu vác dao qua bắt người không vay trả?
Cục súc thì ai cũng có máu chó trong người mà cụ, quan trọng gãi đúng chỗ là nó bục ra. Khéo hung thủ nhòm xem kẹt đạn chỗ nào thì súng cướp cò thành ra tự sát =)). Chứ bắn nạn nhân không phải con nợ thì nạn nhân đã gãi đúng chỗ máu chó của hung thủ rồi. Chứ vì khoản nợ đơn thuần thì chắc chắn không bao giờ làm thế. Còn người buôn tiền, dùng tiền sinh lãi thì lãi là nguồn sống, không thì lấy gì ăn hở cụ?

Chỉnh sửa cuối:
Trong clip chửi nhau hung thủ chỉ thi thoảng uất nghẹn mấy câu, nói chung quan hệ nhân quả trong chuyện này rất rõ ràng.
Chắc chắn là rất ức chế rồi cụ ạ. Nên em mới bảo có nguyên nhân gì chứ không phải chỉ vì nợ mấy chục triệu mà tàn sát mấy mạng người như vậy. Nói chung em ủng hộ bắn, nhưng bắn chỉ thiên hoặc bắn xuống đất lấy số :)), và để nạn nhân biết là mình có súng và mình dám bắn thôi. Đây ngu quá, Phang chết rồi quyên sinh thì chịu.

changbietgi

Xe tải
Cục súc thì ai cũng có máu chó trong người mà cụ, quan trọng gãi đúng chỗ là nó bục ra. Khéo hung thủ nhòm xem kẹt đạn chỗ nào thì súng cướp cò thành ra tự sát =)). Chứ bắn nạn nhân không phải con nợ thì nạn nhân đã gãi đúng chỗ máu chó của hung thủ rồi. Chứ vì khoản nợ đơn thuần thì chắc chắn không bao giờ làm thế.
Quan trọng là hai ông bà kia chửi bới thách thức nó nên mới thế. Chứ nợ nần thì nói năng tử tế đã không có chuyện. Đằng này đã không sòng phẳng lại láo toét với người cho mình vay tiền ( dù là vay lãi), thì bị đòm cũng không ai thương.

Dan du an

Xe cút kít
Chắc chắn là rất ức chế rồi cụ ạ. Nên em mới bảo có nguyên nhân gì chứ không phải chỉ vì nợ mấy chục triệu mà tàn sát mấy mạng người như vậy. Nói chung em ủng hộ bắn, nhưng bắn chỉ thiên hoặc bắn xuống đất lấy số :)), và để nạn nhân biết là mình có súng và mình dám bắn thôi. Đây ngu quá, Phang chết rồi quyên sinh thì chịu.
Bắn xuống đất thì có khi vẫn đi tù mất một thời gian. Như thế nhà kia đã không phải trả lại cười như được mùa.

changbietgi

Xe tải
tất nhiên là khi họ đến thì việc đã rồi nhưng mà ở đây em nghe được là khi đến họ đủng đỉnh ko vào hiện trường xem xét và đánh giá tình hình, đảm bảo ko có sự cố xảy ra nữa
nhưng em hiểu là họ sợ hãi, khi nghe tin hung thủ 44 thì họ mới vào hiện trường
Công an muốn bắt hung thủ thì phải có đủ đội, trang bị và hỗ trợ chứ có mấy anh công an xã, súng thì không được dùng, bắn ra một viên đạn thì phải làm tường trình giải trình phức tạp, đằng sau các ông ấy cũng là gia đình con cái, làm sao mạo hiểm tay không xông vào bắt thằng có hàng nóng được.
Thực tế nó khác xa với phim ảnh.

mrlai

Xe buýt
Thế em cụ đi vay trên sới bạc, ông cho vay tới đòi cụ, cụ sẽ làm gì?
À, ví dụ cụ làm giáo viên hay làm cái gì đấy liên quan nhà nước, cụ sẽ ngậm bồ hòn thôi giả cho chủ nợ tiền gốc, kẻo chủ nợ gửi đơn lên cơ quan hay bêu rếu cụ.
Hôm sau chủ nợ thấy cụ xây tường rào, sang bảo tiền đâu xây tường, giả LÃI cho thằng em mày đã.
Thế cụ sẽ ngoan ngoãn: Dạ, để em giả anh ngay!
Hay là cụ cứng nên k giả, chủ nợ xách dao qua nhà cụ, cụ vẫn sẽ ngoan ngoãn không chửi lại?

Đấy là em ví dụ thế cho cụ dễ hình dung, chứ em k có ý gì cụ nhé.
Tóm lại ai mới là giun, ai mới là người xéo khiến giun quằn?
Thế mới có cả nhiều vụ con nợ xiên chết chủ nợ cụ nhẩy, mà đa phần nợ cờ bạc, lô đề….Trường hợp ấy em ủng hộ xiên.

xukute

Xe tăng
Cụ nói rất khó nghe.
Em không vay thì em bảo là ai vay thì tìm.người đó mà trả. Không thể vì việc đó mà chửi nó.
Chửi nhau chỉ tổ thiệt thân.

Kiểu như cụ có thể chửi nó cho sướng mồm ấy. Nhưng bị sao đừng hỏi tại sao.

Với lại qua việc của người để rút ra bài học kinh nghiệm cho mình trong hành xử, chứ em không đóng vai trò quan toà hay luật sư như cụ.
Em nghĩ cụ không cần phải trả lời cụ kia làm gì cho phí lời.
Ignore cho đỡ nặng đầu cụ ạ.
Xã hội muôn vẻ, cùng quan điểm thì trả lời, không cùng quan điểm thì next cho nhẹ đầu.

duongvnas

Xe tải
Một điều nhịn chín điều lành là tốt nhất cụ ơi. Chứ như cụ mang súng ra bắn doạ thì lên đồn công an đầu tiên, thiệt thân mình mà vẫn không đòi nợ được và mang theo cục tức. Đúng là tất cả cũng vạ từ miệng mà ra. Em đi đường va quệt nhỏ nhiều khi không kìm được buột miệng chửi. Có lần bị người ta rượt chạy như chó. Tự nhủ không được thế nữa nhưng lắm lúc vẫn không giữ được :(

changbietgi

Xe tải
Hình như là thầy giáo thì hổ báo gì.
Nó đẩy bố mẹ với người nhà nó ra hổ báo thay mà. Nói chung cái bọn xù nợ toàn là bọn không dám làm dám chịu, hèn mạt tránh né để người nhà hứng hậu quả thôi cụ. Gần 100% là như vậy luôn. Một số ít thì trơ mặt ra nhưng chỉ với người cho vay là người hiền lành tử tế.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thế mới có cả nhiều vụ con nợ xiên chết chủ nợ cụ nhẩy, mà đa phần nợ cờ bạc, lô đề….Trường hợp ấy em ủng hộ xiên.
Em chả ủng hộ xiên gì cả, em quan niệm mạng người là quan trọng nhất!

Một điều nhịn chín điều lành là tốt nhất cụ ơi. Chứ như cụ mang súng ra bắn doạ thì lên đồn công an đầu tiên, thiệt thân mình mà vẫn không đòi nợ được và mang theo cục tức. Đúng là tất cả cũng vạ từ miệng mà ra. Em đi đường va quệt nhỏ nhiều khi không kìm được buột miệng chửi. Có lần bị người ta rượt chạy như chó. Tự nhủ không được thế nữa nhưng lắm lúc vẫn không giữ được :(
Cụ nhìn vào tình huống này thì hung thủ cũng nhịn được mấy tháng rồi đấy cụ ạ, như vậy là cũng khá và giỏi rồi.

changbietgi

Xe tải
Em thấy anh hung thủ là người thú vị.
Cãi nhau thì ít nhời. Bắn thì chính xác. Xong tự tử để tròn trách nhiệm.
Đồng ý với cụ. Em thấy thủ phạm lần này là người sòng phẳng, bắn chết đội kia xong tự sát là tự gánh trách nhiệm, không để liên lụy đến ai. Nhưng theo em thì hung thủ nên bắn chết thêm cả thằng vay nợ để cho nó hết nghĩa luôn.

Chắc cụ dậy chuẩn vì cháu không phải anh em giang hồ nên cũng không biết làm thế nào để lấy số.
Cụ thấy mấy anh đi tù về, anh nào về mà không hoàn lương chả lên số =))

fromantoan

Xe tăng
Viết trên OFF công nhận khó cụ à. Các cụ bắt bẻ ghê gớm. Em viết việc thằng bạn lương 1 nghìn đô không có nghĩa là tròn 1 nghìn, nó chỉ có tính ước lệ là nó kiếm được rất nhiều tiền. Mục đích bài viết chỉ có ý là thằng bạn kiếm được nhiều tiền nhưng không cho mình vay lúc mình gặp khó khăn thôi., Trách cũng không thể trách được nó, nhưng cũng phải cảm ơn vì nó mà mình cố gắng kiếm tiền để không phải vay ai.
Hồi 97-98 có mấy ông anh ở HP toàn lên HN xách đồ máy tính về HP ráp thành máy PC kiếm bộn tiền. Hoàng Cường là 1 ví dụ. Các cụ ấy cứ xoáy vào lương làm gì.