[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Phỗng new

Xe điện
Lạc dòng tí nhưng giá kể cụ cứ còm ngắn gọn súc tích như này có phải hay không?
Mình ko thể học bên Mỹ được, hệ thống nó khác và văn hoá khác, xxx bên đó cũng khác ở đây, dân bên đó cũng khác, bên đó xxx bắn chết 1 dân da màu mà Tổng thống phải ra mặt rồi bạo loạn phải điều cả vệ binh quốc gia v.v... nên hệ thống giám sát bên họ khác ta nên vấn đề lạm quyền có thể xảy ra nhưng mật độ ít
Ta mà cho xxx nổ súng như Mỹ dự là sẽ nhiều chuyện ko mong muốn xảy ra cho cả hai bên

Nhìn ảnh này thì ông con chửi xong câu rồi chạy mất dép rồi. Chạy ngược hướng nhà Hữu đấy chứ có phải chạy vào để xanh chín đâu.

Phỗng new

Xe điện
Chả cần nhìn ảnh. Nếu định xanh chín thì phải vác theo cái xẻng đang oánh vữa, ai lại đi xanh chín tay không thế :))
Nhìn ảnh này thì ông con chửi xong câu rồi chạy mất dép rồi. Chạy ngược hướng nhà Hữu đấy chứ có phải chạy vào để xanh chín đâu.

.Xukthal

Xe container
Chả cần nhìn ảnh. Nếu định xanh chín thì phải vác theo cái xẻng đang oánh vữa, ai lại đi xanh chín tay không thế :))
Xanh mặt chạy thì có chứ xanh chín gì với thằng có súng trong tay :D

pooka

Xe container
Nó cũng khôn đấy bác, lúc ngó thấy bố bị bắn là nó nhảy rào chạy về hướng khuất nhà thằng Hữu. Mà nó trốn kỹ thật, mẹ, vợ con cũng không hô hào trốn đi, mỗi mình trốn
Thấy bố mẹ bị bắn mà vẫn bình tĩnh bỏ trốn một mình, đủ biết truyền thống gia đình thế nào rồi.

Leanh65

Xe container
việc c.an đến nhanh hay chậm em ko nói đến
em nói đến việc khi c.an đến mà thấy vậy thì họ sẽ làm gì? liệu có lao vào để cứu những người dân lành ko :)) hay cũng anh hùng núp
Dân mà lành thì thấy nổ súng ít nhất phải nằm xuống, bò trườn thật nhanh về phía có vật che chắn cứu cái mạng mình trước đi. Nhảy choi choi giữa sân trống như con dại thế kia thì đừng mong ai lấy thân che đạn cho nó. Ở nước nào cũng vậy thôi. Bớt dân túy chửi cq tý đi.

changbietgi

Xe tải
Dân mà lành thì thấy nổ súng ít nhất phải nằm xuống, bò trườn thật nhanh về phía có vật che chắn cứu cái mạng mình trước đi. Nhảy choi choi giữa sân trống như con dại thế kia thì đừng mong ai lấy thân che đạn cho nó. Ở nước nào cũng vậy thôi. Bớt dân túy chửi cq tý đi.
Đấy là dân húng rồi cụ , không phải dân lành.

Leanh65

Xe container
Đấy là dân húng rồi cụ , không phải dân lành.
Chửi người như hát hay, thách thức chém giết các kiểu. Người thường thấy súng nổ chạy đi, đây thấy súng nổ chết người rồi mà từ đâu nhao vào tầm đạn nhảy nhót tung nhồn vào mặt thằng sát nhân như ở giữa chợ thế kia mà vẫn muốn gán cho cái mác dân lành để chửi cb mới hả cơ đấy.🤣

Bigmoto

Xe container
Năm 2000 em ra trường, sau 3 năm bộ đội và 5 năm ĐH, lương 400K. Trời ơi, thời đó mà lương 12-14 xủ thì khủng lắm lắm
hã hã, lão anh ra trg cùng em à? chắc học muộn. e 1,78x210k, công tác phí chả nhớ bao nhiêu nữa

Bigmoto

Xe container
May em đọc topic này, cảm ơn các cụ tư vấn về cty đòi nợ :)
Giờ em mới biết :)
Em vừa nhắn tin cho 1 chủ nợ của em, bảo ông ấy là ông ấy nợ chồng em, là nợ người chết, nếu ko trả thì làm ăn ko phát triển đâu, mà nếu ko em sẽ thuê cty đòi nợ vì em có giấy tờ...
Thế là ông gọi lại cho em ngay, hứa là ông sẽ tt trong tháng này :)
Khoản nợ này từ khi sói em còn sống, anh ấy đã mất được hơn 4 năm rồi :( Mà ông ấy giàu, chứ ko nghèo như em, mà ông còn nói ý là các cty làm cám như em giàu, giờ lại đòi thuê cty bắt nợ đến đòi ông ấy, hixx). Ah ông còn nhắc thằng cổ đông của nhà em, nó còn thu nhiều, em bảo ông ấy: anh thấy không, nó có phát triển được đâu vì nó ăn tiền của người đã chết, còn em vẫn phát triển tốt vì em làm ăn tử tế.
có phải thằng Thắng hói ko bác?

Myth01

Xe máy
việc c.an đến nhanh hay chậm em ko nói đến
em nói đến việc khi c.an đến mà thấy vậy thì họ sẽ làm gì? liệu có lao vào để cứu những người dân lành ko :)) hay cũng anh hùng núp
Cụ cười cái gì, c.an họ cũng là người Việt Nam.

Tước súng khỏi tay họ nhưng lại đòi hỏi họ phải đối diện với kẻ phạm tội cầm vụ khí. Sau đó ngồi cười hả hê hỏi c.an cứu dân hay núp

Thử hỏi xem ai mới là kẻ ác với người Việt Nam

Cụ cười cái gì, c.an họ cũng là người Việt Nam.

Tước súng khỏi tay họ nhưng lại đòi hỏi họ phải đối diện với kẻ phạm tội cầm vụ khí. Sau đó ngồi cười hả hê hỏi c.an cứu dân hay núp

Thử hỏi xem ai mới là kẻ ác với người Việt Nam
ok cụ

beomap2

Xe container
Cụ là công an thì cụ có vào không, đừng nghĩ công an là cái bia đỡ đạn
tất nhiên là khi họ đến thì việc đã rồi nhưng mà ở đây em nghe được là khi đến họ đủng đỉnh ko vào hiện trường xem xét và đánh giá tình hình, đảm bảo ko có sự cố xảy ra nữa
nhưng em hiểu là họ sợ hãi, khi nghe tin hung thủ 44 thì họ mới vào hiện trường

cardreamer

Xe điện
Ccs cụ nhìn chưa hết rồi. Thứ nhất là áo xanh chửi, xong chạy về bên trái, xong còn quay lại ông bố phát nữa mới té, chứ không té ngay. Thứ hai, xem kỹ cái video chửi nhau hôm trước, thì thấy nhà Hữu đứng từ phía cuối cái ngõ đổ máu, vì trong hình thấy cả nhà Hữu 2 tầng, bên phải người quay phim thấy rõ đang xây đoạn tường đầu nhà, cây cối lung tung chứ không phải đoạn tường chỗ vào sân. Điều này cho thấy cổng nhà Hữu ở cuối ngõ, khi 2 nhà chửi nhau thì Hữu đứng cổng nhà hữu, bên kia đứng đầu hồi nhà mình quay mặt vào nhóm hữu để chửi.
Nhà Hữu 2 tầng nhòm sang sân nhà kia, nhưng cổng không ở đó, nên khi nổ súng tay áo xanh chạy về cuối ngõ chính là cổng nhà Hữu

jazzzzz

Xe lăn
tất nhiên là khi họ đến thì việc đã rồi nhưng mà ở đây em nghe được là khi đến họ đủng đỉnh ko vào hiện trường xem xét và đánh giá tình hình, đảm bảo ko có sự cố xảy ra nữa
nhưng em hiểu là họ sợ hãi, khi nghe tin hung thủ 44 thì họ mới vào hiện trường
Ở tây hay ta cũng vậy, việc đầu tiên là an toàn cho bản thân (trừ những trường hợp đc đào tạo và huấn luyện đặc biệt để làm những công việc nguy hiểm).

qhhp

Xe điện
Ccs cụ nhìn chưa hết rồi. Thứ nhất là áo xanh chửi, xong chạy về bên trái, xong còn quay lại ông bố phát nữa mới té, chứ không té ngay. Thứ hai, xem kỹ cái video chửi nhau hôm trước, thì thấy nhà Hữu đứng từ phía cuối cái ngõ đổ máu, vì trong hình thấy cả nhà Hữu 2 tầng, bên phải người quay phim thấy rõ đang xây đoạn tường đầu nhà, cây cối lung tung chứ không phải đoạn tường chỗ vào sân. Điều này cho thấy cổng nhà Hữu ở cuối ngõ, khi 2 nhà chửi nhau thì Hữu đứng cổng nhà hữu, bên kia đứng đầu hồi nhà mình quay mặt vào nhóm hữu để chửi.
Nhà Hữu 2 tầng nhòm sang sân nhà kia, nhưng cổng không ở đó, nên khi nổ súng tay áo xanh chạy về cuối ngõ chính là cổng nhà Hữu

xe mink

Xe tải
Bà vợ tỉnh lại rồi nhưng liệt nửa người