[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Dung_Minh

Xe đạp
Luật định Cụ ợ

Điều 644 Bộ luật dân sự năm 2015 quy định:

“1. Những người sau đây vẫn được hưởng phần di sản bằng hai phần ba suất của một người thừa kế theo pháp luật nếu di sản được chia theo pháp luật, trong trường hợp họ không được người lập di chúc cho hưởng di sản hoặc chỉ cho hưởng phần di sản ít hơn hai phần ba suất đó:

a) Con chưa thành niên, cha, mẹ, vợ, chồng;

b) Con thành niên mà không có khả năng lao động.
Cám ơn cụ lần nữa! Nhưng ko mời cụ thêm rượu dc ạ vì chưa hết vòng.

Gà vẫn Gà

Đi bộ
Em tưởng vụ này các cụ bàn xong cả cơm bụi, lương năm 1997 rồi nhỉ?:D
80 tầng mà vẫn tiếp tục leo.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
thôi đi quan bác.. hung thủ nó tèo cmn rồi thì khởi tố ai đây hả . mà đền với chả bù nữa . chả lẽ khởi tố thằng chết à ? khác gì lão lý trưởng bắt vợ chồng anh gà phải đóng siu thuế cho em trai anh gà ( mà em trai anh gà thì teo cmnr từ đời nào ấy- tác phẩm tắt đèn chuyển thể phim..làng vũ đại ngày ấy >:) >:) >:) >:) )
đã không khởi tố hoặc khởi tố xong thấy lãng mạn quá thì lại đóng án vì kg đủ yếu tố khởi tộ vụ án nữa . vậy ai xử cho nhà hung thủ phải đền bù . mà cái nhà này nó mà đứng tên bố mẹ thì làm gì được nhau nào . kể cả có đứng tên vc hung thủ thì chờ đám thi hành án họ xử cũng còn khướt nhé :D:D:D bác ngồiđó mà mơ
mở rộng vụ án và có thêm hung thủ, đồng loã thì biết đâu được.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sai rồi đấy. Em nghĩ cụ nên nghiên cứu lại luật pháp VN đi.

Theo luật VN, người nào thừa kế tài sản của người đã khuất thì phải chịu trách nhiệm về tài sản có được.
em nghĩ là tài sản thừa kế của hung thủ, chứ còn hung thủ chưa chuyển tài sản cho người khác được luôn đâu, phải xác định đã chứ.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nhỉ.
Phiền bác thạo tiếng Việt, giải thích giùm:
Vợ anh Hữu thủ phạm, bố mẹ ảnh, toàn thuộc hàng thừa kế thứ nhất đấy, có phải bồi thường cho gia đình 2 nạn nhân, trong vụ này?
chả ai phải bồi thường, chỉ có được thừa kế bao nhiêu thôi, pháp luật quyết cho nó bao nhiêu nó nhận, nó đóng thuế (nếu phải đóng). Nó liên quan gì mà đi trả nợ?

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Đọc luật thấy ngay mà các cụ, lười thế...

Tóm lại chỉ thực hiện trong phạm vi di sản được thừa kế; nếu hết rồi thì chả phải đem tiền nhà ra đâu. Thứ tự ưu tiên cũng cho thấy vô số thứ phải trả xong rồi nếu còn mới đem chia, mà nghĩa vụ bồi thường là 1 trong số đó (khoản 6), cứ bồi thường xong nếu còn thì chia, mà như vụ này đền mạng xong thì còn xu đek nào mà chia, cho nên phạm vi nêu trên là 0đ
có gì đâu, ai ứng tiền ra lo mai táng, trả nợ, bồi thường... khi đến lúc chi tài sản thừa kế, sẽ được thanh toán (nếu hợp lý và đồng thuận)

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Kỷ phần bắt buộc là gì hả bác?
Ví dụ ông nhạc sĩ T hy sinh và để lại toàn bộ tài sản, là 1/2 căn chung cư, cho 1 chị SGBB nào đó, thì có sao đâu nhỉ?
Của riêng hắn mà??

Thực tế, khi sinh thời, hắn cũng có thể chủ động cho chị BB nêu trên bằng thế hoặc nhiều hơn thế.
cái gì cũng phải theo luật, chỗ nào luật cho phép thì tùy ý. Ví dụ người chết nợ nần phải trả xong, các phần thừa kế bắt buộc phải chia (ví dụ như vợ đang cùng hôn nhân, con chưa trưởng thành...), dư bao nhiêu mới "tùy ý " được chứ.

cuongdiv

Xe container
Em tưởng vụ này các cụ bàn xong cả cơm bụi, lương năm 1997 rồi nhỉ?:D
80 tầng mà vẫn tiếp tục leo.
Chuyện súng đạn với chuyện giá cơm bụi thời xưa cứ đan xen, tung hứng với nhau, em thật sự ko hiểu lý do, nhưng cũng có tính giải trí, giảm bớt cảm giác rờn rợn của headshot.
E éo hiểu mấy cụ bàn chuyện cơm bụi thì có liên quan gì đến thớt này, thế mà cứ lảm nhảm mãi được, hình như có hẳn một thớt cơm bụi mà ko vào đấy bàn, cứ lải nhải bên này

.Xukthal

Xe container
Xong vụ THỪA KÊ-ĐỀN BÙ chưa để chuyển sang ĐỊNH GIÁ NHÀ ĐẤTP.ÁN THA hả cc? \m/

Hự.

Xe điện
Biết rõ mười mươi là ai bắn. Nhưng toà chưa xét xử, chưa tuyên án, và ko thể có phiên toà, thì có được chính thức gọi là hung thủ ko nhỉ?

Đấy, lại về chủ đề chính nhé.

Opel Astra

Xe điện
cái gì cũng phải theo luật, chỗ nào luật cho phép thì tùy ý. Ví dụ người chết nợ nần phải trả xong, các phần thừa kế bắt buộc phải chia (ví dụ như vợ đang cùng hôn nhân, con chưa trưởng thành...), dư bao nhiêu mới "tùy ý " được chứ.
Câu hỏi ở chỗ Kỷ phần bắt buộc, bác ạ.
Bác biết khái niệm này?
Làm ơn cho biết.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Xong vụ THỪA KÊ-ĐỀN BÙ chưa để chuyển sang ĐỊNH GIÁ NHÀ ĐẤTP.ÁN THA hả cc? \m/
Tý nữa mấy lão già rảnh việc lại đưa chúng ta đến việc : sinh đẻ có kế hoạch và biện pháp cách đặt vòng và hướng dẫn sử dụng BCS đó

nguyendoan307

Xe tải
Nếu có một bộ phim thì các cụ chắc hẳn là các đạo diễn tài ba, suy luận hết cả đường ngang ngõ hẻm.
Chờ cơ quan chức năng thông báo, kết luận thôi.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Bác biết khái niệm này?
Làm ơn cho biết.
ý em đơn giản là lúc sống còn chẳng thể tùy ý được thì khi chết còn khó hơn, cái gì cũng có luật, thôi. cụ ko thể tùy ý không trả nợ và cho khủng bố tiền chẳng hạn.

DurexXL

Tháo bánh
Bác biết khái niệm này?
Làm ơn cho biết.
Em đã trả lời Cụ rồi, ở post trên thì phải, Cụ muốn rõ thêm nội dung gì?

“1. Những người sau đây vẫn được hưởng phần di sản bằng hai phần ba suất của một người thừa kế theo pháp luật nếu di sản được chia theo pháp luật, trong trường hợp họ không được người lập di chúc cho hưởng di sản hoặc chỉ cho hưởng phần di sản ít hơn hai phần ba suất đó:

Opel Astra

Xe điện
Em đã trả lời Cụ rồi, ở post trên thì phải, Cụ muốn rõ thêm nội dung gì?

Cảm ơn bác, tôi không tìm thấy cái Post này.
Cái con số 2/3, giờ tôi mới biết.

Xét như thế, anh Mark xoăn chẳng hạn, dại mồm anh hy sinh, phải để lại nhiều tỷ cho một số người ở hàng thừa kế thứ nhất, dù hắn không muốn - không thích - căm ghét.