[Funland] Vụ cháu bé 2 tuổi bị bắt cóc và hãm hại

dhela

Xì hơi lốp
Ngày xưa chúng em 4-5 tuổi mới bắt đầu đi học , mà vẫn thành đạt, giờ việc học quá nặng nề!!!!
Em đảm bảo mấy ông bà hỏi những câu như thế hoặc thể loại "nuôi con theo luật".. thì tiktok với Fb giỏi lắm nhưng con ị táo hay lỏng khéo còn ko biết cơ :|

cadilac30

Xe tăng
Ngày xưa khác, bây giờ khác cụ ơi. Không đặt nặng việc học thì cũng không có ai trông đứa trẻ cho tới 6 tuổi, cũng không thể thả con ở nhà như ngày xưa để ở nhà tự trông nhau được.
Tùy xã hội cụ nhỉ , cháu em bên đây đủ 5 tuổi mới đi học , cơ mà toàn chơi thôi, không học bất cứ chữ nào , có người còn kiện trường khi cho các cháu học chữ đấy !!

NNS

Xe ngựa
ơ vẫn chưa bắt được con thủ phạm hả các cụ? sao lâu thế nhỉ

smart_sharp

Xe tăng
Tùy xã hội cụ nhỉ , cháu em bên đây đủ 5 tuổi mới đi học , cơ mà toàn chơi thôi, không học bất cứ chữ nào , có người còn kiện trường khi cho các cháu học chữ đấy !!
Cụ ở quốc gia nào vậy? Nếu toàn chơi thì các cháu ai trông nhỉ? Mẹ nghỉ làm ở nhà luôn khi có con nhỏ à? Các cháu mẫu giáo ở VN thì cơ bản đến trường các cô cũng chỉ dạy những nội dung rất cơ bản như vệ sinh, giờ giấc đi ngủ và ăn uống, hát hò, văn nghệ, vận động thể thao, màu sắc... Việc dạy chữ thường rất ít và chỉ xuất hiện ở năm tiền tiểu học (không tính bố mẹ muốn con học trước, dạy trước).

cantona

Xe container
Đau lòng quá. Hqua trên OFFB vừa có bài ko thuê giúp việc dưới 40t sau nhiều kinh nghiệm xong.

Cún em

Xe buýt
Chắc ý là 21 tháng là đi nhà trẻ được rồi :D
Nhà em không có người trông con, ngoài 1 tuổi là cho đi nhà trẻ để các cô trông giúp cho còn đi làm. Còn học hành nặng nhẹ là do phụ huynh, con nhà em 2 đứa học cấp 2 giữa thổ đu ngàn năm văn hiến :D mà chưa đi học thêm buổi nào ngoài học tiếng anh và đá bóng với nhảy nhót.
Nhà em cũng vậy, e ở tỉnh lẻ nhưng con học cấp 2 chưa học thêm ngoài buổi nào, chỉ học thêm của nhà trường tổ chức cho cả lớp. Nhiều bố mẹ không dạy con, đùn hết việc cho thầy cô giáo, hở ra cái là đi học thêm. Sau đó kêu vống lên là bắt học thêm nhiều, rồi không học thì thầy cô giáo trù, rồi không học không được... Em thấy rất nhảm.

cantona

Xe container
ơ vẫn chưa bắt được con thủ phạm hả các cụ? sao lâu thế nhỉ
Lướt lên trên em thấy có tin tự tử rồi. Chắc mai các báo sẽ đc lên bài đầy đủ. Vụ này em thấy phức tạp.

NNS

Xe ngựa
Lướt lên trên em thấy có tin tự tử rồi. Chắc mai các báo sẽ đc lên bài đầy đủ. Vụ này em thấy phức tạp.
e cũng nghĩ có thể nó nhảy cầu nên mới lâu bị túm thế, chứ chạy trên bộ thì bản lãnh truy tung của anh em xx VN đỉnh lắm, bắt trong phút mốt

jazzzzz

Xe lăn
Ở VN, bố mẹ phải đi cày, con mà học nửa ngày như ngày trước là đau đầu lắm.

Monteiv

Xe hơi
Cụ ở quốc gia nào vậy? Nếu toàn chơi thì các cháu ai trông nhỉ? Mẹ nghỉ làm ở nhà luôn khi có con nhỏ à? Các cháu mẫu giáo ở VN thì cơ bản đến trường các cô cũng chỉ dạy những nội dung rất cơ bản như vệ sinh, giờ giấc đi ngủ và ăn uống, hát hò, văn nghệ, vận động thể thao, màu sắc... Việc dạy chữ thường rất ít và chỉ xuất hiện ở năm tiền tiểu học (không tính bố mẹ muốn con học trước, dạy trước).
định nghĩa học của mình cứ phải là chữ nghĩa và tính toán cơ ạ. EQ, kỹ năng sống mới là phần dẫn dắt những cái thuộc về IQ kia.

jazzzzz

Xe lăn
e cũng nghĩ có thể nó nhảy cầu nên mới lâu bị túm thế, chứ chạy trên bộ thì bản lãnh truy tung của anh em xx VN đỉnh lắm, bắt trong phút mốt
Police Hưng Yên vẫn bác thông tin trên, nếu có tự tử phải tìm thấy xác, chưa thấy thì không dám công bố đâu.

lum..zzz

Xe điện
Em 3 đứa, hiện tại khi đẻ đứa đầu và 2 đứa sau em cho vợ ở nhà chăm con. Đưa đón, ăn uống và chăm sóc. Nhưng phải nói ở Việt Nam, sẽ khó, vì vợ em đang làm kinh tế tốt, bằng cấp tốt, thăng tiến tốt, nhưng mẫu phụ nữ gia đình chăm con chứ không phải bảo ở nhà cả 7-8 năm đợi các con cứng chị em nào cũng làm được. Lo kinh tế còn lại bản thân mình cho 5 người, các con tốn nhất khoản đi học ( không như ở nước ngoài các cụ ở Mỹ, Úc học tốt) thì bên này học quốc tế giá khá cao nên cũng phải tính toán, trường công em không nói. Nên nuôi con tùy mỗi nhà mỗi hoàn cảnh không cùng vị trí không nhận xét được

HTlangtu

Xe điện
...Trộm cướp thì cứ chặt tay, móc mắt vài trăm thằng để làm gương cho kẻ khác.
Ngồi chém gió, e cũng bảo bọn trong phòng: có khi làm mn cái cột đồng nung nóng, song đem cái bọn cướp giật dí vào bắt ôm, lột da đau đớn đến chết thì thôi. Cứ làm công khai giữa ngã 3 - ngã 4, bọn khác mới sợ.
Thăng cu cùng phòng cười, bảo e: a lại không tiết chế cảm xúc rồi, gốc rễ là phải tạo công ăn việc làm cái đã.
Mịa, lại giọng đạo đức giả, (đầy những thằng lười bỏ mẹ ra, méo chịu làm chỉ thích chơi)
Nhưng cũng có vẻ nó nói đúng 1 phần :D

Mzc

Xe điện
À vâng, em cũng bảo nếu thích thì 3 tháng cho đi cũng đc mà!?
Còn người nào thấy cần thì họ vẫn có cách để nghỉ lâu hơn!

Mẹ, nuôi con mà còn theo luật :-B
Cách gì với người phụ nữ phải đi làm? Đẩy cho ông bà à? Nhà em cũng 18 tháng mới đi trẻ, vợ em ở nhà trông. Nhưng mà em nhiều tiền. Chứ những người lao động, dân văn phòng sao làm được vậy? Chưa kể việc ở nhà lo cho con cũng ảnh hưởng tới nấc thang trong sự nghiệp nữa. Số buôn bán, kinh doanh tự do hay lấy chồng giàu chỉ là số ít.
Em k bảo nuôi con theo luật nhưng pháp luật chỉ cho người lao động nghỉ từng đó tháng để chăm con, và số đông sẽ phải đi làm sau đó.

Nhạc

Xe container
Cái tin phong toả tk sau khi ck rất đáng ngờ, ng bình thường cũng ko đến mức ngây ngô ngớ ngẩn vậy huống hồ là xxx vốn đc đào tạo và có kinh nghiệm về tâm lý tội phạm. Nếu đúng thì cả đội chuyên án xứng đáng bị loại khỏi ngành. Và kể cả là thật hay giả thì chi tiết làm mất uy tín ngành trầm trọng như vậy chắc chắn sẽ không được họ thừa nhận ra ngoài đâu.
Nhưng nếu ko phải họ báo thì có khi nào là gia đình nạn nhân báo ko. Phải có người báo tk mới bị khóa hoặc 1 ca nữa là nó nhập sai pass và bị khóa online. Giờ đọc báo chả biết đâu lần, nhưng e nghĩ con bé này chưa chết do tự tử đc đâu.

dhela

Xì hơi lốp
Cách gì với người phụ nữ phải đi làm? Đẩy cho ông bà à? Nhà em cũng 18 tháng mới đi trẻ, vợ em ở nhà trông. Nhưng mà em nhiều tiền. Chứ những người lao động, dân văn phòng sao làm được vậy? Chưa kể việc ở nhà lo cho con cũng ảnh hưởng tới nấc thang trong sự nghiệp nữa. Số buôn bán, kinh doanh tự do hay lấy chồng giàu chỉ là số ít.
Em k bảo nuôi con theo luật nhưng pháp luật chỉ cho người lao động nghỉ từng đó tháng để chăm con, và số đông sẽ phải đi làm sau đó.
Anh ăn nói tử tế như thế ngay từ đầu thì tôi đã ko phải mất một còm với anh.
Dù sao cũng cám ơn nhé ạ :-B

Ối Giời Ơi

Xe tăng
CA họ phải có bằng chứng chính xác thì mới dám công bỗ .
Theo suy đoán của e thì con này nó khả năng cao là tự tử ở đâu đó rồi , hiện nay Camera ở khắp nơi nếu có bất cứ động tĩnh gì CA truy ra phút mốt . Bình thường k thể lâu như này đc

4banhxequay

Xe điện
Nói chung trẻ chịu đi làm giúp việc thì thường phải khó khắn lắm mới đi làm, nên dễ là nợ nần. Mà nợ nần thì dễ làm liều lắm. Ca này làm cho cấc mợ các bà làm giúp việc trên cả nước thất nghiệp cả đống. Thực sự giờ nhiều người muốn đi làm giúp việc nhưng có ca này xong chả ai dám thuê. Chỉ gia đình con nhỏ mới sẵn sàng thuê giúp việc.
Sau vụ này các cụ ông, cụ bà dưới quê lại liên yujc có điện thoại triệu tập của con cháu rồi

2bplus

Xe buýt
Nhưng nếu ko phải họ báo thì có khi nào là gia đình nạn nhân báo ko. Phải có người báo tk mới bị khóa hoặc 1 ca nữa là nó nhập sai pass và bị khóa online. Giờ đọc báo chả biết đâu lần, nhưng e nghĩ con bé này chưa chết do tự tử đc đâu.
Ngươi thường chúng ta không thể yêu cầu NH phong toả tk nào đó của một người khác, chỉ có cq có thẩm quyền như xxx mới làm được việc này.
Nếu việc này đúng thì các vụ bắt cóc sau này còn ai dám báo xxx nữa. Cho nên tin này trước sau gì cũng sẽ thành tin fake :)