[Funland] Vụ chém này ở Thanh Hóa, sợ quá, đứt luôn bàn tay

nam9999

Xe hơi
Em lạy cụ. Chỉ nên làm vậy trong trường hợp cụ có vũ khí và xác định 1 chết 2 sống với nó.
Còn lại thì bỏ chạy là kế tốt nhất
Vụ này là ở trong nhà ra, khả năng là mâu thuẫn từ trước, chém để lấy số má
Thấy bảo là ae họ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Dài mà nó giơ lên chém như này thì ko sợ cụ ạ. Lúc nó giơ lên thì cụ phải nhanh chân áp sát, điểm huyệt vào cổ tay cho rơi đao xuống, đồng thời dùng chân quét chân trụ cho nó ngã sấp, bẻ quặt tay rồi nhờ người ngồi cạnh báo co nan là xong!
Chuẩn là không sợ là đúng rồi, biết sợ thì vong mạng luôn. =))
Bị tập kích bất ngờ, tay không tấc sắt đấu trường đao, cụ dám không chạy? =))

juve99

Xe cút kít
Nó không chém mà đâm như đâm thương thì khả năng xong rất cao đấy
Đâm thì con dao cái kéo rẻ tiền có khi còn nguy hiểm dễ mất mạng hơn là cái phóng lợn này chém thật lực cụ ah. Dân côn đồ có tý thâm niên thường chém để tránh án tử và nhanh ra tù. Đội côn đồ ở các bãi khai thác cát lậu, oánh nhau tranh địa bàn, hôm nào có kế hoạch đi oánh chém là các chú bảo nhau đi mài dao kiếm cho cùn bớt đi

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em lạy cụ. Chỉ nên làm vậy trong trường hợp cụ có vũ khí và xác định 1 chết 2 sống với nó.
Còn lại thì bỏ chạy là kế tốt nhất
Vụ này là ở trong nhà ra, khả năng là mâu thuẫn từ trước, chém để lấy số má
Nhát phủ đầu mất nguyên một bàn tay mà cụ kia còn ở đó mà áp sát.
Chắc chỉ hàng đại tướng mới có tinh thần thép như thế, chứ người thường mà nhanh chân bỏ chạy như thế là cũng đã có kinh nghiệm thực chiến rồi. Mất mẹ nó một bàn tay rồi, sức đâu mà bật nữa.

• Vodka
Reactions: Kuu

Gionam72

Xe lăn
Nhát phủ đầu mất nguyên một bàn tay mà cụ kia còn ở đó mà áp sát.
Chắc chỉ hàng đại tướng mới có tinh thần thép như thế, chứ người thường mà nhanh chân bỏ chạy như thế là cũng đã có kinh nghiệm thực chiến rồi. Mất mẹ nó một bàn tay rồi, sức đâu mà bật nữa.
Cụ ấy xem phim nhiều quá ấy mà.

Xe bọ xít

Xe container

Trục

Xe ba gác
Người OF
Không biết có phải cơ thể của cụ đó làm bằng sắt đá hay không mà cứ miêu tả võ thuật như phim chưởng. Nếu đã từng bị phát phủ đầu vào đúng vùng thái dương (bị tập kích bất ngờ), hoa mắt chóng mặt, định thần lại được thì đã bị nếm nguyên series nắm đấm (nếu thay nắm đấm bằng hàng lạnh thì coi như tiêu luôn), cơ hội bật lại gần như bằng không nếu không chạy thoát thân được, nếu không bị thương thì vừa chạy vừa oánh thì mới là thượng sách, mà chạy không phải oánh nữa mới là đại thượng sách. =))
Trường hợp mất hẳn một tay rồi thì tâm lý chiến đấu làm gì còn nữa mà chả té cho chóng, may ra thì còn cái mạng.
Cụ ấy xem phim nhiều quá ấy mà.

Dan du an

Xe cút kít
Chuẩn là không sợ là đúng rồi, biết sợ thì vong mạng luôn. =))
Bị tập kích bất ngờ, tay không tấc sắt đấu trường đao, cụ dám không chạy? =))
Các cụ đều sai về chiến thuật hết... Mình phải ôn tồn giải thích cảm hoá để đối phương buông đại đao bắt tay giảng hoà... Ai lại nhăm nhăm tấn công nó... Bảo nó cứ phang nhưng phang vào đồ của cửa hàng nhớ, anh không tấn công lại đâu....

Gionam72

Xe lăn
Không biết có phải cơ thể của cụ đó làm bằng sắt đá hay không mà cứ miêu tả võ thuật như phim chưởng. Nếu đã từng bị phát phủ đầu vào đúng vùng thái dương (bị tập kích bất ngờ), hoa mắt chóng mặt, định thần lại được thì đã bị nếm nguyên series nắm đấm, cơ hội bật lại gần như bằng không nếu không chạy thoát thân được, nếu không bị thương thì vừa chạy vừa oánh thì mới là thượng sách, mà chạy không phải oánh nữa mới là đại thượng sách. =))
Trường hợp mất hẳn một tay rồi thì tâm lý chiến đấu làm gì còn nữa mà chả té cho chóng, may ra thì còn cái mạng.
Em mà thấy thằng nào đô hơn em, người có tý mực nữa là em chạy rồi. Nó có đồ chơi nữa thì còn chạy sớm hơn. Bị bất ngờ thì cũng cố mà chạy.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Các cụ đều sai về chiến thuật hết... Mình phải ôn tồn giải thích cảm hoá để đối phương buông đại đao bắt tay giảng hoà... Ai lại nhăm nhăm tấn công nó... Bảo nó cứ phang nhưng phang vào đồ của cửa hàng nhớ, anh không tấn công lại đâu....
Khụ, chiến thuật này rất hay, sau khi cảm hóa xong đối phương thì người thành cái xác đầy máu. =))

Bemagauvn

Xe điện
Đâm thì con dao cái kéo rẻ tiền có khi còn nguy hiểm dễ mất mạng hơn là cái phóng lợn này chém thật lực cụ ah. Dân côn đồ có tý thâm niên thường chém để tránh án tử và nhanh ra tù. Đội côn đồ ở các bãi khai thác cát lậu, oánh nhau tranh địa bàn, hôm nào có kế hoạch đi oánh chém là các chú bảo nhau đi mài dao kiếm cho cùn bớt đi
Cụ nói đúng cả, nhưng câu cuối hơi khác chỗ em ngày xưa.
Doạ hoặc giảm thôi thì chém bằng sống dao. Tất tay thì quay lưỡi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em mà thấy thằng nào đô hơn em, người có tý mực nữa là em chạy rồi. Nó có đồ chơi nữa thì còn chạy sớm hơn. Bị bất ngờ thì cũng cố mà chạy.
Em cũng như cụ, tẩu vi thượng sách.
Chạy được thì chạy thẳng vào đồn luôn cho được việc, tài sản thì có các anh đi thu gom lại hộ, cứ báo các anh là còn cái này cái kia vẫn ở hiện trường, em sợ quá, vào thẳng đây luôn, không quay lại lấy được, nhờ các anh mang về hộ. =))

long.spc

Xe container
Bắt tay mà lỡ tay bắt phải cái tay bị đứt nó bảo khinh nó xong cho đăng xuất luôn đấy cụ

Trục

Xe ba gác
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nối tay được đấy các bác nhể?
Với người thường (tai nạn) thì khả năng nối thành công, nhưng case này thì chưa rõ, nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác chứ không chỉ riêng vấn đề y khoa cụ ạ.

gis123

Xe điện
Thằng bị chém thấy giơ chân lên chống trả là cũng gớm đấy, nhờ thế ko thành bị thịt và có cơ hội chạy thoát thân.

nam9999

Xe hơi
Tíc tóc em không chơi, phây búk em cũng không chơi, nên từ đăng xuất em nghĩ là xuất phát từ mạng xã hội.
Chắc từ voz ra cụ ạ. Trước đã có reset, giờ thêm đăng xuất khỏi server trái đất.