[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

VoCan

Xe điện
Đầu tiên, em và các cụ đều đồng tình đội xxx bị xử lý là chính xác!
Còn các cháu: đã bị xử phạt hành chính 6,5tr là cũng không oan.
Còn gia đình các cháu: không thấy nói bị xử lý ntn
Qua vụ việc này, nhiều cụ, đến lúc này vẫn bênh chằm chằm 2 cháu nó.
Thành viên of đa số là thông thái, đa số có ô tô lái trên đường và không ít lần gặp trẩu tre tạt đầu. Vì vậy, sâu chuỗi vấn đề của sự việc này thì thấy:
1. Chưa có giấy phép, điều khiển xe trên 100cc, đi ngược chiều, khi xxx ra lệnh dừng xe thì thông chốt, xxx đuổi gần nửa tiếng đồng hồ mới chịu dừng.
2. Hành trình đuổi bắt của xxx, dẫn đến hành vi đánh người vô nhân tính của xxx, có thể thấy, tại sao 4 xxx mất hết nhân tính, túm được là đánh như đánh giặc như thế?. Mấy con người (chứ không phải 1 người) mất hết tính người, đánh 2 thiếu niên như thế, thì đủ hiểu, 2 thiếu này trong quá trình thông chốt đã tạo ức chế cho xxx như thế nào! Rất tiếc ko ai cung cấp được bằng chứng trong hành trình đuổi bắt.
3. Lỗi của 2 thiếu niên này bị phạt hành chính mức 6,5tr thì đủ thấy lỗi cũng ko hề nhẹ, đấy là còn ko có hình ảnh quá trình đuổi bắt đã xảy ra những việc gì.
4. Khi xong việc (chưa lộ clip) trên mạng, thanh niên điều khiển xe) còn lên fb khoe chiến tích (và conan of xác minh các cháu là thành viên của Hội kín chuyên thông chốt xxx).
5. Khi gia đình xem được clip thì phản ứng con mình ngoan lắm, con mình ko có lỗi gì, gia đình cũng ko có lỗi gì, mà lỗi hoàn toàn do xxx.
Ps: nhận xét của người dân xã Vĩnh Châu về 2 cháu nó (xã 2 cháu sinh sống)

Ps mời các cụ vào Hội này để hiểu thêm về các cháu

Kết luận: các cháu ngoan lắm, chỉ là còn trẻ tuổi, chưa hiểu gì, nên mới nhỡ thông chốt. Ừ, rồi thời gian sẽ chứng minh cháu của các cụ ngoan ntn!
Oh, toàn các cháu hiền lành, ngoan ngoan, lễ phép nên sợ gặp xxx, đành phải lập hội báo chốt, tránh chốt thôi mà , cụ cứ vu oan các cháu nó.

hd-vt

Xe container
Sao em thấy hai cu con ăn mặc chỉnh tề, đeo balo như học sinh sv nhỉ. Hay ở m.Tây bọn đua xe, thông chốt ngoại dạng như vậy nhỉ. Chỗ em, bọn đấy nhìn như nghiện, cái mũ bh thì mỏng dính nhỏ như...lá đa.

Ở HN và SG em thấy nhiều tay chơi đi xe máy nghênh ngang, đầu không đội mũ bh, mặt ngửa lên giời. Nhìn từ xa đã nhận ra...hổ báo hehe.

caisua

Xe lăn
Oh, toàn các cháu hiền lành, ngoan ngoan, lễ phép nên sợ gặp xxx, đành phải lập hội báo chốt, tránh chốt thôi mà , cụ cứ vu oan các cháu nó.
Cụ bảo vu oan vu vạ là quá đúng, chúng nó muốn tránh chốt lại biến thành thông chốt. Người lớn đủ giấy tờ còn tránh nữa là trẻ con. Năm ngoái còn rộ lên vụ xxx thuê đầu gấu đập khi lằng nhằng, ko hiểu giờ còn trò này ko

Baltika 9

Xe tải
1 lỗi chỉ dc phạt 1 lần, hành chính thì thôi hình sự cụ ạ
Nhưng khi điều tra ra tới mức độ phải xử lý hình sự thì quyết định phạt hành chính kia có thể hủy được không hở cụ ???
Còn về sổ đỏ thì em thấy đã ký phát ra rồi, ra toà phán hủy sổ đấy !!!

VoCan

Xe điện
Cụ bảo vu oan vu vạ là quá đúng, chúng nó muốn tránh chốt lại biến thành thông chốt. Người lớn đủ giấy tờ còn tránh nữa là trẻ con. Năm ngoái còn rộ lên vụ xxx thuê đầu gấu đập khi lằng nhằng, ko hiểu giờ còn trò này ko
"Người lớn đủ giấy tờ" có làm việc gì xấu không mà phải tránh chốt vậy cụ .

Baltika 9

Xe tải
"Người lớn đủ giấy tờ" có làm việc gì xấu không mà phải tránh chốt vậy cụ .
Lỡ uống 1 tí ti cồn
Quên MBH
Chở 3 người lớn

Tuyền những cái lặt vặt chả đáng kể
Đấy là em nêu ví dụ vậy thôi :D

hd-vt

Xe container
Lỡ uống 1 tí ti cồn
Quên MBH
Chở 3 người lớn

Tuyền những cái lặt vặt chả đáng kể
Đấy là em nêu ví dụ vậy thôi :D
Cách đây 1năm, buổi trưa, nhậu xong, em chở có đủ 3 mục trên, mà nhiều tí, mấy mặt trời đỏ rực nữa. Giờ thấy mình...nỗi quạ hiccc.

Lytuongquan

Xe tải
Nhưng khi điều tra ra tới mức độ phải xử lý hình sự thì quyết định phạt hành chính kia có thể hủy được không hở cụ ???
Còn về sổ đỏ thì em thấy đã ký phát ra rồi, ra toà phán hủy sổ đấy !!!
Không huỷ nếu vi phạm HC thì vẫn phải phạt HC nhé.
Ô hay, thế ví dụ cách hết chức vụ trong đảng hoặc khai trừ khỏi đảng thì thôi bỏ qua truy tố hình sự khi đã có dấu hiệu về HS à, cụ nhỉ.
Cụ ý đang nhầm về vi phạm hành chính, tức là mỗi một vi phạm hành chính thì chỉ được phạt một lần thôi. Ví dụ đi xe không biển số gặp đội GT này đã xử lý rồi thì đội khác không xử lý nữa trừ khi tái phạm.
Em ví dụ như làm phân bón giả chẳng hạn, phát hiện thì bên ngành quản lý phân bón sẽ căn cứ mức độ để phạt hành chính, sau đó chuyển hồ sơ sang CA xử lý tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Baltika 9

Xe tải
Vụ anh Quyết em bị phạt tiền về hành vi thao túng chứng khoán. Khi anh của em bị khởi tố, UBCK mang tiền đến nhét tận tay anh ý.

Ngày 5/4, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước (UBCKNN) ban hành Quyết định số 188/QĐ-HB hủy bỏ Quyết định số 34/QĐ-XPVPHC ngày 18/01/2022 của UBCKNN về việc xử phạt vi phạm hành chính đối với ông Trịnh Văn Quyết (Sinh ngày 27/11/1975; Số CMND/CCCD: 026075000033; Quốc tịch: Việt Nam).

Lý do hủy bỏ Quyết định số 34/QĐ-XPVPHC ngày 18/01/2022: Ngày 29/3/2022, Cơ quan Cảnh sát điều tra - Bộ Công an đã ban hành Quyết định khởi tố vụ án hình sự, Quyết định khởi tố bị can, Lệnh bắt bị can để tạm giam đối với ông Trịnh Văn Quyết;
Ra quyết định sai thì thu hồi quyết định cùng giải quyết hậu quả thôi.
Dễ hiểu mà :D

gis123

Xe điện
3/4 ông tẩn thì chịu tội đã đành. Ông còn lại xứng đáng tuyên dương có tinh thần kiềm chế tốt mà cũng dính kỉ luật thì tội quá.

matizvan2009

Xe ba gác
3/4 ông tẩn thì chịu tội đã đành. Ông còn lại xứng đáng tuyên dương có tinh thần kiềm chế tốt mà cũng dính kỉ luật thì tội quá.
Bị xử vì có đồng đội ngu

Lytuongquan

Xe tải
Vụ anh Quyết em bị phạt tiền về hành vi thao túng chứng khoán. Khi anh của em bị khởi tố, UBCK mang tiền đến nhét tận tay anh ý.

Ngày 5/4, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước (UBCKNN) ban hành Quyết định số 188/QĐ-HB hủy bỏ Quyết định số 34/QĐ-XPVPHC ngày 18/01/2022 của UBCKNN về việc xử phạt vi phạm hành chính đối với ông Trịnh Văn Quyết (Sinh ngày 27/11/1975; Số CMND/CCCD: 026075000033; Quốc tịch: Việt Nam).

Lý do hủy bỏ Quyết định số 34/QĐ-XPVPHC ngày 18/01/2022: Ngày 29/3/2022, Cơ quan Cảnh sát điều tra - Bộ Công an đã ban hành Quyết định khởi tố vụ án hình sự, Quyết định khởi tố bị can, Lệnh bắt bị can để tạm giam đối với ông Trịnh Văn Quyết;
Đây là quyết định sai trái phải huỷ, ra quyết định sai trái này mục đính là gì chắc ai cũng rõ