[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

Nn_nf

Xe hơi
Phương pháp lý luận của các thành phần tuyên láo trong thớt đều có điểm chung: dùng cái sai của người khác để biến cái sai của mình thành đúng, giảm nhẹ cái sai của mình. Các cụ nên để ý và tránh ra, đừng mắc bẫy đạt KPI của chúng.

Linhcuuhoa

Xe tải
Phương pháp lý luận của các thành phần tuyên láo trong thớt đều có điểm chung: dùng cái sai của người khác để biến cái sai của mình thành đúng, giảm nhẹ cái sai của mình. Các cụ nên để ý và tránh ra, đừng mắc bẫy đạt KPI của chúng.
Phương pháp lý luận của các thành phần rân chủ trong thớt đều có điểm chung:công an nhất định sai và trẻ trâu nhất định đúng,trẻ trâu có sai thì do tuyên láo bốc phét.Các cụ nên để ý và tránh ra,đừng mắc bẫy đạt KPI của chúng ,hâhhaha

Linhcuuhoa

Xe tải
Tướng Xô đã lên án 4 t CA này, bảo đó là sai, là vi phạm pháp luật. Vậy mà sao vẫn lắm t vào đây bưng bít, chuyển hướng thế nhỉ?

chúng nó có nghĩ có ngày con nó, gia đình nó bị đánh như thế ko?
Vì 4 thằng công an này chắc chắn sai rồi và chả ai bênh cả
Những thằng bênh mấy thằng trẻ trâu có nghĩ có ngày con nó,gia đình nó bị mấy thằng ranh con lạng lách đánh võng nó táng vào ko,hâhhahaa

Shadow381

Xe điện
Bảo vệ thì chắc khó vì clip thê này khó bênh được. Trấn áp thì Ok nhưng nên tùy đối tượng. Trẻ em mà bị đối xử thế mất hình ảnh lắm. Mấy xxx thị xã này cũng hàng tép nên em nghĩ sau khi loại biên khả năng sẽ vướng lao lý. Nghĩ cũng thương, giờ 4 chú và cả 4 gia đình đều mất ăn mất ngủ. Các cụ dạy nóng giận mất khôn không bao giờ sai. 2 chú nhóc dù sao cũng còn tương lai phía trước chứ 4 xxx này thì sự nghiệp coi như đã chấm hết.
Nó được học hành bài bản, năm nào cũng huấn luyện mà nó còn đánh người như thế, bản chất côn đồ hung hãn nhìn qua clip ko thể phủ nhận được. Nên chẳng phải đen mà là ko trước thì sau thôi, ko bị cam này ghi được thì lúc khác sẽ bị ghi được. Ai cũng có con cái, giữa năm 2022 rồi mà còn những hành vi man rợ với người dưới 16 tuổi - là đối tượng được thế giới bảo vệ. Nhận định thế nào chỉ là qua miệng, hình ảnh rõ là 2 đứa trẻ ko hề phản ứng hay chống cự, thậm chí còn cúi đầu xin lỗi mà nó đánh chán 1 đứa, quay qua đứa vừa cúi đầu xin lỗi nó lại đánh tiếp. Không biết nó có con ko? Có con mà sao đánh kinh khủng thế? Hành vi này chỉ dùng từ chuẩn là mọi rợ, đồng đội nó cũng xấu hổ với nó, họ hàng nó cũng xấu hổ. Em ko thể tin được giữa thời bây giờ còn có loại người này.

Daothanhtung

Xe tải
Chửi bới vài câu lúc nóng giận mà đã hạ cấp, ra khỏi ngành, giờ vào tù, cuộc đời xuống dốc ko phanh. còn đây là động tay chân dã man với 2 đứa trẻ con ko có sức kháng cự. liệu có kịch bản tương tự cho mấy xxx này?

Mzc

Xe điện
Em thì nghĩ rằng cả 4 chú bay màu khỏi ngành. có dính án hay không thì còn do ông bà tổ tiên phù hộ.
Em cũng ủng hộ cho ra khỏi ngành. Vì ai cũng hiểu trên thực tế conan đang làm những gì.

comiki

Xe lăn
Em ko mong cuộc đời họ sẽ xuống dốc ko phanh, mà hy vọng là bài học cho các bên để sau này hành xử tử tế và cẩn trọng hơn.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nó được học hành bài bản, năm nào cũng huấn luyện mà nó còn đánh người như thế, bản chất côn đồ hung hãn nhìn qua clip ko thể phủ nhận được. Nên chẳng phải đen mà là ko trước thì sau thôi, ko bị cam này ghi được thì lúc khác sẽ bị ghi được. Ai cũng có con cái, giữa năm 2022 rồi mà còn những hành vi man rợ với người dưới 16 tuổi - là đối tượng được thế giới bảo vệ. Nhận định thế nào chỉ là qua miệng, hình ảnh rõ là 2 đứa trẻ ko hề phản ứng hay chống cự, thậm chí còn cúi đầu xin lỗi mà nó đánh chán 1 đứa, quay qua đứa vừa cúi đầu xin lỗi nó lại đánh tiếp. Không biết nó có con ko? Có con mà sao đánh kinh khủng thế? Hành vi này chỉ dùng từ chuẩn là mọi rợ, đồng đội nó cũng xấu hổ với nó, họ hàng nó cũng xấu hổ. Em ko thể tin được giữa thời bây giờ còn có loại người này.
Cũng khó nói cụ ạ, vì con người - em nói số đông - đều có phần con và phần người. Bất cứ ai cũng có thể mất kiểm soát - và cụ thấy đấy khi nóng giận hay mất kiểm soát nó tệ như thế nào rồi đấy.

Bên Mỹ các anh cảnh sát anh ấy oánh người cũng ko hiếm đâu, nhất là mấy chú da đen rất hay bị ăn đòn.

Em nhớ có vụ bên Mỹ có đứa trẻ 15 - 16 tuổi cũng bị bắn vì nó cầm dao, có vụ người tàn tật ngồi xe lăn cũng bị bắn từ phía sau vì ko dừng theo hiệu lệnh cảnh sát

Ý em là đâu cũng có tốt và xấu. Văn minh như nước Mỹ nhưng trẻ con hư cũng phải dạy dỗ. Nhưng phương pháp dậy phải như thế nào mới hiệu quả. Trong nhà có đứa con 15, 16 tuổi mà ông bố đánh nó như thế này em đảm bảo cũng bị ra tòa về tội bạo hành. Nhưng đấy là một nhẽ, nhẽ nữa là làm thế thì giáo dục đi về đâu, giờ đánh nó thì nó hận người đánh chứ răn dạy được cái gì. Sorry các cụ em làm về giáo dục nên lan man tý, với em bạo lực với thanh thiếu niên là điều đại kỵ.

quochiep

Xe tăng
Cũng khó nói cụ ạ, vì con người - em nói số đông - đều có phần con và phần người. Bất cứ ai cũng có thể mất kiểm soát - và cụ thấy đấy khi nóng giận hay mất kiểm soát nó tệ như thế nào rồi đấy.

Bên Mỹ các anh cảnh sát anh ấy oánh người cũng ko hiếm đâu, nhất là mấy chú da đen rất hay bị ăn đòn.

Em nhớ có vụ bên Mỹ có đứa trẻ 15 - 16 tuổi cũng bị bắn vì nó cầm dao, có vụ người tàn tật ngồi xe lăn cũng bị bắn từ phía sau vì ko dừng theo hiệu lệnh cảnh sát

Ý em là đâu cũng có tốt và xấu. Văn minh như nước Mỹ nhưng trẻ con hư cũng phải dạy dỗ. Nhưng phương pháp dậy phải như thế nào mới hiệu quả. Trong nhà có đứa con 15, 16 tuổi mà ông bố đánh nó như thế này em đảm bảo cũng bị ra tòa về tội bạo hành. Nhưng đấy là một nhẽ, nhẽ nữa là làm thế thì giáo dục đi về đâu, giờ đánh nó thì nó hận người đánh chứ răn dạy được cái gì. Sorry các cụ em làm về giáo dục nên lan man tý, với em bạo lực với thanh thiếu niên là điều đại kỵ.
Em cũng thấy bảo là 2 thằng nhóc lớp 9 đi xe 150cc rồi lại thấy mấy xxx kia phải đuổi bắt thì cũng hiểu là 2 thằng nhóc kia thông chốt rồi ! Mà đã thông chốt thì chắc chắn là nó phải vít ga tăng tốc , có lẽ xuýt tông vào mấy thằng xxx nên bọn nó mới tăng xông lên đuổi theo cho ăn đòn ! Kiểu máu dồn lên não rồi chứ nếu bình thường bọn xxx nó đưa về đồn rồi dùng “ nghiệp vụ “ thì ai biết đấy là đâu ! Vụ này mấy thằng xxx chắc chắn sai và bị sử lý nhưng nói như mấy thằng nhóc kia làm như chỉ là nạn nhân ngoan hiền bị ăn đòn oan thì phải xem lại !

quochiep

Xe tăng
Cave nên coi là một nghề, ko trực tiếp làm nguy hiểm đến ai. Ko so sánh với bọn trẩu đc.
Còn bọn trẩu, em vẫn ủng hộ XXX làm nghiêm, chỉ trách là mấy XXX xử lý quá kém, đáng nhẽ ra đưa về đồn hỏi ko nghe thấy hiệu lệnh hay sao mà không dừng xe, rồi dùng dép tông giúp các cháu thông màng nhĩ, thì chẳng ai nói gì.
Ở đây cần nên án cả bố, mẹ khi con chưa có giấy phép mà vẫn cho nó ngồi lên Exciter 150 để đánh võng ở đường, hôm nay bị táng một trận, cộng đồng mạng, bố mẹ đứng ra bênh. Ngày mai, không cẩn thận sẽ có mạng người oan gia nằm dưới bánh xe của chúng nó.
Các cụ ấy bức xúc với xxx nên nhân vụ này làm rùm beng thế thôi ! Chứ khi các cụ ấy nhìn thấy mấy thằng trẻ trâu vác giáo mác cưỡi xe lạng lách đánh võng lúc ấy lại chả mong có xxx cho bọn đấy đi trại ! Đánh như đòn thù của mấy tay xxx này rõ ràng là sai , thậm chí có thể khởi tố tội hành hung trẻ vị thành niên nhưng em ủng hộ xxx làm mạnh tay đưa mấy thành phần trẻ trâu đua xe và vác hung khí đi đường tịch thu xe , phạt nặng và cho đi trại !

VoCan

Xe điện
Vụ này xxx nhẹ nhất thì cũng ra khỏi ngành , nặng thì khởi tố. Nhưng theo lời khai mà chạy chốt 10km , " chỉ bế người đi đường và ổ gà" chứ không đánh võng thì cũng chất đấy. Không phải ai cũng đủ khả năng chạy chốt tận 10km đâu. Em vẫn kết luận 2 bên thối như nhau.
P/s: Em sửa để rút lại câu nói xxx thối hơn. Tưởng tưởng pha chạy chốt 10km em lại thấy ghê răng.

Chỉnh sửa cuối:

ca_kiem

Xe container
Sai ở bên xxx ko giữ được cái đầu lạnh. Sai ở 2 thằng trẻ trâu chưa đủ tuổi, chạy bạt mạng, đánh võng, tạt đầu xe xxx. Sai ở phụ huynh của bọn trẻ trâu khi thấy dư luận lại cào mặt ăn vạ mà bỏ quên sự dạy dỗ của mình từ trước. Thiếu sót ở Pháp luật, lẽ ra những thằng tạt đầu vào lực lượng chức năng nên sử dụng vũ trang ngay từ đầu để trấn áp. Dư luận thì sẽ có người ủng hộ cả những cái sai này. Khó ghê 🥲
Đối với cụ cái sai xxx ko giữ đc cái đầu lạnh ( sao nhẹ thế )
Đối với tôi qua hành động trên là vô nhân tính
Các anh được ăn học, được thấm nhuần tư tương chính trị nhưng cố tình vi phạm chứ không giống như bọn trẻ. Biết mà cố tình vi phạm tội năng hơn. Tôi cuộc với cụ vài chú này ko chỉ ra khỏi nghành đâu mà phải bị truy tố nữa đấy… còn nếu chỉ tội ko giữ đc cái đầu lạnh thì.. rút kinh nghiệm thôi

VoCan

Xe điện
Các anh được ăn học, được thấm nhuần tư tương chính trị nhưng cố tình vi phạm chứ không giống như bọn trẻ. Biết mà cố tình vi phạm tội năng hơn. Tôi cuộc với cụ vài chú này ko chỉ ra khỏi nghành đâu mà phải bị truy tố nữa đấy… còn nếu chỉ tội ko giữ đc cái đầu lạnh thì.. rút kinh nghiệm thôi
Nói không phải chứ, em mà nhìn thấy cảnh thông chốt thì cũng thầm nghĩ xxx bắt được nên táng chúng nó một trận cho chừa đê. Đấy là em nghĩ vậy chứ cũng không ủng hộ xxx táng. Xem ra về mặt tư tưởng em cũng dã man. Nhưng cụ có nghĩ vậy không, hay thấy mấy bọn choai choai thông chốt thì coi đó là bình thường.

Pigwalk

Xe container
Ko là trẻ em nhưng chắc chắn chưa trưởng thành.
P
Xxx ra hiệu dừng mà chạy thì ko là chống thì là gì.
Bắn thì bảo quá, Thanh hóa quăng lưới thì bảo thế này thế kia, thế làm cách nào để vừa ý.
Xã hội yên bình kiểu gì mà từ việc nhỏ là chấp hành luật giao thông cũng ko làm đc. Không thiếu gia đình tự dưng tan nát từ hành vi vi phạm rất nhỏ là vượt đèn đỏ của người khác rồi.
Hành vi ko chấp hiệu lệnh của xxx là sai, tuy nhiên hành vi này đã có chế tài PL xử lý rồi sao phải đuổi đánh như quân thù thế. Các cháu nó sai, bỏ chạy thì đã có phạt nguội rồi, đuổi đã sai rồi, còn đánh như muốn giết người thế. 4 ông xxx được đào tạo bài bản thế mà xông vào đánh 2 thiếu niên ko có dấu hiệu phản kháng gì. Vụ này CQ ko làm nghiêm thì cái gọi là NHÂN QUYỀN còn xa vời lắm.

ca_kiem

Xe container
Nói không phải chứ, em mà nhìn thấy cảnh thông chốt thì cũng thầm nghĩ xxx bắt được nên táng chúng nó một trận cho chừa đê. Đấy là em nghĩ vậy chứ cũng không ủng hộ xxx táng. Xem ra về mặt tư tưởng em cũng dã man. Nhưng cụ có nghĩ vậy không, hay thấy mấy bọn choai choai thông chốt thì coi đó là bình thường.
Em đọc trên này chưa thấy 1 comment nào bênh hành vi vi phạm luật giao thông cả, gia đình đứa trẻ đã nộp phạt đầy đủ ( có biên bản ) và ko ai kêu đắt hay rẻ. Còn nếu thống nhất cứ vi phạm giao thông bắt đc đấm 1 trận thì nên sửa lại luật rồi thông qua Quốc Hội.
Lúc nào cũng kêu thượng tôn pháp luật thì sao không đưa vào luật đi

VoCan

Xe điện
Em đọc trên này chưa thấy 1 comment nào bênh hành vi vi phạm luật giao thông cả, gia đình đứa trẻ đã nộp phạt đầy đủ ( có biên bản ) và ko ai kêu đắt hay rẻ. Còn nếu thống nhất cứ vi phạm giao thông bắt đc đấm 1 trận thì nên sửa lại luật rồi thông qua Quốc Hội.
Lúc nào cũng kêu thượng tôn pháp luật thì sao không đưa vào luật đi
Cụ đọc còm em có câu nào bênh xxx không. Em chỉ nói hành vi thông chốt thì cũng thối như hành vi của xxx thôi.
P/s: trong tất cả các cụ ở đây , có cụ nào có gan chạy chốt 10km trên đường không.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Cave nên coi là một nghề, ko trực tiếp làm nguy hiểm đến ai. Ko so sánh với bọn trẩu đc.
Còn bọn trẩu, em vẫn ủng hộ XXX làm nghiêm, chỉ trách là mấy XXX xử lý quá kém, đáng nhẽ ra đưa về đồn hỏi ko nghe thấy hiệu lệnh hay sao mà không dừng xe, rồi dùng dép tông giúp các cháu thông màng nhĩ, thì chẳng ai nói gì.
Ở đây cần nên án cả bố, mẹ khi con chưa có giấy phép mà vẫn cho nó ngồi lên Exciter 150 để đánh võng ở đường, hôm nay bị táng một trận, cộng đồng mạng, bố mẹ đứng ra bênh. Ngày mai, không cẩn thận sẽ có mạng người oan gia nằm dưới bánh xe của chúng nó.
Phương pháp lý luận của các thành phần rân chủ trong thớt đều có điểm chung:công an nhất định sai và trẻ trâu nhất định đúng,trẻ trâu có sai thì do tuyên láo bốc phét.Các cụ nên để ý và tránh ra,đừng mắc bẫy đạt KPI của chúng ,hâhhaha
Em ủng hộ Nga đây mà cũng không thể ngửi được hành động của 4 đồng chí.
Vô pháp vô thiên bố thiên hạ.

danghoang1988

Xe tải
Thời nào chứ thời này, cụ yên tâm, đầu ko lạnh là dễ bay đầu lắm 😑

mrdaubac

Xe điện
Em ko mong cuộc đời họ sẽ xuống dốc ko phanh, mà hy vọng là bài học cho các bên để sau này hành xử tử tế và cẩn trọng hơn.
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, trông mong gì nữa ở những con người đó...