[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

VoCan

Xe điện
Đối với cụ cái sai xxx ko giữ đc cái đầu lạnh ( sao nhẹ thế )
Đối với tôi qua hành động trên là vô nhân tính
Các anh được ăn học, được thấm nhuần tư tương chính trị nhưng cố tình vi phạm chứ không giống như bọn trẻ. Biết mà cố tình vi phạm tội năng hơn. Tôi cuộc với cụ vài chú này ko chỉ ra khỏi nghành đâu mà phải bị truy tố nữa đấy… còn nếu chỉ tội ko giữ đc cái đầu lạnh thì.. rút kinh nghiệm thôi
Nói không phải chứ, em mà nhìn thấy cảnh thông chốt thì cũng thầm nghĩ xxx bắt được nên táng chúng nó một trận cho chừa đê. Đấy là em nghĩ vậy chứ cũng không ủng hộ xxx táng. Xem ra về mặt tư tưởng em cũng dã man. Nhưng cụ có nghĩ vậy không, hay thấy mấy bọn choai choai thông chốt thì coi đó là bình thường.

Pigwalk

Xe container
Ko là trẻ em nhưng chắc chắn chưa trưởng thành.
P
Xxx ra hiệu dừng mà chạy thì ko là chống thì là gì.
Bắn thì bảo quá, Thanh hóa quăng lưới thì bảo thế này thế kia, thế làm cách nào để vừa ý.
Xã hội yên bình kiểu gì mà từ việc nhỏ là chấp hành luật giao thông cũng ko làm đc. Không thiếu gia đình tự dưng tan nát từ hành vi vi phạm rất nhỏ là vượt đèn đỏ của người khác rồi.
Hành vi ko chấp hiệu lệnh của xxx là sai, tuy nhiên hành vi này đã có chế tài PL xử lý rồi sao phải đuổi đánh như quân thù thế. Các cháu nó sai, bỏ chạy thì đã có phạt nguội rồi, đuổi đã sai rồi, còn đánh như muốn giết người thế. 4 ông xxx được đào tạo bài bản thế mà xông vào đánh 2 thiếu niên ko có dấu hiệu phản kháng gì. Vụ này CQ ko làm nghiêm thì cái gọi là NHÂN QUYỀN còn xa vời lắm.

ca_kiem

Xe container
Nói không phải chứ, em mà nhìn thấy cảnh thông chốt thì cũng thầm nghĩ xxx bắt được nên táng chúng nó một trận cho chừa đê. Đấy là em nghĩ vậy chứ cũng không ủng hộ xxx táng. Xem ra về mặt tư tưởng em cũng dã man. Nhưng cụ có nghĩ vậy không, hay thấy mấy bọn choai choai thông chốt thì coi đó là bình thường.
Em đọc trên này chưa thấy 1 comment nào bênh hành vi vi phạm luật giao thông cả, gia đình đứa trẻ đã nộp phạt đầy đủ ( có biên bản ) và ko ai kêu đắt hay rẻ. Còn nếu thống nhất cứ vi phạm giao thông bắt đc đấm 1 trận thì nên sửa lại luật rồi thông qua Quốc Hội.
Lúc nào cũng kêu thượng tôn pháp luật thì sao không đưa vào luật đi

VoCan

Xe điện
Em đọc trên này chưa thấy 1 comment nào bênh hành vi vi phạm luật giao thông cả, gia đình đứa trẻ đã nộp phạt đầy đủ ( có biên bản ) và ko ai kêu đắt hay rẻ. Còn nếu thống nhất cứ vi phạm giao thông bắt đc đấm 1 trận thì nên sửa lại luật rồi thông qua Quốc Hội.
Lúc nào cũng kêu thượng tôn pháp luật thì sao không đưa vào luật đi
Cụ đọc còm em có câu nào bênh xxx không. Em chỉ nói hành vi thông chốt thì cũng thối như hành vi của xxx thôi.
P/s: trong tất cả các cụ ở đây , có cụ nào có gan chạy chốt 10km trên đường không.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Cave nên coi là một nghề, ko trực tiếp làm nguy hiểm đến ai. Ko so sánh với bọn trẩu đc.
Còn bọn trẩu, em vẫn ủng hộ XXX làm nghiêm, chỉ trách là mấy XXX xử lý quá kém, đáng nhẽ ra đưa về đồn hỏi ko nghe thấy hiệu lệnh hay sao mà không dừng xe, rồi dùng dép tông giúp các cháu thông màng nhĩ, thì chẳng ai nói gì.
Ở đây cần nên án cả bố, mẹ khi con chưa có giấy phép mà vẫn cho nó ngồi lên Exciter 150 để đánh võng ở đường, hôm nay bị táng một trận, cộng đồng mạng, bố mẹ đứng ra bênh. Ngày mai, không cẩn thận sẽ có mạng người oan gia nằm dưới bánh xe của chúng nó.
Phương pháp lý luận của các thành phần rân chủ trong thớt đều có điểm chung:công an nhất định sai và trẻ trâu nhất định đúng,trẻ trâu có sai thì do tuyên láo bốc phét.Các cụ nên để ý và tránh ra,đừng mắc bẫy đạt KPI của chúng ,hâhhaha
Em ủng hộ Nga đây mà cũng không thể ngửi được hành động của 4 đồng chí.
Vô pháp vô thiên bố thiên hạ.

danghoang1988

Xe hơi
Đối với cụ cái sai xxx ko giữ đc cái đầu lạnh ( sao nhẹ thế )
Đối với tôi qua hành động trên là vô nhân tính
Các anh được ăn học, được thấm nhuần tư tương chính trị nhưng cố tình vi phạm chứ không giống như bọn trẻ. Biết mà cố tình vi phạm tội năng hơn. Tôi cuộc với cụ vài chú này ko chỉ ra khỏi nghành đâu mà phải bị truy tố nữa đấy… còn nếu chỉ tội ko giữ đc cái đầu lạnh thì.. rút kinh nghiệm thôi
Thời nào chứ thời này, cụ yên tâm, đầu ko lạnh là dễ bay đầu lắm 😑

mrdaubac

Xe điện
Em ko mong cuộc đời họ sẽ xuống dốc ko phanh, mà hy vọng là bài học cho các bên để sau này hành xử tử tế và cẩn trọng hơn.
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, trông mong gì nữa ở những con người đó...

kaku223223

Xe tăng
Bảo sao khi làm cái tượng Xxx ở trên Hồ Gươm thì dân phải đối quyết liệt, chửi như gì.
phải nặn bằng it mới vừa lòng :)

VoCan

Xe điện
Nếu xxx cũng 16 tuổi thì thối như nhau. Còn làm nghề Đ viên r. Gia đình r thì gọi là Đê tiện cụ ạ
Em nhắc lại là em đếch bênh xxx, nhưng trong thâm tâm thì em cũng muốn thằng chọi con dám chạy xxx 10km nên ăn đập 1 trận. Chứ phạt hành chính bọn này thật sự không ăn thua. Cụ xem lại lời khai của cháu nó đi "Biết là chạy không thoát, nên em có ý định xuống xin lỗi các chú" có ý nào là biết lỗi không , là biết nguy hiểm cho những người đi đường khác không. 16 tuổi đối với các cụ là nhỏ , nhưng hành vi chạy xxx thì có thể gây ra hậu quả không hề nhỏ đâu. Các cụ chửi xxx , đúng rất đúng. Nhưng đừng vì nó nhỏ nên coi việc thông chốt là bình thường.
Đây , các cụ cũng giống như bà mẹ , muốn xử xxx nghiêm minh. Mong muốn hoàn toàn đúng. Nhưng em không thấy câu nào nói về hành vi của con trai mình là nguy hiểm , là giáo dục lại để biết hành vi đó là sai cả.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bọn trẻ con nó sai là sai với luật giao thông đường bộ, kể cả nó bỏ chạy 50km bắt được thì có chế tài của luật GTĐB (nhiều trường hợp người ta ko dám đười vì sợ gây tai nạn cho người khác). Nó vi phạm không có nghĩa anh được đánh nó, cứ có thói quen vô pháp thế bảo sao nhân dân họ quý, nhìn thằng áo xanh côn đồ thế kia không bị đi trại hơi phí.

dattuyet_sghn

Xe điện

Em nhắc lại là em đếch bênh xxx, nhưng trong thâm tâm thì em cũng muốn thằng chọi con dám chạy xxx 10km nên ăn đập 1 trận. Chứ phạt hành chính bọn này thật sự không ăn thua. Cụ xem lại lời khai của cháu nó đi "Biết là chạy không thoát, nên em có ý định xuống xin lỗi các chú" có ý nào là biết lỗi không , là biết nguy hiểm cho những người đi đường khác không. 16 tuổi đối với các cụ là nhỏ , nhưng hành vi chạy xxx thì có thể gây ra hậu quả không hề nhỏ đâu. Các cụ chửi xxx , đúng rất đúng. Nhưng đừng vì nó nhỏ nên coi việc thông chốt là bình thường.
Đây , các cụ cũng giống như bà mẹ , muốn xử xxx nghiêm minh. Mong muốn hoàn toàn đúng. Nhưng em không thấy câu nào nói về hành vi của con trai mình là nguy hiểm , là giáo dục lại để biết hành vi đó là sai cả.
Giao xe máy cho người ko đủ điều kiện tham gia giao thông đã là cái sai đầu tiên rồi (và rất rất nhiều gia đình như thế). Bọn oắt con chưa đủ tuổi, ko bằng lái phóng bạt mạng trên đường thì nhiều lắm.

Mesocsic

Xe điện
Việc thông chốt phổ biến thì quản lý nhà nước tăng nặng hình phạt lên - thu xe đi tù đều OK. Mà bảo 2 bên xấu như nhau thì e là ko hợp lý. Các cháu có vi phạm là rõ. Mà gây nguy hiểm tới đâu toàn suy đoán. Còn video mấy ông đấm đá học sinh trong góc thì thật sự ko bênh nổi. Để làm đẹp hình ảnh các anh tốt khác thì nên xử tội hình sự, đi tù với tình tiết tăng nặng là tốt cụ ạ.

TamchieumoI

Xe buýt
Theo 1 nguồn đáng tin cậy trong quá trình truy đuổi 2 cháu liên tục ép xe và dùng chân đạp vào xe 2 đc cảnh sát, bản thân 2 cháu ở trường cũng là học sinh cá biệt thường xuyên gây gổ quậy phá , nhân dịp này gia đình cũng đã viết tâm thư đề nghị xin được cơ quan chức năng xử lý nghiêm hành vi của 2 cháu với mong muốn giúp 2 cháu trưởng thành vs trở thành người có ích cho Xh.
Cụ troll không đúng hoàn cảnh hay sao mà ăn vang ngập đầu thế?

Tom80

Xe buýt
Cụ muốn xem thực tế thì cứ lên YT có rất nhiều clip thực tế cop Mẽo rượt phạm. Phạm nó lái xe luồn lách cả mấy tiếng đồng hồ. Đâm cả đống xe thường lẫn xe cảnh rồi còn uy hiếp dân thường để đổi xe các kiểu.
Mà đến khi bị xxx quây cho ko chạy đc nữa, nó đi ra giơ tay đầu hàng rồi nằm sấp xuống. Thì xxx đến cũng chỉ ghì gối vào lưng rồi còng tay thôi.
Đấy, đến xxx Mẽo súng bắn bòm bòm mà với tội phạm đã đầu hàng nó cũng chỉ còng lại như vậy. Nói j mấy thằng xxx Sóc Trăng này.
Bắn luôn thì quá đáng.
Nhưng hành vi của 2 chá
P
Hành vi ko chấp hiệu lệnh của xxx là sai, tuy nhiên hành vi này đã có chế tài PL xử lý rồi sao phải đuổi đánh như quân thù thế. Các cháu nó sai, bỏ chạy thì đã có phạt nguội rồi, đuổi đã sai rồi, còn đánh như muốn giết người thế. 4 ông xxx được đào tạo bài bản thế mà xông vào đánh 2 thiếu niên ko có dấu hiệu phản kháng gì. Vụ này CQ ko làm nghiêm thì cái gọi là NHÂN QUYỀN còn xa vời lắm.
Gặp phải TH chạy xxx ntn mà va vào cụ, có ngồi đấy mà Nhân với Quyền

TamchieumoI

Xe buýt
Các cụ ấy bức xúc với xxx nên nhân vụ này làm rùm beng thế thôi ! Chứ khi các cụ ấy nhìn thấy mấy thằng trẻ trâu vác giáo mác cưỡi xe lạng lách đánh võng lúc ấy lại chả mong có xxx cho bọn đấy đi trại ! Đánh như đòn thù của mấy tay xxx này rõ ràng là sai , thậm chí có thể khởi tố tội hành hung trẻ vị thành niên nhưng em ủng hộ xxx làm mạnh tay đưa mấy thành phần trẻ trâu đua xe và vác hung khí đi đường tịch thu xe , phạt nặng và cho đi trại !
Bọn vác tuýp với phóng lợn phi cả đàn thì bốn anh ngành này chắc không dám dừng khi chưa được đội khiên giáp súng ống đầy mình hỗ trợ đâu cụ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo Trung tướng Tô Ân Xô, hành vi trên của một số cán bộ công an thị xã Vĩnh Châu "có biểu hiện vi phạm pháp luật".

“Hiện, tinh thần em còn hoảng loạn. Em đang bị đau ở đầu, mặt, cổ, vai, lưng”, thiếu niên Đ. nói và cho biết, đã đóng hơn 6,3 triệu tiền phạt lỗi vi phạm giao thông.

4 chú đi xa thật vụ này rồi.

Kiên Khùng

Xe điện
Dân mình máu me cờ bạc ăn thua, thích cảm giác mạnh xốc nổi bất chấp hậu quả. Lấy độc trị độc, nhân dịp này tôi đề nghị mở hẳn đường đua xe máy "chạy chết bỏ-không lắp phanh" trong khu vực an toàn (cách ly khỏi người đi đường). Các cá nhân muốn đua xe trong đấu trường sinh tử này phải ký xác nhận không đòi bồi thường nhân mạng. Phải có giấy tờ chứng minh thần kinh bình thường. Phải có xác nhận không mắc nợ ngân hàng hoặc vay nặng lãi. Phải đủ 18 tuổi. Phải có đủ bằng lái. Không có tiền án tiền sự để chứng tỏ không vì động cơ cá nhân mà đua xe trả thù đời.
Trường hợp phụ huynh hoặc người giám hộ của thiếu niên mua xe trên 100 phân khối cho con đi khi chưa đủ tuổi thi lấy bằng lái thì phạt sung công xe và số tiền bằng 10 lần giá trị xe cùng loại mua mới, sung vào quỹ chống đua xe trái phép trên đường phố. Quỹ này dùng 10% để bồi dưỡng lực lượng giải quyết hậu quả, một phần hỗ trợ những ai bị thiệt hại do các hành vi đua xe trái phép. Phần còn lại sung công.
Phạt bổ sung phụ huynh hoặc người giám hộ và thiếu niên phải tham gia 24/24 trực hỗ trợ cảnh sát giao thông xử lý các vụ đua xe, trực hỗ trợ phòng cấp cứu bệnh viện đa khoa tuyến đầu 1 năm.
Còn lại trên đường phố nếu chống hiệu lệnh buộc dừng của cảnh sát, cho phép cảnh sát thực hiện biện pháp cần thiết, có thể bắn cảnh cáo đến bắn ngăn chặn hành vi "chống hiệu lệnh", viện dẫn "tình huống khẩn cấp đe dọa tính mạng người đi đường khác".
Thế, xong tha hồ đua nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Đè nghị chuyển 4 đồng chí ra thủ đô lập công chuộc tội, lập 4 đội 414 do 4 đồng chí này làm tổ trưởng chuyên đi trấn áp các nhóm thanh niên cầm phóng nhợn đi giao chiến như phim Tung Của ngoài đường. Áp chế được 10 vu tặng bằng khen rồi khôi phục chức vụ về lại đơn vị cũ.Đánh đấm có nghề thế kia ra ngoài này trấn áp tội phạm là chuẩn bài luôn
Mấy chú này múa may thế thôi. Gặp đội hổ báo thì trym tụt mịa nó vào trong.

Linhcuuhoa

Xe tải
Giờ mới thấy nhiều còm ghét và cay cú công an tới mức lú lẫn,chỉ cần chửi trẻ trâu là bay vào vang và gắn luôn cho việc bênh công an,haizzz,nghĩ cũng chán cho suy nghĩ của một bộ phận,nhưng thôi kệ,rồi còm này cũng sắp đống vâng đây

Chỉnh sửa cuối: