[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

cái dì cũng to

Tháo bánh
trên of luật sưa như lá mùa thu. e hỏi các anh CA đánh 2 cháu như rứa thì đã hình sự chưa ạ . hóng các Cụ trả nhời :)

lạc lối

Xe điện
Ở nhà em thích vang vì vị thơm, đậm chát vị trái cây tươi.
Trong of thì hơi không thích lắm (tính thích lịnh hehe), cay nhất là bị vang mà ngạo nghễ ứ thèm giải thích. Em luôn luôn lắng nghe tuy nâu nâu mới hiểu hicccc.
Nik bác quen nhể , hay chúng mình quen nhau từ nik trước nhể

TranCB

Xe tăng
Ừ,
đội có 5 ông
4 ông đuổi theo đánh - bị kỷ luật là đúng
Còn ông cùng đội, lúc đánh có ở đấy đâu, mà cũng bị kỷ luật theo.
Trách nhiệm người đứng đầu không bảo được cấp dưới nên cũng bị xử lý. Thế là nghiêm khắc rồi

zaiwaz123

Xe điện
trên of luật sưa như lá mùa thu. e hỏi các anh CA đánh 2 cháu như rứa thì đã hình sự chưa ạ . hóng các Cụ trả nhời :)
LS trên này chỉ làm công chứng mua bán xe thôi nhé , yêu cầu của cụ là quá tầm rồi ...!

Notimetodie

Xe hơi
Cụ hỏi thế bố ai trả lời được, vì nó thiếu thông tin cơ bản là: 2 ông trẩu kia có bị thương tích không.

Không phải cứ đánh là có thương tích nhé, bầm dập tí không tính ra được % nào hết đâu. Mà nó đội mũ bảo hiểm trong suốt quá trình bị đánh nên rất khó có tác động gì vào đầu có thần kinh gì đâu. Nên khoogn thấy báo nào đăng về thương tích.

Có bị thương tích thì cũng phải 31% trở lên nhé, khó nhỉ:

Điều 137. Tội gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác trong khi thi hành công vụ
1. Người nào trong khi thi hành công vụ dùng vũ lực ngoài những trường hợp pháp luật cho phép gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31% đến 60%, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc bị phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trách nhiệm người đứng đầu không bảo được cấp dưới nên cũng bị xử lý. Thế là nghiêm khắc rồi
Có mặt ở đấy lúc bọn kia oánh đâu mà bảo được với bảo không. Biết đâu mà ngăn.

Tất nhiên trách nhiệm người đứng đầu, nhưng cũng cần sòng phẳng chứ.

TranCB

Xe tăng
Đòn thù thì dễ thôi, 1 đơn tố giác về tội trốn thuế là xong. DN nào mà chẳng trốn thuế.

Em nói rồi, mục đích xử không phải là để trả thù hộ cho 3 ông bị đuổi việc, mà để răn đe người khác suy nghĩ kỹ trước khi tung clip lên mạng.
Làm gì có chuyện đó. Các cơ quan hành chính đặc biệt là công an giờ cũng rất lắng nghe nhân dân và phục vụ dân rồi, ông nào làm sai thì xử lý thôi.

Leolai

Xe điện
Xủ lý về mặt ngành coi như thế là xong, ai nào về nhà nấy. Mod đóng thớt chuẩn bị cho thớt tiếp theo xem có xử lý về mặt pháp luật không, vì hiện tại chưa có thông tin về tình trạng sức khỏe của 2 vị thành niên kia

Dream 100

Xe ngựa
Đây ạ - trích từ báo VNExpress:

Trả lời VnExpress về việc Công an Sóc Trăng có hay không xem xét những dấu hiệu vi phạm pháp luật khác của các cán bộ chiến sĩ này, đại tá Sol nói: "Chúng tôi cần căn cứ vào thông tin tố giác tội phạm, nhất là kết quả giám định thương tật của hai thiếu niên bị đánh. Tuy nhiên, sáng nay, gia đình hai em thông báo sức khoẻ không có vấn đề, tâm lý đã ổn định. Trước mắt, chúng tôi kết luận các cán bộ, chiến sĩ này đã vi phạm quy tắc ứng xử. Ban Giám đốc Công an khẳng định sẽ xử lý tới nơi tới chốn".

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xủ lý về mặt ngành coi như thế là xong, ai nào về nhà nấy. Mod đóng thớt chuẩn bị cho thớt tiếp theo xem có xử lý về mặt pháp luật không, vì hiện tại chưa có thông tin về tình trạng sức khỏe của 2 vị thành niên kia
Đóng thớt thôi, phần 2 có hay không chắc là chuyện giữa các gia đình thôi. Quan hệ tốt thì bãi nại ko kiện cáo, còn giờ 3 chiến sỹ thành phó thường dân rồi đơn từ thì lại hầu tòa như bình thường thì khó tránh lao lý lắm.

matizvan2009

Xe ba gác
tước cand thì giừ các ảnh làm ca gì nhỉ

caisua

Xe lăn
Good ạ.
Cháu gái nhà bác cũng máu Côn tay là kinh đấy.
là em bắt nó tập vì thấy nó đủ khả năng xử lý. Em chỉ nghĩ điều kiện tới đâu thì nên phát huy tới đó, nhỡ đâu có tình huống phải dùng tới thì còn biết cách

Leolai

Xe điện
Đóng thớt thôi, phần 2 có hay không chắc là chuyện giữa các gia đình thôi. Quan hệ tốt thì bãi nại ko kiện cáo, còn giờ 3 chiến sỹ thành phó thường dân rồi đơn từ thì lại hầu tòa như bình thường thì khó tránh lao lý lắm.
vợ con không biết lúc ntn các anh ý có giữ được không

hd-vt

Xe container
Nik bác quen nhể , hay chúng mình quen nhau từ nik trước nhể
Em mỗi nick này từ hồi xửa hồi xưa, giao diện thì thay đổi chút theo thời gian nhưng vẫn đủ 5chi 4giác, hơn tị "tam cương ngũ thường" đấy ạ hehe.