[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuclongchau

Xe điện
các cụ lăn tăn vì sao , bọn Đường Dương đòi bảo kê cả dịch vụ hỏa táng tại HTHV Nam Định nhé. Nó đòi bên Nam Định cho nó làm đại lý, nhưng không được, nên nó xoay ra ăn chặn tiền của đội nhà kèn bên TB.

"
Để tìm hiểu sự việc, phóng viên gặp ông Trần Đình Giao, Chủ tịch Công ty Hoàng Long - đơn vị sở hữu Đài hóa thân tại Nam Định. Theo ông Giao, Công ty Hoàng Long từng ủy quyền cho Công ty Thành Phát làm đại lý cấp 1, phụ trách khu vực Thái Bình với nhiệm vụ giới thiệu dịch vụ, báo ca cần hỏa táng (báo ca) về Hoàng Long.

Từ cuối tháng 12/2017, Nguyễn Xuân Đường bắt đầu chèn ép, đánh đập anh Nguyễn Thế Việt (nhân viên Công ty Thành Phát) nhằm buộc doanh nghiệp dừng hoạt động để Công ty TNHH Đường Dương độc quyền dịch vụ hỏa táng tại Thái Bình.

Theo ông Trần Đình Giao, Công ty TNHH Đường Dương sau đó đề nghị phía Công ty Hoàng Long cho mình độc quyền nhận các ca hỏa thiêu ở Thái Bình nhưng không được đồng ý. Vì vậy, trong 2 tháng liền, Đường “Nhuệ” buộc các cơ sở tang lễ tại Thái Bình phải đưa thi thể đi hỏa táng tại Hải Phòng dù việc này khiến giá dịch vụ tăng lên bởi đường xa hơn. Nếu ai cố tình sang Nam Định hỏa táng, Đường sẽ “xử lý” nghiêm.

“Người dân tại Thái Bình phản đối, nói nếu bắt sang Hải Phòng họ sẽ chôn cất, không hỏa táng nữa nên Đường cho họp các dịch vụ tang lễ, nói cho quay lại Nam Định nhưng thu 500.000 đồng/ca hỏa táng", ông Giao nói.
Nói rõ hơn về sự việc, anh C. (nhân viên một công ty tang lễ) cho biết cuối 2017, tất cả 23 cơ sở dịch vụ tang lễ tại Thái Bình được Nguyễn Xuân Đường gọi đến, yêu cầu ký vào văn bản nội dung muốn hỏa táng phải thông qua hiệp hội tang lễ Thái Bình, đứng đầu là Công ty TNHH Đường Dương.

“Nếu các dịch vụ không báo sẽ phải “bỏ kèn đi” tức là không kinh doanh nữa. Đến giờ, mình động viên họ tố cáo để công an biết nhưng không ai dám, họ sợ Đường sẽ ra tù. Hôm qua, từ 13h đến 21h, mình đã làm việc với Công an tỉnh Thái Bình và nêu rõ vấn đề mọi người gặp phải", anh C. nói.

Theo anh C., buổi họp của Đường với 23 cơ sở tang lễ diễn ra căng thẳng vì ít người đồng ý phải thông qua Công ty TNHH Đường Dương mới được hỏa thiêu. “Đường quay sang phó giám đốc của tôi chửi, nói thằng già, mày không làm biến đi. Đệ tử của Đường định đánh tôi, tôi bật lại nhưng mọi người can ngăn, bảo làm tang lễ không nên ầm ỹ”, anh C. kể lại.

Người đàn ông này cũng cho biết Nguyễn Xuân Đường thu từ các cơ sở tang lễ 500 nghìn đồng/ca hỏa táng dù không làm bất cứ việc gì. "
Riêng tội này thì thằng Đ đi chục niên rồi, hay

hoasuu88

Xe tăng
Dauroi, daxong
Cụ lên face chém gió, nguyên chủ tịch hội dương binh trên of, ko uống được nhiều rượu nhưng rất nhiệt tình trận nào đi off cũng say ngất :D
bh ít thấy cụ ít cmt hay viết bài, bài viết về mấy món đồ chơi bật lửa của cụ ấy rất hay!

Bandodaugia

Xe máy
Chứng tỏ cụ chỉ sợ thôi chứ cũng chả tử tế mẹ gì.
cũng đúng :)) ko sai, em nhận em là quân tử đâu.. em chỉ nói con người của em ra thôi, chứ có người nói em ko tử tế, họ chắc gì đã quân tử :))
có ai dám nói cho mọi người biết tận sâu trong tâm khảm của mình :)) ít lắm

Tueminh2626

Xe điện
Bộ trư.ởng nói chỉ đạo ngay và liên tục với CA TB ---> vụ này đã có chỉ đạo từ trên , em nghĩ từ khi thay a GĐ cũ đã có kế hoạch rồi

volcanoz

Xe tải
khi đặt vào cửa kiếm tiền, mình khó nói lắm cụ ơi, quan trọng là Đúng-Sai
nhưng ở đời mấy ai biết Sai :)) và cũng mấy ai biết buông bỏ... cụ thử 1 tháng kiếm vài tỷ xem tầm suy nghĩ nó khác ngay.:))
còn em , em có tư duy kiếm tiền bằng mọi giá--> Đúng
sẵn sàng chà đạp lên người khác --> Đúng
chà đạp lên nhân phẩm người khác --> KHông
chà đạp lên PL --> KHông :)) em bắt tay vs pháp luật
Thường những thằng có tư tưởng như thế này ban đầu nó là những thằng nâng bi và sau quen dần nên thành biến chất và để thanh minh cho mình thì cho rằng cả xã hội đều như vậy.

hungxu

Xe điện
VỤ trí đức em cũng biêt'

cũng anh tài 1 tay bạt núi, 1 tay hô mưa lấp cảng ))) cuối cùng cũng xanh cỏ...
A tài dì hở cụ hắn chết cả cái đất Phủ Lý đấy ăn mừng ý chớ

juve99

Xe cút kít
hihi ... bố em bảo em cũng dám làm cái kiểu ăn chặn tiền đám ma, *** mẹ.. con cái mình nó ăn quả nghiệp chướng đấy cũng đủ ngu người,
nhưng mà nếu đấu giá đất thì có cụ nhé :)))
cụ Đ thi thoảng mới đánh người đấu giá thôi
đất ở tỉnh nào người tỉnh đó quản
cái cảnh đánh nhau vì đấu đất nó diễn ra như cơm bữa ấy mà cụ... cách thức lắt léo lắm. đại loại nôm na
cụ và em cùng đấu giá 1 mảnh đất
em đưa cụ 10tr bảo cụ đi đi đừng đấu nũa, cụ ko nghe.. nên em đành phang cụ thôi :)))
Cái này chuyện vặt rồi cụ, ai chả biết, k chỉ đất mà tỉ cái loại đấu khác tồn tại thì thời trung cổ rồi =))

nowhereland

Xe điện
Thằng Đ này nếu so với Ô 5, thì một trời 1 vực, Đ ăn bẩn, chơi ngu lấy tiếng, vậy mà báo chí đi so với Ô 5, nâng tầm thằng Đ này lên cao quá phải không các Cụ? ăn đến cứt cũng không chừa cho người khác làm phân bón cho LÚA.
Báo chí cố tình đẩy lên nghiêm trọng vì biết đằng sau nó còn những gì, cũng hay chứ.
Trước mắt như tất cả các vụ án xhđ, đồng chí thủ trưởng cơ quan CSĐT CA Tỉnh sẽ là người đầu tiên chịu trách nhiệm về vấn đề này. Chắc từ nay đến 30/4 đồng chí này sẽ phải lên sóng thôi.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em nhớ em với Cụ là đồng hương Thái Lọ. Cơ mà em đi từ năm 1998. Trước có 1 năm ôn thi lò Hồng Nhỉ ở Kỳ Bá. Chỉ có lễ tết, hiếu hỷ em mới về quê nên không biết nhiều thông tin quê nhà. Cụ chắc hay về nên nắm rõ quá!
Vâng lò đấy thì nổi tiếng rồi, nhà em gần lò đấy mà, em ít về mọi việc làm ăn 2 bà chị em nắm, mẹ em còn khoẻ hay lên với cháu, năm e về 1-2 lần, còn có việc hiếu hỉ thì về xong e lại đi luôn cụ, về mà như thế này kinh bỏ mợ mặc dù mình là người lành

Vâng, em nói đặc thù địa bàn rộng nên có thể có thêm phó mà. Ngành nào cũng vậy, có thể thêm cấp phó. Như đã nói ngoài các Phòng khác thì Phòng HS sẽ có 2 chức danh tư pháp Phó CQ CSĐT nhé.
Em trước đây cũng đã từng trong Ngành, nhưng... Giờ thì em tự do rồi 😁
Cụ chống lưng cho ai nên dính phốt à =)) Em fun tí

xukixuka

Xe tải
hihi ... bố em bảo em cũng dám làm cái kiểu ăn chặn tiền đám ma, *** mẹ.. con cái mình nó ăn quả nghiệp chướng đấy cũng đủ ngu người,
nhưng mà nếu đấu giá đất thì có cụ nhé :)))
cụ Đ thi thoảng mới đánh người đấu giá thôi
đất ở tỉnh nào người tỉnh đó quản
cái cảnh đánh nhau vì đấu đất nó diễn ra như cơm bữa ấy mà cụ... cách thức lắt léo lắm. đại loại nôm na
cụ và em cùng đấu giá 1 mảnh đất
em đưa cụ 10tr bảo cụ đi đi đừng đấu nũa, cụ ko nghe.. nên em đành phang cụ thôi :)))
Ông đưa tiền là hành vi thông đồng thao túng đấu giá , đánh người -> mấy cái này là thuận theo pháp luật à. Cụ cũng nhưng thằng Đường này thôi, nếu cụ được như nó chắc còn hơn nó.

Phuclongchau

Xe điện
Nào, giờ là lúc tòa OFF tuyên án, cccm thử đoán xem vk ck này án như thế nào, em đoán Đường 15 niên, phu nhân 5 niên

xuanha_ng

Xe điện
Thằng Đ này nếu so với Ô 5, thì một trời 1 vực, Đ ăn bẩn, chơi ngu lấy tiếng, vậy mà báo chí đi so với Ô 5, nâng tầm thằng Đ này lên cao quá phải không các Cụ? ăn đến cứt cũng không chừa cho người khác làm phân bón cho LÚA.
Nghiệp vụ báo thôi mà, đưa lên cho dễ dắt mũi người đọc, quan tâm.

xukixuka

Xe tải
Thì đa số chỗ em cũng như này, không bao giờ xuất hiện ra mặt, đã làm những việc đó mà nổi thì rất khó hiểu ?.
Vì thằng này nó nghĩ nó làm vua TB lâu rồi, ai cũng sợ nó và nó có chống lưng bự không ai làm gì nó, nên nó mới thể hiện bản tính côn đồ rõ ra như vậy.

hoasuu88

Xe tăng

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vâng cụ ạ, bản thân dân TB nhà em những huyện gần NĐ cũng muốn sang, cái Đài HTHV bên đó chắc cũng muốn bọn em sang, nhưng mà chỉ biết là bọn nó nói thế tức là 2 bên XHĐ nó chưa ngồi được với nhau nên bọn chủ nhà xe đòn ko dám đưa sang. Chỉ đơn giản thế thôi chứ em cũng chả nghĩ gì cụ ạ :)
Có lẽ cụ nhắc đến em là người đưa thông tin cụ ạ. Xhđ thái bình ko cho chủ xe đòn đưa sang bên Nam định và lý do là bên Nam định đòi thu thêm 500k /1đám. Còn đương nhiên nó phân chia khu vực làm ăn thì nó thu phế rồi cụ ạ
Ko biết có đổ cho nam dinh ko nhưng xhđ thái bình thu của chủ xe đòn là chắc chắn. Đc chủ xe đòn làm 3 đám nhà em: bố, mẹ và bố vợ nên em khẳng định ạ.
Trên báo đăng tin, xác nhận XHĐ Thái Bình không cho đưa sang Nam Định như cụ nói là đúng đấy:

Người này cung cấp thêm thông tin: "Thời gian đầu Đường nhuệ còn ép các doanh nghiệp phải đưa người sang Hải Phòng hỏa táng, không cho hỏa táng tại Nam Định.

Vì quãng đường di chuyển đến Hải Phòng xa hơn nên chi phí bị dội lên, tất cả những điều này thân nhân của gia đình người chết phải chịu".

Phuclongchau

Xe điện
Ít vậy thôi á ? sơ sơ bao nhiêu tội rồi, mà chỉ chỉ có nhiêu đó niên, thì làm sao Dân phục NN ?
Cố ý gây thương tích, cưỡng đoạt tài sản, có lẽ chỉ 2 tội này, còn vụ đất đai đụng chạm nhiều nên khó liems, phu nhân thì dính tội gây thương tích nhưng do hoàn cảnh con nhỏ ck cũng bị truy tố nên 5 niên là được rồi, iem cũng hy vọng cho thằng Đường thêm vài tội nữa nhưng dự là khó, sợ vỡ bình lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng