[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

juve99

Xì hơi lốp
Tính hình là nhà đang xây dở thợ vẫn đang làm bình thường, nhà 366 hiện vẫn đang đóng cửa.

onghabeo

Xe tăng
đánh con nhà người ta gần chết mà ông bảo không biết gì,nói thế chó nó cũng *** nghe được

Thì cũng có mấy con chó cùng nghành nó nghe theo và tin đấy thôi , nó chả hủy điều tra còn gì , mà sau cụ đừng vi với chó đi , chó là món ăn ai cũng yêu mà

vumanhkien

Xe buýt
Tính hình là nhà đang xây dở thợ vẫn đang làm bình thường, nhà 366 hiện vẫn đang đóng cửa.
Chắc họ làm nốt phần tiền đã nhận theo hợp đồng. Hôm trước em đi qua thì thấy đóng kín cửa với nhà đang xây bị quây rồi mà.

omerta77

Xe điện
Đánh đấm chửi bớ bạt tai thi ko nói, còn đây cụ xem là th 4 lần đe doạ đặt mìn
Mới có 1 ví dụ. Cụ bảo tỷ lệ bỏ việc của thẩm phán cao ở đâu??? Cụ có biết làm bao nhiêu năm ở Toà còn chưa đc bổ nhiệm thẩm phán ko? Ko đơn giản để bỏ việc thẩm phán đâu cụ nhé vì đc bổ nhiệm chả đơn giản tí nào

enhat4ever

Xe tăng

hungxu

Xe điện
Gửi các cụ xả stress :)
Đường Sơn Nhuệ huynh, ngôi sao sớm nở tối..tồi tàn!
Nhuệ huynh sau thời gian bôn tẩu giang hồ quyết định về lại quê hương khởi nghiệp. Với cái mác việt kiều cùng với số vốn kha khá, Nhuệ huynh quyết tâm thay đổi giang sơn, trắng làm cho đen!

Thấy ai làm ăn khó khăn, Nhuệ huynh đau lòng. Cứ như vầy hoài làm sao làm giàu cho quê hương được. Nhuệ huynh vun tiền cho vay như người ta rải thóc cho gà. Nhuệ đại ca chơi ít có ác lắm. Một đồng trả hai ba đồng, khiến dân đi vay từ nghèo trở thành mạt rệp.
Ai chậm trả hoặc không trả nợ Nhuệ huynh, huynh buồn. Huynh dọa phóng hỏa đốt nhà cho đỡ buồn. Huynh rầu, huynh đòi cắt tiết con nợ để làm tiết canh. Nhuệ huynh đúng là người có số má. Số cha thiên hạ!
Cứ thế tài sản Nhuệ huynh tích cóp ngày một nhiều. Nhuệ huynh là người nhìn xa trông rộng, hít được mùi đất, hửi được mùi tiền. Nhuệ huynh đi thao túng thị trường địa ốc. Thời buổi đất quý hơn vàng, với máu giang hồ lẫn giang mai, giang mưa, giang nắng...Nhuệ huynh mà bỏ thầu, đố thằng cóc nhái nào dám tham dự.
Ăn của người sống chưa đủ no diều ấm cật, Nhuệ huynh ăn luôn người chết. Người chết muốn về suối vàng phải đóng tiền lệ phí cho Nhuệ huynh, như cách người ta hối lộ bọn đầu trâu, mặt ngựa ở chốn âm tì.

Đàn em Nhuệ huynh đông nhiều tiền lại lắm lông, Nhuệ huynh coi như bá chủ một vùng. Ở đời làm ác thì hay giả vờ làm từ thiện. Nhuệ huynh nhanh chóng nổi lên như là mạnh thường quân bạo chi tiền làm từ thiện để đánh bóng tên tuổi.
Huấn hoa hồng hay lên mạng dạy đời "cần cù bù siêng năng", thì Nhuệ huynh cũng là đại ca rất chịu khó nói chuyện đạo lý bằng buổi livestream...dạy các em nhỏ vào đời bặm trợn. Dân nghiện có câu "Ai hay nói đạo lý thường dương tính với mai thúy!". Mà Nhuệ huynh rất hay nói đạo lý.
Tiền nhiều để làm gì?Câu hỏi tỷ phú chân chính cũng không trả lời nổi, nhưng với Nhuệ huynh chuyện nhỏ như con ruồi. Huynh lấn sân vào showbiz bằng các bộ phim sặc mùi giang hồ Hồng Kong thập niên 90 thế kỷ trước. Hình tượng đại ca giang hồ, xăm trổ mặt rổ của Nhuệ huynh ngay lập tức được bọn trẻ trâu phát cuồng.
Con đường nghệ thuật của Nhuệ huynh đang thênh thang thì huynh phải trốn lệnh truy nã. Fan hâm mộ Nhuệ huynh đang chờ siêu phẩm Đường Sơn Nhuệ huynh...chắc phải vào tù mới được xem huynh đóng phim.
"Ăn" của người sống lẫn người chết, đầu độc lối sống "người trong giang hồ" cho lớp trẻ, bao nhiêu tội không biết Nhuệ huynh có gánh nổi không?
Chừng nào "hốt" được huynh thì dân chúng mới có thái bình!

vankhuonthep

Xe tăng
Thế mà có cụ chơi va vấp, rồi mang gấu làm xxx bên thi hành á n hs và hỗ trợ 4 pháp ra bảo cháu tâng bốc.
Cụ ấy có biết cách đấy 5 -7 trở về trước, ở chại của B ộ trong tỉnh 36 ở bên Lào, p hạ m nhân phải gọi cán bộ, gi ám thị là ông, là bà xưng con ko? Còn có khách hay có người ngoài thì gọi "c án b ộ" xưng "tôi". Còn ko thì cứ " ông ơi", "bà ơi" xưng "con". Không tin cứ hỏi ai đã đi trạ i trong 36 của nào, như " Th anh L âm" " Th anh C ẩm" ... thời gian gần chục năm trở về trước.
Cụ ấy nghĩ mình đang sống ở mấy nước Châu Âu.
Người em kể ở trên, mà xây thư viện í, nói thật, cánh "choang" "chếch" bọn em chẳng dám dây vào. Bởi xe biển xanh tháng nào chả lên thăm hỏi
Năm 205 em vào trại Phú Sơn ở TN các phạm nhân già bạc đầu gọi cán bộ trại tuổi không bằng tuổi con ông ấy là ông xưng con hoặc cán bộ xưng con. Nghe lạ em thấy tội tội thế nào ấy.

juve99

Xì hơi lốp
Chắc họ làm nốt phần tiền đã nhận theo hợp đồng. Hôm trước em đi qua thì thấy đóng kín cửa với nhà đang xây bị quây rồi mà.
E vừa đi qua, tầm 10h30, vẫn thấy thợ lổn nhổn leo trèo bưng bê coppha

cuncon

Xe điện
Bao năm k bắt, cứ sắp đại hội thôn bản làng xã lại bắt
Mà bắt đúng kiểu a V vừa về, con a N vẫn ở đó mí lạ;
Nhưng mà ntn thì nát quá nát quá thể, thua thời pháp thuộc

juve99

Xì hơi lốp
Mới có 1 ví dụ. Cụ bảo tỷ lệ bỏ việc của thẩm phán cao ở đâu??? Cụ có biết làm bao nhiêu năm ở Toà còn chưa đc bổ nhiệm thẩm phán ko? Ko đơn giản để bỏ việc thẩm phán đâu cụ nhé vì đc bổ nhiệm chả đơn giản tí nào
Cụ rảnh đọc 1 bài phân tích riêng trong SG - BD của báo chính thống cụ nhé. Có nói rõ nguyên nhân ts thẩm phán làm vài năm lũ lượt bỏ nghề. Còn lên chức khó hay dễ thì ai cũng hiểu. Ngay bài báo đó dòng trên là đánh thư ký và thẩm phán, nó dài e k tiện chụp hết. Y e là việc đe doạ hành hung trả thù là có, còn nó mà thường xuyên như cơm bữa thì xh loạn r

Chỉnh sửa cuối:

vumanhkien

Xe buýt
E vừa đi qua, tầm 10h30, vẫn thấy thợ lổn nhổn leo trèo bưng bê coppha
Chắc làm nốt chỗ tiện đã ứng thôi. Mà cũng mong là vậy chứ không thì không biết đến bao giờ mới lấy được tiền. Hay là bên cốp pha họ thu cốp pha của họ về ý cụ ạ.

Bùi Văn Cường

[Tịch thu bằng lái]
Năm 205 em vào trại Phú Sơn ở TN các phạm nhân già bạc đầu gọi cán bộ trại tuổi không bằng tuổi con ông ấy là ông xưng con hoặc cán bộ xưng con. Nghe lạ em thấy tội tội thế nào ấy.
Đấy là luật bất thành văn rồi thời nào cũng thế cụ ạ,vào quản nó bắt gọi là cụ t ổ còn phải gọi nữa là thầy cả ông.

Đại dương

Xe tải
Vẫn k thấy anh gì ở NH trong đoạn ghi âm nhỉ
Anh ấy chả có liên quan gì đâu cụ. Theo em nghe được thì Mr Lẫm Thế chấp toàn bộ công ty ở Bank , ngài nợ Bank ra thì Mr Lẫm có nợ cả Sugar, và đồng chí Sugar định giá được nếu lấy lại công ty thì sau khi bán đi vẫn thừa trả nợ cho Bank thôi.

sonvtc2

Xe điện
Những cái nhất và đầu tiên của các thế hệ người con Quê lúa, như:
- Tiếng trống năm 30;
- Cắm cờ trên nóc hầm của tướng De Castries ở Điện Biên Phủ;
........................
- Người VN đầu tiên bay vào vũ trụ;
- Gần đây là dịch chuyển được cái trạm Tân Đệ.
Đã khiến bao người con TB, trong đó có mình tự hào biết bao nhiêu! Thì giờ đây cái đầu tiên (mới được công khai) là chiếm đoạt 500K của các gia đình trong lúc tang gia bối rối lại khiến cho mình đau lòng bấy nhiêu!
Mịa Kền kền là có thật và hy vọng nó chỉ dừng ở một địa phương và trong 1 giai đoạn nhất định vừa qua.

transporter3

Xe điện
Theo nhà báo Mr. tuấn thì nguyên nhân vụ đánh phụ xe là gói hàng gửi cho cô V sn 1986, cô V là em họ cô H, cô H lại là cháu ruột gọi ông V bằng chú. Phụ xe đã làm phật lòng cô V khiến cô rất giận phải gọi cho ĐN để dạy dỗ, và vk ck ĐN rất điên vì đây là chỗ quan hệ cao cấp nên đã ra tay.
Em hóng được thế, tóm lại rất lằng nhằng.
Hình như anh V này có 2 cô con gái. Trong đó Có 1 anh con dê nổi tiếng Hiện đã lui về ở ẩn tại Hà nam. Và còn rất nhiều cái em hóng đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng