[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yeuphunu

Xe điện
View attachment 4527934
Đúng đại gia Chân Đất , mua được Bentley nhưng không làm nổi cái gara.
Mục đích để trong nhà là #khoe_của đó cụ, nhằm khè đàn em và quan hệ xã hội.

Tầm của Đường như anh em ofer bình luận:
- uống vang đá,
- dùng giấy cuộn chùi mồm để cạnh đĩa nho,
- khoanh chân ghu lu trên ghế #vàng
- dùng nước lọc #úp_ngược
- trải chiếu nilon mời tiệc bạn bè
- rồi các stt trên facebook cá nhân, rồi livetreams khắp nơi.
Ảnh em share đây là vài ví dụ cụ nhé.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Các cụ nhìn mấy ly rượu vang kìa, cho đá vào uống, hay là em k biết thưởng thức vang nhỉ.
Cụ cà rốt lắm, rượu vang cụ hay uống là loại vớ vẩn phải cho ngăn mát uống mới ngon, còn vang của nó là vang xịn vang nặng nên không cho đá vào uống cháy cổ ngay. =))

haivinhvungtau

Xe buýt
Em công tác dưới này nhiều mà cụ. Nhà xe đại ca được xếp lốt tốt hơn,ra bến sớm hơn và dưới đấy người ta yêu cầu về bến cũng phải sớm hơn cụ nhé. Do vậy luật không được vượt cứ sau mà đi. Xe đại ca đi chậm thì ông cũng đi chậm, đừng lệch.
Trc em đi từ hn về ngồi trên cái xe mà cứ chạy chận rồi lâu lâu dừng tý tường bắt khách mà không có khách. Về hỏi ông chú cũng làm xe chạy hp-hn, ông ấy nói bố bẩu cũng không giám vượt xe chạy trước nó

Yeuphunu

Xe điện
Khoản so thì em đã có bài xin lỗi rút lại rồi, vì mọi so sánh đều khập khiễng.
Quanh lũy tre làng mà có cơ ngơi mấy trăm tỏi thì cũng tài đấy, nhiều anh chị ở thành phố lớn còn mơ không được.
“luy tre làng” ở đây được hiểu là loanh quanh địa phận TB, chứ sang HP, QN, NĐ là bê đầu chạy không kịp cụ ạ. Rất tiếc là em phải cắt nghĩa cụ mới hiểu.
Còn chuyện làm sao để có tiền đó, rồi so sánh với các anh chị ở thành phố lớn... lại một phép SO SÁNH rồi.
Chỉ bọn sống ngoài vòng pháp luật, câu kết lợi ích, mưu hèn kế bẩn mới có nhiều tiền. Chứ làm ăn chân chính như hàng ngàn, hàng vạn ofer đây thì khi nào mới khá được thì cụ tự hiểu.
Trước em nhớ cụ là ofer già nên góp ý về so sánh trên. Không ngờ em hơi thất vọng về lần so sánh thứ hai của cụ.

Sorry đã làm phiền.

nowhereland

Xe điện
Cụ cà rốt lắm, rượu vang cụ hay uống là loại vớ vẩn phải cho ngăn mát uống mới ngon, còn vang của nó là vang xịn vang nặng nên không cho đá vào uống cháy cổ ngay. =))
Vang gì cho ngăn mát uống ngon cụ ơi? Em cũng chưa biết uống rượu vang mấy.

Phục Quy

Xe tăng
Giang hồ nghĩa hiệp ngày xưa trong Nam nhiều . Bọn này ko theo phe nào cả cs hay Ch mà chỉ cướp nhà giàu chia cho nhà nghèo Bạch hải đường là 1 ví dụ
Cụ lại đọc tiểu thuyết nhiều rồi . Bạch Hải Đường chỉ là thằng ăn trộm vặt chứ tướng cướp cái gì ? Và hắn cũng chả chia cho ai hết cả !

luonmayman

Xe tải
Thời thế thế thời, e cứ làm rân đen cho lành. Hóng tin các cụ

nowhereland

Xe điện
“luy tre làng” ở đây được hiểu là loanh quanh địa phận TB, chứ sang HP, QN, NĐ là bê đầu chạy không kịp cụ ạ. Rất tiếc là em phải cắt nghĩa cụ mới hiểu.
Còn chuyện làm sao để có tiền đó, rồi so sánh với các anh chị ở thành phố lớn... lại một phép SO SÁNH rồi.
Chỉ bọn sống ngoài vòng pháp luật, câu kết lợi ích, mưu hèn kế bẩn mới có nhiều tiền. Chứ làm ăn chân chính như hàng ngàn, hàng vạn ofer đây thì khi nào mới khá được thì cụ tự hiểu.
Trước em nhớ cụ là ofer già nên góp ý về so sánh trên. Không ngờ em hơi thất vọng về lần so sánh thứ hai của cụ.

Sorry đã làm phiền.
Đang nói về xht tự nhiên làm ăn chân chính gì ở đây? Anh chị ở phố nhớn là anh chị xht ấy, cụ trẻ ạ.
Xã hội giờ là xã hội nào rồi mà cụ ngủ mơ thế, tầm tiền và quan hệ đấy nó đi khắp trong Nam ngoài Bắc giao lưu với xht rồi đấy, cái gì bê đầu chạy không kịp?
Biết thì hãy thưa thốt, vào thớt bàn về thằng xht sa lưới mà cứ đòi chuyện làm ăn tử tế, lành mạnh. Mấy ông ngáo mạng có tổ chức ạ.

barca6996

Xe container
Hihi có vụ này giúp cho thời gian cách ly mùa covid qua nhanh. Các cụ, mợ cứ thuyết âm mưu cho vui. E thì thấy việc này cũng đơn giản. Nhà nước là ý chí của giai cấp thống trị,pháp luật là công cụ của giai cấp thống trị. Xã hội thâm thì thời nào cũng có như mặt trái của đồng tiền,lực lượng này điều chỉnh những vấn đề pháp luật chưa hoặc không thể điều chỉnh được. Nhưng khi thành phần này có những việc làm ảnh hưởng đến quyền lực nhà nước và trật tự xã hội thì phải bị dẹp bỏ. Bất cứ nhà nước theo thể chế chính trị nào cũng phải làm. Tất nhiên sẽ có những thế lực lợi dụng việc này để trục lợi cho mình và phe cánh 😁

Ớt xanh

Xe điện
em thấy nhiều cụ cứ nói vợ chống nhà này là tuổi tôm . kg là cái gì để các cốp phang nhau/ xin mời các cụ mở mắt ra mà nhìn cho kỹ 2 bức tranh treo trên tường có khoang vùng . ai đang bắt tay doanh nhân thành đạt vậy ? đê tầm cụ chủ SANG mà bắt tay tại phủ chủ tịt cũng kg phải dạng vừa đâu nhé
lên nhớ là tầm như vc nhà này thì giám đốc sở cẩm phải nể và bế thơ tỉnh + chủ tịt tỉnh cũng phải nể họ đó vì đứng sau họ sẽ là cốp cực to ở tầm ngoài HN chứ kg phải đã là TB đâu
còn vc nhà này chết vì sao à..vì nhúng tay quá sâu và chính trị . XHĐ MÀ NHÚNG TAY SÂU LẠI PHÔ TRƯƠNG TA ĐÂY THÌ SẼ LÀ TỘI CHẾT ĐÓ
NĂM CAM - KHÁNH TRẮNG - HƯNG KÍNH ..LÀ VÍ DỤ ĐIỂN HÌNH
Nói thật với bác, cái bắt tay trên có chút tiền là được, đâu có khó gì.
Danh sách doanh nhân tiêu biểu do Tỉnh duyệt, bác Sang chỉ bắt tay theo nghi thức thôi ợ.
Như em ngày gặp cô Mỹ Huê ở Nha Trang mấy em cứ giục anh vào bắt tay để em chụp, em nghĩ mình phận con sâu cái kiến cô cũng chẳng biết mình là ai bắt tay ngượng lắm, hơn nữa có cần lên gân với ai đâu mà lấy ảnh kkk

Dan du an

Xe cút kít
Ông nhóc kia được cậu tán thủ kèm 1-1 thì sau này cũng kinh đấy. Ông nào động vào hơi mệt.

daibo888

Xe tải
Mục đích để trong nhà là #khoe_của đó cụ, nhằm khè đàn em và quan hệ xã hội.

Tầm của Đường như anh em ofer bình luận:
- uống vang đá,
- dùng giấy cuộn chùi mồm để cạnh đĩa nho,
- khoanh chân ghu lu trên ghế #vàng
- dùng nước lọc #úp_ngược
- trải chiếu nilon mời tiệc bạn bè
- rồi các stt trên facebook cá nhân, rồi livetreams khắp nơi.
Ảnh em share đây là vài ví dụ cụ nhé.
Phải chỉnh lại 1 tí là cho cháu nó học võ giỏi để sau này có cơ hội được đi tù cho nó có số má giống bố cháu :)).Mà lần đầu tiên e thấy 1 ông bố ko muốn con mình học giỏi =.=

VKN

Xe tăng
Cụ nhầm nhé

Rất nhiều võ sư ở miền Nam được cấp đai đen trước năm 1975 nhé

Có nghĩa là lúc 35-40 tuổi đã có 3-4 đẳng trước năm 75, đến đầu 199x vẫn không thi lên đẳng là bình thường
Đúng là các môn như Karate hay Taekwondo có phát triển tại Miền nam và với sự nghiêm túc thì việc lên đai lên đẳng cũng có quy định, thi cử và thường liên quan đến thời gian tập luyện, thành tích thi đấu nâng đai chứ có phải tự nhiên nhặt bí kíp về luyện như Trương Vô Kỵ đâu bác
Nói vậy để thấy
Không có nhiều người miền nam 3,4 đẳng ở sài gòn trc 1975 đâu
Kể cả các ông ấy có 3,4 đẳng thì không có nghĩa là mỗi năm các ông ấy tự vẽ cho mình một vạch vào đai, bởi sau 1975 ai tổ chức nâng đai cho các ông ấy. Đến cuối những năm 1990 có khi nhiều ông đã tạch vì vượt biển, có ông mọt đời trong trại vì chót xỏ nhầm giày Mỹ, có ông đoàn tụ gia đình tại quận Cam, còn đâu lắm ra bắc dạy bác nữa
Cuối 198x đầu 1990, anh Giang dù ko có chuyên môn nhưng đi đầu trong phong trào khôi phục các môn võ thuật và chọn mũi nhọn Olympic, vì thế anh Giang đc đề nghị số vạch khá nhiều phục vụ mục tiêu quản lý chứ ko phải chuyên môn của anh đủ 4,5 vạch (chuyên môn của aGiang nhiều bạn biết), còn các huynh đệ khác, anh nào oai lắm với các tiêu chí: lãnh đạo cấp vụ cục ngành thể thao trục tiếp liên quan hoặc các đấu sỹ có nhiều thành tích, huy chương (ngày đó chỉ có huy chương nội địa thôi) thì cho 3 vạch, mà cũng chỉ 3,4 anh thôi

7usd

Xe điện

Thấy ông bầu cầu thủ VH post vậy.

vitngoc

Xe điện
Từ trong ra ngoài, vợ chồng cụ chủ này có gu thẩm mỹ rất riêng !

Ớt xanh

Xe điện
View attachment 4527934
Đúng đại gia Chân Đất , mua được Bentley nhưng không làm nổi cái gara.
Lần đầu tiên em mua xe máy.
Là con Simson BS51 của CHDC Đức.
Quý lắm, yêu lắm nhưng đêm tối vẫn vứt ngoài hiên nhà.
Ngoài yêu xe em còn yêu em hơn, xe xịn mấy thì xịn, nếu có thể nên để ra ngoài.

Trạng thái
Thớt đang đóng