[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Tin mới cuối ngày đây, công nhận doanh nghiệp này có kế toán thuộc loại siêu nhân:
Chỗ này chả phải kế toán siêu nhân gì. Dương Đường mua bán, đấu giá toàn với tư cách cá nhân thì làm sao hạch toán vào công ty được?
Lẽ ra mua bán với tư cách cá nhân thì phải nộp thuế TNCN. Tuy nhiên chắc chắn bọn nó sẽ khai thấp chênh lệch giữa giá mua và giá bán. Vẫn phải nộp thuế, vì sẽ bị áp mức 2% (theo em nhớ) trên giá trị đất theo khung.
Như thế cũng không phải là nhà nước không thu được đồng thuế nào, nhưng chắc chắn thấp hơn mức lẽ ra phải nộp. Có điều chứng minh được tội này mất công phết mà cũng chưa chắc buộc tội nặng được, vì trừ đi số thuế đã nộp thì số tiền trốn cũng không quá nhiều. Mà nói thật, trò này số lượng lớn người mua bán nhà đều làm.

Chỉnh sửa cuối:

Dr.Chen

[Tịch thu bằng lái]
Website
johnchenvn.wordpress.com
Em thấy có bác nhắc về nhân quả với sự hả hê.

Có bác hưng phấn hơn, tâm đắc về công lý với đền tội.

Các bác đùa em đấy à? Are you just kidding me? 你在跟我开玩笑吗? :D

Chẳng có nhân quả và công lý gì ở đây cả. Nếu ở đời có nhân quả thì Nguyễn Thái Học chẳng lên máy chém khi mới 30 còn Pol Pot chẳng hưởng dương ở tuổi 73.

Vụ bắt Đường Nhuệ chính là dạng bất công ở mức cao nhất của nó.

Nó cho thấy công lý hoặc nhân quả là thứ mà ai đó cao hơn Đường Nhuệ tạo ra và hoàn toàn thao túng được.

Đường Nhuệ tung hoành ở Thái Bình ở một thang bậc giang hồ không thể trắng trợn và đê tiện hơn trong một thời gian rất dài. Nhưng ai đó cố tình không trông thấy. Để rồi chỉ sau một cơn đổi chủ thoảng qua, Đường bị bắt vì cái lỗi không thể nhỏ hơn được với vài chục/trăm công an làm náo loạn cả một thành phố.

Thứ công lý tuỳ tiện ấy, có thể ập lên đầu ai vì bất cứ lý do gì. Các giang hồ thật sự đang ở trong bóng tối, mặc vest đẹp, nâng rượu vang và nghĩ về việc chọn lại màu sơn cho thành phố tội lỗi của chúng.

Còn nhân dân, như mọi khi, vẫn một cục đất sét. Thích nặn để nghe thế nào thì cũng phải chịu.

Năm năm tiếp theo, khi hết kỳ công tác của một ai đó, có thể sẽ lại có một, thậm chí nhiều, Đường Nhuệ lềnh phềnh trên mặt báo.

Nhân dân lại hả hê nói về nhân quả và công lý.

Tự nhiên, thấy thương nhớ những người trai Thái Bình, tuổi mới đôi mươi, hiên ngang, trong vắt, chỉ vì hai tiếng "đất nước" mà xương máu của họ giờ đã hoà vào đất Trường Sơn, vào Hạ Lào, vào Đắk Tô - Tân Cảnh, vào Xuân Lộc, và cuối cùng vào lịch sử.

Anh ơi? giờ đây, trên bầu trời cao xanh lồng lộng ở một thế giới khác, anh đang nghĩ gì, còn niềm vui hay nỗi buồn ở lại?
Như cụ nói thì nhân quả và công lý nó có tính chu kỳ theo năm :)

Lão Đánh Cá

Xe đạp
Em làm ăn thua lỗ, không có lãi, nên em không nộp thuế nhé các cụ.

“Nếu họ trốn thuế sẽ bị xử lý ngay. Họ còn khai không phát sinh số thuế phải nộp nên không có nợ đọng - tức có kê khai thuế nhưng doanh số bằng 0 nên không phải nộp thuế”, lãnh đạo chi cục thuế nói.

Coca Cola

Xe đạp
Em làm ăn thua lỗ, không có lãi, nên em không nộp thuế nhé các cụ.

“Nếu họ trốn thuế sẽ bị xử lý ngay. Họ còn khai không phát sinh số thuế phải nộp nên không có nợ đọng - tức có kê khai thuế nhưng doanh số bằng 0 nên không phải nộp thuế”, lãnh đạo chi cục thuế nói.

đi làm từ thiện hết rồi

Bandodaugia

Xe máy
Facebook nhà báo Nguyễn Như Phong:

" Roanh nhân " Dương từng " to tiếng" với GĐ CA tỉnh năm 2014?
Tôi có nghe được câu chuyện thế này:
Đầu tháng 4 năm 2014 " Roanh nhân" Dương, vợ của Đường " Nhuệ" từng đến gặp Giám đốc CA tỉnh là ông Lê Đình Nhường ( Giám đốc CA tỉnh giai đoạn 2012- 4.2014)... để " nói cho ra nhẽ"!!!
Số là từ đầu năm 2014, thấy băng nhóm Đường " Nhuệ" làm nhiều chuyện bố láo, ông Nhường quyết định cho điều tra .
Nhưng chả hiểu thế quái nào mà thông tin lộ lọt đến tai " Roanh nhân" Dương, thế là ả đến văn phòng Giám đốc CA tỉnh và nói huỵch toẹt " Chồng tôi làm cái... *** gì mà các ông định điều tra"...
Không biết ông Nhương đã đối đáp ra sao và chỉ đạo tiếp theo là gì... Vì mấy ngày sau, ông được điều về VP Quốc hội.
Và từ đó, cặp Dương- Đường càng lộng hành và coi quan chức tỉnh là " cái đinh gỉ?"- Đặc biệt là giai đoạn từ 2016- 2019.
Rất mong Ban chuyên án " Đường Nhuệ" chú ý thông tin này, và nên làm rõ bởi lẽ : Một khi đối tượng dám đến to tiếng với Giám đốc CA tỉnh thì đằng lưng nó phải có người " to vật" bảo kê, chống lưng!”
k phải đâu cụ ơi, kể cả cụ Đ đó có là con nuôi của Bí thư, chủ tịch tỉnh cũng ko dám chửi ông Nhường,
3 đời GĐ CA TB đều người trc bảo người sau về việc chống lưng Doanh NGhiệp. làm gì có chuyện chửi.
xưa nay quan có thể chửi dân, nhưng dân dám chửi quan ko??
cung phụng còn chưa hết nữa là chửi
3 đời GD CA
cụ Đ ăn ở ntn mới đc chống mạnh như thế, đời người đôi khi chỉ cần 5 năm là lên hương, đây 15 năm- 3 nhiệm kì đều có thể cưỡi mây cưỡi gió đất TB.. thì Cụ Đường quan hệ bằng miệng cũng giỏi đấy, ăn nói và hành động phải như thế nào chứ

Bandodaugia

Xe máy
Thực ra thì những cái này nó thuộc về tính cách con người,vì vkck nhà này hay pr quá nên có cụ nào mới còm vậy
các cụ bảo rồi : ếch chết tại miệng
các trẻ trâu thời nay : càng nổi càng dễ vớt, xạo *** lại chóng đi :))) ko sai câu nay cụ ạ

z300

Xe điện
Em vừa xem VTV1 cách đây đúng 1 phút, xe tải chở đất ngông nghênh không che chắn giữa đường đi cầu Nhật Tân. Thế này Hà nội cũng có đường phải không các cụ?

Bandodaugia

Xe máy
Ô bạn em trọng danh dự vay XHĐ đợt covid này 40k/tr e vái luôn. Đm làm gì cho lại đây, mà bọn đấy nó thịt vài trăm triệu tiền lãi rồi cũng ko giảm cho 1 đ.
40k/tr?????????????????? cụ khéo đùa..
hoặc bạn cụ đùa
chưa có ai dám vay và dám cho vay như vậy đâu ạ.. đi tù luôn

toanthangcs

Xe điện
k phải đâu cụ ơi, kể cả cụ Đ đó có là con nuôi của Bí thư, chủ tịch tỉnh cũng ko dám chửi ông Nhường,
3 đời GĐ CA TB đều người trc bảo người sau về việc chống lưng Doanh NGhiệp. làm gì có chuyện chửi.
xưa nay quan có thể chửi dân, nhưng dân dám chửi quan ko??
cung phụng còn chưa hết nữa là chửi
3 đời GD CA
cụ Đ ăn ở ntn mới đc chống mạnh như thế, đời người đôi khi chỉ cần 5 năm là lên hương, đây 15 năm- 3 nhiệm kì đều có thể cưỡi mây cưỡi gió đất TB.. thì Cụ Đường quan hệ bằng miệng cũng giỏi đấy, ăn nói và hành động phải như thế nào chứ
Thái Bình đang đồn thổi “bồ” tát này là laptop của lão “phập” ra nào đó; nếu thực như vậy thì chửi cũng chả ai (dám) chấp???

Xedap4banh2

Xe tăng
E nghĩ có là con bộ chửng cũng chả dám chửi gđ ca Tỉnh. Mà cũng là giai thoại thôi chứ ai chứng kiến. trước đây e đc vào phòng làm việc cục chửng cục Hxx mà thư ký bên ngoài dặn đi dặn lại tuyệt đối cấm ghi âm hay bật ghi âm là bị phát hiện ngay. Gđ ca tỉnh chả đc bảo vệ ngang thế chứ. Kể cả có chửi cũng làm gì lộ ra ngoài cho ae ta chém đx

fadco

Xe container
Lại có thêm tội trốn thuế nữa hả cụ :D
Ở đông lào công ty lào chả kê man với trốn thuế, mỗi đợt quyết toán thuế ko kính biếu cho cơ quan thuế thì các anh ấy phách vị ra sạt nghiệp:)

Bandodaugia

Xe máy
E nghĩ có là con bộ chửng cũng chả dám chửi gđ ca Tỉnh. Mà cũng là giai thoại thôi chứ ai chứng kiến. trước đây e đc vào phòng làm việc cục chửng cục Hxx mà thư ký bên ngoài dặn đi dặn lại tuyệt đối cấm ghi âm hay bật ghi âm là bị phát hiện ngay. Gđ ca tỉnh chả đc bảo vệ ngang thế chứ. Kể cả có chửi cũng làm gì lộ ra ngoài cho ae ta chém đx
đã leo lên cái ghế GĐ CA tỉnh là cũng giỏi rồi, và quan hệ ntn nữa chứ, chưa kể các mối quan hệ bên ngoài của họ nữa.. chửi là thành lợn móc hàm ngay cụ ạ

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đời thì làm gì có nhân quả, câu đấy chỉ dân đen khi bất lực không làm nổi gì thốt ra cho nó AQ thôi.
Nhân quả đến là lúc bắt đầu đại hội bầu bán, phe này nện phe kia thì mới lòi ra. Cỡ như Đường hoặc hơn Đường em thật có lấy xe tải xúc đi còn lâu mới hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng