[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

xalong

[Tịch thu bằng lái]
Vinh dự quá, có nằm mơ nhà e cũng không ngờ được lại có người đi lục thùng rác nhà mình và săm soi từng tí một ^^. Cụ nào từng có vinh dự dư lày rồi chắc cũng hiểu được cảm giác này ló phê dư nào :)):))
Lục thùng rác? Té ra những lời ông bạn nói trước giờ là rác cả sao? Thì ra, bạn vô diễn đàn chơi chỉ là để xả rác. Vậy thì chúng ta nghĩ khác nhau nhiều lắm. Cái diễn đàn này, lúc đông có hơn ngàn người vào và cũng 1/5 đấy gõ phím. Đọc các còm của họ, tôi học được nhiều điều, thấy được nhiều cái, rút ra cách sửa bản thân...
Trên này, một số người biết tôi và không ít người chả lạ gì bạn. Rác bạn xả ra, tôi thấy cả. Nhưng chúng ta không cùng kênh nên tôi chả quan tâm, cho tới khi bạn đá đểu còm của tôi. Thôi thì, rác nhà, bạn (lời bạn nhận rác trong thùng nhé) hãy giữ dùng.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Nghĩ cũng thương ông bà Quyết này đang cơ ngơi to tướng chỉ vì vài trăm triệu mà tan tành.
Em thấy các cụ có tiền nhàn rỗi đang gửi ngân hàng nên cho ông bà ấy vay, lãi suất cao hơn ngân hàng, lợi cả đôi đường.
:))

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ cho nhà cháu hỏi đứa e cháu cắm sổ đỏ vào NH vay tiền giúp bà cô, bà cô nhận nợ với nó qua vi bằng với nội dung vay đúng bằng số tiền NH giải ngân, trong trường hợp bà cô ko trả thì có thể khởi kiện hình sự ko ạ, nó muốn dùng hình sự để gây sức ép chứ dân sự thì ko ăn thua ạ
Không cụ ạ, luật không cho phép.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Thỏa thuận nhưng sau mang xe đi thế chấp hay cầm cố cho thằng khác thì đủ quy lừa đảo mới khởi tố cụ ơi.
Còn cứ viết tay viết chân nợ 70 tỷ hay 700 tỷ thì chỉ là dân sự, tòa sẽ tuyên là anh quyết phải trả cho ông A,B, C,...D là 70/700 tỷ.... sau đó gửi sang bên thi hành án chứ không truy vc này đi tù.
VC này đi tù vì bị quy là lừa đảo
thỏa thuận vay nợ lấy xe làm tài sản đảm bảo phải ko cụ??? thế thì nếu vẫn nhận nợ và đã trả nợ (dù không hết) thì không gọi là lừa đảo đc, quy ra dân sự vẫn đc, tài sản đảm bảo chỉ được mang ra xiết khi ko đạt đc thỏa thuận thôi chứ!!!!

Rolls_Royce

Xe buýt
thỏa thuận vay nợ lấy xe làm tài sản đảm bảo phải ko cụ??? thế thì nếu vẫn nhận nợ và đã trả nợ (dù không hết) thì không gọi là lừa đảo đc, quy ra dân sự vẫn đc, tài sản đảm bảo chỉ được mang ra xiết khi ko đạt đc thỏa thuận thôi chứ!!!!
Thằng cầm xe nó biết là tsđb là ts của bank nhưng nó vẫn cầm thì cầm xe có giá trị gì không cụ nhỉ

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cầm xe nó biết là tsđb là ts của bank nhưng nó vẫn cầm thì cầm xe có giá trị gì không cụ nhỉ
Giá trị pháp lý thì không có, nhưng xã hội đen chơi liều thì vẫn có thể xảy ra.

inova2611

Xe điện
Giá trị pháp lý thì không có, nhưng xã hội đen chơi liều thì vẫn có thể xảy ra.
E có ông bạn còn cho bạn mượn đi rửa xe, giấy tờ xe để trên xe nó lấy trộm mang đi cầm đồ, chủ xe sau mới biết, giờ nó trốn khi đi làm lại giấy tờ xe ra đến 86 lý thường kiệt còn ko làm được vì thằng cầm đồ nó phát văn bản là xe tranh chấp. Nhiều khi pháp luật nó cứ lằng nhằng thế đấy, xe chẳng chính chủ nó cầm giấy đi cầm mà còn ko làm gì đươc, hoặc có làm gì đựoc thì đi lại mất thời gian, tiền bạc! Nghĩ mà nó chán!

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
E có ông bạn còn cho bạn mượn đi rửa xe, giấy tờ xe để trên xe nó lấy trộm mang đi cầm đồ, chủ xe sau mới biết, giờ nó trốn khi đi làm lại giấy tờ xe ra đến 86 lý thường kiệt còn ko làm được vì thằng cầm đồ nó phát văn bản là xe tranh chấp. Nhiều khi pháp luật nó cứ lằng nhằng thế đấy, xe chẳng chính chủ nó cầm giấy đi cầm mà còn ko làm gì đươc, hoặc có làm gì đựoc thì đi lại mất thời gian, tiền bạc! Nghĩ mà nó chán!
Đấy là còn có giấy tờ gốc cho nó mang cầm chứ xe cắm NH thì NH nó giữ, thằng cầm đồ nắm đằng lưỡi hoàn toàn.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Nó cũng chẳng sợ đâu cụ! Có điều nó sẽ cầm xe!
Thì em cũng nói là vẫn sẽ có bọn sẵn sàng chơi liều mà. Ví dụ cầm với giá rẻ hơn giá bán cho bọn tiêu thụ xe ăn cắp, hoặc chính bọn cầm đồ là đội chuyên rã xác xe bán phụ tùng...

o0akay0o

Xe buýt
Lục thùng rác? Té ra những lời ông bạn nói trước giờ là rác cả sao? Thì ra, bạn vô diễn đàn chơi chỉ là để xả rác. Vậy thì chúng ta nghĩ khác nhau nhiều lắm. Cái diễn đàn này, lúc đông có hơn ngàn người vào và cũng 1/5 đấy gõ phím. Đọc các còm của họ, tôi học được nhiều điều, thấy được nhiều cái, rút ra cách sửa bản thân...
Trên này, một số người biết tôi và không ít người chả lạ gì bạn. Rác bạn xả ra, tôi thấy cả. Nhưng chúng ta không cùng kênh nên tôi chả quan tâm, cho tới khi bạn đá đểu còm của tôi. Thôi thì, rác nhà, bạn (lời bạn nhận rác trong thùng nhé) hãy giữ dùng.
Cụ càng nói, nhà em lại càng thấy tư tưởng của cụ phông bạt giống hệt nhà em lúc còn là sinh viên năm nhất =)) ( xin lỗi cccm khác, nhà e trêu trẻ tí)

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Thì em cũng nói là vẫn sẽ có bọn sẵn sàng chơi liều mà. Ví dụ cầm với giá rẻ hơn giá bán cho bọn tiêu thụ xe ăn cắp, hoặc chính bọn cầm đồ là đội chuyên rã xác xe bán phụ tùng...
Nó còn sang tên được đấy thôi !
Vụ lão Sơn đen ấy!

sở nn ở quê cháu đúng bằng 3 cái sở gt, mọi mặt luôn, gđs có tuv nhẩy cái lên phó thường trực tỉnh luôn, nhưng nếu theo quy định lập ra các siêu ban quản lý chuyên ngành đưa về tỉnh quản lý thì đúng là các sở chuyên ngành móm, chỉ làm thuần chức năng quản lý nhà nước :)
Nó ko móm đâu cụ. Nó vẫn có vốn quản lý duy tu thường xuyên đấy, ko ít đâu. Chỉ là những dự án DTXDCB mới thì về Ban thuộc tỉnh nên bị đói mảng dự án mới này thôi.

hoasuu88

Xe tăng
Nó ko móm đâu cụ. Nó vẫn có vốn quản lý duy tu thường xuyên đấy, ko ít đâu. Chỉ là những dự án DTXDCB mới thì về Ban thuộc tỉnh nên bị đói mảng dự án mới này thôi.
tuỳ địa phương cụ ơi, như bên gt blnj cháu ban bảo trì cũng về tỉnh nếu ghép ban, sở chỉ còn chức năng quản lý nhà nước thuần thôi ợ!

tieunhilang

Xe điện
Theo án sơ thẩm, vợ chồng ông bà Lâm Quyết bị truy tố tội Lừa đảo chiếm đoạt tài sản công dân với số tiền lớn hơn 500 triệu, mức án từ 12 đến 20 năm, thực tế bị xử 13 và 14 năm.
Đây là tội thuộc loại đặc biệt nghiêm trọng, chắc chắn phải bắt tạm giam.
Việc cho ông bà này tại ngoại xảy ra chỉ thuộc 1 trong 2 trường hợp:
- Cơ quan điều tra nắm được bằng chứng quan trọng xoay chiều vụ án.
- Cơ quan pháp luật ngồi xổm lên pháp luật.
Chờ đợi xem sao.
Gì mà ngồi lên pháp luật ghê thế cụ!
Trong vụ án Quyết Lẫm có một chi tiết là ông Lẫm khai: "mất giấy tờ trả nợ ông Tới do Đường Nhuệ cho đàn em đến lấy đi". Trước đây, do không khởi tố vụ án "Đường Nhuệ chiếm đoạt tài sản" thì Toà cho rằng lời ông Lẫm nói là vô căn cứ. Dẫn đến tội lừa đảo.
Nay khởi tố vụ án, tức là Đường Nhuệ có thể đã đến cướp phá nhà ông Lẫm, và có thể đã lấy đi giấy tờ trả nợ của ông Lẫm. Dẫn đến phải điều tra lại. Manh mối này có thể dẫn đến trắng án cho ông Lẫm. Vậy việc cho tại ngoại là điều dễ hiểu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
sửa 1 đoạn đê bị sạt lở ở hà nội 1 năm có nhiều ko?
thế làm 1 đoạn đường có mấy chục tỷ ko
tôi có bảo là ko có gì ăn đâu
tôi chỉ bảo là so với cả sở khác thì nó chỉ là muỗi thôi
tôi chém có chỗ nào sai
đồng chí có biết giám đốc sở nn của hn là ai và địa chỉ ở đâu ko mà đồng chí dám bảo tôi chém ko trong ngành
còn đồng chí thì trong ngành nào, đồng chí là con đồng chí nào :))
HN từ dạo thêm Hà Tây thì mảng NN lại chả to ra à. Hơn nửa dân số, diện tích là Nông nghiệp. Thêm cả rừng và chăn nuôi nữa.
Sở Nông ở tỉnh nào cũng là loại có số má cả.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Gì mà ngồi lên pháp luật ghê thế cụ!
Trong vụ án Quyết Lẫm có một chi tiết là ông Lẫm khai: "mất giấy tờ trả nợ ông Tới do Đường Nhuệ cho đàn em đến lấy đi". Trước đây, do không khởi tố vụ án "Đường Nhuệ chiếm đoạt tài sản" thì Toà cho rằng lời ông Lẫm nói là vô căn cứ. Dẫn đến tội lừa đảo.
Nay khởi tố vụ án, tức là Đường Nhuệ có thể đã đến cướp phá nhà ông Lẫm, và có thể đã lấy đi giấy tờ trả nợ của ông Lẫm. Dẫn đến phải điều tra lại. Manh mối này có thể dẫn đến trắng án cho ông Lẫm. Vậy việc cho tại ngoại là điều dễ hiểu.
Trắng e khó. Em đọc báo thấy vay của nhiều người vài chục tỷ chứ có phải mình Đường Nhựa đây. Thực hư thì phải cơ quan điều tra công bố mới biết.

Trạng thái
Thớt đang đóng