[Funland] Vụ giảng viên Trường Đại học Tôn Đức Thắng bị bắt giữ: Công an phải thông báo ngay cho gia đình sau khi bắt

Killer13

Xe tăng
Thời đại giờ lơ ngơ là mất tích luôn, các cụ cứ liệu hồn!

Atlas99

Xe tải
Các đối thủ chính trị của tiến sỹ "chân vịt" Kường chắc hẳn đang rất khoái chí...

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự em chả hiểu gì. Lại dài nữa. Cụ nào nhón tay tóm tắt hộ em tý ạ.
Anh Cường nguyên Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN, đương kim Bí thư Đăk Lăk là cựu giảng viên ĐH Hàng hải từ hàng chục năm trước. Năm 2017 anh ấy làm luận án tiến sĩ thì bị TS Quý - trường Tôn Đức Thắng và học trò kiện vì tội đạo văn.

Tuần trước anh Quý đang đi ăn tối với vợ thì bị một nhóm người mặc thường phục “mời” lên Đăk Lăk, giờ vẫn chưa được về. Mới đây thì CA ĐL trả lời là anh Quý bị bắt vì tội vu khống.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Thế cứ phải tố cáo rồi mới có cơ sở bắt ?
Khi họ bắt khẩn cấp thì phải có chứng cứ thu thập đc đủ đk bắt khẩn cấp họ mới bắt
Và từ trước tới nay xxx chưa bao giờ làm sai? Tìm hiểu thêm về “khởi tố theo yêu cầu của bị hại” đi nhé. 3,5 củ cũng là tiền, cũng phải có kiến thức và trách nhiệm chứ.

nhuataiche

Xe container
Anh Cường nguyên Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN, đương kim Bí thư Đăk Lăk là cựu giảng viên ĐH Hàng hải từ hàng chục năm trước. Năm 2017 anh ấy làm luận án tiến sĩ thì bị TS Quý - trường Tôn Đức Thắng và học trò kiện vì tội đạo văn.

Tuần trước anh Quý đang đi ăn tối với vợ thì bị một nhóm người mặc thường phục “mời” lên Đăk Lăk, giờ vẫn chưa được về. Mới đây thì CA ĐL trả lời là anh Quý bị bắt vì tội vu khống.
Túm cái váy lại là anh Quý sẽ bị giam trong bao lâu ạ ?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vụ này kiểu gì các anh em dân chủ hải ngoại cũng đồng hành cùng a Quý.
TDT có thể coi là nơi thể hiện cái cũ và cái mới đang mâu thuẫn nhau. Tự chủ mức độ nào? Như thế nào.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi khí không phải cái đề tài TS này giúp gì cho đất nước nhỉ?

ông Bùi Văn Cường, Bí thư tỉnh ủy Đắk Lắk đạo văn khi làm luận án tiến sĩ, đề tài “Nghiên cứu tác động của tổ hợp chân vịt – bánh lái đến hướng đi tàu thủy trên tuyến luồng Hải Phòng”, bảo vệ tại Trường Đại học Hàng hải vào năm 2017.

Giờ muốn biết đạo hay không theo em chỉ cần mời ông TS vào phòng riêng cho 1 tờ giấy trắng bảo viết đủ 2 mặt giấy bất kỳ 1 đoạn nào trong đề án là ra ngay thôi.
Đọc qua cái tiểu sử đi lên từ đoàn đội bưng bô và lên bí thư mới đi làm tiến sỹ thì đã hiểu....

dalink

Xe điện
Turnitin chỉ so sánh với database của nó có.Nếu copy 100%từ 1 tài liệu mà nó không có thì tỷ lệ cũng là 0%.
Muốn xem đơn tố cáo có đúng hay không thì cứ lấy các tài liệu đó ra so thôi.
Đúng rồi cụ.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Cái này phải hỏi xxx Đăk Lăk chứ cụ. Tội này ít nghiêm trọng thì tạm giam 2 tháng, gia hạn 1 tháng nữa là 3. Nếu bị kết tội thì đi vài năm chưa biết chừng.

Thông tin thêm cho các cụ là anh Quý làm ở trường ĐH Tôn Đức Thắng, trực thuộc Tổng LĐLĐVN, đã từng bị TLĐ bắt nộp 30% chênh lệch thu chi nhưng không chịu. Mới đây thì Hiệu trưởng bị đình chỉ 90 ngày.

TLĐ hiện có 29k củ tỏi gửi ngân hàng.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Thực sự em chả hiểu gì. Lại dài nữa. Cụ nào nhón tay tóm tắt hộ em tý ạ.
Anh Q tố cáo bí thư dắc lắc đạo luận án. Có đầy đủ chứng cứ, chính danh....đúng theo luật tố cáo. Thay vì anh ta đc luật pháp bảo vệ thì anh ta đã bị bắt. Không phải bắt bt mà dị thường. Vì cơ quan quản lý anh ta và gia đình anh ta k hề biết gì. Nếu cá nhân hay tổ chức nào đó thực hiện hành động y như công an đắc lắc làm e rằng sẽ bị cho là bắt cóc.Hôm nay mới có lệnh bắt khẩn cấp. Đơn giản vậy thôi cụ. Em thấy còn sống cũng là may rồi😂

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Cái này phải hỏi xxx Đăk Lăk chứ cụ. Tội này ít nghiêm trọng thì tạm giam 2 tháng, gia hạn 1 tháng nữa là 3. Nếu bị kết tội thì đi vài năm chưa biết chừng.

Thông tin thêm cho các cụ là anh Quý làm ở trường ĐH Tôn Đức Thắng, trực thuộc Tổng LĐLĐVN, đã từng bị TLĐ bắt nộp 30% chênh lệch thu chi nhưng không chịu. Mới đây thì Hiệu trưởng bị đình chỉ 90 ngày.
Cái em thấy là thích bắt thì bắt, chả thấy hoặc chưa thấy giấy tờ gì, lên báo chỉ thản nhiên bảo là đúng pháp luật rồi, ko giải thích gì thêm. Gia đình ko liên lạc gì được, luật sư cũng ko theo dõi gì được.

Khi nào thì tới lượt em và bác nhỉ ?

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Cái em thấy là thích bắt thì bắt, chả thấy hoặc chưa thấy giấy tờ gì, lên báo chỉ thản nhiên bảo là đúng pháp luật rồi, ko giải thích gì thêm. Gia đình ko liên lạc gì được, luật sư cũng ko theo dõi gì được.

Khi nào thì tới lượt em và bác nhỉ ?
Chịu khó thắp hương mong ông bà phù hộ thôi cụ.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị trung ương công bố quy hoạch cán bộ để nhân dân đỡ mắc tội khi quân phạm thượng khi gửi đơn thư tố cáo.
Trần đời chưa từng thấy nước nào phạt công trình xây sai khi chưa công bố quy hoạch cả :T
Quả là có những con vật bình đẳng hơn những con khác.

toimuondie

Xì hơi lốp
Có vẻ như công an khởi tố vụ án, bắt người khẩn cấp.
Chưa nghe thấy Viện Kiểm sát phê chuẩn nên chưa có lệnh tạm giam và thời hạn tạm giam.
Nhưng thời hạn cũng đã lâu mà chưa thấy thả nên có vẻ Viện KS đã phê chuẩn mà báo không thấy nói đến.
Đối chiếu theo luật thì trường hợp này không cần bắt khẩn cấp. Không biết anh võ sư này có tội hay không nhưng theo em thì công an đã vi phạm luật trong vụ này.

Matnautq

Xe tải
Mấy nay thấy 1 số fbker đăng bài về vụ này giờ lại thấy mấy trang báo bị phạt vì đưa bài thế này thì đc bt 1 tay che trời rồi.
Tố cáo đúng luật mà cũng thành tội phạm nguy hiểm bị bắt khẩn cấp thì đáng sợ thật. Thế này ai dám nữa.

sudichat2002

Xe container
Đề nghị trung ương công bố quy hoạch cán bộ để nhân dân đỡ mắc tội khi quân phạm thượng khi gửi đơn thư tố cáo.
Trần đời chưa từng thấy nước nào phạt công trình xây sai khi chưa công bố quy hoạch cả :T
Quả là có những con vật bình đẳng hơn những con khác.
Sao cần phức tạp thế, để em bảo bà bán nước với lão xe ôm đầu phố nhà em đưa cho, chưa sai bao giờ...