[Funland] Vụ giảng viên Trường Đại học Tôn Đức Thắng bị bắt giữ: Công an phải thông báo ngay cho gia đình sau khi bắt

Moriarty

Xe container
Phần mềm test 12% copy là bình thường, luận văn nào chẳng có phần tổng quan mà tổng quan toàn là lý thuyết chung ,giống nhau tất. Còn trích một phần luận văn của mình đăng báo và viết sách được cho phép mà.
Chắc quét bỏ qua phần "Introduction"

pbinh979

Xe tăng
vụ vu không nào mà các anh xxx cũng làm hăng hái ntn nhỉ??? thì mấy anh thâm hết trò tung tờ rơi tin bẩn làm nhục con nợ. lớ ngớ lại đi an dưỡng ngay.
chuyện haizzz, bắt khẩn cấp người chẳng làm gì, chẳng gây hại cho ai, chẳng đe dọa ai,, chẳng có biểu hiện chạy trốn....
Ơn

cuhaifus

Xe container
Em ủn lên để các cụ cho thêm thông tin. Em chưa hiểu lắm về cái tố cáo này, sai phải đi tù cơ ạ?
Về luật em đọc thì kể cả có tố cáo sai cũng ko đến mức phải đi tù, trên thực tế thì tố cáo cũng đúng chứ ko sai, cơ bản là động đến bí thư, mà bí thư khả năng cơ cấu bộ trưởng trong tương lai, hoặc trưởng ban nào đó toa toa bên đảng, nên coi như sờ ái ngựa nên bị đập, quy trình bắt và khép tội thì là việc mà các anh ấy quen rồi nên chắc cũng same same các vụ khác thôi

trancannam

Xe điện
Vụ này chắc dây Ban mê đang mạnh tự dưng tụt áp. Có khi bị truy tố tội lạm dụng ko bà con ??????????

Leu leu

Xe điện
Họ có kết luận chuyện đạo hay không đạo đâu mà cụ bảo họ không hiểu, họ chỉ thắc mắc về số liệu trong cái bảng kết luận thôi 12=6+0+9 ?
Similarity Index có % nhỏ hơn tổng các % thành phần là đúng rồi. Ví dụ đơn giản bổ quả cam chia 2 phần, 50% của phần thứ 1 là 1/4 quả; 50% của phần thứ 2 là 1/4 quả; 2 phần cộng lại cũng chỉ 1/4+1/4 = 1/2 quả cam thôi, không thể tính kiểu 50%+50%=100% được.
Ví dụ như vậy

Tuy nhiên Turnitin có chức năng lọc theo %. Ví dụ nếu chọn nguồn nào dưới 5% trùng sẽ không tính thì chỉ số Similarity còn giảm mạnh nữa.

Chú ý quan trọng là Turnitin chỉ là phần mềm kiểm tra có trùng khớp câu văn với tài nguyên có sẵn, không phải là phần mềm kiểm tra đạo văn nha. Biết cách viết thì lách qua Turnitin ngon ơ.

Chỉnh sửa cuối:

trancannam

Xe điện
Mấy cái luận văn ở VN mà các bác bới ra làm gì ??????????

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Thôi dồi anh Kuong ơi. Bọn báo chí đểu nó đang chơi anh. Nó sợ mất nồi cơm bởi anh mà nên thì bọn nó chỉ còn đất viết cho đâm cướp hiếp diết.

trancannam

Xe điện
Hiện tài ngày nào cũng có vài báo đâm anh ấy. Anh ấy mà lên thì phải biết.

GTR Nismo

Xe hơi
Tớ ko thík thì tớ bắt nhốt thôi, làm gì được tớ nào.

sthd

Xe lăn
Về luật em đọc thì kể cả có tố cáo sai cũng ko đến mức phải đi tù, trên thực tế thì tố cáo cũng đúng chứ ko sai, cơ bản là động đến bí thư, mà bí thư khả năng cơ cấu bộ trưởng trong tương lai, hoặc trưởng ban nào đó toa toa bên đảng, nên coi như sờ ái ngựa nên bị đập, quy trình bắt và khép tội thì là việc mà các anh ấy quen rồi nên chắc cũng same same các vụ khác thôi
trên có thánh thần, dưới có cụ tổng, trời không dung, đất không tha cho chức quan be bé nào đó mà đã dám coi thường phép nước

minhvmu

Xe buýt
Họ có kết luận chuyện đạo hay không đạo đâu mà cụ bảo họ không hiểu, họ chỉ thắc mắc về số liệu trong cái bảng kết luận thôi 12=6+0+9 ?
Vì người ta không hiểu hoặc cố tình không hiểu những con số 12,6,9 thể hiện điều gì. Không phải phép tính 6+9 đâu. Dân khoa học nhìn cái biên bản turnitin đấy là hiểu, chả ai thắc mắc gì về phép + đó, chỉ dân ngoại đạo mới lên đồng thôi

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Đúng là vụ việc này thể hiện sự lạm quyền kinh hoàng không có "check and balance" của cơ quan xxx và 1 tay nghe đồn đoán sắp lên quản bộ 4T. Lãnh đạo được quy hoạch mà như vậy thì đúng là cánh báo chí sợ hãi là phải. Và chúng ta, những tù nhân dự khuyết, cũng nên biết sợ đi.

trungthu2020

Xe tăng
trên có thánh thần, dưới có cụ tổng, trời không dung, đất không tha cho chức quan be bé nào đó mà đã dám coi thường phép nước
Khéo anh C ko sao mà QA BM lại dính
thánh thần với cụ tổng gì cơ chứ! Haha

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Để xem cụ tổng của cụ có nghe được lời cụ không nhé. Cụ tổng mà thật công minh ko thiên vị thì đã chả để cho bọn xxx lộng hành gần đây như thế, riêng anh Bát dính vụ AVG như vậy mà cụ có dám động đến đâu.

sthd

Xe lăn
Để xem cụ tổng của cụ có nghe được lời cụ không nhé. Cụ tổng mà thật công minh ko thiên vị thì đã chả để cho bọn xxx lộng hành gần đây như thế, riêng anh Bát dính vụ AVG như vậy mà cụ có dám động đến đâu.
thấy gần đây nhiều vụ gây xôn xao lắm , như bằng lái , làm giao thông, vụ này... biết đâu Khen cho mày chết

trungthu2020

Xe tăng
thấy gần đây nhiều vụ gây xôn xao lắm , như bằng lái , làm giao thông, vụ này... biết đâu Khen cho mày chết
Em cũng nể cụ, ai thì không dám chứ cụ mà giờ này còn đặt niềm tin ở cửa này à???

Alex.N

Xe buýt
Cây ngay sợ gì chết đứng. Anh ấy có năng lực thật sự, thì sẽ được tôn trọng và không cần phải lợi dụng chức quyền để bắt bớ ai hết cụ ạ. Mà người đã giỏi chuyên môn thực sự, họ thường không hám danh :).
Hị hị, lẽ thường nếu cái luận văn của em hàng thật giá thật thì 1 cái đơn tố cáo chứ 10 cái em cũng chấp. Đố các anh chị chứng minh đc chuyện em đi sao chép luận văn hoặc công trình của người khác, đi đâu em cũng hầu. Nhưng nếu nó là hàng giả thì lập tức p bịt ngay chứ hội làng đang cao trào thế này, k bịt thì toang cả lũ.
Dưng mà bịt kiểu này thì hoá bằng tự tay dâng phốt cho đối thủ nó xơi rồi. Iq lẫn eq của anh K kém thía nài thì thôi về vườn đi chứ leo lên được thì cũng có ngày bị các lồng chế nó nhét bùn vào miệng.
Chia buồn cùng anh, một giây húng chó đi đứt mấy chục năm bưng bô...
Em chờ diễn viên khác lên sàn ;))

sthd

Xe lăn
Hị hị, lẽ thường nếu cái luận văn của em hàng thật giá thật thì 1 cái đơn tố cáo chứ 10 cái em cũng chấp. Đố các anh chị chứng minh đc chuyện em đi sao chép luận văn hoặc công trình của người khác, đi đâu em cũng hầu. Nhưng nếu nó là hàng giả thì lập tức p bịt ngay chứ hội làng đang cao trào thế này, k bịt thì toang cả lũ.
Dưng mà bịt kiểu này thì hoá bằng tự tay dâng phốt cho đối thủ nó xơi rồi. Iq lẫn eq của anh K kém thía nài thì thôi về vườn đi chứ leo lên được thì cũng có ngày bị các lồng chế nó nhét bùn vào miệng.
Chia buồn cùng anh, một giây húng chó đi đứt mấy chục năm bưng bô...
Em chờ diễn viên khác lên sàn ;))
chưa thấy cán bộ công đoan nào thông minh

MiTa

Xe lăn
Khiếp, vẫn còn có người khen cái lò thế cụ nhỉ. Lò mà công minh thì lính láp đã ko dám bố đời như thằng bí này.