[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

samoclan

Xe điện
Bọn này ngu rồi, mạng xã hội giờ chia sẻ nhanh hơn tên lửa.

Kim ngưu 101

Xe tải
đây,nhà em đây
hqua đi đón F1 thấy mặt đỏ tía tai,mồ hôi mồ kê nhễ nhại. hỏi con làm sao thế là con bảo hôm nay điều hòa lớp con bị hỏng,xong 11h kém thì tập thể dục.
em hỏi con tập ở đâu thì con bảo tập ở ngoài sân...ôi ba máu sáu cơn em gđ ngay cho hiệu trưởng. nhà thể chất có sao không dùng mà 11h trưa nắng lôi lũ trẻ đi ra sân trường tập thể dục hả zời,cô bảo nhà trường nhận sai do để bàn ghế trong nhà thể chất,sẽ rút kinh nghiệm ko cho tập thể dục vào giờ trưa nữa..em điên hết cả mề lên
Chúng nó sợ nắng làm hỏng mấy cái bàn ghế, mất tiền mua lại mà khó giải trình, còn con mình có ốm cũng bố mẹ chăm rồi khỏi nên nó ưu tiên cất bàn ghế vào chỗ mát.

Hieumos

Xe container
Tiểu học em tới sớm cũng có cô nhận cháu, nhưng không ký thôi ;)
Con cụ học trường gì để em chuyển thằng nhóc nhà em qua với. Trường thằng nhà em bố mẹ bị chặn ở cổng trường, không được bước qua cổng trường chứ đừng nói đưa lên lớp để bàn giao cho cô. Em cả năm giời còn không gặp được mặt cô chủ nhiệm, trừ những lúc đi họp phụ huynh.

Vâng, mợ là phụ huynh đáng kính mà, không chửi nhưng còm ntn, em xin lỗi mợ.
Hi vọng Việt Nam có giáo viên mẫn cán như mợ, sáng đến sớm, trưa không ngủ đón cháu, chiều trả cháu 7h tối vẫn vui vẻ :))
Cụ linh mà cũng có ngày nói kiểu ra ri à.

chieubuon

Xe tăng
Nghe lộn tiết, phải em thì quên mịa cô giáo Thanh đi

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Lỗi ở người lớn. Cô giáo chỉ sai vì có khi thương học trò bị phơi nắng mà nhắn lên nhóm lớp.
Mẹ cháu bé thì sai vì đưa con đến sớm mà ko nhờ bác bảo vệ mở cổng để cháu vào sân trường. Có khi vội quá và nghĩ mọi hôm đưa giờ đấy mà con vẫn đc vào lớp.
Hiệu trưởng sai khi ko jont các nhóm lớp, hay ít ra jont vào nhóm các hội trưởng phụ huynh các lớp để dập hiệu ứng truyền thông. Và có khi cũng tin tưởng cấp dưới của mình quá.
Cái sai nhất ở đây là cộng đồng mạng, chưa gì đã chửi ầm ỹ lên, việc này sảy ra thường xuyên hay duy nhất 1 hôm. Nếu chỉ mỗi một hôm thì rút konh nghiệm, chia sẻ để các trg khác biết ko lặp lại hành động tương tự.
Đi học sớm mà bị phê bình thì em nghĩ là không phải do cô thương. Ở bài viết có nói đã cho cháu ngồi gốc cây nhưng chưa đến giờ nên cô đuổi ra. Đành là lỗi từ nhiều phía nhưng bản thân là thầy , cô khi thấy học sinh phải phơi nắng như vậy có chút thương xót gì không?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Con cụ học trường gì để em chuyển thằng nhóc nhà em qua với. Trường thằng nhà em bố mẹ bị chặn ở cổng trường, không được bước qua cổng trường chứ đừng nói đưa lên lớp để bàn giao cho cô. Em cả năm giời còn không gặp được mặt cô chủ nhiệm, trừ những lúc đi họp phụ huynh.
:)) :)) :))
Em nhắc lại cho cụ, em muốn nhân rộng mô hình đó:
Cắt cử người đón trẻ đi sớm!
Nhân rộng là có lợi cho các cụ và con các cụ? Nó xấu à?
Và đúng ra cụ cần phải phản biện: Tiểu học không thế áp dụng mô hình này, thì em chấp nhận.
Cụ ib đi, em chỉ cho trường :))

cunhoang

Xe tăng
Chúng nó sợ nắng làm hỏng mấy cái bàn ghế, mất tiền mua lại mà khó giải trình, còn con mình có ốm cũng bố mẹ chăm rồi khỏi nên nó ưu tiên cất bàn ghế vào chỗ mát.
riêng việc bắt học sinh khênh bàn ghế từ tầng này xuống tầng khác là không được rồi
con nhà nó to béo nhưng phàm những đứa béo nó nóng cụ ợ
em điên hết tiết. để em xem tuần sau còn dám lôi con em ra sân trường giữa trưa tập thể dục không.nếu còn tiếp tục là không yên với em đâu

sthd

Xe lăn
trường nào, lớp nào cũng có phụ huynh không thể đưa đón con đúng giờ được.
vậy nên hầu hết tất cả các trường đều cho hs chơi trong trường trong lúc chờ bố mẹ

chỉ bọn vô nhân tính ở trường Quang trung, HP này mới bắt trẻ con phơi nắng thôi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ linh mà cũng có ngày nói kiểu ra ri à.
À, quen biết gì mợ đâu? Trên mạng này bốc phét dễ lắm, ra ngoài làm cô giáo tốt như mong mỏi được đã. Em nhắc lại: Nếu sếp mợ 1h15 bắt mợ đón ai đó (ví dụ con sếp 6 tuổi đi), mặc dù 1h30 mợ mới được trả lương, đều đặn hàng ngày.
Mợ có gào lên không? Hay vẫn happy?
Nói thẳng thật lòng mình đi mợ ạ. Mạng chém dễ, ngoài nó thật lắm!

SmocSmeo

Xe đạp
Các cháu vì hoàn cảnh không ăn bán trú thì với cương vị là chủ nhiệm lớp giáo viên phải biết lý do tại sao : vì điều kiện kinh tế, vì phải ăn kiêng...Để có phương án phù hợp ...Trường hợp mẹ góa con côi phải đưa con đến trường sớm cho kịp giờ làm thì cũng cần thông cảm có giải pháp phù hợp, chuyện này cô giải quyết trong lòng bàn tay ...Còn nại ra những lý do khác thì gọi là " Thợ dạy " chứ không nên gọi là " Cô giáo " vì nghề Giáo rất cao quý .
vì nghề Giáo rất cao quý -> Con người làm lên sự cao quý cho nghề nghiệp chứ chẳng có nghề nào cao quý hơn nghề nào cả, xã hội nay khác hoàn toàn thời bao cấp rồi, ko nên tự ngộ nhận "thủ dâm tinh thần" nghề giáo cao quý nữa. Nghề nào cũng có người cao quý và người làm tròn bổn phận. Bản thân e coi nghề giáo cũng là 1 nghề kiếm ăn như bao nghề khác thôi, Nghề nào cũng đều có thày và trò cả, đến trồng khoai hay vặn con ốc vít cũng phải có người dạy nữa là. bản thân học sinh đi học phải đóng tiền mua chữ chứ có phải được bao cấp, nuôi dưỡng miễn phí đâu. Muốn học cao, học tốt, học được nhiều thì học phí cao và ngược lại như bao ngành nghề khác. E thề là không bao giờ e để con e có suy nghĩ nghề cao quý mà chỉ có người cao quý thôi:3

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Em nhắc lại cho cụ, em muốn nhân rộng mô hình đó:
Cắt cử người đón trẻ đi sớm!
Nhân rộng là có lợi cho các cụ và con các cụ? Nó xấu à?
Và đúng ra cụ cần phải phản biện: Tiểu học không thế áp dụng mô hình này, thì em chấp nhận.
Cụ ib đi, em chỉ cho trường :))
Mô hình tốt như vậy thì cụ cứ công khai tên trường lên đây giống như trường mầm non tuổi hoa mà cụ đang quảng cáo ấy, em nghĩ không chỉ mình em mà nhiều cụ trên đây cũng muốn biết. Chỉ trừ khi cụ phịa ra thôi.

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Mới có thông tin 1 chiều. Chưa có thông tin từ phía nhà trường, cô giáo. Thông tin lại bị cắt gọt, thì sao mà biết cho lại đây.

Sống ở cái xã hôi này ko có tiền đã là một cái nhục. Em nhiều lần như vậy rồi, ko có tiền nhục lắm. Mk nhiều khi thèm ấm Thiết quan ẩm hảo hạng, cái mùi hương hồn ấy nó cứ phảng phất quẩn quanh, rồi đành ra ục ục miếng nước ở vòi.

Ở trường học, người ta quy định giờ mở cổng, giờ vào lớp, nếu chỉ 1 chuyện gì xảy ra thì công sức bao lâu tòe hết, ví dụ như : Bất ngờ em bé học sinh ngất ở gốc cây trường học. Vì em hộc tốc đến trường, trường lại chưa mở, ông bảo vệ thương tình bảo thôi cứ ngồi gốc cây. Gốc cây tầm h đó nắng cộng xi măng bốc lên, em thì nghich, thế là lăn đùng ra.

Thế sao ko vào phòng bảo vệ mà ngồi. Mk ở một góc máy này, ta thấy ông bảo vệ đứng ngồi cách cháu cả 2m; nhưng ở góc máy khác thấy ông đang dơ tay vơ vai cháu. Thế là lại có tít : Đê hèn ông lão bảo vệ trường học đã già còn lạm dụng tình dục cháu bé học sinh.

Giang cư mận ào ào đòi xét xử. Hiệu trưởng thì chưa biết xử lý sự cố, con cháu ông thì trách móc, hàng xóm thì khinh thường. Đến lúc check camera ko có 1 chút gì xảy ra, thì sự đã rồi.

Cô giáo vừa chợp mắt, lại phải nhộm dậy đọc giáo án, thì thấy học sinh của mình ngồi ở sân trường, phó hiệu trưởng phụ trách chuyên môn qua, thấy thế, gọi điện bảo em ơi sao em vi phạm kỷ luật nhiều thế, sao cứ để học sinh đến trước giờ thế, nhớ cháu bị làm sao thì ai chịu trách nhiệm. Chị đã mấy lần phải đi giải thích hộ em rồi. Sau thế chị trừ thi đua cuối năm đấy, đừng có lên tiên tiến nhé
..................................
Người ta có thể lựa chọn rất nhiều thứ, nhưng có bố mẹ và tổ quốc thì không ai lựa chọn được. Tuy nhiên, có điều luôn đúng, là sống ở cái xã hội này, không có tiền thì rất là nhục.

td lines

Xe điện
Em thấy cái trò phong bì phong bao cho giáo viên đang phổ biến , từ góc phụ huynh cũng là một hành động bảo vệ con mình vì chẳng có cha mẹ nào muốn làm cái việc đấy cả . Em tin chắc đại đa số cha mẹ đều muốn con mình được cô giáo đối xử như những đứa trẻ khác nếu không phải nộp tiền nhưng việc cống nạp này tạo cho giáo viên tự cho mình có cái thá trước họ . Việc cho phong bì để con mình "an toàn " đẩy những đứa trẻ nhà nghèo hoặc những phụ huynh tin vào sự công bằng vào thế bị đỳ , không loại trừ cháu bé trong thớt có từ nguyên nhân này

Bố Nhím Con

Xe tải
Phải em , em sẽ đến bạt tai cho cô giáo chủ nhiệm 1 cái rồi cho con chuyển trường !

sthd

Xe lăn
À, quen biết gì mợ đâu? Trên mạng này bốc phét dễ lắm, ra ngoài làm cô giáo tốt như mong mỏi được đã. Em nhắc lại: Nếu sếp mợ 1h15 bắt mợ đón ai đó (ví dụ con sếp 6 tuổi đi), mặc dù 1h30 mợ mới được trả lương, đều đặn hàng ngày.
không ai bắt trường đón chau.
mẹ cháu đã cho cháu đứng ở gốc cây rồi, nhưng trường vẫn đuổi ra ngoài, bắt đứng ngoài cổng, nắng.

thấy đứa trẻ 6 tuổi đứng nắng đã không được rồi, đây lại bắt nó ra phơi nắng giữa trưa, hàng ngày, mà lại vẫn làm được, lại có có đứa bênh, thì quả thực xã hội vn quá nhiều thành phần mất nhân tính.
trộm cướp giật đồ của người khác cũng không nhẫn tâm bằng lũ người lớn bắt đứa trẻ ra phơi nắng.

Lòng em ngoằn ngoèo lắm
Em dừng còm với cụ tại đây.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng