[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Lưu ý một điểm là: Việc phê bình đi muộn trên zalo là phê bình một lúc 7 cháu; và VÀO THỜI ĐIỂM CỦA NGÀY HÔM NÀO ĐÓ TRƯỚC CÁI NGÀY SẢY RA SỰ VIỆC ... ĐỨNG ĐƯỜNG (Nói về việc phê bình kiểu này thì có thể bàn luận thêm là đúng/sai, nên/không nên nếu có đủ thông tin hơn).

Sau khi sảy ra sự việc phê bình trên; còn 6 cháu nữa; không có thông tin là có tiếp tục đi sớm hay không. Nhưng như các thông tin trên báo thì đến lúc này không thấy sự việc nào sảy ra với các cháu ấy. Có lẽ các cháu ấy đã rút kinh nghiệm để có một giải pháp phù hợp hơn chăng ?

Cháu này đến hôm đó vẫn tiếp tục đi sớm; và ĐƯỢC SAO ĐỎ NHẮC LÊN LỚP ĐỨNG; NHƯNG CHÁU SỢ KHÔNG DÁM LÊN LỚP MÀ CHÁU TỰ RA ĐƯỜNG.

Chứ không nên gắn/ hoặc nói theo cách để gây hiểu nhầm là hai việc là phê bình đi sớm nên ra đường đứng là cùng một ngày.

Tóm tắt đầy đủ:
- 13h trường mở cửa nhưng 13h30 mới bắt đầu đón tiếp học sinh
- học sinh đến sớm và làm ồn mới bị phạt
- học sinh đứng ở sân nhưng không được bàn giao với bất kì ai nên mới bị sao đỏ dồn vào lớp và sau đó là chạy ra ngoài
- học sinh tự đi ra ngoài được vì đâu có được bàn giao, đâu ai biết mà quản,
- trước khi tv báo chí cục trẻ em lên tiếng thì câu chuyện bị bóc tơi bời trên fb, thay vì đề đạt vs nhà trường để tìm hướng giải quyết
- phụ huynh đề nghị k kỷ luật, nhà trường đưa ra giải pháp
- kết viên mãn? Không, bởi vì sau đó phun huynh sẽ tiếp tục ăn vạ, cấp1 rồi cấp 2 cấp 3, thầy cô biết tiếng cũng sẽ né tránh, sau này chỉ làm đến đủ là được -> khổ cuối cùng vẫn là cháu bé.
- ở đây có cô chủ nhiệm và bà mẹ đều là phụ nữ đó, thế là cụ chửi cả cái of này hèn. :)
1-nhà cụ mở cửa nghĩa là ai đi ra đi vào cũng đc phải vậy k cụ? Cụ k nhìn thấy nên k nói gì thế là k vi phạm pháp luật?
2-Trường quy định giờ đón là 1h30, nếu đưa đến trước giờ đó là k phải trách nhiệm của trường, thì phải bàn giao. mời cụ tới trường công bất kì trước giờ đón học sinh và vứt con ở đó xem bảo vệ họ nói gì
3- báo chí làm đúng chức năng của họ, tất nhiên, trước đó fb nó cũng làm đúng chức năng của nó. Và nếu bà mẹ kiến nghị lên trường đàng hoàng mà trường k đáp ứng, khi đó đưa lên fb sẽ k ai ý kiến.
4- k ai trù úm tương lại cháu bé hết, còn về bà mẹ thì ntn là chụp mũ? Cô chủ nhiệm và nhà trường còn bị vu là đuổi cháu ra ngoài kia thì ai hèn?
Với em, người đưa một nửa sự thật là người hèn
5- cụ nói chửi phụ nữ là hèn, ở đây có hai phe, một phe chửi cô chủ nhiệm, một phe chửi bà mẹ, đều là phụ nữ cả, thế cụ muốn chửi ai hèn? Hay cô chủ nhiệm k phải phụ nữ? @@
Thực sự đọc hết 61 trang, em hiểu và cho rằng xã hội sẽ lộn xộn còn dài. Than ôi, nói dân trí thấp lại sẽ tự ái!

Nản lắm cái tư duy và hiểu biết của nhiều người, nản lắm cái sự khiếm khuyết kiến thức nền của nhiều " cử nhơn", " kỹ ... xư".

The Tank

Xe điện
1- trường học đã mở cửa và phụ huynh đưa vào học sinh đi vào, bảo vệ không ý kiến tức không vi phạm nội quy

2- phụ huynh đưa trẻ vào trường đã mở cửa không cần bàn giao với ai hết, trường có 1000 học sinh không thể cả 1000 phụ huynh chạy vào bàn giao thời Covid. Mời tới 1 trường công bất kỳ và chụp nội quy “phải bàn giao”?

3- *********** Nguyễn *********: Báo chí là diễn đàn để nhân dân tham gia các công việc của đất nước:

Báo chí làm đúng chức năng nhiệm vụ, người dân tham gia qua kênh báo chí là hợp với lời *********** đã nói.

4- trù úm tương lai cháu bé và chụp mũ bà mẹ là hèn

5- chụp mũ toàn otofun chửi bới phụ nữ và trẻ em như cậu là hèn. Tôi chỉ thấy có cậu và một vài cậu khác chửi bới, trù úm và chụp mũ phụ nữ và trẻ em thôi, of khác đều hướng tới giải pháp nhân văn :))
Nếu cụ có con rồi thì nên chăm sóc nó cẩn thận hơn nhé.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ có con rồi thì nên chăm sóc nó cẩn thận hơn nhé.

Đón học sinh tại cổng, không cho phụ huynh vào trường

:)) hãy làm đúng Nội quy của trường và pháp luật đã, đưa trẻ đi học nhớ đội mũ bảo hiểm Cụ nhé

quangsot

Racing Boy
Em ủng hộ các nhà đạo đức mạng và anh hùng mạng đến trường trông các cháu đến sớm giúp nhà trường và phụ Huynh học sinh. Cần thiết thì đuổi hết giáo viên lẫn người quản lý rồi dậy thay để cho nó có tâm :D

Matizcoi

Xe cút kít
Nhà trường nó mà ko trông trưa bán trú nữa thì xem phụ huynh rú rít như nào biết ngay, mà nói đ éo đâu xa, cứ nhìn tỉ lệ hs ăn bán trú/không ăn bán trú là rõ (ở thành phố thôy, chứ ở quê các cháu tung tăng về sạch nên ko có bán trú :)) ).
Sau sự việc trên các cô sẽ cẩn thận hơn, chú í nhời ăn tiếng nói cũng như cử chỉ hành động, chắc sẽ ổn hơn.

Haolo1992

Xe tăng
Đây là trường học công, không phải nhà, là nơi học sinh ngày ngày tới để học tập và phụ huynh đưa con tới học. Ví dụ về nhà không liên quan.

Ở trường công hiện quy định phụ huynh đưa con vào tới trường và không được đưa tận lớp để phòng chống dịch Covid, Bảo vệ sẽ không cho người lạ vào trường để bảo vệ toàn trường.

Nếu cậu cảm thấy tức thay cho Cô Chủ nhiệm và Nhà trường và chửi lại hoặc trù úm cháu bé thì không nên.

Phụ huynh cũng nói Cô Chủ nhiệm dậy rất tốt, không có lý gì chửi Cô. Nhà trường đã có biện pháp khắc phục ngay, vậy là nhanh chóng và hiệu quả.

Một việc kết thúc viên mãn vậy rồi, các trường và thầy cô khác cũng làm theo, vậy là phụ huynh và ,trẻ em càng tin yêu trường học. Tôi thấy việc đã qua, hai bên yêu thương nhau là tốt nhất, một lỗi nhỏ không phải thứ đi theo trường hay phụ huynh hay học sinh cả đời :)
Trường thì cũng thế, cứ thấy cửa mở đi vào mà k ý kiến là k phạm luật thì trộm nó khuân trường đi lâu
Đưa con vào tận lớp k phải trách nhiệm của bv mà là của cô giáo, trách nhiệm đó bắt đầu từ 1h30 và thể hiện bằng việc giờ đó cô đón sớm sẽ đến.
Sự việc kết thúc viên mãn tạm thời, vì bà mẹ vẫn sẽ k có trách nhiệm vs con mình còn cô thì k còn nhiệt huyết với cháu bé, hai bên chả thể nào yêu thương nhau nổi nhưng phải sống với nhau 4 năm nữa, và đưa lên fb để giang cư mận nó đào mả tổ nhà cô lên chửi, trong khi chính phụ huynh cũng đồng ý là cô dạy tốt, ai khóc cho cô giáo bây giờ? Tóm lại, thiệt thòi vẫn là cháu bé thôi.

NualycafE

Xe buýt
Quê hương là chùm khế ngọt quả không sai, trường công lập đến phòng học có khi còn không đủ để ... học ở đó mà bố trí riêng một phòng cho vài hs đi sớm vì cha mẹ chúng bận việc ... riêng. Tội là tội của người lớn nên trường tùy vào điều kiện csvc mà bố trí chỗ nào đó đạt ở mức tối thiểu thôi chứ lấy đâu ra mà đòi với hỏi :))
Trường công lập lấy cơ sở vc phục vụ bán trú còn được mà kêu ko đủ phòng học
Con bé nó đứng trong sân còn không được, cụ đọc hết sự việc chưa

Nói cụ ko rõ sự việc đã tham gia sợ cụ lại tự ái

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Trường thì cũng thế, cứ thấy cửa mở đi vào mà k ý kiến là k phạm luật thì trộm nó khuân trường đi lâu
Đưa con vào tận lớp k phải trách nhiệm của bv mà là của cô giáo, trách nhiệm đó bắt đầu từ 1h30 và thể hiện bằng việc giờ đó cô đón sớm sẽ đến.
Sự việc kết thúc viên mãn tạm thời, vì bà mẹ vẫn sẽ k có trách nhiệm vs con mình còn cô thì k còn nhiệt huyết với cháu bé, hai bên chả thể nào yêu thương nhau nổi nhưng phải sống với nhau 4 năm nữa, và đưa lên fb để giang cư mận nó đào mả tổ nhà cô lên chửi, trong khi chính phụ huynh cũng đồng ý là cô dạy tốt, ai khóc cho cô giáo bây giờ? Tóm lại, thiệt thòi vẫn là cháu bé thôi.
trường có bảo vệ mà, phụ huynh đưa con vào thì được chứ mấy anh nghiện đi vào bị đuổi ra liền :D

Cậu nhìn bi quan, tôi thấy Cô chủ nhiệm dậy giỏi, nhiệt tình, ai chửi Cô là hèn. Tôi không nghĩ Cô sẽ giảm nhiệt huyết giảng dậy vì chuyện này.

Còn chuyện tương lai tôi hi vọng cháu bé tương lai tươi đẹp, bà mẹ làm ăn tấn tới, Cô chủ nhiệm dậy giỏi cấp thành phố, trường đó thành trường điểm điển hình :)

thichduthu2011

Máy Bay

Nói về bán trú trước đây là đặc quyền của tư thục (đóng nhiều xiền lắm) và sau này trường công cũng có là đang giúp cho cả học sinh và phụ huynh đấy chứ đừng nghĩ tiêu cực là các trường cố đẻ ra bán trú chủ yếu để kiếm ăn :))

raisomoon

Xe tăng
Thực sự đọc hết 61 trang, em hiểu và cho rằng xã hội sẽ lộn xộn còn dài. Than ôi, nói dân trí thấp lại sẽ tự ái!

Nản lắm cái tư duy và hiểu biết của nhiều người, nản lắm cái sự khiếm khuyết kiến thức nền của nhiều " cử nhơn", " kỹ ... xư".
Đa phần tiêu chuẩn kép mà cụ :D

Haolo1992

Xe tăng
trường có bảo vệ mà, phụ huynh đưa con vào thì được chứ mấy anh nghiện đi vào bị đuổi ra liền :D

Cậu nhìn bi quan, tôi thấy Cô chủ nhiệm dậy giỏi, nhiệt tình, ai chửi Cô là hèn. Tôi không nghĩ Cô sẽ giảm nhiệt huyết giảng dậy vì chuyện này.

Còn chuyện tương lai tôi hi vọng cháu bé tương lai tươi đẹp, bà mẹ làm ăn tấn tới, Cô chủ nhiệm dậy giỏi cấp thành phố, trường đó thành trường điểm điển hình :)
vấn đề là ở đó: đưa con đến sớm và vứt tét nó ở đó, k nhờ vả ai dù là bảo vệ và sau đó xảy ra chuyện đổ tại nhà trường.

NualycafE

Xe buýt
Nói về bán trú trước đây là đặc quyền của tư thục (đóng nhiều xiền lắm) và sau này trường công cũng có là đang giúp cho cả học sinh và phụ huynh đấy chứ đừng nghĩ tiêu cực là các trường cố đẻ ra bán trú chủ yếu để kiếm ăn :))
Cụ lại chém nhảm

1990 công lập đã có bán trú, hồi đó còn chưa có trường tư nào ra đời(ở SG). Học sinh học xong buổi sáng ai về thì về, còn lại ăn cơm trong phòng học, sau đó ngủ tại phòng ngủ riêng nhé ko lấy phòng học

Còn trường nào mà tranh thủ cả phòng học làm phòng ngủ cho bán trú mà không đầu tư csvc thì có thấy sự tiện tay từ BGH ko

Haolo1992

Xe tăng
Rất may cho nhân dân Hải Phòng vì cụ không làm CT Hải Phòng
vâng, ct đã khẳng định không có chuyện trường và cô đuổi cháu ra mà toàn dân còn chả thèm nghe, cứ vin vào đó mà chửi ầm ầm kia kìa.

thichduthu2011

Máy Bay
Cụ lại chém nhảm

1990 công lập đã có bán trú, hồi đó còn chưa có trường tư nào ra đời(ở SG). Học sinh học xong buổi sáng ai về thì về, còn lại ăn cơm trong phòng học, sau đó ngủ tại phòng ngủ riêng nhé ko lấy phòng học

Còn trường nào mà tranh thủ cả phòng học làm phòng ngủ cho bán trú mà không đầu tư csvc thì có thấy sự tiện tay từ BGH ko
Cụ đưa ra văn bản nào quy định năm 1990 trường tiểu học công lập có bán trú cái? :))

VCHDHN

Xe container

Lớp 40-50 cháu, ăn tại bàn, ngủ tại bàn...Đa số các trường công đều thế, tỉnh lại đi.

Chỉnh sửa cuối:

NualycafE

Xe buýt
Cụ đưa ra văn bản nào quy định năm 1990 trường tiểu học công lập có bán trú cái? :))
Bán trú đã có từ thời gian đó trong công lập ai có con em đi học thì biết
Tôi ko có và cũng chả có văn bản nào quy định như cụ nói hết, cụ có thì đưa lên xem xét

thichduthu2011

Máy Bay
Bán trú đã có từ thời gian đó trong công lập ai có con em đi học thì biết
Tôi ko có và cũng chả có văn bản nào quy định như cụ nói hết, cụ có thì đưa lên xem xét
Cụ kể tên trường cũng được còn nếu không biết thì hãy nhận là chém gió cho có tiến bộ :))

NualycafE

Xe buýt
Cụ kể tên trường cũng được còn nếu không biết thì hãy nhận là chém gió cho có tiến bộ :))
Tôi ở Bình Thạnh - SG thời đó tiểu học đầy trường có bán trú tôi đã nói thời gian đó ai có con em đi học đều biết

Cụ cho cái chứng cứ nào thể hiện trường công đi sau tư trong cái vụ bán trú này tôi xin lỗi cụ. Nếu là văn bản theo style cụ càng tốt

thichduthu2011

Máy Bay
Tôi ở Bình Thạnh - SG thời đó tiểu học đầy trường có bán trú tôi đã nói thời gian đó ai có con em đi học đều biết

Cụ cho cái chứng cứ nào thể hiện trường công đi sau tư trong cái vụ bán trú này tôi xin lỗi cụ. Nếu là văn bản theo style cụ càng tốt
Cụ đọc lại đi rồi chém tiếp, "đặc quyền" có nghĩa là trường nào cũng có còn công lập đến thời điểm này vẫn không phải trường tiểu học nào cũng có cụ đã hiểu chưa? Riêng việc 1990 vì cụ nói rõ thời điểm nên em muốn cụ cho ví dụ cụ thể xem cụ biết thật hay là chém thôi :))

NualycafE

Xe buýt
Cụ đọc lại đi rồi chém tiếp, "đặc quyền" có nghĩa là trường nào cũng có còn công lập đến thời điểm này vẫn không phải trường tiểu học nào cũng có cụ đã hiểu chưa? Riêng việc 1990 vì cụ nói rõ thời điểm nên em muốn cụ cho ví dụ cụ thể xem cụ biết thật hay là chém thôi :))
"Đặc quyền" nghĩa là chỉ mình nó được làm, định nghĩa tôi thấy trước đến giờ là vậy. Hiểu nó nghĩa là "trường nào cũng có" tôi mới nghe lần đầu

Cụ cứ đưa trường tư nào có bán trú khoảng 1990 lên, tôi không có dẫn chứng văn bản các thứ tôi nhận sai với cụ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng