[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kitcat

Xe container
Cháu đoán mợ sẽ ko tìm được tin nhắn đấy nên cháu phục vụ mợ luôn nhé.
đoạn tin nhắn đã được cắt phần trên thảo luận về cái gì, nhưng vẫn còn 1 dòng
nói về việc các con đến sớm làm ồn ạ. Đố mợ chỗ nào?
Thanks cụ, ảnh ngay trang 1 mà cụ. Không phải cắt cúp, cụ nhìn giờ post thì cái ảnh phạt post sớm nhất từ lúc trưa, còn cái ảnh cụ post là đoạn các phụ huynh chat thêm lúc tối

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cái camera nhà dân lại hướng thẳng cổng trường =))
Cam nhà cụ thì cụ có đặt hướng đó không ?
Họ nghi ngờ có căn cứ mà
Trước khi nghi ngờ thì mình đặt niềm tin :D Người có niềm tin với người khác, sẽ quan sát xem là góc CAM đó chĩa ngoài cái cổng trường ra, còn chĩa vào đâu. Địa thế của khu vực đó ntn. Cụ cứ nhìn kỹ, quan sát kỹ, sẽ thấy niềm tin của cụ là có cơ sở :D

mrductk111

Xe buýt
Trước khi nghi ngờ thì mình đặt niềm tin :D Người có niềm tin với người khác, sẽ quan sát xem là góc CAM đó chĩa ngoài cái cổng trường ra, còn chĩa vào đâu. Địa thế của khu vực đó ntn. Cụ cứ nhìn kỹ, quan sát kỹ, sẽ thấy niềm tin của cụ là có cơ sở :D
giờ có cụ nào nhà gần đấy chụp cái ảnh nhà có con cam này thì dễ hình dung hơn cụ nhỉ.

Em thấy nhiều cụ hả hê sau khi có cái clip đó đưa lên, rất nhiều cụ phủi thẳng trách nhiệm sang phụ huynh áo tím.
Clip đó có thật sự đi chăng nữa thì vẫn không thể chối bỏ trách nhiệm chính thuộc về nhà trường.

Matizcoi

Xe cút kít
Nhiều khi cụ cũng mở lòng một chút chứ, làm từ thiện cốt ở cái tâm, mình thấy cần giúp đỡ, thì mình giúp. Còn sau đó nếu họ sử dụng tiền sai mục đích, hoặc là họ lừa dối, thì thôi, cũng chả đáng bao nhiêu, coi như 1 lần thế, rút kinh nghiệm sau mình lựa chọn đối tượng cần làm từ thiện.
Bản thân em chả có xèng, chỉ chém gió là giỏi, nhưng từ thiện đầu tiên với em là giúp đỡ người nhà, người nhà ốm đau đi viện thì em sẵn sàng túc trực và chăm sóc như con đẻ, còn nếu từ thiện trên mạng, thì em lựa chọn từ thiện cho các báo uy tín, hay cho chương trình từ thiện trên OF, đó là một kênh mình đảm bảo rằng, mình vừa có tâm, và cái tâm của mình tới được tay đúng ngừoi cần :D
Cụ nhầm người rồi, em đâu nói tới tiền và làm thiện nguyện?

nidea

Xe tăng
Cụ vẫn còn tâm giải thích cho mấy thành phần này thì cũng phục cụ :(

just for fun

Xe lăn
Thanks cụ, ảnh ngay trang 1 mà cụ. Không phải cắt cúp, cụ nhìn giờ post thì cái ảnh phạt post sớm nhất từ lúc trưa, còn cái ảnh cụ post là đoạn các phụ huynh chat thêm lúc tối

Thế thì sao? Mợ đọc đủ hết các tin nhắn đúng ko? Và mợ có xâu chuỗi câu chuyện lại là các con bị phạt vì đến sớm làm ồn chứ ko phải là đi học sớm ko?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cũng ngay trong thớt này, có mấy còm nêu rõ, và có trích dẫn khá đầy đủ các thông tin từ.... báo chí, phây phiếc (có cái thì báo bẩu theo lời kể của bà mẹ, có cái thì nhìn thấy trên ảnh...)

1. Thu nhập 4 triệu/tháng
2. Thuê nhà mất 2 triệu tháng (giá thuê nhà ở Hải Phòng nha, không phải ở HN hay HCMC)
3. Xe máy "như kiểu SH"
4. Vòng vàng (hoặc giống kim loại vàng ) loại... to không ít hơn 1 cá.
5. Điện thoại ộp phơ oánh giá loại tầm 15 triệu thôi

Thật não nề
Loay hoay thật

Đọc cái link cụ đưa mà thật não nề, 2 mẹ con loay hoay với hơn 4tr/ tháng, haizz
Tin làm gì báo chí hả cụ.
Vâng cụ, báo chí nhà mình nhiều khi cũng hay lố nhưng nếu cháu còn cha chắc cũng đỡ hơn, kể cả ô bố thu nhập cỡ đó thì mọi cái nó ko tới mức ntn, nói thật nhiều khi e ko tin VN mình còn nhiều hoàn cảnh khổ ntn ở những tp lớn, vậy mà có lẽ chắc cũng còn nhiều gia đình phải giật gấu vá vai kiểu như 2 mẹ con cháu này, e buồn cụ ah
Nhiều trường hợp vất vả khổ cực lắm cụ ạ.
Nhưng bà mẹ này thì không ở trong trường hợp đấy đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ngay trong thớt này, có mấy còm nêu rõ, và có trích dẫn khá đầy đủ các thông tin từ.... báo chí, phây phiếc (có cái thì báo bẩu theo lời kể của bà mẹ, có cái thì nhìn thấy trên ảnh...)

1. Thu nhập 4 triệu/tháng
2. Thuê nhà mất 2 triệu tháng (giá thuê nhà ở Hải Phòng nha, không phải ở HN hay HCMC)
3. Xe máy "như kiểu SH"
4. Vòng vàng (hoặc giống kim loại vàng ) loại... to không ít hơn 1 cá.
5. Điện thoại ộp phơ oánh giá loại tầm 15 triệu thôi

Thật não nề
Loay hoay thật
không trích từ báo thì tin vào mồm cụ? :))

skuadi

Xe điện
Cụ manly phết
Chỉ trích, lên án cái xấu là tốt mà, thỏa hiệp với cái xấu mới tệ
Nhưng trên này có nhiều thành phần cực đoan, trí tuệ thì thấp kém, tư chất thì đồng nát, lật mặt nhanh hơn lật bàn tay. Tranh luận với thành phần này mệt hơn đêm tân hôn
OF sẽ ngày càng mất chất nếu còn dung túng những thành phần ntn
Lại là ông này. Văn hay chữ tốt mỗi tội... ;))

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy có mấy thành phần ********* chửi từ lãnh đạo, Chủ tịch thành phố Hải phòng tới Đài truyền hình quốc gia Vtv, báo chí trong topic này. Bọn ********* rất hả hê khi làm được việc đó. Mod nên lưu ý :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
1- Không cho học sinh vào lớp khi học sinh bán trú đang ngủ là đúng / sai? Đúng (đã được nói rõ trong văn bản chỉ đạo)
2- Học sinh đi sớm nhưng không vào lớp có bị phạt không? Không (không vi phạm gì)
3- Học sinh đi sớm nhưng vào lớp có bị phạt không? Có (vi phạm 1)

(2) và (3) rõ ràng như vậy tại sao có người vẫn cố vớt vát để "sửa sai" bằng cách gôm chung 2 cái thành 1 nhỉ? :))

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
1- Không cho học sinh vào lớp khi học sinh bán trú đang ngủ là đúng / sai? Đúng (đã được nói rõ trong văn bản chỉ đạo)
2- Học sinh đi sớm nhưng không vào lớp có bị phạt không? Không (không vi phạm gì)
3- Học sinh đi sớm nhưng vào lớp có bị phạt không? Có (vi phạm 1)

(2) và (3) rõ ràng như vậy tại sao có người vẫn cố vớt vát để "sửa sai" bằng cách gôm chung 2 cái thành 1 nhỉ? :))
Không vào lớp và không làm mất trật tự mới đúng.

Haolo1992

Xe tăng
Tôi thấy có mấy thành phần ********* chửi từ lãnh đạo, Chủ tịch thành phố Hải phòng tới Đài truyền hình quốc gia Vtv, báo chí trong topic này. Bọn ********* rất hả hê khi làm được việc đó. Mod nên lưu ý :))
Cũng vẫn là cụ :

Ra thế, Đà Nẵng giàu có và nhân văn nên bảo vệ học sinh.

Hải phòng thì bảo vệ túi tiền của ai đó, nên sân trường thì cấm không cho đứng, vào lớp cô chờ sẵn để chụp ảnh bêu tên, để hoặc đứng đường hoặc nạp tiền :))

Nếu làm như Đà Nẵng thì lượng bán trú giảm liền, phụ huynh cho con về nhà ăn cho mát rồi đưa tới phòng chờ vào học, nên mới cần bàn tay sắt và đội Dlv 3 xu chửi từ Vtv, báo đài tới Cục trẻ em =))

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

Cho mấy ông thắc mắc ngô nghê kiểu học sinh tiểu học.
Vị trí đặt Cam đây.

Chỉnh sửa cuối:
Cái camera nhà dân lại hướng thẳng cổng trường =))
Cam nhà cụ thì cụ có đặt hướng đó không ?
Họ nghi ngờ có căn cứ mà
Em nhìn thấy comt của cụ thì nói chung với nhiều cụ có chung cách nghĩ như vậy.
Nhà em cam cũng có tới 2 góc quay, góc thứ nhất soi sân nhà hàng xóm (cả hàng xóm và nhà em đều ok, vì nếu có thằng trộm đi vào chỗ đó để tấn công cửa ngách nhà em sẽ lộ liền), góc quay thứ 2 soi cả ngõ chứ không trực tiếp cửa nhà em (vụ này CA hình sự đã tới nhà em xin trích xuất cam để điều tra 1 vụ trộm đi vào ngõ để trộm 5 xe máy trong đêm).
Vậy nên các cụ có nhìn thấy cái ngõ nhỏ không, mục tiêu của cái cam nó quan sát người vào đó ạ và đương nhiên trong hoàn cảnh này nó nhìn cả cái ngõ to có trường học kia. Cụ nào nhà trang bị cam đã không bao giờ hỏi những câu như thế.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]

Tối là lúc đ éo nào hả con lươn lẹo?

lehahai

Xe buýt

Cho mấy ông thắc mắc ngô nghê kiểu học sinh tiểu học.
Vị trí đặt Cam đây.
Bây giờ sẽ thắc mắc: Sao cái giờ trưa lại bật cam làm gì, chỉ tối mới sợ trộm thôi chứ, trưa bật tốn điện bỏ cha bla bla, vô lý quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng