[Funland] Vụ này đang xôn xao trên mạng

zonda82

Xe container
Vượt đèn đỏ lại gây tai nạn tội nặng lắm, giá thì em không ý kiến/

fromantoan

Xe tăng
Chưa nói đến luật. Thế những đau đớn của cụ già thì tiền nào trả được? Thời gian người nhà người ta bỏ ra, sấp ngửa vào bệnh viện, thức đêm thức hôm vì tai bay vạ gió thì giá nào trả được?
Đã giá họa cho nhà người ta còn già mồm.
Cụ xem lại bài gốc, Krupto nói vụ này phải chi tiền tỉ để tránh đi tù và trích luật, em đang phản hồi lại trích dẫn cần đầy đủ và không dễ cho người khác đi tù trong vụ này chứ không bàn luận gì về số tiền bồi thường hợp lý hay không. Còn nói thêm vụ thằng nghiện đi wave tàu để làm rõ ý nếu người đâm không có tiền trả thì cũng không dễ cho người ta đi tù. Cụ xem ai giá hoạ và già mồm ở đây?

SesameStreet

Xe điện
Cụ xem lại bài gốc, Krupto nói vụ này phải chi tiền tỉ để tránh đi tù và trích luật, em đang phản hồi lại trích dẫn cần đầy đủ và không dễ cho người khác đi tù trong vụ này chứ không bàn luận gì về số tiền bồi thường hợp lý hay không. Còn nói thêm vụ thằng nghiện đi wave tàu để làm rõ ý nếu người đâm không có tiền trả thì cũng không dễ cho người ta đi tù. Cụ xem ai giá hoạ và già mồm ở đây?
Giá họa là vượt đèn đỏ, tự nhiên mang việc cho nhà người ta.
Già mồm là sai rồi còn lý sự, không thấy được cái khổ của người ta, còn dạy người ta "tôi làm thế là tốt rồi đấy, gặp phải bọn nghiện á...
Lẽ ra là tôi đâm xong là tôi lùi lại, di di cho cụ đi luôn, đỡ tiền thăm nuôi...
Nhưng mà tôi không làm thế, thấy tôi tốt chưa?
Các vị không có tình người, không biết điều.

SesameStreet

Xe điện
Vâng đó là quan điểm của cụ, mỗi người 1 quan điểm, trong chuyện này nếu nói và làm theo tiền thì không vấn đề, nhưng nếu về tình thì người gây tai nạn không được tình từ người nhà bệnh nhân.
Người ta đang thù gần chết, ở đấy mà nói đến tình.

fromantoan

Xe tăng
Giá họa là vượt đèn đỏ, tự nhiên mang việc cho nhà người ta.
Già mồm là sai rồi còn lý sự, không thấy được cái khổ của người ta, còn dạy người ta "tôi làm thế là tốt rồi đấy, gặp phải bọn nghiện á...
Lẽ ra là tôi đâm xong là tôi lùi lại, di di cho cụ đi luôn, đỡ tiền thăm nuôi...
Nhưng mà tôi không làm thế, thấy tôi tốt chưa?
Các vị không có tình người, không biết điều.
Cụ đang nói ai thế? Bài post của em có ý thế chăng?

longhai

Xe tăng
Nếu không thỏa thuận được thì đưa ra pháp luật, kể mà công 4 người chăm 2 tr/ngày 1người, tính 11 ngày là 88tr thì khác gì cướp

Người ta đang thù gần chết, ở đấy mà nói đến tình.
Sự việc gây tai nạn là sự việc kể cả người gây tai nạn và người bị nạn đều không mong muốn, sự việc đã xảy ra 2 bên cùng nhau để giải quyết TIỀN_TÌNH cho hợp lý, chứ như cụ nói thì người gây tai nạn là kẻ thù của người bị nạn , em thấy không hợp lý. người gây tai nạn họ sai và giờ đây họ phải trả giá cho cái sai của họ, nhưng giá nào cũng có cái đúng và đủ chứ giá trên trời thì khó có tiếng nói chung, có chăng may ra đưa pháp luật mới có phán quyết cuối cùng.

SesameStreet

Xe điện
Sự việc gây tai nạn là sự việc kể cả người gây tai nạn và người bị nạn đều không mong muốn, sự việc đã xảy ra 2 bên cùng nhau để giải quyết TIỀN_TÌNH cho hợp lý, chứ như cụ nói thì người gây tai nạn là kẻ thù của người bị nạn , em thấy không hợp lý. người gây tai nạn họ sai và giờ đây họ phải trả giá cho cái sai của họ, nhưng giá nào cũng có cái đúng và đủ chứ giá trên trời thì khó có tiếng nói chung, có chăng may ra đưa pháp luật mới có phán quyết cuối cùng.
Không mong muốn nhưng lại cố tình vượt đèn đỏ?
Với những thiệt hại về thân thể rất khó xác định GIÁ, thậm chí có người còn không bắt đền, nhưng khi họ bắt đền thì nên thương lượng với thành ý, không thương lượng được thì ra tòa.
Chứ không phải là coi mình ở cửa trên "tôi còn hơn khối thằng nghiện gây tai nạn" "tôi còn hơn đầy thằng gây tai nạn xong rồi đâm cho chết". Cứ như mình là ông thánh.
Đây là nhà người ta thân cô, thế cô, đặt giả thiết con cái ông cụ dân anh chị, nó chả xiên cho nhát chứ không chỉ có đòi bồi thường không thôi đâu. Thế thì giá nào là hợp lý?
Chữ tình ở đây không bàn đến cụ nhé.
Đây lại còn đăng lên diễn đàn, lên Facebook mơi thiên hạ vào chửi gia đình nạn nhân.
Quá tệ cho cái cách ứng xử.

Dân Tổ

Xe container
Cảm thấy khó quá cứ ra tòa thôi, đã đến mức có cái hóa đơn như này thì có tự giải quyết với nhau cũng khó.

hocnd88

Xe hơi
Vote đưa ra tòa cho pháp luật giải quyết.

cobangchuacotien

Xe tăng
Mẹ em đi bộ bị 1 cậu sinh viên đi xe máy ẩu đâm vào gẫy cổ xương đùi phải vào
bệnh viện Bạch mai thay khớp háng nhân tạo. Nhà E phải thay nhau trông bà 2 tuần trong viện, lúc thanh toán viện phí mất hơn 70 triệu nhà cậu sinh viên thanh toán, nhà E không đòi hỏi gì thêm mặc dù sau đấy bà phải mất mấy tháng phục hồi chức năng tập đi và nhà E mất rất nhiều công vì việc này. E nghĩ quan trọng là con người, tai nạn mà có thể phục hồi là may mắn rồi, tiền bạc không quan trọng.
Nhà em chưa gặp tình huống như thớt và như cụ! Tuy nhiên, giải quyết đền chi phí dc 70t như vậy, đối với em là tốt rồi, và nếu nhà em gặp rủi ro đến chấp nhận luôn! Nghĩ cho cùng, không ai muốn sự việc xảy ra phải không cụ nhỉ.

thangtd

Xe tải
Nhà em chưa gặp tình huống như thớt và như cụ! Tuy nhiên, giải quyết đền chi phí dc 70t như vậy, đối với em là tốt rồi, và nếu nhà em gặp rủi ro đến chấp nhận luôn! Nghĩ cho cùng, không ai muốn sự việc xảy ra phải không cụ nhỉ.
Vâng cụ, cậu sinh viên kia cũng tử tế không chạy mà ở lại cùng em đưa mẹ em vào viện. Sau đó gia đình cậu ấy ở quê cũng lên và vào viện thăm hỏi tử tế nên E cũng chấp thuận coi như cả hai bên đều không may thôi.

Website
dochoiotogiare.com
Kể cũng khổ thật, bảo sao nhiều vụ họ gây tai nạn xong họ còn lùi lại cho die hẳn đi!