[Funland] Vụ này ly kỳ phết các cụ nhỉ

Tiger Hunter

Xe container
Kiểu thớt như thế này em tưởng là Thớt Đốt Lò chứ nhỉ. Sao lại phải xóa. Cụ Tổng còn đang phát động phong trào đốt lò, các Min, Mod, OFer cũng phải ủng hộ chứ.
Ý mốc là "đốt đâu cũng được nhưng đừng đốt cạnh cây xăng nhà tao" :D

Tiger Hunter

Xe container
e k đọc kĩ đoạn tạm giam 4 tháng, tưởng là bắt thì hiệp thương dc luôn. Oánh bạc kiểu đó là có tổ chức và dính đúng ông đen nên sập rồi. Chứ thông thường đánh nhỏ lẻ, giao lưu, tắc bụp thì khó bắt lắm cụ
Cụ đừng có đùa. Em biết có chỗ là khu DL nổi tiếng hẳn hoi mà bọn nv ks nó làm chim lợn. Cụ đi nghỉ hè vài ngày uýnh tá lả với nhau chỉ 1 lúc sau là xxx mở cửa xông vào đúng người đúng thời điểm luôn :(
Cách đây cả chục năm đã 20 củ 1 chú rồi. Giờ trượt giá chắc phải hơn..

phuongmit

Xe cút kít
Cụ đừng có đùa. Em biết có chỗ là khu DL nổi tiếng hẳn hoi mà bọn nv ks nó làm chim lợn. Cụ đi nghỉ hè vài ngày uýnh tá lả với nhau chỉ 1 lúc sau là xxx mở cửa xông vào đúng người đúng thời điểm luôn :(
Khách sạn khu nào nổi tiếng mà k có chốt phụ bên trong thua cả nhà lao động thế cụ :)) mà em bảo khó bắt chứ có khẳng định là k thể bắt đâu ;))

minh0075

Xe điện
Thấy bẩu liên quan đến Riêng To, chứ ko liên quan cậu kia mấy...

114hangbong

Xe lăn
Nếu đúng như đồn thì thật quả là kinh sợ!
Chuyện như thế này chỉ có trong sách, truyện hồi những năm 70, 80 nói về chế độ cũ... chậc chậc....!
Chả ngờ....... đó là tiên đoán?
Chế độ cũ đâu cụ. Dạo những năm hai ngàn bắt Thuyết buôn vua thiên hạ chả sáng mắt lên. Cứ tưởng bị lừa đảo hoá ra chạy thật, tướng Oánh bị lôi ra đấy cụ.

RongPhuongBac

Xe điện
Chế độ cũ đâu cụ. Dạo những năm hai ngàn bắt Thuyết buôn vua thiên hạ chả sáng mắt lên. Cứ tưởng bị lừa đảo hoá ra chạy thật, tướng Oánh bị lôi ra đấy cụ.
Cụ Oánh lần đó bị oan chứ không là thẳng tuột trên đường quan lộ. Nhúng chàm thì đã đi theo dây rồi. Em nhìn tướng mạo cũng tử tế chứ đâu phải hạng người tham lam gì đâu.

114hangbong

Xe lăn
Cụ Oánh lần đó bị oan chứ không là thẳng tuột trên đường quan lộ. Nhúng chàm thì đã đi theo dây rồi. Em nhìn tướng mạo cũng tử tế chứ đâu phải hạng người tham lam gì đâu.
Vầng kiểu tướng, em vẫn nhớ mặt ông Oánh vì ấn tượng quả hàm mạnh mẽ. Lúc đó ông chưa làm gì nhưng vẫn có quan hệ với Thuyết nên bị lôi vào.

Gừng

Xe container
Vãi cụ, cụ so vụ kiện dân sự với án hình sự.

Kết quả phiên tòa là 30 tháng tù, chưa thi hành án => đây là 1 vụ án xử tội phạm ít nghiêm trọng.
Điều 172 BLTTHS quy định: Thời hạn điều tra vụ án hình sự không quá 02 tháng đối với tội phạm ít nghiêm trọng.
Trường hợp cần gia hạn điều tra do tính chất phức tạp của vụ án thì chậm nhất là 10 ngày trước khi hết thời hạn điều tra, Cơ quan điều tra phải có văn bản đề nghị Viện kiểm sát gia hạn điều tra.
Việc gia hạn điều tra được quy định như sau:
a) Đối với tội phạm ít nghiêm trọng có thể được gia hạn điều tra một lần không quá 02 tháng;

ko phải

ys e là việc của e bằng cái mắt muỗi mà gia ha hạn xử án loanh quanh cà năm

thì việc khung thời gian lùi lại của vuj án kia là có theer

asset19

Xe buýt
Cảm giác vụ này đụng chạm to hơn vụ chạy án ở Tây Hồ.
Nhiều báo lớn quan tâm, và đăng tin mập mờ kiểu "xâm phạm hoạt động tư pháp" nên em nghĩ anh này là khởi đầu cho 1 củi nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Vãi cụ, cụ so vụ kiện dân sự với án hình sự.

Kết quả phiên tòa là 30 tháng tù, chưa thi hành án => đây là 1 vụ án xử tội phạm ít nghiêm trọng.
Điều 172 BLTTHS quy định: Thời hạn điều tra vụ án hình sự không quá 02 tháng đối với tội phạm ít nghiêm trọng.
Trường hợp cần gia hạn điều tra do tính chất phức tạp của vụ án thì chậm nhất là 10 ngày trước khi hết thời hạn điều tra, Cơ quan điều tra phải có văn bản đề nghị Viện kiểm sát gia hạn điều tra.
Việc gia hạn điều tra được quy định như sau:
a) Đối với tội phạm ít nghiêm trọng có thể được gia hạn điều tra một lần không quá 02 tháng;
Em thì mắt thấy tai nghe 1 vụ điều tra án huỷ hoại tài sản, giá trị đâu 20tr. Mà bên đội hình sự của 1 quận cũng gần gần quận Tây Hồ. Mà chú điều tra gửi cho bị hại 4 lần giấy gia hạn. Tổng cộng đến lúc ra kết luận đâu như gần năm trời

toimuondie

Xe container
Em thì mắt thấy tai nghe 1 vụ điều tra án huỷ hoại tài sản, giá trị đâu 20tr. Mà bên đội hình sự của 1 quận cũng gần gần quận Tây Hồ. Mà chú điều tra gửi cho bị hại 4 lần giấy gia hạn. Tổng cộng đến lúc ra kết luận đâu như gần năm trời
Nếu là vụ hủy hoại tài sản, có thêm 1 trong các yếu tố tăng nặng thì khung hình phạt lên đến 7 năm, được xét vào khung nghiêm trọng cụ nhẹ.
Về số lần gia hạn điều tra và thời gian gia hạn nó chia theo ít nghiêm trọng, nghiêm trọng, rất nghiêm trọng... Không thể cái nào cũng như cái nào cụ nhé.

Tueminh2626

Xe điện
Cần có 1 cơ quan độc lập chuyên giám sát và xử lý cq tư pháp khi làm sai, đặc biệt cq cấp quận huyện, chứ cq điều tra của VKS thì rất quá tải và cũng ko khách quan lắm, những vụ việc như này cấp quận huyện xảy ra ko ít nếu thanh kiểm tra độc lập.

hitle888

Xe điện
Cát bà chứ đâu, bọn em đi nhưng máu quá phải kê lùi cái giường vào chặn cửa.
Ps: chết cười bọn em biết lễ tân nó zích nên cho 1 chú ở khác tầng xuống hỏi chỗ mua bài, báo hại mấy chú lễ tân đêm lượn mấy vòng để đảm bảo an ninh

asset19

Xe buýt
Cần có 1 cơ quan độc lập chuyên giám sát và xử lý cq tư pháp khi làm sai, đặc biệt cq cấp quận huyện, chứ cq điều tra của VKS thì rất quá tải và cũng ko khách quan lắm, những vụ việc như này cấp quận huyện xảy ra ko ít nếu thanh kiểm tra độc lập.
Chẳng ai lấy đá ghè chân mình đâu, cụ ạ.

haivina

Xe điện
Thông thường, tử tù sẽ phải khai ngày giờ, mô tả không gian, mô tả người nhận... Rồi đưa ra bằng chứng tiền rút ở đâu, ai đưa...
Nếu những lời khai trên không khớp, mâu thuẫn thì có thể bị xử tội vu khống nếu bị kiện. Nhưng nếu không bị kiện thì thôi.
Trong trường hợp lời khai không mâu thuẫn nhưng vẫn chưa đủ để chứng minh có sự nhận tiền thì người ta chỉ nói chưa đủ cơ sở chứ không phải là vu khống hay là bằng chứng kết tội để nộp tiền.
Nói chung rất khó để kết tội. Thông thường người ta sẽ tin lời khai nhưng để chứng minh nó thì rất khó.
Ngoài ra ông tử tù này cũng có thể có vấn đề về đầu óc.
Đã phải đi ăn trộm vặt mà vẫn xoay được 600. Tội trộm cắp tài sản bị xử 6 tháng đến 3 năm mà bỏ 600 ra vẫn nhận án 30 tháng tù.
Trong 30 tháng tù lại muốn nhét thêm 1 tỷ để được thi hành án ở gần nhà thì càng vô lý. Với 1 tỷ chia cho 15 tháng (nửa án là ra tù rồi) thì ở bất cứ trại giam nào cũng thành vua.
Bác này zíc rất hay.

haivina

Xe điện
Vụ này lớn, động chạm nhiều nhưng rất ít thông tin cho các cụ trên cõi of này chém. Các cao nhân điều tra đi đâu cả r
Cao nhân quái gì đâu bác. Những tin kiểu bí mật đều dạng cố tình bị lộ. Hi hi

202

Xe container
Vụ này đại khái là có ku cướp của giết người, giờ bị tuyên tử hình, cay mấy ô Tây Hồ trước bắt xử tội ăn cắp, nên khai bừa là đi giết người cướp của để chạy án ở TH nọ kia, hòng kéo mấy ô TH chết chùm. Nhưng đời đâu như mơ mà dễ kéo người ta xuống hố như thế.

Dự vụ này hòa cả làng nhé. Có tí thiếu sót trong thi hành án ăn cắp ở TH, nhưng chỉ là thiếu sót về thủ tục hành chính, dự là mấy cụ ở TA-CA q Tây Hồ sẽ bị kiểm điểm, rút kinh nghiệm.
Cụ nghĩ dễ khai bừa đổ oan cho quan thế á có mà toi trước

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Có nói mỗi thế này mà cũng bị ban nick. Lậy mấy ông admin :)))
Nói thế có khi chưa bị bem , nhưng đế thêm đoạn cuối nên đi 1 mạch . Khác nào bảo anh trưởng kia chỉ đạo cả OF