[Funland] Vụ này ô tô sai không và nên xử lý ntn ạ?

duongbaoan267

Xe điện
Ô tô thiếu quan sát còn xe đạp thì đường nhà bà ấy làm đấy

linhsusu

Xe buýt
Xe ô tô quá sai rồi, vào ngã tư mà ông xơi mẹ nó hết đường của người ta thế kia, đường của nhà người quen cụ chủ tất
đường nào của người ta. Đường 1 chiều. Bà xe đạp đang đi vào đường cấm 1 chiều đấy ạ.

linhsusu

Xe buýt
Cụ trên nói đúng. Chửi ô tô vụ này không khác gì chửi lái xe Hoàng vụ lùi xe cao tốc.

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là mọi sai lầm đều phải trả giá anh nhỉ. Nhưng lái xe thì nhiều khi cần đến kinh nghiệm và cả sự may mắn....
mọi sai lầm đều phải trả giá = tiền mặt
muốn có nhận định đúng cần kinh ngiệm
nhưng muốn có kinh ngiệm lại phải dựa trên những nhận định sai :))

formen

Xe lăn
cả hai đi đúng kiểu đường của bố mình làm ra. dính là phải thôi.

GloryJack

Xe container
mọi sai lầm đều phải trả giá = tiền mặt
muốn có nhận định đúng cần kinh ngiệm
nhưng muốn có kinh ngiệm lại phải dựa trên những nhận định sai :))
Xem clip cũng thêm kinh nghiệm, tức là dựa trên nhận định sai của người khác! :D

Patriots

Xe lăn
Chắc ông lái xe đang quan sát bên phải, méo nghĩ có người từ đó lao ra. Sao lại từ đó lao ra được nhỉ. Nói chung cả hai đều có lỗi. Phải cháu gia đình kia méo hợp tác thì kệ con mẹ, tiền đó kiếm thằng luật sư tốt, xác định cùng lắm ăn cơm nhà nước. Vì lúc này bên CA sẽ lập hồ sơ, còn bên thiệt hại kiện ra toà thôi. Mình cũng kiện vì xe mình hỏng. Bà kia sai từ đầu khi từ đó đi ra rồi. Quê cháu thì bà kia đền ô tô. Bà xe đạp đi sao phải ra giữa đường nhỉ? Không ôm vào vỉa nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Cháu cũng nghĩ thế. Nhưng ko dám nghĩ và chắc cũng ko đến nỗi ăn cơm nhà nước. Đã đi sai, hại người ta rồi còn tinh vi thì kcmn.

ubisapro

Xe trâu
Ở đâu thì phải theo lệ đấy cụ ợ. E sang bên Đức thì bọn nó qua ngã 4 phóng nếu đèn xanh. Đợt chở bọn e là thằng Đức đi xe số Sàn, trong phố mà nó ép số, nhấn ga mà thấy kinh :))

hôm lâu, cách đây cỡ chục năm cũng tại diến đàn nài có 1 cụ tâm sự khi có cái thớt bàn về gt tây & ta
cụ í kể cụ í định cư bên bển (Đức quốc xã) đưa cha mạ qua bển, hôm cụ thân sinh ra đường quen kiểu ta đi bộ bừa qua đường bị 4b đâm gãy cả chân, sau đó phải tìm đến tựn nhà tay 4b xin lỗi và xin hắn ko kiện ra tòa đấy

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc ông lái xe đang quan sát bên phải, méo nghĩ có người từ đó lao ra. Sao lại từ đó lao ra được nhỉ. Nói chung cả hai đều có lỗi. Phải cháu gia đình kia méo hợp tác thì kệ con mẹ, tiền đó kiếm thằng luật sư tốt, xác định cùng lắm ăn cơm nhà nước. Vì lúc này bên CA sẽ lập hồ sơ, còn bên thiệt hại kiện ra toà thôi. Mình cũng kiện vì xe mình hỏng. Bà kia sai từ đầu khi từ đó đi ra rồi. Quê cháu thì bà kia đền ô tô. Bà xe đạp đi sao phải ra giữa đường nhỉ? Không ôm vào vỉa nhỉ
Cháu cũng nghĩ thế. Nhưng ko dám nghĩ và chắc cũng ko đến nỗi ăn cơm nhà nước. Đã đi sai, hại người ta rồi còn tinh vi thì kcmn.
E cũng nghĩ cứ lập biên bản r sai đâu mình chịu. Thiệt hại có BH lo.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
không hiểu sao lái xe không quan sát thấy người đi thế kia, chịu. Luật VN đúng là vớ vẩn, kể ra trường hợp này luật thì ô tô đâu có sai.
Xe đạp sai lè lè ra nhưng cứ vin cớ ô tô không quan sát. Theo e biết ở nước ngoài đi sai mà chết vẫn còn phải đền ngược cho bên đi đúng ấy chứ. VN mình đúng là ...

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu thì phải theo lệ đấy cụ ợ. E sang bên Đức thì bọn nó qua ngã 4 phóng nếu đèn xanh. Đợt chở bọn e là thằng Đức đi xe số Sàn, trong phố mà nó ép số, nhấn ga mà thấy kinh :))
vầng, em cũng thừa hiểu, đây đang bàn khía cạnh văn minh thượng tôn pl
còn quê lúa bên nguyên bên bị đều vô rọ và ra xèng :))

pbinh979

Xe tăng
Từ đường ngách đi ra. Đâm người ngay trên vạch ngựa vằn đấy nhé các bố.
giả sử ko phải xe đạp đi ngược chiều mà người đi bộ sang đường chắc nó dâm chết.
bố tổ sư

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
không hiểu sao lái xe không quan sát thấy người đi thế kia, chịu. Luật VN đúng là vớ vẩn, kể ra trường hợp này luật thì ô tô đâu có sai.
Xe đạp sai lè lè ra nhưng cứ vin cớ ô tô không quan sát. Theo e biết ở nước ngoài đi sai mà chết vẫn còn phải đền ngược cho bên đi đúng ấy chứ. VN mình đúng là ...
đúng là ... thiên đường cho các quan

ubisapro

Xe trâu
vầng, em cũng thừa hiểu, đây đang bàn khía cạnh văn minh thượng tôn pl
còn quê lúa bên nguyên bên bị đều vô rọ và ra xèng :))
Nói đi cũng phải nói lại, với tài quan sát của cụ trong clip thì sang bên Đức cũng toang sớm thôi. Ở bên kia, lúc chuẩn bị rẽ thì tài xế họ nhìn xa tít tắp, phải thật thoáng mới rẽ vì các xe đi thẳng đều đi với tốc độ rất nhanh. Cụ nghĩ với khả năng quan sát kia mà sang Đức sống được ợ :))

Patriots

Xe lăn
hôm lâu, cách đây cỡ chục năm cũng tại diến đàn nài có 1 cụ tâm sự khi có cái thớt bàn về gt tây & ta
cụ í kể cụ í định cư bên bển (Đức quốc xã) đưa cha mạ qua bển, hôm cụ thân sinh ra đường quen kiểu ta đi bộ bừa qua đường bị 4b đâm gãy cả chân, sau đó phải tìm đến tựn nhà tay 4b xin lỗi và xin hắn ko kiện ra tòa đấy
Đúng đấy, thằng kia có thể nó bị sốc, sang chấn tâm lý. Cháu cũng bị một bà già đi xe đạp đâm phải, phải đền cháu nghìn đô tiền sửa cái tai trên lốp bên trái. May cháu không bị sang chấn tâm lý khi bị một người lao thẳng vào mình

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Hai ông cùng sai. Nhưng ông oto sai nặng hơn nhiều, đi như cố tình đâm bào người ta. Lỗi thiếu quan sát.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói đi cũng phải nói lại, với tài quan sát của cụ trong clip thì sang bên Đức cũng toang sớm thôi. Ở bên kia, lúc chuẩn bị rẽ thì tài xế họ nhìn xa tít tắp, phải thật thoáng mới rẽ vì các xe đi thẳng đều đi với tốc độ rất nhanh. Cụ nghĩ với khả năng quan sát kia mà sang Đức sống được ợ :))
Càng ở Đức càng không quan sát chỗ đó vì lý thuyết ko ai đi ngược chiều cụ ạ. Họ chỉ quan tâm chiều đang tới.