[Funland] Vụ ông Vũ Huy Hoàng và 6080 m2 đất vàng

chiquynhvn90

Xe tải
Nhà nước quản lý đất đai theo kiểu thả cửa cho dân thổi giá lên thật cao, cao nữa, cao mãi. Rồi các quan quy hoạch, cơ cấu, phân lô bán nền, đấu giá...rồi tiền lại tự nhiên chảy vào túi các quan + 1 số đầu mối tư nhân danh nghĩa chủ đầu tư do các quan dự lên. Đất đai là cách kiếm tiền dễ mà nhanh nhất để kiếm lại được số tiền đã bỏ ra mua ghế ngồi.
Phim cứ thế, năm nào, nhiệm kỳ nào chả chiếu đi chiếu lại.
Cuối cùng chỉ có thằng cu li là khổ, đi làm 2 vợ chồng lương 10 triệu, tổng 20 triệu nuôi 2 mặn con loanh quanh hơn chục năm để ra được 1 tỷ thì đất lên mẹ 3 tỷ. Nghĩ nó chán.
Thôi an phận thủ thường, chờ ngày kiếm cái sổ hưu rồi phắn khỏi cuộc đời này.
Nghĩ thương cho phận con cháu chúng ta.

Moriarty

Xe container
Điểm nhấn bê tông và kính ấy ạ?

chuyện uỷ nhiệm thu thuế từ ng mua nhà thì em ko bàn, chỉ bàn thuần tuý thẩm mỹ kiến truc

cũng chưa bàn luôn về giải pháp giao thông khu vực đó

View attachment 5788806
Riêng chỗ này tiền để giải quyết giao thông xung quanh cũng nghìn tỉ rồi. To như đường Nguyễn Trãi 7 rưỡi sáng đã tắc rồi.

Oteconde

Xe buýt
Không làm thì giàu lắm sao, tử hình cụ chúng nó đi, mấy cái chung cư của anh Vượng ở vị trí vàng có đấu giá đất ko các cụ
Cụ so sánh thế ko được, em mua đất xong là em lập dự án, bán giá cao, xây cao ốc, mang lại thẩm mỹ cho đời. Mấy thằng kia có làm éo đâu, toàn mua xong đất để đấy đợi bán sang tay. So thế nào được với iem.
Còn em nói với cụ, đất của em, đi đêm với doanh nghiệp chủ đất: có, đấu giá sòng phẳng: có, đen đỏ kết hợp đuổi dân: có, lập dự án xin loãnh đạo: có, vẽ dự án: có....
Nói chung em làm kinh doanh, em dùng mọi phương pháp cụ ạ, chả trừ thủ đoạn nào. Trên phim các cụ xem có thủ đoạn nào em cũng đã sài qua, ngoài ra em còn sài các thủ đoạn mà các cụ còn chưa nghĩ ra. Vì thế, em mới top 1 VN với số tèng tầm 10 tỏi USD.

Patriots

Xe lăn
Cụ so sánh thế ko được, em mua đất xong là em lập dự án, bán giá cao, xây cao ốc, mang lại thẩm mỹ cho đời. Mấy thằng kia có làm éo đâu, toàn mua xong đất để đấy đợi bán sang tay. So thế nào được với iem.
Còn em nói với cụ, đất của em, đi đêm với doanh nghiệp chủ đất: có, đấu giá sòng phẳng: có, đen đỏ kết hợp đuổi dân: có, lập dự án xin loãnh đạo: có, vẽ dự án: có....
Nói chung em làm kinh doanh, em dùng mọi phương pháp cụ ạ, chả trừ thủ đoạn nào. Trên phim các cụ xem có thủ đoạn nào em cũng đã sài qua, ngoài ra em còn sài các thủ đoạn mà các cụ còn chưa nghĩ ra. Vì thế, em mới top 1 VN với số tèng tầm 10 tỏi USD.
Chỗ mua lại của Vinaconex chuyển nhượng một nửa đấy cụ

cadan

Xe container
Riêng chỗ này tiền để giải quyết giao thông xung quanh cũng nghìn tỉ rồi. To như đường Nguyễn Trãi 7 rưỡi sáng đã tắc rồi.
Cái phí chính là thứ nhiều người cổ suý: điểm nhấn đô Thị

vị trí đẹp mà cắm mấy toà kính xám vào san sát nhau

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
em có so sánh gì đâu, em tiện hỏi thăm tí thôi mà ;))

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Nay ông VHH ra toà - nhìn ảnh thấy như ông Hoàng mượn áo khoác của ai đó vì thấy nhăn nhúm và chật quá - sao không mặc cho chỉnh tề như ông vốn đã; Mình làm gì cũng cứ thật đàng hoàng - kể cả ra toà chứ;