[Funland] Vụ tai nạn 21/5 tại cầu vượt Trần Duy Hưng

Bemagauvn

Xe điện
UNFAO là Tổ chức Nông nghiệp và Lương thực của Liên hiệp quốc không phải là tổ chức phi chính phủ (NGO) nên các cụ bình tĩnh chém. Nhìn cái ảnh 2 người đang trao đổi hàng họ thì chỗ đó là khu hành lang bên ngoài văn phòng thì đúng hơn. Một bên chọn chỗ này là an toàn tuyệt đối vì không có báo chí, quay phim chụp ảnh rùm beng, làm xấu mặt nhau. Một bên nghĩ là giải quyết việc ở văn phòng FAO thì có thể bêu riếu, hạ uy tín tại chỗ làm của đối phương.
Trưởng đại diện là cấp trình quốc thư (Đại sứ) liệu có thời gian, công sức đi giải quyết việc riêng của nhân viên? đương nhiên là không. Nếu có hiểu biết về pháp luật thì chả ai viết thư cho Trưởng đại diện vì ba cái chuyện lặt vặt, cá nhân, tranh chấp dân sự. Đơn giản họ tôn trọng quyền cá nhân, riêng tư và cũng chẳng có thẩm quyền giải quyết.
Ông kia ngu vì cầm 2 lần tiền, cầm đăng ký nhưng cũng còn khôn chán: mang được việc riêng vào trụ sở UN để giải quyết.
Nói chung toàn mèo mả, gà đồng, phường không ra gì gặp nhau nên sự việc mới như thế này.
Đúng,
NGO là dòng tiền của các cá nhân, tổ chức và không liên quan và không phụ thuộc tới chính phủ, phi lợi nhuận.
UNFAO là liên chính phủ và mọi hoạt động phải được sự cho phép theo hiệp ước giữa các chính phủ. Dòng tiền cũng từ các chính phủ bao gồm cả chính phủ sở tại.
Nói UNFAO là NGO là không chính xác, UNFAO tầm cỡ hơn nhưng chịu nhiều ràng buộc hơn.
Thôi nôm na là NGO cho các cụ dễ hình dung, các hành xử của anh Tú cũng không phải tôn chỉ của NGO hay UN rồi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Chụp không rõ cho lắm nhưng em thấy cái mặt thằng tên Tú này nó éo giống người bình thường. Nhìn nó gian gian và đểu đều. Thôi thì chúc anh oẳng sớm nếu anh còn sống ntn. Mà thế éo nào anh còn bị bóc phốt là anh đ.ớp cả tiền của người đặt qua anh cái Hôme sờ tây trên Hà Giang. Anh nghĩ anh làm bố người ta được à? Mà anh nghĩ cả cái cõi OF này không ai làm ở Liên Hiệp Cuốc hay sao mà anh cư xử như thằng đầu đường xó chợ thế.
Cụ nào nhận ra người quen không.
Ảnh từ FB mợ Lương đang đến nhận lại giấy tờ.

myob

Xe tăng
Vợ con thì có thể không sao nhưng còn bạn bè, đồng nghiệp, bà con lối phố v.v. E thì thấy mất quá nhiều
Nghĩ được như cụ thì ông ấy đâu cần phải đòi 13 củ....nhất là chị em phụ nữ... coi như đó là vận hạn của đi thay người thôi... nhưng đi quả X5, không mua bảo hiểm thân vỏ ( nếu mua mà lại bắt đền) thì em cũng nghĩ tính cách ông này cũng nhỏ nhen quá.... thế nên cách danh cái tiếng của cá nhân, gia đình chắc ông không coi một xu nên mới hồ đồ như vậy....

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em biết lý do tại cụ gọi mợ Lương kia là Mèo mả với Gà đồng được không? Chứ em học ngắn ít chữ vẫn chưa biết chị tên Lương làm gì cụ hay làm gì sai mà cụ lại bảo là phường Mèo mả Gà đồng.
UNFAO là Tổ chức Nông nghiệp và Lương thực của Liên hiệp quốc không phải là tổ chức phi chính phủ (NGO) nên các cụ bình tĩnh chém. Nhìn cái ảnh 2 người đang trao đổi hàng họ thì chỗ đó là khu hành lang bên ngoài văn phòng thì đúng hơn. Một bên chọn chỗ này là an toàn tuyệt đối vì không có báo chí, quay phim chụp ảnh rùm beng, làm xấu mặt nhau. Một bên nghĩ là giải quyết việc ở văn phòng FAO thì có thể bêu riếu, hạ uy tín tại chỗ làm của đối phương.
Trưởng đại diện là cấp trình quốc thư (Đại sứ) liệu có thời gian, công sức đi giải quyết việc riêng của nhân viên? đương nhiên là không. Nếu có hiểu biết về pháp luật thì chả ai viết thư cho Trưởng đại diện vì ba cái chuyện lặt vặt, cá nhân, tranh chấp dân sự. Đơn giản họ tôn trọng quyền cá nhân, riêng tư và cũng chẳng có thẩm quyền giải quyết.
Ông kia ngu vì cầm 2 lần tiền, cầm đăng ký nhưng cũng còn khôn chán: mang được việc riêng vào trụ sở UN để giải quyết.
Nói chung toàn mèo mả, gà đồng, phường không ra gì gặp nhau nên sự việc mới như thế này.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thể loại hãm l nó xem việc phải làm giống như ban ơn rồi. Nhận tiền thì trả giấy tờ mà nó xem như trả giấy tờ là tốt lắm ấy.
Gặp ko ít loại ng này trong cuộc đời, có đứa nó xem việc nó ko ăn cắp phá hoại mình là nó đã tốt lắm và phải cảm ơn nó ấy. Hoặc khi trả tiền đã vay của mình thì là nó tốt lắm và đợi đc cảm ơn.

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Em không có ý tranh luận nhưng theo em nghĩ sự việc như vậy không cần thiết phải vác lên mặt báo để bêu riếu, hạ nhục nhau, nếu không phải nhà báo thì có lẽ không có sự lên báo, rùm beng như thể một vụ án hình sự nghiêm trọng. Sự việc đơn giản, tranh chấp dân sự, cần thì có đơn ra chính quyền để xử lý theo quy định của pháp luật. Mặt khác, anh kia cũng (có thể) vì tham lợi một khoản tiền nhỏ mà tự mình làm tổn hại nhân cách, danh sự của bản thân, để không biết bao nhiêu người rèm pha, chửi bới, lăng mạ như một thằng du côn, đầu trộm đuôi cướp.
Không cần phải là nhà báo cũng có bài lên báo được cụ ạ. Như cái gọi là bài báo ấy, nêu ra sự việc có thật, đưa những chứng cứ hiện có (ảnh chụp xe, tin nhắn chuyển khoản), là đặt vấn đề chưa quy kết buộc tội gì cả.

Cụ muốn có bài trên báo với chi phí loanh quanh chục triệu đến vài chục triệu, thoải mái chọn báo đăng, vị trí đăng cụ nhé.

LeKhanh

Xe tăng
Em không có ý tranh luận nhưng theo em nghĩ sự việc như vậy không cần thiết phải vác lên mặt báo để bêu riếu, hạ nhục nhau, nếu không phải nhà báo thì có lẽ không có sự lên báo, rùm beng như thể một vụ án hình sự nghiêm trọng. Sự việc đơn giản, tranh chấp dân sự, cần thì có đơn ra chính quyền để xử lý theo quy định của pháp luật. Mặt khác, anh kia cũng (có thể) vì tham lợi một khoản tiền nhỏ mà tự mình làm tổn hại nhân cách, danh sự của bản thân, để không biết bao nhiêu người rèm pha, chửi bới, lăng mạ như một thằng du côn, đầu trộm đuôi cướp.
Tai nạn ko ai mong muốn.nhưng khi đã sẩy ra,mà ng ta đã rất sòng phẳng để bồi thường như vậy là rất may mắn rồi.nhưng xem hành xử của tay gọi là Tú kia khi ng ta đã tt đầy đủ.thậm trí còn hơn cả khoản đền kia mà vẫn ko trả lại ĐK cho ng ta.
Nếu giả sử là ng thấp cổ bé họng chắc quỳ xin nó chắc nó đã tha,?

ZIN7588

Xe buýt
Em không có ý tranh luận nhưng theo em nghĩ sự việc như vậy không cần thiết phải vác lên mặt báo để bêu riếu, hạ nhục nhau, nếu không phải nhà báo thì có lẽ không có sự lên báo, rùm beng như thể một vụ án hình sự nghiêm trọng. Sự việc đơn giản, tranh chấp dân sự, cần thì có đơn ra chính quyền để xử lý theo quy định của pháp luật. Mặt khác, anh kia cũng (có thể) vì tham lợi một khoản tiền nhỏ mà tự mình làm tổn hại nhân cách, để không biết bao nhiêu người rèm pha, chửi bới, lăng mạ như một thằng du côn, đầu trộm đuôi cướp.
Em là em ghét nhất loại cào mặt ăn vạ. Giao thông ở đô thị như HN có va quệt là điều khó tránh khỏi, chúng ta lại toàn người lớn, nên chọn cách hành xử cho đàng hoàng. Nhất là đàn ông với phụ nữ. Họ nhiệt tình khắc phục, chi trả sửa chữa đàng hoàng thì mình cũng nên cư xử sao cho xứng đáng mày râu.
- Em 2 lần bị hôn đít, một lần là ông công an, một lần ông bộ đội. Cả 2 lần đều vớ phải đội say rượu. Thấy họ say mình ko chấp, chỉ bảo thích gọi công an hay bảo hiểm thì gọi. Xe em đưa vào hãng, bảo các ông ấy tự đưa giấy tờ tùy thân (thẻ ngành) cho hãng giữ. Khi nào xong hãng gọi đến thanh toán, thì lấy giấy tờ về. Riêng ông bộ đội nghèo, em giảm cho 30%, tự đến thanh toán 70% rồi lấy giấy tờ về.
- Một lần bị em gái mới có bằng đâm ngang cửa xe. Em ấy hoảng quá còn không dám lùi xe ra. Em phải sang quát cho một trận rồi lùi xe em ấy ra. Xe bẹp cửa nhưng thấy em ấy xinh và khá sợ hãi nên ko bắt đền mà đi luôn. Về nhà thấy tiếc vì quên ko xin số điện thoại. Biết đâu ko bắt đền sửa cửa lại được đền cái khác...

thinhkieuphong

Xe điện
thằng Tú đấy hôm qua đọc trên FB OF thấy bảo cũng mở cty du lịch. đặt phòng cho khách bắt ck trước, khách đến nơi éo có phòng, gọi nó thì tò tí te

myob

Xe tăng
Không cần phải là nhà báo cũng có bài lên báo được cụ ạ. Như cái gọi là bài báo ấy, nêu ra sự việc có thật, đưa những chứng cứ hiện có (ảnh chụp xe, tin nhắn chuyển khoản), là đặt vấn đề chưa quy kết buộc tội gì cả.

Cụ muốn có bài trên báo với chi phí loanh quanh chục triệu đến vài chục triệu, thoải mái chọn báo đăng, vị trí đăng cụ nhé.
Đúng là có thể trả phí đăng bài nhưng đấy là loại hình quảng cáo, nhờ báo viết hộ... một số mục tin tức mà bài hot, câu được view thì được miễn phí... nhưng chị L này có bạn bè làm bên báo chí thì chắc nhờ phút mốt... giờ lượt xem ở tờ báo đó nó nhẩy số liên tọi thì ai đăng bài cũng nở mặt với sếp.

hbu082

Xe container
Em là em ghét nhất loại cào mặt ăn vạ. Giao thông ở đô thị như HN có va quệt là điều khó tránh khỏi, chúng ta lại toàn người lớn, nên chọn cách hành xử cho đàng hoàng. Nhất là đàn ông với phụ nữ. Họ nhiệt tình khắc phục, chi trả sửa chữa đàng hoàng thì mình cũng nên cư xử sao cho xứng đáng mày râu.
- Em 2 lần bị hôn đít, một lần là ông công an, một lần ông bộ đội. Cả 2 lần đều vớ phải đội say rượu. Thấy họ say mình ko chấp, chỉ bảo thích gọi công an hay bảo hiểm thì gọi. Xe em đưa vào hãng, bảo các ông ấy tự đưa giấy tờ tùy thân (thẻ ngành) cho hãng giữ. Khi nào xong hãng gọi đến thanh toán, thì lấy giấy tờ về. Riêng ông bộ đội nghèo, em giảm cho 30%, tự đến thanh toán 70% rồi lấy giấy tờ về.
- Một lần bị em gái mới có bằng đâm ngang cửa xe. Em ấy hoảng quá còn không dám lùi xe ra. Em phải sang quát cho một trận rồi lùi xe em ấy ra. Xe bẹp cửa nhưng thấy em ấy xinh và khá sợ hãi nên ko bắt đền mà đi luôn. Về nhà thấy tiếc vì quên ko xin số điện thoại. Biết đâu ko bắt đền sửa cửa lại được đền cái khác...
cụ đọc tái ông mất ngựa chưa? cụ lại phải thấy may vì đã không xin được số, vì biết đâu có số rồi không chỉ nát cái cửa mà lại nát cơ số cái khác :))

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là có thể trả phí đăng bài nhưng đấy là loại hình quảng cáo, nhờ báo viết hộ... một số mục tin tức mà bài hot, câu được view thì được miễn phí... nhưng chị L này có bạn bè làm bên báo chí thì chắc nhờ phút mốt... giờ lượt xem ở tờ báo đó nó nhẩy số liên tọi thì ai đăng bài cũng nở mặt với sếp.
Dạ, ý em là người ta cần sẵn sàng bỏ ra một số tiền không nhỏ để nhắc nhẹ việc không nên quen thói ăn người. Thường ai cũng ngại sinh việc, tránh va chạm, không muốn mất thời gian, nên tạo cơ hội cho bọn bòn mót chỗ nào cũng tìm cách kiếm ăn. Chửi đổng thì miệng gần tai tự mình nghe, mà sống cho cao đạo với bọn bẩn thì mình chỉ thiệt. Em thấy chị Lương chuẩn ạ.

Ghét cái kiểu thấy gái xinh và ngoan là bỏ qua, còn đực dựa thì di cho chết :))

ZIN7588

Xe buýt
cụ đọc tái ông mất ngựa chưa? cụ lại phải thấy may vì đã không xin được số, vì biết đâu có số rồi không chỉ nát cái cửa mà lại nát cơ số cái khác :))
Ờh, cụ nói phải. Thế mà em ko nghĩ ra. Cứ thấy gái xinh là mờ hết mắt...

vitomxau

Xe container
Kiểu gì em hết sợ về đến nhà cũng cười khành khạch vì bớt được một mớ !

dexom

Xe ba gác
Kinh nhỉ OF cũng có thằng dạng này.
May em ko tên là Tú.