[TNGT] Vụ tai nạn làm một người chết, 2 người bị thương, 3 oto liên quan tại đường Phạm Hùng

PBinhvl

Xe buýt
E vừa lướt báo, thằg lái xuống xe còn nhoẻn cười, 1 chị đi cùng vả cho mấy cái mà mặt cứ đơ đơ.... Ngáo hay rịu đây...
Xin chia buồn cùng gđ nạn nhân!
Mà nhiều cụ cứ phân biệt MT với cả AT, theo em khi đã nhuyễn thì nó như nhau hết! Hỏi các cụ trong trường hợp này, nhầm phanh sang ga thì MT nó tự dừng lại hay sao??

hdtravel

Xe tải
Em đã đọc 1 bài về vụ này. Qua bên bài này hình ảnh chi tiết hơn. Tất cả là do ý thức con người thôi các cụ ạ :-s

mimaxjsc

Xe tải
Website
mimax.edu.vn
Đường Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến toàn tai nạn thảm thật. Cầu cho các linh hồn dc siêu thoát!!!

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Em cũng góp 1 lơi cầu nguyện cho nạn nhân,:(

Killua03

Xe tải
Lúc chiều e cũng đi qua đây nhìn thấy mọi người bu đông, ko ngờ thảm thế.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Thành thật chia buồn với Gia đình người bị nạn. Lái xe cũng hơn 40 tuổi rồi mà sao mất kiểm soát đến mức như vậy? Thật ko hiểu nổi.
Ra đường bây giờ sợ quá: đầu giờ chiều nay em đèo gấu trên đường Nguyễn chí Thanh, dừng chờ đền đỏ ở ngã ba giao với Huỳnh thúc Kháng, có cái xe bồn bê tông cứ dìn dìn đằng sau. Em vừa nhìn đèn vừa nhìn gương chiếu hậu đề phòng có biến là vọt ngay. Toàn phải cảnh giác cao độ các Cụ ạ.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Tù thôi, lái thế thì đi tù đi. Bất biết lý do tai nạn làm chết người bây giờ cầm chắc đi tù
Cơ nó ngon là vài trăm củ là xong.Đền thêm sủa xe nữa.
Em nói thế vì e biết có TH thế này rồi, cũng là có tý "dấm",cũng AT,mất đâu hơn 300 củ, Lại đc Bảo hiểm đền 70 củ>>> Tổng vào hơn 200 củ thui.
R.i.p gia đình nạn nhân :(

tungfun

Xe máy
E vừa lướt báo, thằg lái xuống xe còn nhoẻn cười, 1 chị đi cùng vả cho mấy cái mà mặt cứ đơ đơ.... Ngáo hay rịu đây...
Xin chia buồn cùng gđ nạn nhân!
Mà nhiều cụ cứ phân biệt MT với cả AT, theo em khi đã nhuyễn thì nó như nhau hết! Hỏi các cụ trong trường hợp này, nhầm phanh sang ga thì MT nó tự dừng lại hay sao??
Khi say rượu thì chân nào cũng ko thể kiểm soát được nhầm là chuyện bt bác ạ, nếu là xe MT thì còn chân côn. Đạp côn thì ngắt số có ga lên cũng ko chạy được.

anhtho

Xe ngựa
Em nói thế vì e biết có TH thế này rồi, cũng là có tý "dấm",cũng AT,mất đâu hơn 300 củ, Lại đc Bảo hiểm đền 70 củ>>> Tổng vào hơn 200 củ thui.
Thế thì mấy đại dả da có còn lo gì ?
Em nhớ 1 vụ ở Yên Bái, lái xe taxi vượt ẩu, đâm phải 2b gây tử vong. Bị phạt 4 năm bóc lịch.
Còn luật ở Mỹ (bang Texas), nếu trong người có hơi men mà gây tai nạn chết người là khung hình phạt từ 10 - 20 năm. Còn nếu có hơi men nhưng ko gây tai nạn thì cũng có thể phải ngồi tù tới vài tháng. Các cụ nhớ vụ cô Paris Hilton chứ, người nổi tiếng, tiền nhiều nhưng vẫn phải tù vì lái xe khi say rịu.

hung_teri

Xe tải
Khi say rượu thì chân nào cũng ko thể kiểm soát được nhầm là chuyện bt bác ạ, nếu là xe MT thì còn chân côn. Đạp côn thì ngắt số có ga lên cũng ko chạy được.
Cái thằng đã đạp nhầm phanh sang ga thì chân côn cũng quên béng rồi, chuyện xảy ra trong tích tắc chứ đâu còn nhớ đạp côn.

nodadu

Xe buýt
Cầu mong nạn nhân siêu thoát, thảm thương quá :((

The Civic Art

Xe tải
Chia buồn cùng gđ nạn nhân. Chắc phải hạn chế xe máy sớm thôi nhỉ.

Moi.lai.xe

Xe tải
1- Nói như cụ thế này e trộm nghĩ phải sửa luật các cụ nhỉ? Dù gì đã học để lấy bằng, biết có rượu khi lái là nguy hiểm mà vẫn lái, gây tai nạn thì phải tù thôi, chứ cứ thương lượng thì bao giờ mới nghiêm được.
2- Dù có chỉ tiền đi thay người trong TH này, e nghĩ ng gây tai nạn (dù cô tình hay vô ý) cũng sẽ bị ám ảnh mãi thôi.

speed266

Xe điện
Hix lại ma men lái xe, biết tác hại của riệu bia rồi nhưng sao ko tranh nhỉ...

luudesign

Xe hơi
Với đại nạn của quốc gia là TNGT và cách làm ăn, bàn công việc trên bàn nhậu thì còn nhiều vụ việc như thế này. Nếu UBATGT và CAGT không làm ra luật và áp dụng triệt để thì mỗi ngày vẫn có >=30ng chết , một con số đáng lo sợ cho tất cả công dân VN có trách nhiệm. Nên đưa ra luật là:
- Nếu LX có cồn thì tước bằng 6 tháng và lao động công ích 15 ngày, nếu gây tai nạn mà có cồn thì tước bằng 10 năm và phạt tù theo cáo trạng ,Thêm vào nữa là xét xử các vụ án LX gây TN chết người công khai tại nơi cư chú của người gây TN. ngoài ra chính phủ yêu cầu UBATGTQG kết hợp BGD&ĐT đưa môn ATGT vào học như một môn chính khóa có thi cử như thi GPLX ô tô, phát triển đồng bộ hệ thống GTCC và khuyến khích tham gia loại hình này bằng cách free như hàn quốc ( đánh vào tâm lý người Việt có lẽ cách này là nhanh và hiệu quả nhất vì dân VN chỉ thích cái gì cho không ) . May ra sau 5 năm nữa thì GTVN và các thành phố lớn mới đi vào quy củ và XH sẽ văn minh hơn
Với cách QL của VN hiện tại thì " tương lai con cháu còn rất mong manh sau tay lái".

hbu082

Xe container
1- Nói như cụ thế này e trộm nghĩ phải sửa luật các cụ nhỉ? Dù gì đã học để lấy bằng, biết có rượu khi lái là nguy hiểm mà vẫn lái, gây tai nạn thì phải tù thôi, chứ cứ thương lượng thì bao giờ mới nghiêm được.
2- Dù có chỉ tiền đi thay người trong TH này, e nghĩ ng gây tai nạn (dù cô tình hay vô ý) cũng sẽ bị ám ảnh mãi thôi.
Lúc đấy nó phê tít mù, em đọc thấy bảo xuống rồi người đi cùng tát mấy phát còn không tỉnh thì làm sao mà bị ám ảnh đc cụ. nếu có chắc nó cũng mau quên thôi.