Tin tức Vụ Toyota Rav4 bị cháy côn, hỏng hộp số: Toyota Cầu Diễn chối bỏ trách nhiệm có đúng không các cụ

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Anh em bên Mirage Group cũng thường khuyên nhau cứ 7k km thay dầu động cơ 1 lần chứ ko theo khuyến cáo của hãng là 5k km.
Em thấy lạ là ở Vn hãng nào cũng yêu cầu thay dầu ở mức 5k km, rất nhiều hãng.
Mức độ thay dầu thường xuyên hay không phụ thuôic vào sự hao mòn động cơ, mà sự hao mòn này k chỉ phụ thuộc vào số km chạy trên đường mà còn phụ thuộc vào số lần khởi động nổ máy nữa. Động cơ bị hao mòn mạnh nhất vào thời điểm đề nổ bởi lúc đó dầu chưa bôi trơn toàn bộ các chi tiết, vì vậy nếu đi quãng ngắn rồi lại tắt máy như trong đô thị thì cùng số km nhưng động cơ bị hao mòn nhiều hơn là xe chạy cùng số km nhưng chạy đường dài.

dunglangha

Xe buýt
Hay chủ thớt chính là chủ xe?

Phỗng new

Xe điện
Các xe khác em ko biết, riêng RAV4 em tra toét mắt catalog của hãng ko thấy có quy định về việc thay dầu hộp số ở km bao nhiêu cả.
-E cũng chạy Rav4 từ 2008 đc hơn 11 năm rồi và sắp đc 8 vạn km đang định lần tới vào bd thay dầu hộp số nhưng với tình hình này cũng phải nghĩ lại? Khổ nỗi vào Hãng hỏi có cần thay dầu hộp số hay nc làm mát ko thì cvdv nó cứ lắc đầu quầy quậy?~X(

Patriots

Xe lăn
Em mỗi lần bảo dưỡng đều đứng cạnh thợ xem họ thao tác.
Hơn 1 lần phát hiện thợ mang loại dầu động cơ sai khác so với loại dầu khách hàng yêu cầu.
Thế bố láo cụ nhỉ, xe cháu khi còn bảo hành thì cháu đến hãng, tuân thủ đúng để nhỡ có gì còn bảo hành. Cháu cũng không vào xưởng, nhỡ cái gì rơi vào đầu bảo hiểm nó không thanh toán cho cháu. Nhưng xe hết bảo hành cháu chơi ngay 10k km mới thay dầu. Mà dầu máy thì cụ yên tâm, sạch quá cũng không tốt đâu

xecho rac

Xe điện
Các xe AT có thước thăm dầu số thì hầu như đều được khuyến cáo thay dầu số mỗi lần bảo dưỡng cấp lớn cụ ạ, sau mỗi 4 vạn ấy.
xe em mt hơn 5 vạn rồi đi vẫn bình thường có phải thay dầu hộp số không cụ ơi ???

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cao là đổ ko đúng chủng loại dầu hs
Ẩu cái ji thì ẩu riêng dầu hs méo tin đứa nào
Vào tận kho ktra mã sl đúng chuẩn mới cho đổ
Cứ rung đùi tin thợ thì vỡ alo

đổ thêm dầu CVT vào thì ăn cho hết

e là cứ phải hỏi cho chắc lọai AT mới đổ

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
khả năng là đổ cút rượu vào rồi chứ dầu gì mà lại đang chạy mất tác dụng

tqt77

Xe điện
Các xe khác em ko biết, riêng RAV4 em tra toét mắt catalog của hãng ko thấy có quy định về việc thay dầu hộp số ở km bao nhiêu cả.
thay ở bao nhiêu km là do bác chọn dầu loại nào, bác cứ ra hãng hỏi mua dầu các em nó sẽ hỏi bác mua loại 5,10k km