[Funland] Vũ trụ làm mỏi suy nghĩ .. ngoài vũ trụ là gì ?

Maygio

Xe hơi
Covid nằm nhà xem phim khoa học về Vũ trụ bao la huyền bí mới thấy Vũ trụ rộng lớn kinh khủng như nào , chưa có từ ngữ nào có thể giải thích thỏa đáng được. Trong khi nhân loại vẫn đang mải mê tranh đấu ( với đủ hỉ nộ ái ố) để sinh tồn trên 1 hạt cát là trái đất này rồi sẽ đi đến chỗ diệt vong , thì ngoài không gian xa thẳm kia vũ trụ vẫn đang vận động theo quy luật có sinh có diệt thời gian chớp mắt tính theo triệu năm , tỉ năm . Từ ngữ khoa học : TRONG VŨ TRỤ thì chắc chắn phải có NGOÀI VŨ TRỤ. Trong vũ trụ thì đã được giải thích có : hành tinh, các ngôi sao, thiên thể,thiên hà, hệ mặt trời, các vật chất tối, các tia X, Gamar..ánh sáng, hố đen... có Trong thì chắc chắn có Ngoài , Vậy Ngoài Vũ trụ là có gì??? Có lập luận là : Có vũ trụ khác nữa. Vậy Ngoài của Ngoài thì là gì ?? Các cụ có thấy rối não không???

chuot08

Xe lăn
Covid nằm nhà xem phim khoa học về Vũ trụ bao la huyền bí mới thấy Vũ trụ rộng lớn kinh khủng như nào , chưa có từ ngữ nào có thể giải thích thỏa đáng được. Trong khi nhân loại vẫn đang mải mê tranh đấu ( với đủ hỉ nộ ái ố) để sinh tồn trên 1 hạt cát là trái đất này rồi sẽ đi đến chỗ diệt vong , thì ngoài không gian xa thẳm kia vũ trụ vẫn đang vận động theo quy luật có sinh có diệt thời gian chớp mắt tính theo triệu năm , tỉ năm . Từ ngữ khoa học : TRONG VŨ TRỤ thì chắc chắn phải có NGOÀI VŨ TRỤ. Trong vũ trụ thì đã được giải thích có : hành tinh, các ngôi sao, thiên thể,thiên hà, hệ mặt trời, các vật chất tối, các tia X, Gamar..ánh sáng, hố đen... có Trong thì chắc chắn có Ngoài , Vậy Ngoài Vũ trụ là có gì??? Có lập luận là : Có vũ trụ khác nữa. Vậy Ngoài của Ngoài thì là gì ?? Các cụ có thấy rối não không???
Ngoài hay trong vũ trụ đều có “em” cụ nhá! Em thậm chí còn ôm gọn đơn giản:
“Em muốn ôm cả đất, em muốn ôm cả giời”
Nếu ko công nhận, vũ trụ sẽ cho cụ nhịn cơm ngay!

Mzc

Xe điện
Có lần em ra Cát Bà, bơi ra xa xa. Biển thì lặng, trời thì trong. Đến tầm 6h em bơi lại (em ra ngồi mấy tảng đá xa xa) thì cảm giác một màu xanh thẳm phía dưới, thấy rờn rợn và nhỏ bé. Huống hồ là vũ trụ bao la, cụ nhỉ.

Vie.ABC

Xe điện
cụ trẻ Chém xa thế ....lại toàn chém vào không khí là sao ?...nhớ khẩu trang rồi 5K và 5T , kẻo phường lại bế đi đấy !...=))

Đại tướng Alo

Xe điện
Vũ trụ và vũ trụ, là khoảng không bao la vô tận ...trong và ngoài không có ranh giới gì hết.
Loài người còn chưa đi nổi ra đến rìa của hệ Mặt trời. Lý do là chúng ta chưa thể có cách nào di chuyển với tốc độ >= tốc độ ánh sáng cả, vũ trụ thì quá rộng lớn để mà khám phá.
Chắc khoảng cuối thế kỷ này thì loài người có khả năng chinh phục và thuộc địa hóa được Sao Hỏa, hành tinh "hàng xóm" của Trái Đất.

dexom

Xe ba gác
Cứ đi 1 vòng quanh rìa vú chị đã sẽ tăng lên được 1k km.

Loe_hờ lú

Xe điện
Đến con vợ em nó nghĩ thế nào khi trừng mắt lên với em, em còn chẳng luận giải được nữa là vũ trụ.
Món vũ trụ này tốt nhất các cụ chỉ nên dừng ở mức ngắm trăng sao, biết vị trí các sao trên bầu trời, rồi câu chuyện của nó là ổn ạ.
Còn lại đừng mất công tìm hiểu

Tony_Le

Xe container
Nói ra thì thấy xấu hổ những vũ trụ của em đơn giản là những chỗ em chưa từng đến và muốn đến, vì vậy em cần phải cày ra xèng. Những thứ mênh mông kia em đọc theo kiểu điểm tin thể thao.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Buổi tối là nhìn thấy ánh sáng của 1 vì sao thì có lẽ ngôi sao đó đã chết rồi. Vì ánh sáng hôm đó ta nhìn thấy, có khi phải mất cả triệu năm ánh sáng nó mới tới được mắt mình

Kỳ thú quá - ngoài tầm hiểu biết của con người !
Phật giáo có vẻ giải thích được nhiều điều hơn khoa học !

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Buổi tối là nhìn thấy ánh sáng của 1 vì sao thì có lẽ ngôi sao đó đã chết rồi. Vì ánh sáng hôm đó ta nhìn thấy, có khi phải mất cả triệu năm ánh sáng nó mới tới được mắt mình

Kỳ thú quá - ngoài tầm hiểu biết của con người !
Phật giáo nêu rõ quan điểm rồi, Vũ trụ là vô chung vô thủy (không có khởi đầu, không có kết thúc).
Việc cố đi tìm 1 khởi đầu hoặc 1 giới hạn không gian cho vũ trụ là một dạng tà kiến của con người, do vô minh che lấp trí tuệ nên cứ trăn trở cái giới hạn vũ trụ.
Việc suy tư về sự vô hạn của vũ trụ là phù hợp với trẻ con < 16 tuổi. Còn nếu đã là người lớn thì nên tập trung học 1 cái gì có ích cho việc kiếm tiền và nâng cao trí tuệ, đừng phí thời gian vô ích vào việc suy nghĩ về vũ trụ có giới hạn thế nào :))

hd-vt

Xe container
Sao lại gọi trên giời là vũ trụ nhỉ? Chữ nho ạ?
Em hư hỏng, zú trụ mà em hàng ngày ngưỡng mộ thì chúng ngày càng xuống cấp. :D

NoPain

Xe buýt
Phật giáo nêu rõ quan điểm rồi, Vũ trụ là vô chung vô thủy (không có khởi đầu, không có kết thúc).
Việc cố đi tìm 1 khởi đầu hoặc 1 giới hạn không gian cho vũ trụ là một dạng tà kiến của con người, do vô minh che lấp trí tuệ nên cứ trăn trở cái giới hạn vũ trụ.
Việc suy tư về sự vô hạn của vũ trụ là phù hợp với trẻ con < 16 tuổi. Còn nếu đã là người lớn thì nên tập trung học 1 cái gì có ích cho việc kiếm tiền và nâng cao trí tuệ, đừng phí thời gian vô ích vào việc suy nghĩ về vũ trụ có giới hạn thế nào :))
Có vẻ hợp lý cụ nhể

pence

Xe tải
vũ trụ mênh mông quá, trong khi khả năng của con người là hữu hạn, quá bé nhỏ.
càng nghĩ càng thấy mình nhỏ bé và chìm nghỉm trong vũ trụ bao la.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Quan điểm em rất tin vào khoa học đã được thực nghiệm, phần lớn em xem đọc đều thấy nó hợp lý vì nền tảng mình cũng có vài phần.
Nhưng đợt rồi em cũng xem nhiều Video Phật pháp, thấy nó cũng hợp lý cụ ạ. Mặc dù pháp nói cũng đơn giản thôi và áp dụng cho tất cả. Em đúng là 3 phải quá...

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Đang lo kiếm tiền chưa xong thì nghĩ đến vũ trụ làm gì?

Anita Emi

Xe điện
Phật giáo không chứng minh được gì, nên cũng chẳng giải thích được gì cụ ạ.

Chỉ là tìm cách "thuyết" về mọi sự vật hiện tượng thôi. Nhưng thuyết đúng hay sai thì chẳng chứng minh được, mặc dù nhiều cái nghe cũng hay hay :D

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Phật giáo không chứng minh được gì, nên cũng chẳng giải thích được gì cụ ạ.

Chỉ là tìm cách "thuyết" về mọi sự vật hiện tượng thôi. Nhưng thuyết đúng hay sai thì chẳng chứng minh được, mặc dù nhiều cái nghe cũng hay hay :D
Quan điểm của em cái khoa học chưa tìm ra được thì cứ thấy Phật giáo nó đúng, để đỡ tò mò hơn :D và thấy cũng nhẹ, thản thanh hơn...

Kyson1

Xe điện
Quan điểm em rất tin vào khoa học đã được thực nghiệm, phần lớn em xem đọc đều thấy nó hợp lý vì nền tảng mình cũng có vài phần.
Nhưng đợt rồi em cũng xem nhiều Video Phật pháp, thấy nó cũng hợp lý cụ ạ. Mặc dù pháp nói cũng đơn giản thôi và áp dụng cho tất cả. Em đúng là 3 phải quá...
CỤ mới tự nhận mình là 3 phải. Em còn hơn cụ, em là 4 phải cơ :D