[Funland] Vụ vạch xương cá: Sở GTVT thừa nhận bất cập, dân có được trả lại tiền phạt?

Tutuchien

Xe tải
Hầu như không ai có BB đâu tuyền nộp trực tiếp thoai _ Nhiều khả năng cứ ra đó trình bầy các anh ý trả lại cho nhé

thinhtd

Xe container
Trước em đã comment một lần là có ai chịu lập biên bản đâu mà giờ đòi lại tiền.
Em đi xe máy qua đoạn này nhiều lần nên em rất để ý là không bao giờ em đi vào vạch này.
Cụ nào hỏi em đi thế nào thì em xin trả lời là em đi ở làn giữa, cùng với ô tô luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Csgt thì làm rất tốt nhiệm vụ phụ: phạt vi phạm :))

nguyen_kia

Xe điện
Nút giao Cổ Linh và cao tốc HN-HP có nên cấm xe máy ko các cụ? Chỗ này đường ko đông mà xe máy phải đi vòng vèo khá xa mới qua đc nút giao này.

The Tank

Xe điện
Em bị tóm mấy lần mà chả lần nào mất xèng cả. Vạch rất đểu, nhiều đoạn đầu vào ko có vạch xương cá nhưng đầu ra lại có, nhẽ vác xe qua?
Đúng ra thì nó là làn khẩn cấp, ko nên đi vào, nhưng nhiều đoạn mở to bự, chạy vẫn thừa làn cho xe khẩn cấp.

Maus

Xe điện
Cái chính là bên CSGT thấy bất cập mà không kiến nghị GTCC điều chỉnh lại cho phù hợp mà lại lợi dụng để "làm tiền" người Dân. Em xin lỗi chứ làm công quyền mà không có lương tâm gì hự b-(
Em từng thấy một con cá mập ăn chay trường cụ ạ, ở trong phim hoạt hình Shark Tale.

hocsinhc

Xe tăng
Lên đồn đòi xong, nhỡ vui quá, vấp chân vào cửa thì sao

cdcn

Xe điện
Sở GTVT Hà Nội vừa chính thức thừa nhận, đoạn đường kẻ vạch xương cá "tiến thoái lưỡng nan" trên tuyến đường Vành đai 3 (QL1) đoạn từ nút giao Pháp Vân - Cầu Giẽ đến lý trình Km159+258 (qua nút giao đường Vành đai 3 với QL5 cũ khoảng 950m, đang có sự bất cập trong tổ chức giao thông.

Trước thông tin này, nhiều bạn đọc Dân trí đặt câu hỏi: Cơ quan chức năng đã thừa nhận sai, bất cập thì theo luật, những người dân đã bị phạt "nhầm" ở đây có quyền kiện đòi lại tiền phạt không?

Nhìn nhận sự việc dưới góc độ pháp lý, Luật sư Quách Thành Lực - Công ty Luật Pháp Trị khẳng định, người dân hoàn toàn có quyền đòi lại tiền do bị phạt oan.

Có biên lai nộp phạt đâu mà đòi trả lại? :))

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
Sở GTVT Hà Nội vừa chính thức thừa nhận, đoạn đường kẻ vạch xương cá "tiến thoái lưỡng nan" trên tuyến đường Vành đai 3 (QL1) đoạn từ nút giao Pháp Vân - Cầu Giẽ đến lý trình Km159+258 (qua nút giao đường Vành đai 3 với QL5 cũ khoảng 950m, đang có sự bất cập trong tổ chức giao thông.

Trước thông tin này, nhiều bạn đọc Dân trí đặt câu hỏi: Cơ quan chức năng đã thừa nhận sai, bất cập thì theo luật, những người dân đã bị phạt "nhầm" ở đây có quyền kiện đòi lại tiền phạt không?

Nhìn nhận sự việc dưới góc độ pháp lý, Luật sư Quách Thành Lực - Công ty Luật Pháp Trị khẳng định, người dân hoàn toàn có quyền đòi lại tiền do bị phạt oan.

gớm ngồi đó mà đòi làm anh chí phèo................ đòi lại tiền của nn cơ á

Nhu An

Xe tải
Cái chính là bên CSGT thấy bất cập mà không kiến nghị GTCC điều chỉnh lại cho phù hợp mà lại lợi dụng để "làm tiền" người Dân. Em xin lỗi chứ làm công quyền mà không có lương tâm gì hự b-(
GTCC ngồi phòng lạnh ra bản vẽ, CSGT thấy sai thì phạt.
Lương tâm không có răng nên không biết bị lương tâm cắn rứt.

TieuFu

Xe container

Không trả nhé ! Đút túi mí lủm rồi thì trả bằng bòn bọt ! Cơ mà xem xét lại trách nhiệm của mấy anh lập BB, các anh thấy bất cập mà không ý kiến, lại còn lập tổ chức chốt lập BB là không đúng với đạo đức, trách nhiệm hướng dẫn giao thông rồi !

vừa đi vừa láii

Xe container
Các cụ không đòi được tiền thì có quyền vi phạm ở chỗ khác để trừ tiền, không được nhận tiền mặt ;))

intl

Xe buýt
Các cụ muốn đòi lại tiền là chưa thuộc nguyên tắc rồi. Dân sai thì xử theo luật, chính quyền sai thì xin lỗi ;))

Trì hoãn

Xe tải
Ngoài ra, bên thanh tra và các cấp ngành Giao Thông cao hơn thấy Sở làm bất cập như vậy, gây ảnh hưởng đến nhân dân, có đưa ra các hình thức kỷ luật cho người vẽ ra cái xương cá và người duyệt cái bản vẽ đó không?

banmotnucuoi

Xe lăn
Trước em đã comment một lần là có ai chịu lập biên bản đâu mà giờ đòi lại tiền.
Em đi xe máy qua đoạn này nhiều lần nên em rất để ý là không bao giờ em đi vào vạch này.
Cụ nào hỏi em đi thế nào thì em xin trả lời là em đi ở làn giữa, cùng với ô tô luôn.
Cụ phải rẽ cách đấy 200m chứ đoạn đấy mà cụ ra làn giữa thì lỗi cán vạch liền

vjtcon

Xe điện
Chuẩn luôn. Rất nhiều vụ khởi kiện hành chính mà NN đã phải bồi thường tiền lại. Mấy cụ cứ nói tiền NN đã thu thì không đòi được là các cụ ấy chưa thật sự hiểu hết thôi, vì cái gì thì cũng phải có lý
Nhjeu cụ nộp phạt k bb ngượng chưa ^^ . Bên gthong thj vỗ đùi đét cái ^^

Cái mỏ để làm ăn lại đi kiến nghị lung tung có mà thần kinh à cụ :))
Mỗi bác nộp 2 loét cụ cứ nhân cho em với 300 ngày/năm xem con số nó là bao nhiêu.

f1_hn

Xe container
Qua từ Sơn Tây về đi lối Láng-Hoà Lạc...bthg sẽ rẽ phải theo đg dẫn để vào cao tốc nhưng giờ lối rẽ bị cấm vì đào đg. Đi quá lên chút thì có biển cấm vòng lại, biển này cắm từ lâu rồi...đúng là phải đi thêm 150m mới dc quay đầu nhưng nhiều xe quay luôn nên khi vào cao tốc bị vịn :(. Nếu các xe đều đi quá lên mới quay đầu thì có thể gây ắc tắc hoặc nguy hiểm.