[Funland] Vụ xe mẹc đâm grap chở tiếp viên hàng không

cusao

Xe lăn
Đang theo dòng thực hiện các trình tự pháp lý giữa bên vi phạm và nạn nhân. Liên quan gì đến bản tính keo kiệt hay hào phóng nhỉ ? Chắc ẩm ic thôi....kệ đi

minhmo

Xe cút kít
Pháp luật là không sai cụ ơi! kê biên xong là cưỡng chế thi hành án, lúc đó chi cục thi hành án sẽ bán nhà, cụ k lo giấy tờ.

Đáng trách là ông kia dùng ma tuý gây tai nạn.
Còn cô "tiếp viên" thì keo kiết rồi, nhất định không để mất tiền đâu, phải đòi bằng được,
Sức khỏe mất 79%, sự nghiệp chấm hết còn tương lai thì sao...?
Cô ấy còn con nhỏ mẹ già mà cụ. Cô ấy vẫn phải chống nạn tới tòa, có lẽ cả cuộc đời sau này gắn bó với cây nạn cụ à.
Bao năm nay ông Grap với cô tiếp viên mới nhận mỗi người 60tr thì có đủ đâu vào đâu mà sao cụ dùng từ keo kiết là sao
Thằng này với mẹ nó có ý định tẩu tán nhà mà cụ.
Già mà ăn nói như trẻ trâu!
Thế nào là keo kiết, đòi tiền bằng đc? Cụ có biết là từ khi cô H bị tai nạn, mẹ của cô ấy từ Long Biên - HN phải vào chăm cô ấy, chăm con cô ấy k? Từ một cô gái xinh xắn, tháo vát, đang làm công việc đc đi đây đi đó, giờ nằm nhà chịu bao đau đớn sau mỗi lần vào Viện chữa trị, phải bán hàng online mưu sinh. Cụ nghĩ ng ta ăn vạ, chí phèo đòi tiền à?
Ơ cụ có người nhà với thằng lái xe không vậy:
- Bằng lái giả, CMND giả, sử dụng ma túy khi lái xe, phóng tốc độ bàn thờ gây tai nạn mà cụ bảo là "đáng trách"
- Cô gái tàn 1 đời, gần như mất tất cả (công việc, sức khỏe, tuổi xuân, tương lai...) mà cụ lại bảo là "keo kiết", "phải đòi (tiền) bằng được" là như thế nào?
Anh tieunhilang sáng ra có bị thần loz hãm hại không mà lại có thể nói xấu về nạn nhân như vậy được? Anh định lấy ngôi diễn ngang ngược của ns Hương bông đấy à?
Chỉ trách đồ ngon quá :(|)
Thua

Mẹ đơn thân giờ mất 70% sức lao động thì keo kiết cái gì
Đã thiếu hiểu biết lại còn thích nói to. Người ta từ một cô gái xinh đẹp công việc ngon lành giờ thành tàn phế thất nghiệp. Theo kiện mấy năm nay cũng bởi nhà kia định phủi tay không hợp tác chịu trách nhiệm.
Có chửi thì phải chửi thằng gây tai nạn khốn nạn, định tẩu tán tài sản phủi sạch trách nhiệm với nạn nhân.
Cô tiếp viên HK lấy gì nuôi mình và nuôi con mà keo kiết

Nản thật
Khi nào cụ bị tông và mất 70% sức khỏe như họ thì mới hiểu dc.
Bác chuẩn quá.
Pháp luật sai thế đếch nào được.
Bác có biết điều luật nhân văn nhất thế dới không, cái điều 601 To đền Bé ấy?
Cụ là người nhà thằng kia hả?
Em xin phép được đ. cụ nhà cụ
"Keo kiết" là "keo kiệt" !
Dùng từ không đúng trong trường hợp này !
Ước gì cụ tieunhilang được thằng lái xe Mẹc đụng xe như em tiếp viên hàng không.
Em chuẩn bị xây cái chuồng lợn, thừa gạch pass em mấy vạn nhá
dung.nv em vào đếm gạch giúp nhà tieunhilang. ;)

giang.nguyen

Xe điện
thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng!

điều tra viên, thủ trưởng cqcsđt, Kiểm sát viên, đã không thực hiện trách nhiệm kê biên tài sản để đảm bảo trách nhiệm bồi thường thiệt hại của bị can. gây hậu quả nghiêm trọng là vụ án kéo dài, tốn công sức tiền bạc, mất uy tín của cơ quan pháp luật.

nếu điều tra được là đã biết mà không thực hiện thì có thể buộc tội Cố ý làm trái
Em biết có luật ràng buộc trách nhiệm nếu điều tra viên ( viên chức) nếu phạm tội làm thất thoát tài sản nhà nước, nhưng đây là tài sản tư nhân, luật liệt kê quyền, là điều tra viên có quyền kê biên tài sản, nhưng nghĩa vụ bắt buộc phải làm thì cụ trình cho em điều nào khoản mấy với, chứ nói vô cớ thì em cũng làm đc vậy.
.

Luật có cái điều khoản ràng buộc rất rõ ràng, cụ cứ lấy cảm tính, lôi luật nọ áp vào việc kia ko đúng bản chất, không đúng đối tượng thì chỉ là hoang ngôn, nói cho có chuyện để chửi chứ có đc gì.

Tội thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng là tội gì trong vấn đề này? Đối tượng? Khách thể chủ quan cũng như khách quan là gì? Điều khoản nào ràng buộc điều tra viên phải biết/ điều nghiên tài sản bị cáo nếu tài sản đó ko liên quan đến vụ án?? Tài sản duy nhất liên quan đến vụ án là chiếc xe lại là tài sản đi thuê, ko thuộc sở hữu của bị cáo thì điều tra viên kê biên cái gì??

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe điện
dung.nv em vào đếm gạch giúp nhà tieunhilang. ;)
Cập nhật cùng các bác là đồng chí lái xe Phong nhận bản án 7 năm tù ngồi.
Cái nhà vẫn bị kê biên, để thi hành án cho 2 nạn nhân.

Link: Tòa tuyên tài xế Mercedes gây tai nạn lãnh 7 năm tù, hủy hợp đồng mua bán căn hộ - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

Vụ tai nạn xảy ra từ tháng 01/2020, tức là sau 18 tháng đã xử xong sơ thẩm (lần 02) rồi, rất là nhanh chóng.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nếu đâm mạnh tý nữa, chết cả 2 người thì tiền đền bù sẽ ít đi nhỉ.

Dream 100

Xe ngựa
Cập nhật cùng các bác là đồng chí lái xe Phong nhận bản án 7 năm tù ngồi.
Cái nhà vẫn bị kê biên, để thi hành án cho 2 nạn nhân.

Link: Tòa tuyên tài xế Mercedes gây tai nạn lãnh 7 năm tù, hủy hợp đồng mua bán căn hộ - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

Vụ tai nạn xảy ra từ tháng 01/2020, tức là sau 18 tháng đã xử xong sơ thẩm (lần 02) rồi, rất là nhanh chóng.
Anh Phong không bằng, chơi ke, thích phông bạt và lái xe quá liều lĩnh!
Làm chết 1 người và 1 người thương tật vĩnh viễn 71% thì án 7 năm tù vẫn nhẹ!
Em cứ nghĩ phải cỡ 10-15 năm?

h.gonc

Xe tải
nó còn chuyển nhượng được cái nhà cho mẹ nó khi đang ở trong tù cơ mà. Ko biết cái nhà đấy h có bị thu hồi để đền bù thiệt hại ko nữa?

New car 2023

Xe điện
Anh Phong không bằng, chơi ke, thích phông bạt và lái xe quá liều lĩnh!
Làm chết 1 người và 1 người thương tật vĩnh viễn 71% thì án 7 năm tù vẫn nhẹ!
Em cứ nghĩ phải cỡ 10-15 năm?
Anh gì có bằng, không ma túy, có cồn, lái xe liều lĩnh không kém, chết khá nhiều người, và cũng chỉ có 8-9 năm gì đấy thôi bác.
Nguồn: Phổ Yên tỉnh.

thanks69

Xe buýt
cái nhà không phải tang vật của vụ án kinh tế.
thằng lái xe cũng không vay nợ, thế chấp về tài chính.
Nhà họ đang ở, không thể đuổi ra đường được.
Có tội thì đi tù, đền bù theo phán quyết nhưng không có nghĩa là được tịch thu tài sản.

Phán Thông

Xe buýt
Có tội thì đi tù, đền bù theo phán quyết nhưng không có nghĩa là được tịch thu tài sản.
Sao không được hở cụ?
Tòa tuyên bồi thường xx tỷ.
Ông bảo không có tiền bồi thường thì tức là cái nhà đấy phải bị tịch thu để thi hành án chứ còn gì.

cha biet chi

Xe điện
Vụ này ai cũng biết mỗi xxx là ko biết.tiền tài làm mờ mắt rồi ạ.

Mzc

Xe điện
Lấy gì để đền :))

OTheAh

Xe tăng
Vụ này em được biết là thằng kia trên răng dưới giái, xe mẹc đi mượn. XXX đang giải quyết khâu liên đới các bên nên không hề đơn giản.

Em gái kia không được thằng kia đền bù, hỏi han nên mới khuấy động dư luận tí thôi. Chứ xác cmn định là đếch lấy được đồng nào của thằng kia rồi.

Án tai nạn giao thông do dương tính với ma túy, chết 1 người, 1 người thương tật vĩnh viễn 75% thì cứ xác định không dưới 7 năm tù.
E vừa đọc xử đúng 7 năm và đền bù nạn nhân 1.5 tỉ

OTheAh

Xe tăng
Bạn này đen thật, đã bị đâm tật nguyền lại còn gặp thằng nghiện ngáo đá mượn xe ...
Mấy thằng này cứ ép bán tháo tài sản đền cho bị hại rồi cho dựa cột, tống khỏi xã hội loài người là đẹp cả đôi bên.
Có bài e đọc lâu rồi nó đền chủ xe 300tr và sang tên căn nhà cho mẹ nó chứ ko đền nạn nhân đồng nào

Chekmate

Xe điện
Dùng bằng lái giả, sẻ dụng ma tuý, đâm chết 1 người, 1 người thương tật 79% mà tù có 7 năm. Quá nhẹ.

Thích Húp Sò

Xe máy
Nhẽ xxx cắn hơi sâu rồi? Hay vụ án còn tình tiết nào khác. Thương tật hơn 70% vĩnh viễn là cũng căng, chưa kể thằng tài xế dương tính ma túy, không bằng. Còn gì nữa mà không khởi tố nhỉ?
Vụ này em cũng hóng và cũng khá lâu rồi, thằng này trước khi bị xích nó kịp sang tên sổ đỏ cho mẹ nó đứng tên. Giờ khó mà bắt nó bồi thường đc.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Nhà được cả mẹ và con đều sống thất đức nhỉ