[Cảnh báo] Vừa chạy xe vừa hút thuốc hiểm họa cho người khác...!

Howata

Xe hơi
Gửi những bác có thói quen vừa đi xe vừa hút thuốc...!

Hôm vừa rồi em có đi sau 1 bác xế CRV biển 29M **** bác tài nhìn rõ đẹp zai, lịch sự (hình như là làm nhà nước) Bác này vừa đi vừa hút thuốc, tay để điếu thuốc trên cửa, thi thoảng lại gẩy cái tàn thuốc cho bay...Tai hại cho chị đi xe máy đằng sau bị tàn thuốc bay vào mắt, loạng choạng rồi đâm luôn vào đít xe bác CRV kia,..vụ việc ko nghiêm trọng lắm. Chị kia bị ngã xe máy đè vào chân, còn chấn thương thế nào thì chưa rõ... Vụ tai nạn xảy ra, bác tài CRV xuống định đè chị kia ra để ăn vạ, nhưng khi tìm hiểu nguyên nhân thì là do tàn thuốc lá của bác CRV hút bay vào mắt của chị kia.... (các bác biết tàn thuốc bay vào mắt thì cảm giác thế nào ko nhỉ...?)
Qua vụ việc trên thiết nghĩ những người ngồi trên 4 bánh nên có 1 chút ý thức với cộng đồng và xã hội, để những vụ việc tương tự không xảy ra...!

rebels

Xe điện
Tàn thuốc bay vào mắt cực kỳ cay, em bị các cụ trước búng nhiều khi đi 2B rồi

202

Xe container
E phải bỏ thuốc thôi

PT_Candy_TV

Xe hơi
Đi xe lại còn hút thuốc nữa nguy hiểm lắm, các cụ có nghiện thì cũng cố nhịn chút. Em ngày cũng 1 bao nhưng lên xe là không hút thuốc và cũng không cho ai hút trong xe mình luôn. Đi đường xa thì dừng tạm đâu làm điếu thôi, nhìn các bác vừa đi xe vừa thò tay ra búng tàn phản cảm vãi.

Howata

Xe hơi
Đi xe lại còn hút thuốc nữa nguy hiểm lắm, các cụ có nghiện thì cũng cố nhịn chút. Em ngày cũng 1 bao nhưng lên xe là không hút thuốc và cũng không cho ai hút trong xe mình luôn. Đi đường xa thì dừng tạm đâu làm điếu thôi, nhìn các bác vừa đi xe vừa thò tay ra búng tàn phản cảm vãi.
Cùng quan điểm với bác...!

luyenok

Xe điện
E ko hút nên không hiểu các bác hút thuốc sẽ khó khăn thế nào nếu phải tạm kiêng khi lái xe, nhưng thực sự cái kiểu hút xong thò tay ra ngoài trong đường nội đô, nhất là những đoạn ùn ứ xung quanh đầy xe 2B rất khó coi, thậm chí có thể gọi là "mất dạy".

bach82

Xe hơi
iem ko hút thuốc nên ko thể " đĩ " như các bác chạy xe vắt vẻo cái tay ra ngoài để gẩy tàn thuốc... đcm cái xe oto nó thiết kế hộc gạt tàn cho cả người ngồi trc và người ngồi sau nên các " đĩ " đừng làm kiểu mất dạy như thế nữa...

Tengo.Mit

Xe tăng
E ko hút nên không hiểu các bác hút thuốc sẽ khó khăn thế nào nếu phải tạm kiêng khi lái xe, nhưng thực sự cái kiểu hút xong thò tay ra ngoài trong đường nội đô, nhất là những đoạn ùn ứ xung quanh đầy xe 2B rất khó coi, thậm chí có thể gọi là "mất dạy".
iem ko hút thuốc nên ko thể " đĩ " như các bác chạy xe vắt vẻo cái tay ra ngoài để gẩy tàn thuốc... đcm cái xe oto nó thiết kế hộc gạt tàn cho cả người ngồi trc và người ngồi sau nên các " đĩ " đừng làm kiểu mất dạy như thế nữa...
Em tự nhận, em thuộc loại "mất dạy" như các cụ chỉ mặt đặt tên. Em cúi đầu khoanh tay xin lỗi các cụ.

Tuy nhiên, một ngày có bao nhiêu người bị tàn thuốc bay vào mắt? So với những thể loại cắt mặt, tạt đầu, đi ngược chiều, vượt đèn thì xảy ra nhiều hơn đấy chứ nhỉ?

xe mất phanh

Xe container
may e ko hút thuốc :)...
nhưng thực ra ko chỉ mỗi hút thuốc, mà mọi hành động nhỏ dù vô tình cũng có thể gây hại cho người khác, nên cố gắng cư xử đúng mực khi đi xe... ví như ko vứt rác, thò tay thò cổ ra khỏi xe...

tienbamboo

Xe container
Em là em ko thích mấy bố đời lái xe xong thò tay ra ngoài vẩy thuốc như kiểu nghệ sĩ lắm.
Thích hút thì dừng lại bên lề mà rít. Đi thế vừa mất tập trung, an toàn vừa phản cảm

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Em tự nhận, em thuộc loại "mất dạy" như các cụ chỉ mặt đặt tên. Em cúi đầu khoanh tay xin lỗi các cụ.

Tuy nhiên, một ngày có bao nhiêu người bị tàn thuốc bay vào mắt? So với những thể loại cắt mặt, tạt đầu, đi ngược chiều, vượt đèn thì xảy ra nhiều hơn đấy chứ nhỉ?
Đừng lấy cái sai của người khác để bao biện cho cái sai của mình.

ubisapro

Xe trâu
E cũng hút thuốc, cơ mà hút trên xe thì ko bao giờ. Ngay cả khi lái 2b cũng ko. Cụ cứ dừng đèn đỏ, mà bên cạnh có người hút thuốc xem. Bản thân e hút thuốc mà còn cảm thấy khó chịu. Hút ko ai cấm, nhưng đừng làm phiền người khác. E ở cơ quan, bao giờ cũng ra hành lang, nơi ko có người. Còn ở nhà thì ra ban công. Kể cả hành lang , ban công nắng e cũng đứng. Thời e học ở bển, hút điếu thuốc còn phải đi thang máy xuống tầng 2 nhà sau, rồi đi bộ qua đường dẫn sang nhà trước, xuống tầng 1, ra sân mới châm được điếu thuốc. Nên giờ quen rồi, e ko hút thuốc chỗ đông người bao giờ. Kể cả thèm.

Ngay chiều nay, chỗ ngã 4 Trần duy hưng -ĐLTL, e gặp 1 ông lái cruze, 1 tay vắt vẻo điếu thuốc phía ngoài xe. Và khi đèn xanh, vít ga như đang phê :(

thuyphongthanh

Xe lăn
Theo khoản 1, điều 20 của nghị định 155/2016/NĐ-CP ngày 18-11-2016, hành vi vứt, thải, bỏ đầu, mẩu và tàn thuốc lá không đúng nơi quy định tại khu chung cư, thương mại, dịch vụ hoặc nơi công cộng bị phạt tiền từ 500 ngàn đồng đến 1 triệu đồng, gấp 10 lần mức phạt được quy định trước đây. Nghị định đã có hiệu lực thi hành kể từ ngày 1-2-2017.

tuha_vt2015

Xe tăng
Tay cầm thuốc lái xe có nguy hiểm hơn cầm điện thoại nghe không các cụ? Vậy mà không bị phạt.

Twenty four

[Tịch thu bằng lái]
Có cần thiết phải thêm đcm vào trước cái xe ôtô ko cụ? Đang bàn về văn hóa đấy, hay nói thế cho nó ra cái vẻ ta đây?

bach82

Xe hơi
Có cần thiết phải thêm đcm vào trước cái xe ôtô ko cụ? Đang bàn về văn hóa đấy, hay nói thế cho nó ra cái vẻ ta đây?
Thế ý cụ thích bàn văn hoá 2 trong 1 luôn ah? đinh công mạnh lái xe tay phe phẩy gạt tàn ra ngoài cho người khác hưởng sái tàn thuốc đúng ko?

Twenty four

[Tịch thu bằng lái]
Thế ý cụ thích bàn văn hoá 2 trong 1 luôn ah? đinh công mạnh lái xe tay phe phẩy gạt tàn ra ngoài cho người khác hưởng sái tàn thuốc đúng ko?
Đừng cố lái sang việc khác, phê phán việc vô văn hóa kia bằng 1 câu kèm theo không phù hợp với ngữ cảnh chút nào. Chửi đúng nơi tùy chỗ hoặc chửi thẳng mặt cái thằng đang làm việc đó ấy cụ nhé.

Safe_Drive

Xe hơi
Đi đường gặp rất nhiều ông vừa đi vừa hút, dừng ngã tư cũng tranh thủ châm mà không thèm quan tâm tới ai. Thậm chí nhiều ông còn vừa chở con vừa rít.

Em hay đi xe đạp và gặp các trường hợp này rất khó chịu, bực mình.