vừa mua lx 3v ie tại topcom nguyễn thái học đã thấy k ổn.

nongdan9x

Xe đạp
E vừa lấy 1 e tại topcom như trên ạ. Xe e 125cc vừa đi làm giấy tờ xe về ạ xong đổ xăng a92 vào đi bị 2 lần xe tự nhiên chết máy ạ. Đề lại đi lại ngon ạ. K biết tại sao nữa các bác giải đáp cho e với ạ. Chứ sau này đi chết máy liên tục thì e chết vì bị mắng mất @@. Xe còn hiện tượng nữa là đi tầm 3-40km/1h chỗ bô hay s ấy ạ nó kêu nhưng kêu rất nhỏ lên ga hoặc giảm thì k thấy nữa ạ. k biết có bác nào bị như e k.

nongdan9x

Xe đạp
À thêm cái,là cứ giảm ga thì mới chết máy các bác ạ. Kiểu như dừng đèn đỏ xong đi thì tự nhiên bị chết máy ấy ạ.

Shu.Rin Coulli

Xe máy
e cũng đang đi lx 3v đây nhưng chưa bị gặp tình trạng giảm ga thì chết máy như của cụ. Nhưng tóm lại trong tzan chạy rotda thì xe chạy chưa tròn máy, nói chung là còn chưa ổn định. Tầm trên 2k cây thì máy êm và ngọt lắm ạ!
P/s: đừng nhìn vào kim xăng của xe mà choáng nhá, nó chỉ sai bét đấy ợ, cứ khi nào đèn xăng vàng thì hẵng đi đổ

nongdan9x

Xe đạp
:) e cũng k thấy xăng bị ls cụ ạ. E thấy vừa đi dc 10km mà tn đi chậm chậm nó tắt cái phụt cũng hơi hốt về sau thôi cụ ạ =))

dungce912

Xe điện
Em cảnh báo các cụ cảnh giác khi đem bảo dưỡng sửa chữa chỗ này, hôm đó em đem xe đi sửa cho cô em gái vì nó ngã đổ xe bị lệch đầu tiện thể thay dầu, sau khi làm xong thì đem xe đi rửa em phải chờ khá lâu, để ý thấy có xe vào sau mà lại rửa xong trước, em mới giục thì một lúc sau đem xe ra, chú nv lon ton cắm chìa đề xe rồi quay sang em nói luôn :
Nv: xe anh rửa xong khó đề đúng ko?
Em: ko, anh vẫn đề phà phà
Nv: xe anh chắc hỏng vòng ăng ten rồi, rửa xe nước vào khó đề
Em: ăng ten nào? Hỏng chỗ nào? ( em thực cũng chưa biết cái thể loại này bao h)
Nv: tháo ra chỗ ổ khóa đưa em xem cái vòng tron tròn rồi chỉ chỗ bị nứt ( chả biết nứt thật hay nó phá ) rồi bảo để em đem sấy vòng bị nứt nước nó vào
Em : chờ thêm nửa tiếng éo thấy đâu, đang sốt ruột vì có hẹn anh bạn mà sắp đến 12h trưa rồi, em lại giục thì nó đem ra lắp nhg chả động đậy gì. Em bảo thay cái khác mất 4 hay 5 lít em ko nhớ rõ, cái nó thay nhìn cũng cũ cũ thế nào ấy nhg đang vội em đành tặc lưỡi
Vậy cụ nào làm ở đây phải cảnh giác vì chỗ nó rửa xe khuất mãi bên trong, nếu cụ nào ngồi ở phòng chờ thì chả thấy gì đâu. Em ko đủ cở sở để kết luận vì cũng chủ quan ko để ý liên tục. Trước em hay làm bảo dưỡng chỗ Hàng chuối quan sát đc hết, không như chỗ này

hdtanhtxz

Xe tải
Phun xăng điện tử mà bị thế thì lạ lắm, cụ test thêm một ngày cho chính xác rồi đem bảo hành thôi ạ.

nongdan9x

Xe đạp
Em cảnh báo các cụ cảnh giác khi đem bảo dưỡng sửa chữa chỗ này, hôm đó em đem xe đi sửa cho cô em gái vì nó ngã đổ xe bị lệch đầu tiện thể thay dầu, sau khi làm xong thì đem xe đi rửa em phải chờ khá lâu, để ý thấy có xe vào sau mà lại rửa xong trước, em mới giục thì một lúc sau đem xe ra, chú nv lon ton cắm chìa đề xe rồi quay sang em nói luôn :
Nv: xe anh rửa xong khó đề đúng ko?
Em: ko, anh vẫn đề phà phà
Nv: xe anh chắc hỏng vòng ăng ten rồi, rửa xe nước vào khó đề
Em: ăng ten nào? Hỏng chỗ nào? ( em thực cũng chưa biết cái thể loại này bao h)
Nv: tháo ra chỗ ổ khóa đưa em xem cái vòng tron tròn rồi chỉ chỗ bị nứt ( chả biết nứt thật hay nó phá ) rồi bảo để em đem sấy vòng bị nứt nước nó vào
Em : chờ thêm nửa tiếng éo thấy đâu, đang sốt ruột vì có hẹn anh bạn mà sắp đến 12h trưa rồi, em lại giục thì nó đem ra lắp nhg chả động đậy gì. Em bảo thay cái khác mất 4 hay 5 lít em ko nhớ rõ, cái nó thay nhìn cũng cũ cũ thế nào ấy nhg đang vội em đành tặc lưỡi
Vậy cụ nào làm ở đây phải cảnh giác vì chỗ nó rửa xe khuất mãi bên trong, nếu cụ nào ngồi ở phòng chờ thì chả thấy gì đâu. Em ko đủ cở sở để kết luận vì cũng chủ quan ko để ý liên tục. Trước em hay làm bảo dưỡng chỗ Hàng chuối quan sát đc hết, không như chỗ này
Chắc chắn nếu đi bh hay lz thì e sẽ vác xe xuống số 7 hàng banana cụ ạ @@ nghe cụ nói sợ quá.

nongdan9x

Xe đạp
Phun xăng điện tử mà bị thế thì lạ lắm, cụ test thêm một ngày cho chính xác rồi đem bảo hành thôi ạ.
Cụ ơi bị ls ạ. Lỗi chết máy ấy hả cụ. Để e đi 2 3 hôm nữa r xem có bị ls k mang qua đấy lấy tiền luôn thể ạ :(

Oracle_vietnam

Xe hơi
Chắc chắn nếu đi bh hay lz thì e sẽ vác xe xuống số 7 hàng banana cụ ạ @@ nghe cụ nói sợ quá.
sao lại là số 7 HC hả cụ ,ở chỗ đấy tốt hơn ạ :D . em cũng đang có nhu cầu mua LX trên NTH mà thấy các cụ nói thế em cũng run . trên phố Huế có Ok k cụ

nongdan9x

Xe đạp
sao lại là số 7 HC hả cụ ,ở chỗ đấy tốt hơn ạ :D . em cũng đang có nhu cầu mua LX trên NTH mà thấy các cụ nói thế em cũng run . trên phố Huế có Ok k cụ
Mua ở NTH cũng dc cụ ạ hnay e lấy cái lx 3v ie đỏ mà muốn có gt ngay ở đấy còn 1 xe nhưng chưa có hóa đơn xuất xưởng mấy ẻm cho mấy ẻm nhân viên 15p lấy xe các e cuống cuồng lên :)) cuối cùng sau 20p e đã cưới dc cô bé mặc váy đỏ ưng ý và dc km 1 thảm để chân 1 mũ topcom khá là đệp. Bản thân e nghĩ mua đâu cũng dc miễn là hàng ngon và mới còn bh thì nghe các bác trên này bẩu lên s7 hàng banana ngon nên e lên đấy thôi ạ :)

MinPrince

Xe buýt
Cụ vào hãng bảo nhân viên hiện tượng chết máy. BẢo họ kiểm tra các giắc cắm, xem quá trình gia công, lắp đặt có hoàn thiện chưa. Bạn em xe cũng bị chết máy là do lỏng giắc đó ợ !

nongdan9x

Xe đạp
Cụ vào hãng bảo nhân viên hiện tượng chết máy. BẢo họ kiểm tra các giắc cắm, xem quá trình gia công, lắp đặt có hoàn thiện chưa. Bạn em xe cũng bị chết máy là do lỏng giắc đó ợ !
Thank cụ lỏng giắc thì chắc k ls đâu 2 hnua e lấy giấy tờ xe r e mang qua đấy luôn ợ :(

ChauBacH

Xe đạp
xe e vespa S 3vie lúc mới mua cũng bệnh giống hệt bệnh của cụ luôn..bảo hành cũng ko ăn thua.Vệ sinh lại chân chống rồi,thay cả bugi đi vẫn bị kiểu đấy.. Nhưng bây h e đi đc gần 400km rồi mà chưa thấy bị lại. Mong là xe mới đi nó thế :(

nongdan9x

Xe đạp
xe e vespa S 3vie lúc mới mua cũng bệnh giống hệt bệnh của cụ luôn..bảo hành cũng ko ăn thua.Vệ sinh lại chân chống rồi,thay cả bugi đi vẫn bị kiểu đấy.. Nhưng bây h e đi đc gần 400km rồi mà chưa thấy bị lại. Mong là xe mới đi nó thế :(
Cụ ơi chết máy là do lỗi Granti cụ nhé cụ ra bảo nó chỉnh cái granti lên 1 tí nữa là k bị chết máy đâu ạ. Còn bô kêu là do mỗi xe mỗi khác hay s ấy ạ. Ông a e bảo bt.

MinPrince

Xe buýt
Cụ ơi chết máy là do lỗi Granti cụ nhé cụ ra bảo nó chỉnh cái granti lên 1 tí nữa là k bị chết máy đâu ạ. Còn bô kêu là do mỗi xe mỗi khác hay s ấy ạ. Ông a e bảo bt.
Phun xăng điện tử làm gì có granti. Còn bô kêu là do nó nóng quá, vỏ bô thì làm bằng thép , nó dãn nở nên kêu thôi :|

robocop

Xe buýt
Có thể là xăng dỏm.

Lần sau bác đổ xăng cây xăng có uy tín tí nhá. và nhớ đổ xăng A95

Đầu gấu

Xe tải
Em mua Li 3v ở topcom Ng văn cừ, may được cái xe tốt chạy rầm rầm gần nửa năm chưa thấy lỗi gì

hyundaii30

Xe tăng
E mới lấy cho bà cả 1 e mầu xanh cửu long, không chết máy hay lỗi vặt gì cả, nhìn chung mới đi cảm giác xe đề tiếng máy êm hơn, phát ăn ngay, ngoại hình đẹp hơn con SH việt của em nhưng lại thua về vận hành. E bảo V1 đổ A95, khởi động sau 5 - 7s khi vặn chìa lên để yên tâm đỡ hỏng hóc, hay chết máy.

Chỉnh sửa cuối: