[Thảo luận] Vui quá - Quyết định Xử phạt TC KBB là cái gì thế?

chailang

Xe tải
e định mời cụ chủ 1 ly nhưng dd k cho, cho e nợ cụ nhá :D

cwise

Xe container
Nếu vậy thì ok rồi
Em đã đao bộ Luật xử phạt vi phạm HC vào máy rồi, có Điều 55, 56 rồi. Nếu lỡ bị vịn em sẽ chiến, nếu em thua em sẽ có đơn thư khiếu tố tới bác sbg345 và bác cwwise theo đúng thủ tục khiếu nại của diễn đàn đấy
hà hà, bác yên tâm, em chịu trách nhiệm tư vấn cho bác miễn phí tại tòa luôn, bj xxx củ chuối sẽ bảo là chúng tôi hết biên lai rồi, bj chúng tôi tạm giữ bằng để cụ đi đóng tiền thì cụ tính sao, cụ tư vấn em cái:))

bomun

Xe hơi
hà hà, bác yên tâm, em chịu trách nhiệm tư vấn cho bác miễn phí tại tòa luôn, bj xxx củ chuối sẽ bảo là chúng tôi hết biên lai rồi, bj chúng tôi tạm giữ bằng để cụ đi đóng tiền thì cụ tính sao, cụ tư vấn em cái:))
Nếu cụ đang ghi âm, ghi hình thì xxx sẽ không bao giờ dám nói thế đâu ạ.

maianh2004

Xe tải
Em ghi nhớ vụ này

cucho

Xe tăng
Em gặp đúng hoàn cảnh thế đấy
Họ ra qd xử phạt luôn và đi nộp tiền kho bạc luôn vì họ bảo hết biên lai.
Tức là bớt đc thủ tục lên đội nhận quyết định xử phạt.

bomun

Xe hơi
thế nếu k có thì sao hả cụ, đâu phải lúc nào cũng có ghi âm ghi hình được đâu
Cụ @sgb345 đã nói rất rõ rồi ạ:
- Xử phạt vi phạm hành chính được áp dụng trong trường hợp xử phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền đến 250k đối với cá nhân.
- Được "ra QĐ xử phạt tại chỗ không biên bản" là quyền lợi hợp pháp của người có hành vi vi phạm hành chính, được luật quy định.
- Luật quy định cụ thể CẤM người có thẩm quyền xử phạt không được "hạn chế quyền của người VPHC khi xử phạt VPHC".
- Luật cũng quy định Trình tự thi hành "Quyết định Xử phạt KBB" để người có thẩm quyền xử phạt phải tuân thủ.
Đại loại là ông phải cho tôi cái quyền của tôi, ông đi cày quên trâu hoặc con trâu mệt quá ngất rồi là việc của ông. Tôi hơi đâu mà chờ ông gọi bác sĩ thú y đến khám cho nó hoặc về nhà ông để xem con khác được. Ông đi thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát mà thiếu nọ, thiếu chai thì ông có thể kết thúc nhiệm vụ được rồi.

andang112

Xe tăng
Xử phát tại chỗ nếu xxx nó còn biên lai thu tiền (các biên lai mệnh giá 50k ,20k,10k thì phải), nhưng nó còn nhưng bảo cụ là nó phạt và sử dụng hết rồi thì cụ phải đi kho bạc là cái chắc, đây là bất cập bọn nó nắm đằng chuôi cụ ah

1115

Xe máy
Em cũng đăng ký hóng cụ bia Sì Gòn. Chúng ta và xxx đều phải tuân theo pháp luật mà <:-P

quattrungbi89

[Tịch thu bằng lái]
Em xin ủng hộ co topic 1 cái ạ.

NoCarNoMoney

Xe buýt
Cụ này 100% là xxx nằm vùng hoặc người nhà xxx. Xin lỗi cụ chứ anh em trên OF giúp nhau nắm rõ luật để không bị bọn xxx bịp bợm bắt lỗi láo toét. Cụ lại còn sợ anh em hiểu luật thì xxx hết đường làm ăn thì vãi cụ.
Cụ sgb345 là luật sư hay người làm luật thế ạ? Em vái cụ để xxx còn có đất sống chứ, mua cái đất để đứng đường đã tốn nhiều tiền rồi, mưa thì đến mặt, nắng thì đến đầu, dạm hết cả da, đứng mỏi hết cả chân, cấp trên o ép, chỉ tiêu này lọ,... có sung sướng gì đâu.
Các cụ thì làm nghề này nghề lọ có màu có miếc thì chả ai chửi, xxx thì bị chửi lên chửi xuống như tát nước vào mặt, mưa phùn bay phần phật mà vẫn phải ngẩng mặt lên hứng, cắn răng nhuốt vội vào bụng cho cái sự đời. Nhiều lúc muốn hút 1 điếu thuốc, uống 1 hụm bia mà cũng phải xin các cụ; nhiều lúc nằm lên lắp capo bám cần gạt nước chỉ vội nghĩ về mẹ già, vợ dại con thơ mà ứa cả nước mắt. Đua xe bắt cướp, ngồi trên xe thịt bọc da mà sợ ngai ngáy tới cái tính mạng, nhiều thằng manh động thì lại ngồi ngắm gà khỏa thân.
Ôi cái sự đời!

bomun

Xe hơi
Xử phát tại chỗ nếu xxx nó còn biên lai thu tiền (các biên lai mệnh giá 50k ,20k,10k thì phải), nhưng nó còn nhưng bảo cụ là nó phạt và sử dụng hết rồi thì cụ phải đi kho bạc là cái chắc, đây là bất cập bọn nó nắm đằng chuôi cụ ah
Em đang muốn chuột bạch cái vụ nó bảo hết để em ghi hình xem nó dư lào.
Em chỉ bảo tôi có quyền đấy, ông đíu có công cụ làm việc thì nghỉ đi.
Thích giữ giấy tờ của em thì phải có biên bản giữ và lý do giữ. Xem nó ghi vào cái thể loại biên bản nào và lý do như thế nào.
Nếu không bi giờ mình vi phạm cái lỗi phải lập biên bản vi phạm, nó cũng bảo hết biên bản rồi thì làm thế nào ạ. Nó có mỗi cái áo vàng, không mũ, không cạp long (quên ở nhà ạ) mà chỉ tay dừng xe cụ thì cụ có dừng không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngựa thồ

Xe tăng
Em đang muốn chuột bạch cái vụ nó bảo hết để em ghi hình xem nó dư lào.
Em chỉ bảo tôi có quyền đấy, ông đíu có công cụ làm việc thì nghỉ đi.
Thích giữ giấy tờ của em thì phải có biên bản giữ và lý do giữ. Xem nó ghi vào cái thể loại biên bản nào và lý do như thế nào.
Nếu không bi giờ mình vi phạm cái lỗi phải lập biên bản vi phạm, nó cũng bảo hết biên bản rồi thì làm thế nào ạ. Nó có mỗi cái áo vàng, không mũ, không cạp long (quên ở nhà ạ) mà chỉ tay dừng xe cụ thì cụ có dừng không ạ.
E có cùng suy nghĩ với cụ. Đi làm phải mang đầy đủ, hết thì về lấy chứ đ....éo có kiểu quên, hết được.

hao100

Xe hơi
Em oánh dấu phát để tiện đọc. Cảm ơn cụ chủ!

cwise

Xe container
Em gặp đúng hoàn cảnh thế đấy
Họ ra qd xử phạt luôn và đi nộp tiền kho bạc luôn vì họ bảo hết biên lai.
Tức là bớt đc thủ tục lên đội nhận quyết định xử phạt.
Cụ @sgb345 đã nói rất rõ rồi ạ:
- Xử phạt vi phạm hành chính được áp dụng trong trường hợp xử phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền đến 250k đối với cá nhân.
- Được "ra QĐ xử phạt tại chỗ không biên bản" là quyền lợi hợp pháp của người có hành vi vi phạm hành chính, được luật quy định.
- Luật quy định cụ thể CẤM người có thẩm quyền xử phạt không được "hạn chế quyền của người VPHC khi xử phạt VPHC".
- Luật cũng quy định Trình tự thi hành "Quyết định Xử phạt KBB" để người có thẩm quyền xử phạt phải tuân thủ.
Đại loại là ông phải cho tôi cái quyền của tôi, ông đi cày quên trâu hoặc con trâu mệt quá ngất rồi là việc của ông. Tôi hơi đâu mà chờ ông gọi bác sĩ thú y đến khám cho nó hoặc về nhà ông để xem con khác được. Ông đi thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát mà thiếu nọ, thiếu chai thì ông có thể kết thúc nhiệm vụ được rồi.
He he, em vẫn chưa thấy rõ ý của hai cụ, vấn đề là xxx bảo hết biên lai rồi, nhưng để đảm bảo việc phạt hc tức việc nộp tiền (tức việc thực hiện qd xử phạt) thì buộc họ phải tạm giữ bằng lái hoặc các giấy tờ khác chẳng hạn. Chứ làm gì có chuyện ra quyết định rồi để các cụ ung dung lượn ra kho bạc tự nộp? em thấy trong mơ thì phải

cwise

Xe container
Em đưa Điều 69 Luật xử lý vi phạm hành chính để các cụ tham khảo:

Điều 69. Thi hành quyết định xử phạt không lập biên bản
1. Quyết định xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản phải được giao cho cá nhân, tổ chức bị xử phạt 01 bản. Trường hợp người chưa thành niên bị xử phạt cảnh cáo thì quyết định xử phạt còn được gửi cho cha mẹ hoặc người giám hộ của người đó.
2. Cá nhân, tổ chức vi phạm nộp tiền phạt tại chỗ cho người có thẩm quyền xử phạt. Người thu tiền phạt có trách nhiệm giao chứng từ thu tiền phạt cho cá nhân, tổ chức nộp tiền phạt và phải nộp tiền phạt trực tiếp tại Kho bạc Nhà nước hoặc nộp vào tài khoản của Kho bạc Nhà nước trong thời hạn 02 ngày làm việc, kể từ ngày thu tiền phạt.
Trường hợp cá nhân, tổ chức vi phạm không có khả năng nộp tiền phạt tại chỗ thì nộp tại Kho bạc Nhà nước hoặc nộp vào tài khoản của Kho bạc Nhà nước ghi trong quyết định xử phạt trong thời hạn quy định tại khoản 1 Điều 78 của Luật này.