<<Vũng Tàu biển hát

Goal

Xe tăng
Thưa các cụ/các mợ. Sau bao ngày bóp mồm, bóp miệng, nhịn ăn, nhịn uống, em có tiết kiệm được mấy đồng :) Để bù lại bao ngày vất vả, dịp nghỉ lễ 30/4 này, em định đưa gia đình vào Sài Gòn, sau đó tranh thủ ra Vũng Tàu chơi tí cho biết :D

Em xin hỏi các cụ/mợ trên OF mình xem chỉ bảo giúp em kinh nghiệm đi lại, ăn chơi, nhảy múa ở Vũng Tàu với ạ! Em đội ơn các cụ, các mợ ạ! Chúc các cụ các mợ luôn trẻ, khỏe, vui vẻ :)

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ trách ngay cái nhà hàng Bạch Dinh (dưới chân Bạch Dinh) em đã bị chém ở đây Tết năm ngoái. Đi xích lô nên mặc cả. Có hàng bánh Khọt - Cây vú sữa rất ngon. Vé tầu cánh ngầm thì nên mua trước cho chắc chắn vì hay hết vé. Bãi biển đẹp nhưng tắm phải cẩn thận vì có đá ngầm.

Goal

Xe tăng
Cám ơn cụ, tiện đây cho em hỏi: nếu mua trước vé tầu cánh ngầm thì mua thế nào ạ?

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ ra bến Bạch Đằng mua trước khi đi cho chắc

riang153

Xe tăng
Cám ơn cụ, tiện đây cho em hỏi: nếu mua trước vé tầu cánh ngầm thì mua thế nào ạ?
Iem vừa đi V.Tàu về ngày 8 tết nên có chút thực tế chia sẻ với Kụ chủ thớt. Tàu cánh ngầm Từ SG đi V.Tàu thì có 3 hãng chất lượng theo thứ tứ Petro, VinaLine, Green Line.Green Line là hãng tàu ít người đi nhất vì nhiều tàu nhỏ chỉ có 1 động cơ nên không chủ động và thường bị sự cố nên hay phải nằm chờ tàu khác ra kéo vào.Tàu petro thì chất lượng tốt nhất, tàu to có 2 động cơ là lựa chọn của đa số dân tình.Ăn thì Kụ mà không đến Gành hào để thưởng thức thì coi như chưa đến V.Tàu (.Kụ lưu ý có nhiều Gành Hào nhái lắm nhé, chỉ duy nhất 1 địa chỉ số 3 Trần Phú, Kụ search google rồi đặt lịc trước 1 đến 2 ngày không thì không có bàn như dịp tết em đi vì khách rất rất đông. Ăn uống ở đây thì rất ngon giá cả thì cừ phài gọi là giật mình vì rẻ. Nhà iem 2 ng lớn và F1 ăn thả phanh không hết mà hết có gần 1 củ , trong khi đó tối trước ăn ở phố Hoàng hoa thám trong thành phố hết hơn 2 củ mà chẳng ra gì còn bực mình nữa ( Kụ lưu ý tuyệt đối tránh xa phố máy chem hoàng Hoa Thám trong thành phố ra nhé).Ngoài ra Kụ có thể đổi món không ăn hải sản mà ăn đồ Ý ở David pizza số 92 đường hạ Long với hương vị rất đặc trưng Ý ( iem cũng hay ăn Pizza ở HN nhiều nhưng chưa ở đâu thấy hương vị đồ Ý là và đặc trưng như ở đâY).Quán này đa số là khách nước ngoài. Còn về khách sạn nếu kụ thích tắm biển thì nên đi bãi trước tuy nhiên khách sạn và bãi biển thì không đc sạch và hơi xô bồ, còn nếu Kụ muốn nghỉ ngơi và sang trọng 1 chút thì ra bãi trước có rất nhiều khách sạn đẹp tuy nhiên lại không tắm đc vì có nhiều tàu ghe đánh bắt cá hay neo tại bãi trước.Iem nhờ gì chia sẻ đấy không đc mạch lạc cho lắm nên thiếu gì Kụ chủ thớt hú để iem phục vụ bổ sung nhé.Rất mong những thông tin trên giúp Kụ có 1 chuyến đi chơi vui vẻ!

Goal

Xe tăng
Cụ riang cho em hỏi, ở Vũng Tàu nếu muốn tìm KS có bể bơi và gần bờ biển thì cụ có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với được không ạ?

riang153

Xe tăng
khách sạn có bể bơi ở bãi trước gần thành phố thì iem không biết nhưng đợt tết vừa rồi iem ở bãi sau thì có Imperia và Samy hotel. Nếu ngân sách của Kụ không phải xoắn thì chọn Imperia thì đỉnh nhất roài ( nó rơi vào khoảng hơn chục củ 1 đêm) còn Samy thì thuộc nhóm trung bình khá.Cơ bản là đáp ứng tiêu chí của Kụ chủ là có bể bơi sát bãi biển. Khách sạn này hình như của petro nên tết vừa rồi iem ghé toàn các bạn chuyên gia Nga, giá phòng thì cũng đc, dịp tết là hơn 2 củ còn ngày thường thì chắc khoảng 1,3-1,5 củ.gấu nhà iem nó lại gọi roài có gì Kụ cứ hỏi nhớ đến đâu Iem xin hầu chuyện Kụ đến đó ạ!

vanvuong

Xe điện
khách sạn có bể bơi ở bãi trước gần thành phố thì iem không biết nhưng đợt tết vừa rồi iem ở bãi sau thì có Imperia và Samy hotel. Nếu ngân sách của Kụ không phải xoắn thì chọn Imperia thì đỉnh nhất roài ( nó rơi vào khoảng hơn chục củ 1 đêm) còn Samy thì thuộc nhóm trung bình khá.Cơ bản là đáp ứng tiêu chí của Kụ chủ là có bể bơi sát bãi biển. Khách sạn này hình như của petro nên tết vừa rồi iem ghé toàn các bạn chuyên gia Nga, giá phòng thì cũng đc, dịp tết là hơn 2 củ còn ngày thường thì chắc khoảng 1,3-1,5 củ.gấu nhà iem nó lại gọi roài có gì Kụ cứ hỏi nhớ đến đâu Iem xin hầu chuyện Kụ đến đó ạ!
Ở samy thì ngon rồi, kg ở victory cũng ok, giá chừng 1 củ. Tắm ở bãi sau thì kg có đá cụ ơi. Ăn thì tốt nhất nên chén ngay tại ks. Các món độc và lạ nên đặt trc nh trong ks cụ nhé, em dân sg ra vt năm cả chục lần nhưng các bữa chính đều ăn tại ks. Lý do : ngon, bổ, giá kiểm soát dc, ra ngoài mà lơ ngơ nó chém vỡ thủ, lại mang ấm ức. Còn tìm dc quán rẻ vào ngày lễ thì chờ 2h mới dc ăn là chuyện bt.

vanvuong

Xe điện
À quên, nếu kg đặt dc phòng mấy ks khá chút thì cụ kiếm nhà nghỉ bãi trc nhé, rẻ hơn nhưng lại chết tiền ta xi, nhưng ăn nên lủi vào mấy ks lớn mà chén cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Goal

Xe tăng
Cụ vanvuong cho em hỏi, khách sạn Green có ổn không ạ? Gấu nhà em được người quen giới thiệu KS này..

vanvuong

Xe điện
Cụ vanvuong cho em hỏi, khách sạn Green có ổn không ạ? Gấu nhà em được người quen giới thiệu KS này..
Green nằm ở bãi sau, cạnh victory, phòng ốc giá cả same nhau, ăn bên green tệ hơn (phòng ăn xấu, chật,hôi hơn). Nếu ở bên green mà ăn bên vic cũng ok.