[Thảo luận] Vượt nơi cấm vượt, đấu tranh với x HP

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn
Kính thưa các cụ!
Em cũng hay có việc đi HP, và đoạn đường (em chẳng biết tên) lúc ra khỏi t.p HP để về HN, từ khu vực ngã 3 cầu Bính đến ngã 4 Quán Toan, xx thường xuyên túc trực làm nhiệm vụ.
1. Cách đây khoảng 6 tháng, em đi HP về HN bị các chú bắt lỗi vượt nơi cấm vượt (nơi đường cong nguy hiểm- khúc cua cong), nhưng em đã chiến đấu để chính nghĩa chiến thắng.
2. Giờ đây, ngày 05/09/2014 cũng trên đường đi từ HP về HN thì em bị tình huống như hình dưới đây:

X vợt em lại và yêu cầu vặn vẹo xuất trình giấy tờ, tranh luận, sau một hồi lâu thì X mang đoạn video do x quay được show cho em xem
Em nói rằng: tôi chẳng vượt xe nào cả, tôi đang đi phần đường của tôi, phần đường của xe bên kạnh nó đi của nó, nó đi chậm kệ (mie) nó, sao lại vượt
Em đề nghị x giải thích thế nào là vượt thì X: blo bla ý là cứ đi qua phọt lên trên là vượt
1 Hồi x bảo giữ xe thì em bảo: Nếu đúng thẩm quyền và quy định thì anh cứ giữ!
Và sau là về trụ sở đội 3, nó mở qua TV xem lại (mie bày đặt, tao có mù đéo đâu) và lập biên bản
Biên bản thì đã lập xong ký xong rồi với đại ý như này
Nội dung VPHC: Vượt nơi cấm vượt (nơi giao với đường sắt) (đã xem hình ảnh)
Lời khai của người vi phạm: Tôi không công nhận lỗi vi phạm vì hình ảnh cho thấy xe tôi luôn đi song song với phương tiện khác (xe tôi có tốc độ cao hơn xe khách bên cạnh) tại đường không phân làn

Và hẹn 8h30 ngày 12/09 xuống phòng CSGT 14 Phan Chu Trinh để giải quyết

Quan điểm của em là: Đúng là nới giao đường sắt, nhưng tao éo vượt bố con thằng nào cả, đường tao tao đi, nếu đang đi mà tao đổi hướng rồi phọt lên thì mới là vượt, đằng này tao đi thẳng mà mày vợt thì là bố láo...
Bi giờ các cụ cho em ý kiến với ạ, và em chủ trương là chiến đấu đến cùng ạ
Cụ nào rảnh em mời đi cho zui và làm nhân chứng

Nhân đây cụ nào show cho anh em xem cái định nghĩa thế nào là vượt của luật GTĐB cái ạ

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe container
Quan điểm chung của cụ thì đúng rồi; nhưng vì không được xem hình ảnh cụ thể nên khó bình luận thêm. Quả này mà xe cụ có cam hành trình chứng minh được tốc độ cụ đi ổn định trong thời gian đó thì chắc thắng.

Em cũng dính 1 lần thế này chiều từ HP về HN nhưng xin được (không tiền). Từ sau lần đó em chủ động rà phanh đi chậm hơn xe khác 1 đầu xe khi qua mấy đoạn đường sắt cắt ngang.

Chỉnh sửa cuối:

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Trường hợp của cụ ko phải là vượt xe khác vì cụ đi trên làn của cụ và xe kia đi trên làn riêng.cụ ghi lời khai như thế là chuẩn rồi, nếu thêm dòng nữa là sẽ có khiếu nại thì chuẩn hơn.bây jo cụ phải làm cái đơn khiếu nại gửi đội trưởng hoặc đồn trưởng, có thể gửi thẳng trưởng xxx quận. Cụ ko sai nên ko lo

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn
Trường hợp của cụ ko phải là vượt xe khác vì cụ đi trên làn của cụ và xe kia đi trên làn riêng.cụ ghi lời khai như thế là chuẩn rồi, nếu thêm dòng nữa là sẽ có khiếu nại thì chuẩn hơn.bây jo cụ phải làm cái đơn khiếu nại gửi đội trưởng hoặc đồn trưởng, có thể gửi thẳng trưởng xxx quận. Cụ ko sai nên ko lo
Tks cụ, em nghĩ lại là nóng vội mất khôn, nếu cho được chữ " xe tôi không đổi hương" và luôn đi song song, thì đcm nó cãi lên thiên đình
Trưởng quận? em tưởng là cái này nên làm ngành dọc thôi chứ, ngành ngang có gq được ko??

Chỉnh sửa cuối:

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn
Quan điểm chung của cụ thì đúng rồi; nhưng vì không được xem hình ảnh cụ thể nên khó bình luận thêm. Quả này mà xe cụ có cam hành trình chứng minh được tốc độ cụ đi ổn định trong thời gian đó thì chắc thắng.

Em cũng dính 1 lần thế này chiều từ HP về HN nhưng xin được (không tiền). Từ sau lần đó em chủ động rà phanh đi chậm hơn xe khác 1 đầu xe khi qua mấy đoạn đường sắt cắt ngang.
Hình ảnh chính xác 100% như em mô tảt trong hình trên đây á, cụ thể đoạn video của x có khoảng 14-15s, thì trong toàn bộ khung hình xe em đi song song với hàng bên trong, trước và sau xe em đều có xe khác đi cùng làn (tức là em không đổi hướng và đi song song với thằng bên tay phải). và xe e, vọt qua thằng bên phải tại đoạn đường giao kia

XASASHS

Xe tải
Tình huống của cụ 50/50. cụ nên cãi theo hướng là: tôi vẫn đi thẳng trên phần đường của tôi, không có tín hiệu bằng còi hoặc đèn (chứng tỏ tôi không có ý định xin vượt), xe bên phải giảm tốc độ qua đường sắt vì sợ xóc còn tôi thì không thế thôi.

Dolla2011

Xe buýt
Cũng khoai nhỉ! Chỗ cụ chủ mà có vạch phân làn thì ngon luôn! Ko có vạch,em ngồi hóng cụ chủ 12/9 này về báo tin nhé! Lỗi đấy phạt 3 triệu hay sao ấy!
Đường cụ chủ đi gọi là Đường 5 cũ,chỗ đường tàu đấy em thấy có biển giao với đường tàu " X " mà!

mazad3

Xe buýt
thôi em té đây quê hương không phải là chùm khế ngọt

windys

Xe tăng
Hehe

Cái này khá thú vị, vấn đề bây giờ thế nào là vượt ?
Thằng xxx bảo cứ đi lên là vượt chưa chắc đã đúng, bảo nó là nó lấy đâu ra định nghĩa đi lên là vượt, mục nào khoản nào, chương nào ?

Matizcoi

Xe cút kít
Em hóng kết quả chứ luật lá biển báo vạch kẻ mù mờ quá ...

Dinhninh

Xe máy
chập chờn trắng đen quá, chẳng biết thế nào, ngóng cụ giải quyết thế nào vậy.

triumph00

Xe đạp
Em cũng hóng, không biết trường hợp này sẽ được giải quyết thế nào. 50/50, mong rằng cụ chủ thắng, anh em lấy đó làm kinh nghiệm xương máu trên các cung đường

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn
Cu nao tim daura cai dinh nghia vuot cho em cai
Quen diem cua em la duong tao tao di chua vuot bo con thang nao :)

Tribute

Xe container
Cu nao tim daura cai dinh nghia vuot cho em cai
Quen diem cua em la duong tao tao di chua vuot bo con thang nao :)
Không có ở đâu quy định thế nào là vượt xe đâu cụ ạ. Mà chỗ cụ bị đường không phân làn thì cụ sẽ bị đuối lý khi nói "đường ai nấy đi" đấy.

Nessie

Xe máy
Em cũng hóng xem thế nào. Chung quy lại chỉ khổ dân, tốn thời gian công sức đi lại để giải quyết

thanhday

Xe hơi
Không có ở đâu quy định thế nào là vượt xe đâu cụ ạ. Mà chỗ cụ bị đường không phân làn thì cụ sẽ bị đuối lý khi nói "đường ai nấy đi" đấy.
chắc chắn là ko có phân làn rồi cụ ah, xx HP dạo này hay bắt lỗi này trên nhiều đoạn có đường sắt cắt ngang lắm.

bloodheartvn

Xe điện
Vote cho cụ cái. Chúc cụ chiến đấu thắng lợi. Cụ nhớ update nội dung làm việc và kết quả lên đây nhá.

xe cỏ

Xe buýt
em cũng hóng làm kinh nghiệm ạ,tại em chưa từng gặp vụ nào như này ạ.cứ gặp đường sắt là em đi chậm rồi ạ.

Hercules TM

Xe tải
Đù má cái bọn xxx ! Em có hỏi tới 50 thằng xxx chuyên vẫy,vợt,van,xin .Thì chúng nó trả lời chúng nó mà tham gia giao thông bằng xe dân dụng thì vẫn mắc lỗi như dân thường mà thôi ! bọn nó thì hiểu luật lá gì ! bao giờ chúng nó chả kè kè quyển luật gtdb bên cạp quần để dọa người tham gia giao thông ! bảo nó đọc miệng thì chúng nó đều ư văn ớ hết à ! chán