[TNGT] Vướng tai nạn, em nên thế nào tiếp?

anchibui

Xe điện
Cụ chủ đen quá. Nhưng về luật, qua bùng binh là phải nhường xe bên trái đó cụ à. Cái này nó ngược với các ngã tư thông thường nên nhiều người bị nhầm lắm.
Đúng là nhừng đường như bác nói....
Nhưng mình đi chậm rùi, nhường rồi... Mà nó vưỡn táng ngang xe mình như bác chủ... Như vậy nó sai.
Bất luận kiểu gì... khi đang đi đúng ... mà nó táng ngang xe thì nó sai hoàn toàn...
Bác chủ ko vội... thì đợi 1 vài ngày xxx sẽ trả xe...

HANOICity

Xe điện
Chả cái nước nào như Việt Nam , đi đúng cũng lo bị kiện là sao ???
Pháp luật bảo vệ người nghèo hơn không phải chỉ vì họ nghèo hơn. Họ nghèo hơn có nghĩa là họ thuộc tầng lớp chân tay chủ chốt trước kia, trong cuộc cách mạng giành chính quyền từ tư sản dân tộc áp bức và địa chủ áp bức!
Các bác còn thắc mắc thì hãy cứ đi bộ ra đường, đi đâu cũng đi bộ. Như vậy không phải lao tâm khổ tứ mưu sinh làm gì cho mệt, xe thằng nào đâm chết thì người nhà lại được thừa kế tiền!

ZAD Viet

Xe điện
Cụ chủ đen quá!
Chia buồn cùng cụ!
Thôi lấy được xe ra rồi, giờ giải quyết dứt điểm cho xong rồi làm việc khác.

Coltplus2008

Xe điện
không biết cụ nhận xét cụ thể trường hợp cụ chủ thớt hay các trường hợp khác?? Nhưng theo em là cụ chủ cần đọc lại luật giao thông rồi ?(vì đến h cụ ấy vẫn chưa biết là mình đúng hay sai?).
Thực tế thì cụ vào vòng xuyến là phải nhường xe từ bên trái và những xe ở làn trong cùng của vòng xuyến, như cụ trình bày bằng hình vẽ và viết thì cụ đi sai luật roài (nhất là xe cụ bị 2b đâm vào ba đờ sốc----> có nghĩa là trong pham vi quan sát thấy của cụ nhưng cụ không nhường đường).
Chắc tại cụ đương vội đưa gấu đi sinh nên mới cơ sự vậy. Em thì động viên cụ câu: của đi thay người ợ, chúc cụ giải quyết sớm để còn đón người mới.....
Cái bùng binh này thực tế to lắm và cao nữa, nếu 2 xe đi 2 bên khuất nhau thì không thể nhìn thấy nhau. Lúc em vào bùng binh thì cái xe 4 bánh kia còn ở rất xa, nên em mới vào. Cái 2B đi bên trái cái 4B kia là sai hoàn toàn ạ.

Mazda CX9

Xe điện
Cụ ko soa đâu chỉ bị mất thời gian thôi, chú 2b sai hoàn toàn rồi

Tungbin

Xe buýt
chờ thôi cụ ,nó cù nhầy thì mình mệt đấy ,đòi tiền..............

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
không biết cụ nhận xét cụ thể trường hợp cụ chủ thớt hay các trường hợp khác?? Nhưng theo em là cụ chủ cần đọc lại luật giao thông rồi ?(vì đến h cụ ấy vẫn chưa biết là mình đúng hay sai?).
Thực tế thì cụ vào vòng xuyến là phải nhường xe từ bên trái và những xe ở làn trong cùng của vòng xuyến, như cụ trình bày bằng hình vẽ và viết thì cụ đi sai luật roài (nhất là xe cụ bị 2b đâm vào ba đờ sốc----> có nghĩa là trong pham vi quan sát thấy của cụ nhưng cụ không nhường đường).
Chắc tại cụ đương vội đưa gấu đi sinh nên mới cơ sự vậy. Em thì động viên cụ câu: của đi thay người ợ, chúc cụ giải quyết sớm để còn đón người mới.....
Cụ không trong trường hợp cụ thể nên đừng nói như vậy, thế nào là nhường? không nhường mà nó lại táng ngang xe à? Thường khi bắt đầu vào vòng xuyến các xe đi chậm, nhất là ô tô.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Sao kụ Colt xui thế nhỉ, gấu sắp sinh đến nơi. Mấy hôm nay em bận quá, giờ vào mới thấy vụ của kụ. Theo em thấy thì cứ nhờ sự trợ giúp của người thân đi. Lo cho Gấu và F1 đã, còn sự việc xui xẻo xảy ra kụ đã làm những điều tốt nhất có thể rồi. Nhà kia không chịu thì cứ để bên CA họ giải quyết.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]

Em quay lại hiện trường để làm việc với xxxGT - đo vẽ hiện trường. Giừ thấy xe mình bị bung cản trước, két nước bị lõm vào chút. Em đã gọi bảo hiểm thân vỏ + bảo hiểm dân sự để thông báo (có ghi âm).
Em học hình không gian hơi kém, nhìn bức ảnh của cụ thì em thấy như đâm vào ngang, hoặc đuôi xe. Thế mà em không hiểu sao xe máy đi bên trái mà lại đâm bay cản trước và két nước bị lõm được nhỉ, theo em phán đoán tình huống mà đâm bung cản trươc như thế thì cả 2 bên đều đang cùng cố vượt và xe máy đâm vào ngang cản trước của cụ. Mà nếu đúng như thế thì không biết cụ đúng thật không ạ.

Coltplus2008

Xe điện
Em học hình không gian hơi kém, nhìn bức ảnh của cụ thì em thấy như đâm vào ngang, hoặc đuôi xe. Thế mà em không hiểu sao xe máy đi bên trái mà lại đâm bay cản trước và két nước bị lõm được nhỉ, theo em phán đoán tình huống mà đâm bung cản trươc như thế thì cả 2 bên đều đang cùng cố vượt và xe máy đâm vào ngang cản trước của cụ. Mà nếu đúng như thế thì không biết cụ đúng thật không ạ.
Do xe máy đi quá nhanh, đâm vào góc đèn pha trái và xe bị quay 180 độ, em không phanh kịp nên cái đuôi xe máy nó đập ngang vào đầu xe em. Lúc phanh được thì xe đã đi thêm đoạn dài bằng thân xe em.

anhtho

Xe ngựa
Do xe máy đi quá nhanh, đâm vào góc đèn pha trái và xe bị quay 180 độ, em không phanh kịp nên cái đuôi xe máy nó đập ngang vào đầu xe em. Lúc phanh được thì xe đã đi thêm đoạn dài bằng thân xe em.
Như vậy xe cụ cũng ko chậm đâu. Lực đâm để vỡ két nước là của xe cụ chứ ko phải của 2b đâm vào, cụ đi chậm thì ko thể vỡ két được.

Lete

Xe buýt
Em đồng ý với cụ. Nếu xe máy đâm ngang xe cụ chủ thớt thì tại sao két nước lại lõm vào nhỉ ?
Trước em cũng bị một chị đi 4B đâm vào, lõm sườn sau bên phụ, vậy mà xuống xe chị ấy cứ khăng khăng là em đâm vào chị ấy. Đếm khi em đố chị ấy lái được xe theo kiểu cua bò ngang thì chị ấy mới trật tự đấy ạ.

Tribute

Xe container
Không biết biên bản hiện trường xxx kết luận thế nào nhưng nếu đúng như hình vẽ thì cụ chủ sai đấy ạ. Theo luật khi vào ngã tư đi theo vòng xuyến thì phải nhường đường cho xe đi bên trái phía trong vòng xuyến. Trong tình huống này cụ đã thiếu quan sát bên trái, nhất là bị khuất cái xe 4b kia cũng đang di chuyển trong vòng xuyến mà cụ lại vượt qua đầu cái 4b đó nên mới va chạm với 2b kia. Điểm va chạm lại ở phía trước mũi xe cụ, như vậy cụ càng sai. Bên kia bị nhẹ và không o ép gì với cụ là may rồi. Theo em thì cụ cũng không nên làm căng, cũng không nên quá nhũn, xử lý êm ái cho được việc thôi.

be beo

Xe tăng
Cụ chủ nên bình tĩnh, sáng suốt giải quyết vụ này, đúng hay sai đều mất tiền, thôi thì đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn.

Coltplus2008

Xe điện
Khi nào giải quyết xong xuôi em sẽ up clip để cả nhà bình lựng ạ.

czechonline

Xe điện
Theo em cụ quay lại chỗ xảy ra tai nạn nhìn lại cái biển báo , nếu cụ phải nhường mà cụ cố đi rồi dẫn đến va chạm thì cụ sai hoàn toàn . Nếu cụ được phép đi mà người ta đâm vào thì người ta sai . Nhưng theo kiểu cụ mô tả thì dù trường hợp nào cụ cũng sai , thôi tốt nhất là cụ lựa lời khéo mà đền bù với mức thấp nhất , coi như là một bài học lần sau đi cẩn thận hơn .

captivaltz

Xe điện
Sư nói sư phải
Vãi nói vãi hay

Chuyện đã xảy ra rồi thì phải lựa lời giải quyết ổn thỏa giữa 2 bên, càng nhẹ nhàng càng tốt

Chutich

Xe tải
Sư nói sư phải
Vãi nói vãi hay

Chuyện đã xảy ra rồi thì phải lựa lời giải quyết ổn thỏa giữa 2 bên, càng nhẹ nhàng càng tốt
Quá chuẩn.
Trường hợp này là lỗi hỗn hợp "thiếu quan sát" khi vào giao lộ.
Tốt nhất cụ chủ thớt nên nhận lỗi về mình để được B/hiểm lo chi phí thuốc men cho 2b,sửa chữa 4b.Còn nếu cụ kô thừa nhận thì 2b sẽ gây rắc rối cho cụ đấy,họ kô ký giấy tờ hòa giải thì xxx giữ xe cụ dài dài,(phí lưu bãi của xxx khoảng 60k/ngày)
Còn nếu xe cụ đã lấy về nhờ gọi điện người thân thì giấy tờ xe cũng bị xxx giữ,chờ giải quyết xong mới trả.
Có chút k/nghiệm xương máu từ bản thân,chân thành góp ý cụ.

Em Yêu Vợ Em

Xe tải
ở đâu có cộng đồng otofun thì đấy chính là nơi em
ông họ hàng nhà "nạn nhân" chắc chẳng hiểu lí do gì nên cứ "nhiệt tình" thế thôi...theo em thì cụ cứ giải thích rõ ràng nhẹ nhàng cho bên đấy hiểu thì ok thôi mà."Nạn nhân" cũng biết mình sai rồi còn gì...:-?? Cụ xử lí tình huống như thế em rất cảm phục ạ! Bình tĩnh, nhân văn ạ! :D Chúc cụ chủ mau vượt qua chuyện này.Chúc gấu của cụ mẹ tròn con vuông ạ! :x

Coltplus2008

Xe điện
Tốt nhất cụ chủ thớt nên nhận lỗi về mình để được B/hiểm lo chi phí thuốc men cho 2b,sửa chữa 4b.Còn nếu cụ kô thừa nhận thì 2b sẽ gây rắc rối cho cụ đấy,họ kô ký giấy tờ hòa giải thì xxx giữ xe cụ dài dài,(phí lưu bãi của xxx khoảng 60k/ngày)
Còn nếu xe cụ đã lấy về nhờ gọi điện người thân thì giấy tờ xe cũng bị xxx giữ,chờ giải quyết xong mới trả.
Có chút k/nghiệm xương máu từ bản thân,chân thành góp ý cụ.
Đúng như cụ này phán. Em đang băn khoăn chọn phương án nhận hay không nhận sai. Nếu nhận sai thì bảo hiểm bên mình chịu 100% cho cả 2 bên, nhưng lại sợ nhà kia gây khó dễ. Nếu không nhận thì cũng khó có hy vọng nhà kia đền mình trong thời gian ngắn, mất thời gian đi lại kiện cáo tùm lum.

Em đang nghiêng về phương án nhận - không nhận sai ở tỷ lệ 60 - 40.