[Thảo luận] Vượt đèn đỏ Nguyễn Khang và cái kết bất ngờ!

longimi

Xe hơi
Em xin vào đề luôn như sau:
Em dừng đèn đỏ ở Nguyễn Khanh rồi rẽ trái ra Trần duy Hưng khi tín hiệu đèn còn khoảng ~ 6s, gần đến cầu Hòa Mục XXX già và còi ra thổi em:
Em: Lỗi gì xếp ơi,
xxx: Cậu vượt đèn ,
Em: Vượt thế nào được,... xe có camera hành trình.
Em: chú kiểm tra lại đi.
xxx: mớm gọi đàm lần 1 ko thấy phản hồi
xxx: (đổi giọng nhẹ nhàng) con mở ra xem,...
em: chú kiểm tra lại đàm đi để đỡ mất thời gian.
xxx: ĐC C..ờng báo lại xe oto màu đen ......
xxx2: (qua đàm) xe .... không tuân theo tín hiệu đèn đề nghị............
......
.......
.....
......
......

xxx: Chuẩn thế mới chuẩn chứ. Bắt tay cái.
Em: OK chào chú nhé (vẫn ngồi trên xe)
Mời các bác xem video.

Kết luận- Em đi biển tỉnh tại HN. Vì vậy trang bị phòng hộ đầy đủ, mấy lần bị xxx ra định chặn xe thấy em có camera hành trình lại đi vào. Tí nữa 1tr giữ bằng các cụ ạ.
Video tình huống
Đoạn hội thoại

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Góc đấy có mấy ông xe ôm dởm ngồi cả đêm nữa cụ à, giờ mà không tự trang bị cho mình những cái thiết yếu thì nộp xiền suốt ngày cụ nhỉ

Gianadai

Xe tải
"Chuẩn thế mới chuẩn chứ. Bắt tay cái."???
Ai chuẩn, xxx chuẩn hay cụ chủ chuẩn. Mà tại sao cụ lại phải dùng cam của mình để chứng minh là mình ko sai? xxxx phải có trách nhiệm chứng minh chứ?

nam.tk

Xe hơi
Ai chuẩn, xxx chuẩn hay cụ chủ chuẩn. Mà tại sao cụ lại phải dùng cam của mình để chứng minh là mình ko sai? xxxx phải có trách nhiệm chứng minh chứ?
khoản 2 , điều 3 nó ghi rất rõ mà cụ !

longimi

Xe hơi
Xxx nói vuốt đuôi cụ ạ. Em thấy xxxx đấy lớn tuổi sắp về hưu và rất chịu khó kiếm lên em ko bắt xin lỗi và che mặt đi cụ ạ. Tình huống của em là bắt bừa vì đi biển tỉnh lên xxx diễn và em suy nghĩ là ko chấp.

pnew

Xe điện
Em xin vào đề luôn như sau:
Em dừng đèn đỏ ở Nguyễn Khanh rồi rẽ trái ra Trần duy Hưng khi tín hiệu đèn còn khoảng ~ 6s, gần đến cầu Hòa Mục XXX già và còi ra thổi em:
Em: Lỗi gì xếp ơi,
xxx: Cậu vượt đèn ,
Em: Vượt thế nào được,... xe có camera hành trình.
Em: chú kiểm tra lại đi.
xxx: mớm gọi đàm lần 1 ko thấy phản hồi
xxx: (đổi giọng nhẹ nhàng) con mở ra xem,...
em: chú kiểm tra lại đàm đi để đỡ mất thời gian.
xxx: ĐC C..ờng báo lại xe oto màu đen ......
xxx2: (qua đàm) xe .... không tuân theo tín hiệu đèn đề nghị............
......
.......
.....
......
......

xxx: Chuẩn thế mới chuẩn chứ. Bắt tay cái.
Em: OK chào chú nhé (vẫn ngồi trên xe)
Mời các bác xem video.

Kết luận- Em đi biển tỉnh tại HN. Vì vậy trang bị phòng hộ đầy đủ, mấy lần bị xxx ra định chặn xe thấy em có camera hành trình lại đi vào. Tí nữa 1tr giữ bằng các cụ ạ.
Video tình huống
Đoạn hội thoại
Làm sao cụ biết đoạn này phải đi trên vỉa hè vậy? em chẳng thấy cái báo hiệu nào cả

phuonghuongngoc

Xe container
Cụ che mặt xxx làm gì,các anh ấy sai thì phải chịu chứ,mà toàn thấy bắt xe biển ngoại tỉnh?!

caophuong512

Xe hơi
khoản 2 , điều 3 nó ghi rất rõ mà cụ !
Em là em ko đồng tình tí nào. Sao lại vô cớ như thế được. mà cụ cho em hỏi ngu tí là luật quy định là mình phải tự chứng ming trong sạch ạ ?

longimi

Xe hơi
Làm sao cụ biết đoạn này phải đi trên vỉa hè vậy? em chẳng thấy cái báo hiệu nào cả
Em đi làm hàng ngày qua ngã 4 đó, và cũng ko hiểu tại sao lại đc đi. Mọi người đều đi qua đó ko bị vẫy chỉ trừ đèn đỏ mà vẫn rẽ phải thì mới bị tóm thôi.

haiboi

Xe đạp
Chẳng cần cam hành trình nếu bắt láo bố bảo cũng chẳng dám viết biên bản. Chứng minh vi phạm là việc của xxx không chứng minh được thì đừng có đòi xem giấy tờ. Em có lần cũng bị bắt láo xxx bảo tôi không cần trình bằng chứng cho anh. Để tránh mất thời gian em bảo: trưa nay ở quán karaoke tay vịn em thấy bác bóp và móc con nhân viên nhiệt tình ra phết mà bo hơi hẻo làm cho nó chửi bác kinh quá. xxx bảo cậu đừng có ăn nói vớ vẩn. Em nhẹ nhàng bảo thì em cũng vu khống bác giống như bác vu khống em thôi. Thế là em được đuổi lên xe cút cho lẹ.

pnew

Xe điện
Em đi làm hàng ngày qua ngã 4 đó, và cũng ko hiểu tại sao lại đc đi. Mọi người đều đi qua đó ko bị vẫy chỉ trừ đèn đỏ mà vẫn rẽ phải thì mới bị tóm thôi.
Nêu không đi vào đây mà rẽ phải thì có bị vin không?

LuckyCar

Xe container
Nêu không đi vào đây mà rẽ phải thì có bị vin không?
Cháu chửa có khi nào đi lên vỉa hè đoạn này, cả lúc đèn đỏ được rẽ phải và lúc đèn đỏ bỏ cái được rẽ phải, chửa thấy khi nào xxx hỏi đến cháu cả cụ ạ.

nkdung

Xe tải
Làm sao để nhỏ cái giọt nước vào mờ mờ mặt mấy bác kia nhỉ?

Dũng Bemmy

Xe buýt
Xxx nói vuốt đuôi cụ ạ. Em thấy xxxx đấy lớn tuổi sắp về hưu và rất chịu khó kiếm lên em ko bắt xin lỗi và che mặt đi cụ ạ. Tình huống của em là bắt bừa vì đi biển tỉnh lên xxx diễn và em suy nghĩ là ko chấp.
cụ quá nhân văn khi che mặt,

xebongac

Xe buýt
em chưa hiểu sao đoạn cụ chủ bị tuýt lại được hay phải đi trên vỉa hè? ở đây có biển gì không các cụ?

Bopbi_hsgs

Xe container
k phải luật mà là thông tư cụ ạ !
Thông tư gì hả cụ? e đi không bao giờ dùng camera hành trình, nếu xxx vịn e thì xxx phải có trách nhiệm CM lỗi sai của e (quy định thế rồi), e không có nghĩa vụ CM là mình đúng, chỉ phản bác lại nếu xxx nói sai thôi.

P/s: Xe của cụ chủ là từ Nguyễn Khang rẽ trái qua cầu để đi ra đường Láng chứ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: