[Funland] Vượt đèn xanh cũng bị phạt?

hd-vt

Xe container
Cái này chuẩn cụ nhé : Trong trường hợp đèn xanh ,nhưng phí trước ngã tư đã ùn ứ thì các cụ không dc vượt lên chắn ngang ngã tư .Phương tây họ áp dụng từ lâu rồi ah!
Cụ đang ở Tây hay ở Ta ạ?

printer05

Xe điện
Khi đến giao lộ, người lái xe bắt buộc phải quan sát phía trước, nếu giao lộ vẫn đang ùn tắc thì kể cả đèn xanh cũng phải dừng lại. nói nôm na cứ ông nào dừng hay tắc trong giao lộ là bị phạt. Ở mình điển hình là rất hay tắc như này, đặc biệt khi có tầu qua là cứ nhao nhao lên, đèn xanh phía trước tắc cứng nhưng cứ dí đít ông đi trước. Về nguyên tắc là khi giao lộ còn tắc thì tất cả mọi hướng đều nên dừng lại trước vạch.
Nếu dừng lại khi đèn xanh thì chắc chắn sẽ có hàng chục con bò phía sau rống lên, đi cm mày đi :D

printer05

Xe điện
Em quất lại cái cm của em về ví dụ vượt đèn Xanh, khi chiều của mình đang Xanh nhưng có sự cố ( chắn tầu chẳng hạn ) mà cố đi. Từ ví dụ cụ thể về vượt đèn Xanh này em đề xuất thêm p án phạt khi dừng đèn Đỏ cho đủ bộ ah :)). Vẫn đoạn Giải Phóng - Phương Mai này nhé: khi chiều kia Xanh nhưng vì chắn tầu nên đã dừng lại thì chiều này tuy đang Đỏ nhưng vẫn phải đi, không được dừng để tránh ùn tắc xung đột sau khi tầu đi qua.
Thời đại 4.0 thì theo em nghĩ hoàn toàn có thể lắp cảm biên, camera. Khi xảy ra trường hợp như cụ nói thì nó sẽ tự chuyển đèn, đỡ phải thêm luật

hd-vt

Xe container
Cái biển Stop đỏ ý, giờ mấy cái khu quy hoạnh nhà biệt thự villa ở VN có đặt, trong luật gtđb VN có cả.
Cách áp dụng và phạt là khác nhau giữa Tây và Ta. Nên thêm càng loạn ạ.
Một người em biết rõ là đi ở VN mắc lỗi và bị phạt liên tọi, sang Mỹ thuê xe tự lái đi khắp nơi thì chả sao. Vì đường, biển bọn giãy sần sật ấy, cực dễ hiểu rõ ràng, chứ chả phải ý thức, thông minh đột xuất khi được bú bơ...th... sữa...c.. :D.

Sutimcon91

Xe tải
Cụ nào còn chê cái luật này thì em nghĩ nên thấy cái cảnh cả đội xe cứ nhao lên giữa ngã tư đứng đó cho 2 hướng kia tắc mới thấy. Cứ phạt nặng thì rèn được ý thức thôi. Như vụ bia rượu, nón bảo hiểm đấy thôi.

VCHDHN

Xe container
Thời đại 4.0 thì theo em nghĩ hoàn toàn có thể lắp cảm biên, camera. Khi xảy ra trường hợp như cụ nói thì nó sẽ tự chuyển đèn, đỡ phải thêm luật
Thế thì chuẩn quá:)). Chỗ này khi có tầu mà chiều em đỏ em vẫn đi, nếu không đi khi xanh đếch đi nổi...thành ra ùn tắc. Cho nên em đề xuất thêm vụ phạt khi dừng đèn Đỏ như chỗ này:)):)):))

dexom

Xe ba gác
Vừa uống ngụm trà, đọc còm của Cụ ướt hết màn hình
“Tại sao Bác Hồ huy động được nhiều vàng trong dân và có người hiến tặng đến 5.000 lạng vàng cho đất nước. Thế mà sau này không thấy có trường hợp nào như thế nữa. Tại sao Bác tạo được nhiều động lực và huy động được nguồn lực như vậy? Đây là vấn đề chúng ta phải nghiên cứu”
“huy động nguồn lực để làm đường, làm trường rất khó nhưng để xây chùa, đúc chuông lại rất nhanh?”
“Tiền, vàng trong dân rất nhiều, sao chúng ta không huy động được”?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
“Tại sao Bác Hồ huy động được nhiều vàng trong dân và có người hiến tặng đến 5.000 lạng vàng cho đất nước. Thế mà sau này không thấy có trường hợp nào như thế nữa. Tại sao Bác tạo được nhiều động lực và huy động được nguồn lực như vậy? Đây là vấn đề chúng ta phải nghiên cứu”
“huy động nguồn lực để làm đường, làm trường rất khó nhưng để xây chùa, đúc chuông lại rất nhanh?”
“Tiền, vàng trong dân rất nhiều, sao chúng ta không huy động được”?
Tại sao ạ?
Vì bây giờ "hiến tặng ... vàng cho đất nước", sợ bị chưởi bác ạ.
Cư dân mạng họ hung hãn lắm cơ.

dexom

Xe ba gác
Tại sao ạ?
Vì bây giờ "hiến tặng ... vàng cho đất nước", sợ bị chưởi bác ạ.
Cư dân mạng họ hung hãn lắm cơ.
Vấn đề chính là mình ấy chứ, đã muốn thì ai cản được nữa là mấy thằng giang cư mận toàn chém lung tung :D
Thế bản thân mình có muốn hiến không? Thành thật đi! ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề chính là mình ấy chứ, đã muốn thì ai cản được nữa là mấy thằng giang cư mận toàn chém lung tung :D
Thế bản thân mình có muốn hiến không? Thành thật đi! ;))
Có ạ, êm rất là muốn hiến vàng cho nhà nước, nhưng tối đa là 99% tài sản của êm thôi. Theo cái Giving pledge.

Nhưng êm nhát, chỉ sợ bị chưởi là ngu thôi ạ.

beomap2

Xe container
Đèn xanh nhưng chỗ đường giao nhau đang ùn tắc và người điều khiển giao thông (Cảnh sát giao thông) đã ra lệnh dừng xe mà xe nào vẫn cứ đi thì bị phạt và đúng tình huống có cảnh sát giao thông đang điều khiển giao thông. Chứ đang ùn tắc mà CSGT không điều khiển giao thông mà chỉ đứng rình bắt phạm lỗi thì vô lý. Luật giao thông đã quy định hiệu lệnh của người điều khiển giao thông cao hơn đèn tín hiệu.

Chỉnh sửa cuối:

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có hơi chút vấn đề là đã tắc ở cái ngã 4 ấy thì có đi đc đâu mà phạt nhỉ? Cụ nào nhà Đại Từ tầm 5.30 chiều rẽ từ Phải Phóng vào Đại từ tắc như nêm cối, muốn lao vào cũng chả có đường chứ đừng nói đến vượt. Còn ngã tư thì chỗ Trung Hòa vs Trần Kim Xuyến, hôm nào mà tắc thì thôi đứng im chứ đi sao nổi.
Nay em đọc báo thấy Bộ GTVT đề xuất Phạt các phương tiện vượt đèn xanh trong các trường hợp khi nút giao đang ùn tắc.
Đời e mới chỉ nghe thấy phạt người vượt đèn đỏ, vượt đèn vàng, cùng lắm là phạt đèn xanh không chịu đi chứ chưa nghe thấy phạt người vượt đèn xanh bao giờ cả b-( Nhưng Sếp em bảo luật các nước trên thế giới đầy, đề xuất có lý của nó chứ không vô hề lý đâu! E không dám cãi Sếp nhưng cũng ko hiểu #:-s

Cccm thông thái "thông não" giúp em phát, được không? Em cảm ơn trước ạ!

all2hero

Xe buýt
Vấn đề định nghĩa thế nào là tắc. Các cụ vẫn nghe các cán bộ giao thông nói đường không tắc vì vẫn có người nhúc nhích.

hd-vt

Xe container
Vấn đề định nghĩa thế nào là tắc. Các cụ vẫn nghe các cán bộ giao thông nói đường không tắc vì vẫn có người nhúc nhích.
Phải phân biệt bọn phía trước đang tắc hay nhúc nhích nữa.
Có một cách là chạy bộ tới hỏi :))

oldfashion

Xe tăng
Kể cả không có ng điều khiển cũng phải xem nếu mình đi vào mà không thoát được qua khỏi giao lộ thì sẽ bị phạt. Nói tóm lại: phạt tất cả các xe ách tắc ở giao lộ, bất kể nguyên nhân gì. Cho nên khi lái xe đến giao lộ là phải phán đoán xem liệu xe mình có thể đi qua giao lộ với vài giây đèn xanh đc không?
Chuẩn rồi cụ.
Xe cứ đứng yên ở giao lộ không đi là phải bị phạt.
"Ơ nhưng mà phía trước đông quá tôi không đi được" "thế không đi được thì mày cố đi vào làm gì?

Skoda_Favorit

Xe container
Nhà cháu thấy bảo ở Mỹ, khi hết đèn xanh mà xe chưa qua đc giao lộ là bị phạt kể cả trg hợp phía trước bị tắc.
Nên thế chứ Đá Con Mèo mấy ông 4 bánh (em xl các Cụ đi 4 bánh nếu có gì không phải) cứ cậy đèn xanh cố dấn dù biết là đằng trước đang ứ dần! Các ông tướng này nhích ra giữa ngã tư là chết cứng không đi được nữa làm hường kia đèn hết đỏ chuyển xanh cũng đếch đi được!!!

hd-vt

Xe container
Nên thế chứ Đá Con Mèo mấy ông 4 bánh (em xl các Cụ đi 4 bánh nếu có gì không phải) cứ cậy đèn xanh cố dấn dù biết là đằng trước đang ứ dần! Các ông tướng này nhích ra giữa ngã tư là chết cứng không đi được nữa làm hường kia đèn hết đỏ chuyển xanh cũng đếch đi được!!!
Cụ "Ồn" ơi. Thứ nhất chỉ xảy ra như SG và HN là nhiều. Thứ hai là đường đã đông hay tắc thế thì phải chỉnh đèn cho phù hợp chứ, vd tăng thời gian chờ để thoát hẳn một chiều chẳng hạn. Hoặc chỗ đó lúc cao điểm thì có CSGT hỗ trợ.
Nếu vẫn tắc thì ta chuyển xới :)). Tiếc giề:P.