[Funland] Vượt đèn xanh cũng bị phạt?

Hieumos

Xe container
Em có nói câu nào liên quan đến câu hỏi của cụ đâu nhỉ?
Phạt ở Nghị định vẫn đang làm mà. Cá nhân em ủng hộ việc đưa thêm các tình tiết như phạt giam giữ 1 ngày hoặc hơn tùy theo mức vi phạm, phạt lao động công ích, phạt phạt phạt ... và tuyên truyền châm biếm hình ảnh người vi phạm như mấy cá nhân vi phạm quy định trong cách li đợt covid vừa rồi đó.
Sợ ngay.
Hay cụ đang bàn về phạt cái khác không liên quan đến chủ đề thớt này?

binhsu7273

Xe cút kít
Đèn xanh mà tắc đường thì đầu tiên phải phạt cái bọn đèn đỏ bên đối diện đi cố. Cái này em ủng hộ chứ lại phạt bên đèn xanh thì không ổn lắm. Em lại hóng tình huống cụ thể vậy.
Cái bọn đối diện đó do đi cố đèn xanh nên mới tắc.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Hay cụ đang bàn về phạt cái khác không liên quan đến chủ đề thớt này?
À đúng, em nhận lỗi do chưa cụ thể hóa ý kiến.
Ý em ở câu đó là muốn phản hồi lại ý của 1 câu của cụ về việc hàm ý việc "xây dựng luật để có căn cứ để xử phạt".
Cụ thể ý của em là: Về cơ bản, luật cơ bản đã có, chỉ cần nghị định thể hiện cụ thể, nặng hơn những ĐIỀU ĐÃ CÓ TRONG LUẬT.
Cá nhân em thấy ko hợp cả về "lý thuyết" lẫn "thực tiễn" vấn đề bổ xung câu chữ liên quan đến việc "vượt đèn xanh" là phạm luật.

tienaka

Xe điện
Luật bản chất nó là cấm hoặc phải làm
Giờ mấy bố viết luật cứ kiểu chung chung được làm. Có thể. Thế có mà bắt vào mắt

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cái bọn đối diện đó do đi cố đèn xanh nên mới tắc.
Đúng rồi cụ. Mà nếu đã là tắc thì đèn gì cũng chả đi đc, phạt làm sao. Nếu đi cố mà thoát tức là đã ko bị tắc, còn đã bị tắc thì thách cụ thằng nào bất chấp xanh hay đỏ có thể đi đc, vì đơn giản có đường đâu mà đi. Đến xe máy còn ko xoay được chứ gì đến ô tô.

hd-vt

Xe container
Đúng rồi cụ. Mà nếu đã là tắc thì đèn gì cũng chả đi đc, phạt làm sao. Nếu đi cố mà thoát tức là đã ko bị tắc, còn đã bị tắc thì thách cụ thằng nào bất chấp xanh hay đỏ có thể đi đc, vì đơn giản có đường đâu mà đi. Đến xe máy còn ko xoay được chứ gì đến ô tô.
Vây lại, phạt tuốt, chỉ vài trăm người chứ mấy, ối xiền :D.
Nhưng:P họ đang nhúc nhích là không được nha:)).

RealMen9999

Xe tải
Nếu có công an giao thông đứng điều khiển tại nút thì không theo hiệu lệnh công an sẽ bị phạt. Còn ko có công an mà bị phạt thì ông nào đưa ra luật chắc chưa tỉnh riệu

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Phạt là đúng. Ko những con lợn mắt để sau nó nhìn phía trước tắc cứ cắm đầu phi lên xong dừng giữa giao lộ tắc cả lũ.

matizvan2009

Xe ba gác
Nay em đọc báo thấy Bộ GTVT đề xuất Phạt các phương tiện vượt đèn xanh trong các trường hợp khi nút giao đang ùn tắc.
Đời e mới chỉ nghe thấy phạt người vượt đèn đỏ, vượt đèn vàng, cùng lắm là phạt đèn xanh không chịu đi chứ chưa nghe thấy phạt người vượt đèn xanh bao giờ cả b-( Nhưng Sếp em bảo luật các nước trên thế giới đầy, đề xuất có lý của nó chứ không vô hề lý đâu! E không dám cãi Sếp nhưng cũng ko hiểu
Để em nêu tình huống em nghe lỏm trong quán cafe nhé:
- này tao nghe con bé abc nó bật đèn xanh cho mày rồi ah
- mịa, đèn xanh thì xanh, déo dám vượt mày ơi.

Shadow381

Xe điện
Hà Nội, TP Hồ Chí Minh giờ tan tầm chỗ nào gọi là không tắc để được lưu thông? Mà ngồi trong xe ô tô giữa mớ giao thông hỗn độn nghe được cái **** còi mà còn phân biệt được hồi còi ngắn hay dài để đi hay dừng hay rẽ!

ying80

Xe buýt
Theo e hiểu là đang ùn tắc sẽ có cagt tại đó điều tiết. Nếu vượt thì coi như lỗi k theo chỉ dẫn

Nva057

Xe buýt
8-} thì bởi, em không hiểu. Quan điểm của em cũng giống cụ Kỹ thuật hậu kỳ trên kia: "Đèn xanh mà tắc đường thì đầu tiên phải phạt cái bọn đèn đỏ bên đối diện đi cố. Cái này em ủng hộ chứ lại phạt bên đèn xanh thì không ổn lắm." nên hơi hoang mang ạ
Nó tắc do tàu đi qua chưa kịp thông thì sao mợ. Hoặc có tai nạn. Có phải mỗi do bọn vượt đèn đỏ đâu