[Funland] Vượt tiến độ 3 tháng có được thưởng gì không các cụ?

Thế mấy mảnh đất vàng đc vinnddc hưởng, bán nhà lấy tiền là của dân hay của vin. Em bán đất cho cụ, cụ trả tiền em thì là cụ cho em tiền à. Hạn chế chơi chữ cụ ơi.
Ơ, cụ có vấn đề à? Một công ty tư nhân bỏ tiền người ta ra thi công công trình. Sau đó nhà nước trả đất, người ta bán cho dân hay cho nước ngoài, người ta thu tiền ở đâu thì đó là việc của người ta. Còn em nói thẳng vào vấn đề chứ chẳng có chữ nghĩa gì ở đây cả. Ngay câu đầu em hỏi là ai bỏ tiền ra làm, rồi ai là người thi công rồi. Cụ đợi "dân" như cụ nói bỏ tiền ra thì đến bao giờ đường nó xong?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, cụ có vấn đề à? Một công ty tư nhân bỏ tiền người ta ra thi công công trình. Sau đó nhà nước trả đất, người ta bán cho dân hay cho nước ngoài, người ta thu tiền ở đâu thì đó là việc của người ta. Còn em nói thẳng vào vấn đề chứ chẳng có chữ nghĩa gì ở đây cả. Ngay câu đầu em hỏi là ai bỏ tiền ra làm, rồi ai là người thi công rồi. Cụ đợi "dân" như cụ nói bỏ tiền ra thì đến bao giờ đường nó xong?
Ok cụ, hoá ra cụ biết rõ cả rồi :)) e nói nhiều đội khối C cầm tiền chơi chữ, chứ đâu nói cụ, sorry cụ.

Caphe mộc

Xe tải
Ôi, trong xây dựng nó có từ hốt, hốt là hốt khối lượng, chạy ào ào để thu khối lượng cong chất lượng kịa mịa nó. =))

Ct.Thang

Xe tăng
Đường này theo hình thức BT, túm lại cũng là tiền của dân, vin nào thừa tiền mà bỏ ra. Vin thuê đội cầu đường thi công, trc giờ vin không làm nhà thầu bao giờ.thân cụ
Chuẩn là tiền của NN, dân có in dc tiền đâu cụ!

ceconam

Xe điện
oài tiến độ của Việt nam chỉ để cho vui, vơi nganh xây dựng nếu lập đúng phải có Tiến độ kỳ vọng, tiến độ dự phòng... và cuối cùng là tiến độ thực hiện nằm trong khoảng 2 cái này.
Tiến độ kỳ vọng là tiến độ dự vào thời tiết điều kiện thi công lý tưởng, ko sự cố. Tiến độ dự phòng lập theo tháng 22 ngày làm việc...
Với dự án này lác đác vài công nhân thi công nếu làm nhanh phải xong cách đây vài tháng
E đồng ý với cụ, tiến độ hay quy hoạch ở ta như 1 cái tranh, chẳng có số má kĩ thuật gì ở đấy, dựng lên cho có đủ hs thôi (kể cả nhìn ở đấy là số thì cũng do 1 hoạ sĩ nào đấy lỡ vẽ nó giống thôi!!! Tiếc)

Ôi, trong xây dựng nó có từ hốt, hốt là hốt khối lượng, chạy ào ào để thu khối lượng cong chất lượng kịa mịa nó. =))
Hy vọng con này chất lượng ổn. Thấy hình thức cảm quan cũng ok đấy.
Tất nhiên không chấp bọn bới bèo ra bọ cụ nhỉ.

vutranhung

Xe tăng
Để ông nhà nước làm chắc còn mài răng nữa.
E hy vọng sẽ có nhiều đơn vị như vậy, làm kiểu ào ào chứ ko làm kiểu thong thong, chậm tiến độ chả sao như trong suy nghĩ vài năm về trước
Vừa xem thằng tesla nó xây siêu nhà máy ở TQ mà tiến độ nó khiếp thật

lekimcuong

Xe tăng
Công trình + vượt tiến độ = đồ rởm
(Theo TCĐL)

Xe xích đu

Xe tải
Nói gì thì nói, vẫn phải công nhận một điều. Cứ có dính anh Vin vào là mọi CT đều thấy ổn hơn nhiều các anh khác. Đặc biệt là anh nhà nước :))

Wave cùi bắp

Xe điện
Bác sỹ vừa chúc mừng bà chị em vì có cháu nội vượt tiến độ 3 tháng :))